ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

:mad: ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น
:excl: ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

น้ำมันทรงตัว-หุ้นมะกันปิดลบ จับตาเจรจาขยายเพดานหนี้สหรัฐฯ

โดย ASTVผู้จัดการออนไลน์ 29 กรกฎาคม 2554 05:09 น.

เอเอฟพี - ราคาน้ำมันเมื่อวันพฤหัสบดี (28) ปิดในกรอบแคบๆ เหตุนักลงทุนจับตาความคืบหน้าการเจรจาประนีประนอมขยายเพดานก่อหนี้สาธารณะของสหรัฐฯ ขณะที่ปัจจัยนี้ฉุดวอลล์สตรีทปิดลบต่อเนื่องอีกวัน หลังทั้งพรรคเดโมแครตและรีพับลิกันยังไม่มีท่าทีรอมชอมกัน นำมาซึ่งความกังวลว่าอเมริกาอาจต้องผิดนัดชำระหนี้

สัญญาล่วงหน้าน้ำมันดิบชนิดไลต์สวีตครูดของสหรัฐฯ งวดส่งมอบเดือนกันยายน เพิ่มขึ้น 4 เซนต์ ปิดที่ 97.44 ดอลลาร์ต่อบาร์เรล ส่วนเบรนท์ทะเลเหนือลอนดอน งวดส่งมอบเดือนเดียวกัน ลดลง 7 เซ็นต์ ปิดที่ 117.36 ดอลลาร์ต่อบาร์เรล

กระทรวงการคลังสหรัฐฯ บอกว่า หากรัฐบาลไม่สามารถขยับเพิ่มเพดานก่อหนี้จากระดับ 14.3 ล้านล้านดอลลาร์ที่ขีดเอาไว้ในปัจจุบันในวันอังคาร (2) ก็อาจทำให้สหรัฐฯ ต้องผิดนัดชำระหนี้ ซึ่งแน่นอนว่ามันจะส่งผลกระทบใหญ่หลวงต่อตลาดเงินทั่วโลก

อย่างไรก็ตาม จนถึงวันพฤหัสบดี (28) ยังไม่มีท่ารีรอมชอมกันระหว่างพรรคเดโมแครตและรีพับลิกัน โดยสภาล่างที่ครองเสียงส่วนใหญ่โดยรีพับลิกันมีแผนลงมติรับรองร่างกฎหมายตัดลดงบประมาณรายจ่าย ซึ่งแน่นอนว่าจะถูกปฏิเสธโดยวุฒิสภาที่ทางเดโมแครตครองเสียงข้างมากอยู่

ปัจจัยดังกล่าวส่งผลให้วอลล์สตรีทยังปิดลบต่อเนื่องวานนี้ (28) ขณะที่นักลงทุนผู้อยู่ในห้วงแห่งความกังวลเฝ้ารอให้วิกฤตความขัดแย้งขยายเพดานก่อหนี้สาธารณะในวอชิงตันคลี่คลาย

ดัชนีหุ้นดาวโจนส์ ลดลง 62.44 จุด (0.51 เปอร์เซ็นต์) ปิดที่ 12,240.11 จุด แนสแดค เพิ่มขึ้น 1.46 จุด (0.05 เปอร์เซ็นต์) ปิดที่ 2,766.25 จุด เอสแอนด์พี ลดลง 4.22 จุด (0.32 เปอร์เซ็นต์) ปิดที่ 1,300.67 จุด

:ph34r: ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

:ph34r: ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

H

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

กระนั้นก็ตาม แหล่งข่าวทำเนียบขาวระบุเมื่อวันอังคารที่ผ่านมาว่า รัฐบาลกำลังประสานกับทางรัฐสภาอย่างใกล้ชิดในการคลอด “แผนบี” ซึ่งไม่มีการระบุชัดในรายละเอียด ความเคลื่อนไหวดังกล่าว พอจะทำให้นักลงทุนใจชื้นขึ้นมาได้บ้าง หลังกระแสหวั่นวิตกในตลาดการเงินเริ่มเพิ่มมากขึ้น

ด้าน นักวิเคราะห์จำนวนออกมาแสดงความคิดเห็นว่า สหรัฐยังไม่น่าจะถึงขั้นผิดนัดชำระหนี้ แม้ว่าจะเสียอำนาจในการกู้เงินเพิ่ม แต่รัฐบาลสหรัฐก็ยังน่าจะหลีกเลี่ยงภาวะผิดนัดชำระหนี้ไปได้อีกประมาณ 1 สัปดาห์ โดยนักวิเคราะห์ในวอลล์สตรีทระบุเป็นเสียงเดียวกันว่า หลังจากเส้นตายที่กำหนดไว้ในวันอังคารหน้า รัฐบาลสหรัฐก็ยังจะมีเงินสดไว้จับจ่ายต่อไปได้อีกประมาณ 2 สัปดาห์

:blush: ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

:wacko: ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

ขอบคุณนะคะเฮียแบทแมน คุณเด็กขายของ !thk

วันนี้ยุ่งมากเลยแวะเข้ามาอ่านคร่าวๆ ว่าโออาม่าเขาจะเอายังไง

เดี๋ยวเย็นๆ ว่างๆค่อยเข้ามาอ่านละเอียดอีกที

จบข่าวภาคเช้า ก่อนขอตัวไปทำงานอื่นๆ ต่อไป ขอโม้จำลองเหตุการณ์

ในสำนักงานกองทุนในเขตลอนดอย นิดหน่อยนะครับ

เปิดตลาดลอนดอย บ่าย 3 โมงวันนี้ เจ้าหน้าที่ฝ่ายปฎิบัติการกองทุน หลังจากโดนเขกกระโหลกไปเมื่อวานนี้

มาทำงานด้วยอารมย์เริงร่า ดำเนินการ เทขายทอง เพื่อจะดึงราคาให้ลดลง ตามนโยบายที่รับไว้เมื่อวาน

อย่างมั่นอกมั่นใจเป็นอย่างมากๆ เพื่อหวังได้รับคำชมเชยจาก เจ้านาย

เวลาผ่านไป 2 ชั่วโมง ( เวลา 5 โมงเย็น เจ้านายคนเดิม ตื่นสายเป็นปกติ ) เดินเข้าที่ทำงาน พร้อม

กับเดินไปยังเจ้าหน้าที่หน่วยปฎิบัติการ แล้วกล่าวว่า

" ไอ้บ้าขี้วัว ! มึงทำอะไรของมึงรู้มั้ย ปล่อยหมูเป็นว่าเล่น มึงไม่ได้อ่านข่าว, ติดตามข่าว ของเด็กขายของ

ในบ้านไทยโกลด์ บ้างเหรอ สหรัฐฯ เขาเลื่อนลงมติ โดยไม่มีกำหนดเวลา ( ไปตายเอาดาบหน้า )

แทนที่จะไล่ต้อนเข้าเล้าเหมือน คุณ Donjuan กับ คุณ GB2514 เสือ (ก) ปล่อยหมูยกเล้า เดี๋ยว

ไอ้กันก็ได้ซื้อของถูกอีกแล้ว กล่าวเสร็จ ก็เดินตูดบิดไปบิดมาเข้าห้องทำงานไป "

ส่วนลูกน้องก็บ่นตามหลังเหมือนเดิม ว่า " ช่างเอาใจยากจริงๆ กูไหว้พระมาแต่เช้าแล้วนะ

ขอให้เฮงๆๆๆ โชคดี ได้รับคำชม โดนอีกจนได้ " โคตรเบื่อเลยกู

ติดตามเหตุการณ์ในสำนักงานแห่งนี้ ต่อไป 555555555555555

จบข่าวภาคเช้า ก่อนขอตัวไปทำงานอื่นๆ ต่อไป ขอโม้จำลองเหตุการณ์

ในสำนักงานกองทุนในเขตลอนดอย นิดหน่อยนะครับ

เปิดตลาดลอนดอย บ่าย 3 โมงวันนี้ เจ้าหน้าที่ฝ่ายปฎิบัติการกองทุน หลังจากโดนเขกกระโหลกไปเมื่อวานนี้

มาทำงานด้วยอารมย์เริงร่า ดำเนินการ เทขายทอง เพื่อจะดึงราคาให้ลดลง ตามนโยบายที่รับไว้เมื่อวาน

อย่างมั่นอกมั่นใจเป็นอย่างมากๆ เพื่อหวังได้รับคำชมเชยจาก เจ้านาย

เวลาผ่านไป 2 ชั่วโมง ( เวลา 5 โมงเย็น เจ้านายคนเดิม ตื่นสายเป็นปกติ ) เดินเข้าที่ทำงาน พร้อม

กับเดินไปยังเจ้าหน้าที่หน่วยปฎิบัติการ แล้วกล่าวว่า

" ไอ้บ้าขี้วัว ! มึงทำอะไรของมึงรู้มั้ย ปล่อยหมูเป็นว่าเล่น มึงไม่ได้อ่านข่าว, ติดตามข่าว ของเด็กขายของ

ในบ้านไทยโกลด์ บ้างเหรอ สหรัฐฯ เขาเลื่อนลงมติ โดยไม่มีกำหนดเวลา ( ไปตายเอาดาบหน้า )

แทนที่จะไล่ต้อนเข้าเล้าเหมือน คุณ Donjuan กับ คุณ GB2514 เสือ (ก) ปล่อยหมูยกเล้า เดี๋ยว

ไอ้กันก็ได้ซื้อของถูกอีกแล้ว กล่าวเสร็จ ก็เดินตูดบิดไปบิดมาเข้าห้องทำงานไป "

ส่วนลูกน้องก็บ่นตามหลังเหมือนเดิม ว่า " ช่างเอาใจยากจริงๆ กูไหว้พระมาแต่เช้าแล้วนะ

ขอให้เฮงๆๆๆ โชคดี ได้รับคำชม โดนอีกจนได้ " โคตรเบื่อเลยกู

ติดตามเหตุการณ์ในสำนักงานแห่งนี้ ต่อไป 555555555555555

กระผมนั้นก็มี สบายเอ้ย สปาย(ไม่อยากกินเหล้าเดี๋ยวเมาแรง) ส่วนตัวครับ แอบติดไมค์ดักฟังไว้ในลำไส้ของ จิ้งจก ตัวที่เกาะอยู่บนเพดาน สำนักงาน ดังกล่าว แอบได้ยินได้ฟังประโยคบ่นๆของ ลูกน้อง คนนั้นว่า

เมื่อเหตุการณ์เป็นเช่นนี้ ช่วงบ่ายนี้ตลาด ลอนดอย ลากขึ้นจัดหนัก ให้ อ้ายกัน มันๆได้ซื้อของแพงๆมั่ง เห็นไหมเมื่อวานมันอัดเข้า 18 ตัน

ว่าแล้วเด็กหน้าร้าน เตรียมเปลี่ยนตัวเลขใหม่ +50 บาทครับ คริคริ ผิดพลาดจากนี้ ด่าจิ้งจก ตัวนั้น ในสำนักงาน ดังกล่าว ครับผม

กระผมนั้นก็มี สบายเอ้ย สปาย(ไม่อยากกินเหล้าเดี๋ยวเมาแรง) ส่วนตัวครับ แอบติดไมค์ดักฟังไว้ในลำไส้ของ จิ้งจก ตัวที่เกาะอยู่บนเพดาน สำนักงาน ดังกล่าว แอบได้ยินได้ฟังประโยคบ่นๆของ ลูกน้อง คนนั้นว่า

เมื่อเหตุการณ์เป็นเช่นนี้ ช่วงบ่ายนี้ตลาด ลอนดอย ลากขึ้นจัดหนัก ให้ อ้ายกัน มันๆได้ซื้อของแพงๆมั่ง เห็นไหมเมื่อวานมันอัดเข้า 18 ตัน

ว่าแล้วเด็กหน้าร้าน เตรียมเปลี่ยนตัวเลขใหม่ +50 บาทครับ คริคริ ผิดพลาดจากนี้ ด่าจิ้งจก ตัวนั้น ในสำนักงาน ดังกล่าว ครับผม

คุณ Donjuan ส่วนใหญ่เวลาผิดพลาด เขาจะด่ากราฟกันนะครับ วันนี้ด่าจิ้งจกหรือครับ

อย่างนั้นพรุ่งนี้ ก็ต้องด่าตุ๊กแกสิครับ :lol: :lol: :lol:

ท่านประธานครับ ผมขอประท้วง ผมโดนพาดพิงครับ !v@

ขนาดเข้าที่ต่ำ ยังนอนผวาจนรุ่งสาง เช้าตื่นมาได้ส่วนต่าง 30 บาท คืนนี้เอาไงดีว่ะ..(ขอบ้างน๊ะ)