ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ไม่แค่นั้นอย่างเดียวนะครับ เดี๋ยวนี้ เด็กจบ ป. ตรี มหาวิทยาลัยเอกชน รับปริญญาเสร็จ

แบบมือขอพ่อขอแม่ ขอเงินทุน พ่อแม่ถามว่า จะเอาไปทำอะไรลูก. ลูกตอบว่า จะเอาไปลงทุนทอง ลงทุนหุ้น

พ่อแม่ถามว่า ไม่หางานหาการทำเหรอ. ลูกตอบว่า หาไปทำไม เล่นทองเล่นหุ้น มีเงินใช้มากกว่าเป็นลูกจ้าง

เอวัง. เวรกรรม เวรกรรม. พอมันเล่นเจ๊ง หมดเนื้อหมดตัว แม่ ขอทุนใหม่อีกสักก้อนสิ เขาบอกว่า มันมาแน่ๆๆ

ผมล่ะไม่เข้าใจ เพราะตั้งแต่ผมเรียนจบ ผมก็เป็นลูกน้องทำงานรับเงินเดือนหาประสบการณ์ในชีวิตไปเรื่อยๆ มีเงินเก็บเงินเย็น

ก็มาลงทุนเพิ่มเติม ก็แค่นั้น

เห็นด้วยครับ เพื่อนผมก็เป็น ลาออกจากงานมาละ

เตือนไปแล้วว่าควรเล่นเป็นการลงทุนเสริม ไม่ควรนำมาเป็นอาชีพหลัก

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสด๊ครับเฮียแบท คุณเด็กขายของ และเพื่อนๆ ทุกๆ ท่านครับ

คุณเด็กขายของครับ ตอนนี้ผมก็ตกรถ ไม่กล้าเข้าครับ

แต่ตอนนี้ เริ่มมีโอกาสให้เข้าซื้อ คุณคิดว่าจะเข้าซื้อ ช่วงไหนดีครับ

ถ้าคุณเด็กขายของ เข้าซื้อช่วงไหน ส่งสัญญาณ ดังๆด้วยครับ

ไม่แค่นั้นอย่างเดียวนะครับ เดี๋ยวนี้ เด็กจบ ป. ตรี มหาวิทยาลัยเอกชน รับปริญญาเสร็จ

แบบมือขอพ่อขอแม่ ขอเงินทุน พ่อแม่ถามว่า จะเอาไปทำอะไรลูก. ลูกตอบว่า จะเอาไปลงทุนทอง ลงทุนหุ้น

พ่อแม่ถามว่า ไม่หางานหาการทำเหรอ. ลูกตอบว่า หาไปทำไม เล่นทองเล่นหุ้น มีเงินใช้มากกว่าเป็นลูกจ้าง

เอวัง. เวรกรรม เวรกรรม. พอมันเล่นเจ๊ง หมดเนื้อหมดตัว แม่ ขอทุนใหม่อีกสักก้อนสิ เขาบอกว่า มันมาแน่ๆๆ

ผมล่ะไม่เข้าใจ เพราะตั้งแต่ผมเรียนจบ ผมก็เป็นลูกน้องทำงานรับเงินเดือนหาประสบการณ์ในชีวิตไปเรื่อยๆ มีเงินเก็บเงินเย็น

ก็มาลงทุนเพิ่มเติม ก็แค่นั้น

เขียนได้โดนใจมากๆ ครับ เด็กเดี๋ยวนี้ไม่เคยลำบากก็งี้ล่ะครับ คิดว่าตัวเองเก่งไปหมด อะไรก็ "เป็นไปตามที่ฉันคิดไว้เลย"

อ่านหนังสือประเภทโอ้อวดสรรพคุณความสำเร็จที่พิมพ์กันเกลื่อน ก็นึกว่าชีวิตมันง่าย แค่นั่งหน้าคอมกดยิกๆ ก็สบายได้ ก็ทำตามมั่ง

เล่นกะจะได้โดยไม่เผื่อเสียแบบนีถึงช่วงวิกฤต 100 คนจะผ่านพ้นไปได้ซักกี่คน

อรุณสวัสดิ์ยามเช้าเพื่อนๆ ทุกคน เมื่อคืนโดนขีปนาวุธขอไอ้กันเข้าไปเต็มๆ ถึงกับมึนเลยครับ

SPDR เทขายเกือบ 25 ตัน ติดดอยเลยเรา !033 !_02

ติดดอยทองคำจ้า ท่านกัปตันช่วยหาทางลงให้ทีค่ะ

ติดดอยทองคำจ้า ท่านกัปตันช่วยหาทางลงให้ทีค่ะ

ทิดเหมือนกันคะ. เดี๋ยวราคาก็ขึ้นมารับ. ใจเย็นๆมันเป็นcycle. ของมันเพื่อไปต่อ ขอใ้ห้เป็นเงินเย็น. รับรองได้ว่า spdr. ได้ซื้อของแพงกลับแน่ๆ อีๆ(เฉพาระที่ลงทุนใหม่)

สวัสดีครับ...เมื่อคืนโดนจัดหนัก :wacko: :wacko:

เช้านี้ ตี้น้อย ช่วยดัน ซื้อของถูก คอยดูคืนนี้ พี่กัน ชื้อของแพงลับแน่นอน :mad:

ถูกแก้ไข โดย jaiy

สวัสดีครับ เฮียนายห้าง คุณเด็กขายของ คุณnuchba คุณปุยเมฆ คุณNongRee คุณGB2514 คุณ Mr.Li คุณ Aiya คุณ kitty คุณfoo คุณSUCHA คุณJIP คุณพลอยสีสวย คุณmodtanoiy คุณsss คุณtaoinlove คุณsunjiyoung คุณแสงแดด คุณพวงชมพู คุณจากร้อยสู่ล้าน คุณkapuk04 คุณluk คุณโนบิตะ คุณขาใหม่ และทุกๆท่านครับ

ทุกท่านที่มีของ ใจเย็นๆกันนะครับ เอเชียลากขึ้น โชว์พาเวอร์ระดับเงินเย็น ให้ฝรั่งมันดูกันหน่อยซิ หุหุ ถ้าไม่ลากคงจบกันครับ คริคริ แต่เชื่อว่าคงไม่นานครับ ตอนนี้คนมีของงดไม่ดูกราฟบ้างก็ดีครับ ส่วนผมยังเต็มปอดครับ อิอิ เงินเย็นใจเย็นๆนะครับ :0eeeff42: !065 !ahh !064 !21

โอวคุณพระ อาตี๋จัดหนัก ลากให้พ้น 1860 ให้อ้ายกันมาหนาว.... :upstrong: :upstrong: :upstrong:

สวัสดียามเช้า ที่พระอาทิตย์ขึ้นเร็วมาก 5.50 โมงเช้า ก็สว่าง

ขอเล่าข่าวทั่วไปก่อนนะครับ

อดีตกรรมการผู้จัดการกองทุนการเงินระหว่างประเทศหรือไอเอ็มเอฟเป็นอิสระแล้วหลังผู้พิพากษาศาลสหรัฐยกฟ้องในคดีล่วงละเมิดทางเพศ

นายโดมินิก สเตราส์-คาห์น อดีตกรรมการผู้จัดการกองทุนการเงินระหว่างประเทศหรือไอเอ็มเอฟ เป็นอิสระแล้ว หลังผู้พิพากษาศาลนครนิวยอร์กของสหรัฐมีคำพิพากษาเมื่อวานนี้ให้ยกฟ้องคดีอาญาในข้อหาล่วงละเมิดทางเพศแม่บ้านโรงแรมทั้งหมด พร้อมปฏิเสธความพยายามสุดท้ายของทนายความฝ่ายโจทก์ที่ขอให้ตั้งอัยการพิเศษขึ้นมาดูแลคดีนี้ ซึ่งเท่ากับเป็นการยุติการดำเนินคดีอื้อฉาวที่สร้างความเสื่อมเสียให้แก่เขาในช่วง 3 เดือนที่ผ่านมา อย่างไรก็ตามคำตัดสินของศาลจะยังไม่มีผลในทันที โดยนายสเตราส์-คาห์น ต้องรอต่อไปอีกอย่างน้อย 30 วัน ขณะที่ศาลฏีกาพิจารณาคำอุทธรณ์ของฝ่ายโจทก์ที่ขอให้ตั้งอัยการพิเศษ และไม่เป็นที่แน่ชัดว่าเขาจะได้รับอนุญาตให้เดินทางกลับฝรั่งเศสระหว่างรอการตัดสินของศาลหรือไม่.

เจ้าหน้าที่ระดับสูงของฝ่ายต่อต้านในลิเบียประกาศว่าการถ่ายโอนอำนาจทางการเมืองจะเริ่มขึ้นโดยทันที

นายมาห์มุด จิบริล เจ้าหน้าที่ระดับสูงของฝ่ายต่อต้านในลิเบียกล่าวระหว่างแถลงข่าวที่เมืองคาตารีเมื่อวานนี้ ว่า การถ่ายโอนอำนาจทางการเมืองจะเริ่มขึ้นโดยทันทีอย่างโปร่งใส และว่าขณะนี้ลิเบียมีการเปลี่ยนแปลงใหม่ซึ่งประชาชนทุกคนจะทำงานร่วมกันด้วยความรักเสมือนพี่น้อง เพื่อรักษาผลประโยชน์ของชาติและให้ความมั่นใจว่าจะเกิดความเท่าเทียมและยุติธรรมสำหรับทุกคน

ถ้อยแถลงของนายจิบริลมีขึ้นไม่กี่ชั่วโมง หลังสำนักงานใหญ่ของพันเอกมูอัมมาร์กัดดาฟี ในกรุงตริโปลีถูกฝ่ายต่อต้านยึดไว้ได้ ขณะที่สถานการณ์ในกรุงตริโปลียังคงเต็มไปด้วยการสู้รบ แม้ฝ่ายต่อต้านอ้างว่าควบคุมพื้นที่ส่วนใหญ่ได้แล้วก็ตาม รายงานระบุว่ามีการปะทะกันอย่างดุเดือดระหว่างฝ่ายต่อต้านกับกองกำลังของพันเอกกัดดาฟีในพื้นที่ 2 จุดของกรุงตริโปลี คือทางตะวันตกของเมือง ซึ่งเป็นที่ตั้งของโรงแรมแห่งหนึ่งที่มีผู้สื่อข่าวต่างชาติอยู่เป็นจำนวนมาก และในย่านบับ-อัล-อาซีซียาห์ ซึ่งเป็นที่พักของพันเอกกัดดาฟี ส่วนตัวพันเอกกัดดาฟียังไม่ทราบหลบซ่อนอยู่ที่ใด.

เกิดแผ่นดินไหวบริเวณชายฝั่งทางตะวันออกของสหรัฐ แรงสั่นสะเทือนสามารถรู้สึกได้ในหลายพื้นที่รวมทั้งกรุงวอชิงตันและนครนิวยอร์ก ทำให้ผู้คนต้องอพยพออกจากอาคารกันอลหม่าน

สำนักงานสำรวจธรณีวิทยาสหรัฐรายงานว่า เกิดแผ่นดินไหวขนาด 5.8 ริคเตอร์ บริเวณชายฝั่งตะวันออกเมื่อเวลา 00.51 น.ตามเวลาประเทศไทยวันนี้ โดยศูนย์กลางแผ่นดินไหวอยู่ลึกลงไปใต้ดิน 6 กิโลเมตร ห่างจากเมืองริชมอนด์ในรัฐเวอร์จิเนีย 54 กิโลเมตร และห่างจากกรุงวอชิงตัน 139 กิโลเมตร นับเป็นแผ่นดินไหวรุนแรงอีกครั้งหนึ่งในรอบหลายสิบปี ซึ่งแรงสั่นสะเทือนสามารถรู้สึกได้ในหลายพื้นที่เป็นวงกว้างรวมทั้งในกรุงวอชิงตันและนครนิวยอร์ก ส่งผลให้ต้องอพยพผู้คนกันอลหม่าน

ที่ทำเนียบขาว อาคารรัฐสภาและกระทรวงกลาโหมในกรุงวอชิงตัน ได้มีการอพยพเจ้าหน้าที่ทั้งหมดออกจากอาคาร หลังแผ่นดินไหวเกิดขึ้นนาน 20-30 วินาที ส่วนที่นครนิวยอร์กก็ได้มีการอพยพผู้คนออกจากอาคารสูงเช่นกัน นอกจากนี้แรงสะเทือนของแผ่นดินไหวยังรู้สึกได้ไกลถึงเมืองโตรอนโตของแคนาดา ไปทางตอนเหนือและเมืองแอตแลนตารัฐจอร์เจียไปทางตอนใต้ ขณะที่ประชาชนในรัฐอินดีแอนาและรัฐมิชิแกนแถบมิดเวสต์ก็รู้สึกถึงแรงสั่นสะเทือนของแผ่นดินไหวด้วย ด้านโฆษกสำนักงานดับเพลิงและสถานการณ์ฉุกเฉินในกรุงวอชิงตันแจ้งว่า อาคารบางแห่งได้รับความเสียหายและมีผู้บาดเจ็บแต่อาการไม่สาหัส.

อิตาลีเตรียมเพิ่มบทบาทในลิเบีย

- อิตาลีเตรียมเพิ่มบทบาทในลิเบียหลังหมดยุค พันเอกมูอัมมาร์ กัดดาห์ฟี ซึ่งเป็นอดีตอาณานิคมและประเทศส่งออกน้ำมันสำคัญ นายบาร์บี ลัตซา นาโด นักเขียนประจำของเดลี่บีสต์และนิวส์วีคชี้ว่า อิตาลีลังเลใจมาตลอดในช่วงที่องค์การสนธิสัญญาป้องกันแอตแลนติกเหนือหรือนาโตถล่มลิเบียว่า จะสนับสนุนฝ่ายต่อต้านหรือสนับสนุนกัดดาฟีต่อไปเพราะ กัดดาฟี ช่วยให้สัมพันธ์สองประเทศงอกงามตลอดทศวรรษที่ผ่านมา แต่เมื่อเห็นว่าฝ่ายต่อต้านใกล้ล้มระบอบกัดดาฟีได้ในเร็ว ๆ นี้

เขียนได้โดนใจมากๆ ครับ เด็กเดี๋ยวนี้ไม่เคยลำบากก็งี้ล่ะครับ คิดว่าตัวเองเก่งไปหมด อะไรก็ "เป็นไปตามที่ฉันคิดไว้เลย"

อ่านหนังสือประเภทโอ้อวดสรรพคุณความสำเร็จที่พิมพ์กันเกลื่อน ก็นึกว่าชีวิตมันง่าย แค่นั่งหน้าคอมกดยิกๆ ก็สบายได้ ก็ทำตามมั่ง

เล่นกะจะได้โดยไม่เผื่อเสียแบบนีถึงช่วงวิกฤต 100 คนจะผ่านพ้นไปได้ซักกี่คน

ชอบครับๆ ผมพึ่งจบ ทำงานมาสามปีครึ่งแล้ว ไม่เคยขอเงินพ่อแม่อีกเลย โดนเพื่อนว่าไปเป็นลูกจ้างเขาเมื่อไหร่จะรวย แต่ผมเก็บเงินเรื่อยๆครับ

ถึงมีน้อยแต่ค่อยๆเก็บ เก็บเป็นทองแท่งนี่แหละครับ สักวันมันก็จะเพิ่มมาเป็นกองเหมือนกัน จากหลักหน่อยก็เป็นหลักสิบหลักร้อย ตอนนี้สิบนิดๆแล้วอิๆ

ค่อยๆเก็บต่อไป ไม่สนเพื่อนที่ว่าผม ขอพ่อแม่ลงทุนให้ เอาเงินไปเล่นหุ้น บอกเงินเดือนจะได้สักกี่บาท ทำแปปๆโดนว่าก็ลาออก

ไม่สนครับส่วนผมเอาเงิน(ทอง)ให้แม่หมดเลยอิอิ ภูมิใจ รักพ่อกับแม่ที่สุดในโลก !_Rd ไม่ได้อวดตัวเองนะครับ แต่โดนเพื่อน(ส่วนมาก)ว่ามาเยอะจริงๆ

โอวคุณพระ อาตี๋จัดหนัก ลากให้พ้น 1860 ให้อ้ายกันมาหนาว.... :upstrong: :upstrong: :upstrong:

พ้นช่วงบ่ายก็ได้นะครับ อยากเก็บของถูกเพิ่มครับ อิ อิ