ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ท่านจิว...ผมกำลังเปิดชมรายการ

ช่อง NBT๊

ดูอยู่ด้วยครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น
:wacko: ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

ชอบจังรูปที่คุณเด็กขายของกับคุณDonJuan นำมาลงให้ดูทำให้รู้ว่าขณะนี้กำลังเกิดอะไรขึ้น ขอบคุณท่านทั้ง2ค่ะ

เปลี่ยนเป้าหมาย เป็นเขื่อนของคุณ DonJuan ดีกว่า

แงๆ.. แตกกระจายไปแล้วครับ ป๋า 1602.78 กระสุนหมดแล้ว สงสัยคืนนี้อาจหลุด 1600 ไม่ค่อยมีแรงดีดเลย :wacko:

สวัสดีครับ ทุกท่าน

ขออภัยที่มาบ้างหายบ้างแล้วแต่อารมณ์ และเวลาที่ว่างครับ

ราคาทองคำหลังจากที่ทำให้ทุกท่านเมาคลื่น

แกว่งตัวไปมาในช่วงแคบๆหลายวัน เดาทางกันไม่ถูกว่า

จะขึ้นหรือลงดี ทำเอานักลงทุนถอดใจกันไปหลายคนเลย

จนเมื่อคืนนี้ ราคาทองลงไปตรงแนวรับที่ 1608ถึงสามครั้ง

แล้วรับไว้ได้ ทำให้มีแรงซื้อทองคำเข้ามา

ดันให้ราคาทองคำพุ่งขึ้นมาทดสอบแนวต้านด้านบนที่ 1622

แล้วผ่านไปยังแนวต้าน ระดับสูงสุดในประวัติศาสตร์ที่ 1624

แล้วย่อกลับลงมาที่แนวรับที่ 1622 วัดใจนักลงทุนกันอีก

คงรอข่าว

สำนักข่าวซินหัวรายงานโดยอ้างความคิดเห็นของนักวิเคราะห์ในตลาดทองคำนิวยอร์กว่า นักลงทุนยังคงเดินหน้าซื้อทองคำเนื่องจากประเด็นการปรับเพิ่มเพดานหนี้ของรัฐบาลกลางสหรัฐยังไม่มีความคืบหน้าในช่วงหลายวันที่ผ่านมา ซึ่งสถานการณ์ดังกล่าวทำให้นักลงทุนเทขายหุ้นและย้ายฐานการลงทุนเข้ามาในตลาดทองคำ

ประธานาธิบดีบารัค โอบามาแห่งสหรัฐ และนายจอห์น โบห์เนอร์ ประธานสภาผู้แทนราษฎรสหรัฐ ไม่สามารถตกลงกันได้เรื่องการปรับเพิ่มเพดานหนี้ตั้งแต่วันจันทร์ ซึ่งหากผู้นำสภาคองเกรสและรัฐบาลสหรัฐยังไม่สามารถตกลงกันได้ภายในวันที่ 2 ส.ค.นี้ ก็อาจทำให้สหรัฐต้องเผชิญกับการผิดนัดชำระหนี้ โดยปัจจุบันเพดานหนี้ของสหรัฐยืนอยู่ที่ระดับ 14.29 ล้านล้านดอลลาร์

ไมค์ ดาลี ผู้เชี่ยวชาญด้านทองคำจากบริษัท PFGBEST Group กล่าวว่า หากสหรัฐซึ่งเป็นประเทศที่มีระบบเศรษฐกิจใหญ่สุดของโลก ผิดนัดชำระหนี้ ก็จะสร้างความโกลาหลครั้งใหญ่ให้กับตลาดการเงินทั่วโลก และอาจจะสั่นคลอนเศรษฐกิจทั่วโลกด้วย

อย่างไรก็ตาม นักวิเคราะห์บางคนคาดว่า หากผู้นำสภาคองเกรสสามารถตกลงกันได้เรื่องการปรับเพิ่มเพดานหนี้ในอีกไม่กี่วันข้างหน้านี้ ก็อาจจะทำให้สัญญาทองคำปรับฐานลงทันที

ข่าวนี้นักลงทุนรอคอยกันทั่วโลก

ลงทุนในทองคำตอนนี้ก็เหมือนกับเล่นโยนเหรียญหัวก้อย

แต่ถ้ามองในมุมมองทางเทคนิคแล้ว

วันนี้คาดว่าราคาทองคำจะมีแนวรับที่1618

และมีแนวต้านที่1624ซึ่งถ้าหากว่ามีการเก็งกำไร

ว่าสภาคองแครงอ้าว...ไม่ใช่สิ สภาคองเกรสสหรัฐจะไม่ผ่านร่าง

ก็อาจจะ(ขอย้ำว่าอาจจะนะครับ) ดันราคาทองให้พุ่งพรวดขึ้น

ซึ่งแนวต้านถัดไปจะอยู่ที่1642ครับ

แต่ถ้าหากว่าข่าวออกมาว่าผ่านร่าง

ราคาทองก็คงจะร่วงลงโดยมีแนวรับที่1624เป็นแนวรับแรก

และแนวรับถัดไปที่1614และถัดไปที่1610/1603ครับ

สถานการณ์ยัง50/50อยู่

แต่ถ้าจะให้ทายยังทายว่าขึ้นได้อยุ่ครับแต่คงไม่เกิน1642-1645ครับ

คงต้องรอหวยออกครับ งานนี้ให้ทายสหรัฐคงไม่ทำให้ถูกคนทั้งโลกด่านะครับ

แค่นี้โอบามาก็โดนด่ามากพอแล้ว

ขอให้ทุกท่านโชคดีนะครับ

ทายตัวบนไม่ออก (ไปไม่ถึง)

แต่ตัวล่างลงมาตรงเปะแล้วนะครับ 1602.85

แล้ว Rebound มาตรง 1608 ในเวลานี้

ยังมองว่าลงอยู่ครับ

ท่านจิว...กับคุณ Donjuan

กะลังทำสงครามกันอยู่หรือครับ

สามัคคีกันไว้ครับ ผมไม่เชียร์ใคร

น๊ะ มิตรทั้งสอง.....

ยันเอาไว้น้องทอง ต่ำสุดยอดนี้อย่าแตกน๊า เล่นป้องกันด้วย เทือกแอนดิสแล้ว......

ท่านจิว...กับคุณ Donjuan

กะลังทำสงครามกันอยู่หรือครับ

สามัคคีกันไว้ครับ ผมไม่เชียร์ใคร

น๊ะ มิตรทั้งสอง.....

ไม่มีอะไรในกอไผ่ครับผม เล่นแบบนี้กันประจำ ขำๆ แก้เครียดครับ อิอิ บางครั้งคิดตรง บางครั้งคิดต่าง แต่อุดมการณ์เดียวกัน เป็นมิตรกันทั้งนั้นครับ แถมมองช้างเผือกด้วยกันอีก อิอิ อ้อ. แต่บางครั้งแอบมีงอนหรือ หรือหมั่นไส้กันเล็กน้อย แต่ไม่มีอะไรจริงๆครับ คริคริ

ถูกแก้ไข โดย DonJuan

ตอนนี้1609 เดี๋ยวตามต่อพรุ่งนี้เช้า ง่วงแล้วคะ04a97f13.gif