ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

:angry:

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณครับคุณ GB2514. เผอิญเด็กขายของไม่ค่อยชอบโอกาส คำนี้ เลยใช้คำว่า โอกาศ หรือ เปลี่ยนใหม่ก็ได้ว่า จังหวะ

( โอ = โอน้อยออก ) ( กาศ = อากาศธาตุ ไม่มีตัวตนครับ ). เก่งมั้ยครับ แถไปได้ด้วยล่ะ

ว่าแต่ว่า คุณ GB2514 ปล่อยของไปยังครับ ถ้ายัง คืนนี้ มีเด็กขายของเป็นเพื่อนนั่งรถคันเดียวกันนะครับเพราะว่า

รายงานความเชื่อมั่นของอเมริกันชนออกมา ซึ่งโพลว่า ลดน้อยลง ก็ต้องติดตามคืนนี้ต่อไปครับ

เมื่อวานได้ 30 บาท ใจแข็ง ว่าจะนั่งเครื่องไปกับคุณ Donjuan ปรากฏว่าดันขึ้นผิดลำ เดินขึ้น Bell 212 เฉยเลย พอทราบว่าท่านเข้าวันนี้ ใจชื้นขึ้นมาหน่อย อย่างน้อยได้ลุ้นกันล่ะครับ อะไรจะเกิด ก็ต้องเกิด

ขออภัย ไม่ได้ลบหลู่รั้วของชาติที่ต้องสูญเสียครับ

ถูกแก้ไข โดย GB2514

คุณ GB2514 ครับ เดี๋ยวเด็กขายของจะบ่นให้ฟัง ในเรื่องสวนสวน วันนี้ เพื่อเสี่ยงวัดดวง

ก็เพราะว่า กลุ่มประเทศยูโรโซน เขาออกมาร่วมมือกันอย่างสมานสามัคคี เพื่อกอบกู้สกุลเงินตราของพวกเขาให้มีความมั่นคง แข็งแรง และอีกอย่าง

เอกสารทางการเงินงบดุลฐานะทางการเงินของแต่ละประเทศ ซึ่งถือเป็นความมั่นคงของประเทศเหล่านั้น ก็ยังถูกล้วงควักมาดู โดย บริษัทจัดอันดับ

ความน่าเชื่อถือ ทั้ง มูดีส์ ฟิทส์ หรือเอสแอนด์พี วัตถุประสงค์จะตามเข่นไล่บี้อะไรกันนะหนา แล้วพอประกาศลดอันดับที ไม่ใช่แค่แนวโน้ม

ล่อทีเป็นขั้นๆ เชียว 2 ขั้นบ้าง 3 ขั้นบ้าง

ในขณะที่ กลุ่มยูโรโซน มีมติที่กรุงบรัสเซลล์ เพื่อช่วยเหลือระยะยาวในปัญหาหนี้สาธารณะ เปิดเผยทุกอย่าง จำนวนเงิน วิธีการ แต่ ก็ยังหาว่าน้อย

ไปไม่เพียงพอ เอกชนเข้ามามีส่วนร่วม ในการยืดอายุพันธบัตร หรือ ยอมรับอัตราดอกเบี้ย ก็เหมือนกับประณอมหนี้ ที่เจ้าหนี้พึ่งมีต่อลูกหนี้

( กำขี้ดีกว่ากำตด ) ก็หาว่า มึงทำผิดมาตรฐานบ้าง มีความเสี่ยงผิดนัดชำระหนี้ หรือ อ้างเหตุสารพัดนานา กฎเกณฑ์ระเบียบข้อบังคับ

มาเช้านี้ ประธานาธิบดีโอบามา บอกผ่านทีวี ช่วงเวลาหลังข่าว ก่อนละคร เฮ้ยไม่ใช่ 8 โมงเช้าเวลาไทย ได้ยินกันทั่วโลกว่า " ประเทศกู

มีหนี้เยอะ ก็เพราะเป็นประเทศมหาอำนาจ หุหุ " " หนี้ครั้งนี้ที่มีอยู่ หนักหนาสาหัสมาก อาจทำให้ชะตาขีวิตคนทำงานอเมริกันชนต้องตกงาน

คนแก่ชราต้องขาดสวัสดิการต่างๆ " ทุกอย่างเลวร้ายมากถ้าไม่ได้การเพิ่มเพดานหนี้หนนี้ และที่สำคัญ น้อยๆ ไม่ ต้องเยอะๆ ด้วยนะ

น้อยไปไม่พอถลุง เดี๋ยวก็หมด แล้วก็ต่อว่าพรรคฝ่ายค้านแบบปลุกม็อบ เพื่อให้เกิดความไม่พอใจไปทั่วดินแดนสหรัฐ

จนเด็กขายของคิดว่า " ขี้วัว " เกลื่อนประเทศสหรัฐฯ ตอนนี้แน่ๆ ( เพราะฝรั่งชอบพูดคำนี้เวลาเกิดความไม่พอใจในสิ่งตรงข้ามกับเขา )

แล้วแบบนี้ ไอ้ 3 บริษัทจัดอันดับความน่าเชื่อถือ จะยังคงนิ่งเฉย เป็นพระเตมีย์ใบ้ ไม่ทำ ไม่พูดอะไรบ้างเลยเหรอ ระวังเถอะ

สถาบันพวกมึงนั้นแหละ จะขาดความน่าเชื่อถือเสียเองในสายตาของแต่ละประเทศ เพราะ คำว่า 2 มาตรฐานแบบเห็นๆ จะจะ

แล้ว ธรรมาภิบาล คุยนักคุยหนาว่า ตัวเองยึดมั่น ก็คงได้เห็นคราวนี้แหละครับ

ประเทศไทย ก็โดนแบบนี้แหละ ป่านนี้ ยังไม่เปลี่ยนอันดับ หรือ มุมมองเลย

แล้วแต่จะคิดเห็นกันครับ และขอโทษที่บางคำไม่สุภาพ แต่เพื่อเห็นภาพได้ความรู้สึกร่วมครับ

รู้สึกร่วมค่ะ บางครั้งก็ตลกดี :wub: !53 ขอบคุณค่ะสำหรับสาระต่าง ๆ ที่นำมาฝาก !thk !thk !thk

ขี้วัว นี่ เขาพูดประมาณ บูลชิต อ่ะป่าวครับ อิอิ ได้อุดมการณ์ร่วมกลับมาแล้ว

ตุ้ง............. ทราบแล้วเปลี่ยน ขณะนี้กัปตัน DonJuan นักบินที่ 2 มาประจำที่แล้ว พร้อมนักบินที่ 1 อ้ายกัน เที่ยวบินคืนนี้ มีมันส์..... ตุ้ง

ปล. เดี๋ยวมาดันไปทำธุระก่อง หุ หุ

สวัสดีจ้า.....คุณพี่เด็กขายของ /DonJuan และทุกๆท่านค๊า :)

ขอบคุณนะค่ะ :) ....สำหรับทุกข่าวสารที่ป้อนให้ทุกวัน เข้ามาอ่านทุกวัน อ่านไปขำไป :D

นานๆ จะได้เข้ามาขอบคุณนะค่ะ เพราะกว่าจะพิมพ์ได้ คือมันไม่ค่อยคล่องในสำนวนค่ะ....ฮิฮิ :P

:lol:

:huh:

:huh:

สวัสดีครับ คุณ เด็กขายของ คุณ nuchaba คุณ GB2514 และทุกท่านครับ

เหลือเวลาอีก 15 นาทีจะหมดเวลาการแข่งขัน(ซื้อทองหน้าร้าน) มีคนมาซื้อกันเยอะมา หลายรายซื้อหลักร้อย อัดกันเต็มปอด ซื้อออนไลน์อีกกันยกใหญ่ คืนนี้มีดันกันมันส์หยดขอรับ งานนี้เขว่ามา 2 ทุ่มครับผม

:mad: ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

:blink:

จอห์น เบห์เนอร์ ประธานสภากล่าวตอบโต้เมื่อวันที่ 25 ก.ค.ภายหลังจากที่บารัค โอบามา ออกทีวีพูดกับประชาชนทั้งประเทศ

เด็กขายของ กลัวคนไทย จะไม่รู้จักหน้าตา ว่าเป็นอย่างไร ดูหน้าตาหน่อยนะครับ ว่า หน้าตาเป็นอย่างนี้