ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

สวัสดียามเช้า เฮียนายห้างฯ และเพื่อนๆ ทุกคนครับ

สวัสดีครับ คุณ Donjuan มาตามที่คาด "พระอาทิตย์ขึ้นอยู่บนฟ้า ให้หาจังหวะขายออก พอพระจันทร์ขึ้นมาแทนที่

ก็ต้องหาจังหวะซื้อเข้า " ถ้าไม่ทำอะไรตอนกลางวัน แล้วไซร้ กลาวคืนก็ได้แต่จ้องมองให้ผ่านไป

เพราะไม่มีวงเงินให้ซื้อ. บอกแล้วว่า งานนี้ ใครใช้ ใครมี Option พิเศษ ได้เปรียบมากในการทำรอบ

ดีกว่าให้ทองอยู่นิ่งๆ. จังหวะมีถึงวันพฤหัส คงต้องเหนื่อยออกภาคสนามกันทุกๆ วัน

อย่าลืมว่า ก่อนวันศุกร์ที่ นายเบอร์นันเก้ จะพูดที่ Jackson Hole วันนั้นต้องดูว่า

แนวโน้มใหม่ จะเป็นอย่างไร

ส่วนเด็กขายของ ยังอยู่ที่นครนายก ก็ได้แต่คอยเสนอข่าวให้ทราบ ยังไม่ได้อยู่บนเครื่องฯ เลยนะครับ

เพราะไม่สะดวกจริงๆ และชอบทองแท่งตัวเป็นๆ ไม่ชอบตั๋วฯ และไม่ชอบรอคิว ครับ

ครับวันนี้คงขายยอดที่ซื้อมาชั่วคราวเมื่อคืน น้องๆบอกว่า อยากกินไอติมอีก แถมจะชวนเพื่อนๆน่ารักมาอีกเยอะ กระผมนั้นต้องจ่ายค่าไอติมเพิ่มอีกมาโข เที่ยวให้มีความสุข พักผ่อนจิตใจ ถนนเยาวราชยังรอการต้อนรับครับ

ปล. ทองผมยังไม่โดดนะครับ เต็มปอดเหมือนเดิม เพียงขายยอด 100 ที่ซื้อมาเมื่อวาน เข้าไวออกไวรับแค่ส่วนต่างครับ

ถูกแก้ไข โดย DonJuan

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เที่ยวบิน TG1920แต่เครื่องบินที่นั่งรุ่น Airbus2000หรือBoeing 2500

EUR French Flash Manufacturing PMI

EUR French Flash Services PMI

EUR German Flash Manufacturing PMI

EUR German Flash Services PMI

EUR Flash Manufacturing PMI

EUR Flash Services PMI

EUR German ZEW Economic Sentiment

EUR ZEW Economic Sentiment

บ่ายนี้ มีรายงานตัวเลขต่างๆ ตามที่กล่าวไว้ข้างบน ซึ่งบ่งบอกถึงความเชื่อมั่นของประชาชน

ชาวยูโรโซน ต้องกล่าวว่า เป็นรายงานของเดือนที่แล้ว ที่อยู่ในช่วงวิกฤติกรีซ เอ๊ะ ! มันเป็นแบบไหน

จำไม่ค่อยได้

ขอโทษครับ ลืมบอกไปว่า โพลฯ มองว่า ดัชนีความเชื่อมั่นของผู้จัดการฝ่ายจัดซื้อ ลดลง

ในเขตยูโรโซน ครับ

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

ขอบคุณค่ะคุณเด็กขายของ ยังอยู่ที่นครนายกได้สูดอากาศสดชื่นๆ

สวัสดีครับ คุณ gold gold

ยังดีที่สมัยนี้ วิวัฒนาการสร้างอุปกรณ์สื่อสารพกพา ใช้ได้ทีก็ 10 ชั่วโมง IPad ทำให้ตัวอยู่ไกล

แต่เข้าบ้านไทยโกลด์ เพื่อมาทักทายเพื่อนๆ และเสนอข่าวสาร ได้เมื่อต้องการครับ

สวัสดีค่ะทุกๆท่าน วันนี้ติดภาระกิจสำคัญจนถึงบ่ายเลยค่ะ แต่เอาใจช่วยลุ้นนะคะ

ตอนเย็นจะเข้ามาลุ้นใหม่อีกรอบ

ขอให้ทุกท่านเฮงๆนะคะ ^___^

สวัสดียามเช้า เฮียนายห้างฯ และเพื่อนๆ ทุกคนครับ

สวัสดีครับ คุณ Donjuan มาตามที่คาด "พระอาทิตย์ขึ้นอยู่บนฟ้า ให้หาจังหวะขายออก พอพระจันทร์ขึ้นมาแทนที่

ก็ต้องหาจังหวะซื้อเข้า " ถ้าไม่ทำอะไรตอนกลางวัน แล้วไซร้ กลาวคืนก็ได้แต่จ้องมองให้ผ่านไป

เพราะไม่มีวงเงินให้ซื้อ. บอกแล้วว่า งานนี้ ใครใช้ ใครมี Option พิเศษ ได้เปรียบมากในการทำรอบ

ดีกว่าให้ทองอยู่นิ่งๆ. จังหวะมีถึงวันพฤหัส คงต้องเหนื่อยออกภาคสนามกันทุกๆ วัน

อย่าลืมว่า ก่อนวันศุกร์ที่ นายเบอร์นันเก้ จะพูดที่ Jackson Hole วันนั้นต้องดูว่า

แนวโน้มใหม่ จะเป็นอย่างไร

ส่วนเด็กขายของ ยังอยู่ที่นครนายก ก็ได้แต่คอยเสนอข่าวให้ทราบ ยังไม่ได้อยู่บนเครื่องฯ เลยนะครับ

เพราะไม่สะดวกจริงๆ และชอบทองแท่งตัวเป็นๆ ไม่ชอบตั๋วฯ และไม่ชอบรอคิว ครับ

+1 ให้คุณเด็กขายของครับ ถึงแม้จะอยู่นอกสนาม แต่ก็ยังมีน้ำใจให้ข้อมูลเพื่อนๆทุกวัน ไม่ขาดสาย

รายงานตลาด Future ของตลาดหุ้นสหรัฐ ณ เวลา 07.50 น

Futures on the Dow Jones Industrial Average DJ1U -0.15%   ลดลง 16 จุด

Futures on the Standard & Poor’s 500 index SP1U -0.06% ลดลง 1 จุด ยังคาบเกี่ยว บวกๆ ลบๆ

Nasdaq 100 futures ND1U +2.01% บวกอยู่ที่ 41

สวัสดีครับ เพื่อนๆทุกคน โชคดี มีเงินใช้นะครับ ตุ้ง...

ตลาดหุ้นเขียว ทองก็ยังเขียวอยู่ แข็งแกร่งจริงๆ มีโอกาสได้เห็น 2000+ ในไม่ช้าแน่ๆ :sidewayup: :upweak: :upstrong:

ถูกแก้ไข โดย luk

An important warning in the top Chinese ruling-party newspaper over the Euro-zone will increase fears over a policy shift. Given that China has been a big buyer of Euro dips over the past few weeks, any decision to stop supporting the currency could weaken the Euro very sharply. At this stage, the greater risk to the Euro looks to be

หนังสือพิมพ์ในประเทศจีน ได้กล่าวถึงวิกฤติในยูโรโซน และการที่จีนได้เข้าไปช่วยเหลือทางการเงินเดือนที่ผ่านมา

ตอนนี้ ประเทศจีนน่าจะหยุดให้การสนับสนุนในสกุลเงินยูโร ที่อ่อนค่าลง

ผมตามขึ้นเครื่องกับคุณ DonJuan ไม่เคยผิดหวังเลยครับ :upstrong: นับถือกัปตันที่ขับเครื่องได้เยื่ยมมากๆครับ !gd เป็นกำลังใจให้ครับ จะติดตามท่านเรื่อยๆครับ ขอบคุณครับ !_087

สวัสดีครับ คุณ gold gold

ยังดีที่สมัยนี้ วิวัฒนาการสร้างอุปกรณ์สื่อสารพกพา ใช้ได้ทีก็ 10 ชั่วโมง IPad ทำให้ตัวอยู่ไกล

แต่เข้าบ้านไทยโกลด์ เพื่อมาทักทายเพื่อนๆ และเสนอข่าวสาร ได้เมื่อต้องการครับ

+1 สำหรับข่าวสาร พักผ่อนให้มีความสุขคะ เที่ยวเผื่อเพื่อนๆ ที่ไม่มีโอกาสไปด้วยค๊า มีภาพสวยๆ post ให้ชมด้วยคะ อิๆ ขอบคุณคะ

เช้านี้คุณเด็กขายของคิดว่าราคาจะย่อลงรึป่าวครับ

มาติดตามข่าวสารความเคลื่อนไหวกันครับ

ดอลลาร์แข็งขึ้นเมื่อเทียบกับเยนและยูโร ส่วนทองคำพุ่งทำสถิติใหม่ใกล้แตะ 1,900 ดอลลาร์/ออนซ์ ขณะตลาดจับตาการแถลงของประธานเฟด วันศุกร์นี้

ดอลลาร์ ซื้อขายที่ตลาดนิวยอร์ค ปรับแข็งค่าขึ้นมาเมื่อเทียบกับเยนและยูโร หลังอ่อนค่าลงแตะระดับต่ำเป็นประวัติการณ์เมื่อสัปดาห์ก่อน อย่างไรก็ดี นักวิเคราะห์ ชี้ว่าระยะนี้ตลาดอัตราแลกเปลี่ยนจะยังเคลื่อนไหวไม่มากนัก เนื่องจากนักค้าต่างรอฟังคำแถลงของนายเบน เบอร์นันกี ประธานธนาคารกลางสหรัฐ หรือ เฟด ในวันศุกร์นี้ ท่ามกลางการจับตาว่าเฟดอาจตัดสินใจใช้มาตรการผ่อนปรนทางการเงินเพิ่มเติมเพื่อกระตุ้นเศรษฐกิจ ฟากราคาทองคำซื้อขายที่ตลาดเดียวกันวานนี้ พุ่งทำสถิติสูงสุดครั้งใหม่ที่ออนซ์ละ 1,898.75 ดอลลาร์ และมีแนวโน้มวิ่งทะลุแนวต้านจิตวิทยาที่ 1,900 ดอลลาร์/ออนซ์ เนื่องจากนักลงทุนยังคงหวั่นวิตกปัญหาเศรษฐกิจโลก