ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ปักกิ่ง 23 ส.ค.- นางฝู่ หยิง รัฐมนตรีช่วยต่างประเทศของจีนเกรงว่า เขตยูโรโซนอาจล่มสลายหากสมาชิกไม่ร่วมมือกันแก้ปัญหาวิกฤติหนี้ แต่ก็ยินดีที่ฝรั่งเศสและเยอรมนีกำลังหาทางป้องกันไม่ให้ความเสี่ยงนี้เกิดขึ้น

เว็บไซต์กระทรวงต่างประเทศจีนเผยแพร่การถอดความบทสัมภาษณ์นางฝู่ของนิตยสารเยอรมนีฉบับหนึ่งเมื่อสัปดาห์ก่อนว่า ปัญหายูโรโซนเป็นประเด็นที่เธอและเจ้าหน้าที่กระทรวงต่างประเทศหารือกันมาโดยตลอด แม้ขณะนี้ยุโรปและสหรัฐกำลังมีปัญหา แต่ที่ผ่านมาก็สามารถเอาชนะช่วงเวลายากลำบากมาแล้วหลายครั้ง เศรษฐกิจชาติตะวันตกจะฟื้นตัวหรือไม่จะมีผลอย่างยิ่งต่อจีน เพราะทั้งสองฝ่ายมีระดับการพึ่งพากันสูงมาก การที่ตะวันตกมีปัญหาไม่ได้หมายความว่าจีนจะได้เปรียบเพราะต่างก็อยู่บนเรือลำเดียวกัน ดังนั้น จีนจึงมีความกังวลอย่างแน่นอน

นางฝู่ ซึ่งรับผิดชอบความสัมพันธ์จีน-ยุโรป กล่าวว่า การที่นายกรัฐมนตรีอังเกลา แมร์เคิลของเยอรมนี และประธานาธิบดีนิโกลาส์ ซาร์โกซีของฝรั่งเศส แถลงร่วมกันเมื่อไม่กี่วันก่อนว่าจะกระชับการรวมตัวของยูโรโซนจึงถือเป็นข่าวดี ทุกคนล้วนมีทัศนะตรงกันว่าหากยุโรปร่วมมือกันแก้ปัญหาก็จะเดินหน้าต่อไปได้ ไม่เช่นนั้นยูโรโซนก็จะล่มสลาย

ที่ผ่านมาคณะผู้นำจีนแสดงความเชื่อมั่นในยูโรโซนมาโดยตลอด แม้ว่าเจ้าหน้าที่และบทความในสื่อของทางการจีนมักแสดงความกังวลเกี่ยวกับอนาคตของเศรษฐกิจยุโรป ล่าสุดหนังสือพิมพ์ของทางการจีนเปรียบเทียบวิกฤติหนี้ยูโรโซนว่าเหมือนกาฬโรคที่เคยระบาดใหญ่ในยุโรปช่วงศตวรรษที่ 14 มีผู้คนล้มตายราวใบไม้ร่วง.-

ที่มา : สำนักข่าวไทย (วันที่ 24 สิงหาคม 2554)

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น
:ph34r: ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

หวัดดีค่ะ คุณเด็กขายของขึ้นเครื่องรึยังค่ะ รอไปด้วยคนค่ะ

:ph34r: ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

:mad: ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

I

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

:lol: ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

:mad: ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

ถึงกับเครียดเลย เมื่อคืนออก GF ไม่ทัน >_<

:lol: ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

หวัดดีค่ะ คุณเด็กขายของขึ้นเครื่องรึยังค่ะ รอไปด้วยคนค่ะ

สวัสดีครับ คุณ ann2011

อยากซื้อ แต่คนซื้อที่เยาวราชเยอะมากนะครับ รอคิวเป็นวัน หรือไม่ก็ หลายชั่วโมง สู้ไม่สู้

ถ้าสู้ไหว ซื้อได้นะครับ แต่น้อยๆ ก่อน อัดเต็มไม่ได้ กลาวคืนนอนเสียวครับ สำหรับเด็กขายของ

นั่วพับเพียบที่สนามบิน รอราคา ตรงๆ ก่อน ตอนนี้ ไม่ตรง ครับ รอสักบ่าย 3 โมง นะนะ

ดัชนีอนาคตตลาดหุ้นสหรัฐ ตอน 12.45 น.

Futures on the Dow Jones Industrial Average DJ1U -0.86% ลด 115

futures on the Standard & Poor’s 500 index SP1U -0.91% ลด 12

Nasdaq 100 futures ND1U -0.61% ลด 13

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

ในระยะยาวราคาจะยังขึ้นมั้ยครับ ถ้ามันปรับฐานนาน เลยคิดจะยอม cut loss ดีกว่า

สวัสดีครับ คุณ ann2011

อยากซื้อ แต่คนซื้อที่เยาวราชเยอะมากนะครับ รอคิวเป็นวัน หรือไม่ก็ หลายชั่วโมง สู้ไม่สู้

ถ้าสู้ไหว ซื้อได้นะครับ แต่น้อยๆ ก่อน อัดเต็มไม่ได้ กลาวคืนนอนเสียวครับ สำหรับเด็กขายของ

นั่วพับเพียบที่สนามบิน รอราคา ตรงๆ ก่อน ตอนนี้ ไม่ตรง ครับ รอสักบ่าย 3 โมง นะนะ

หมายถึงช่วงบ่าย 3 ราคา fair price จะโอเคกว่านี้ใช่ไหมครับ?

คือราคาทองแท่งหน้าร้านจะลงมาอีก?

ขอบคุณครับ ^^

คุณเด็กขายของจะเก็บของวันนี้ส่วนนึงใช่ไหมครับ?

หมายถึงช่วงบ่าย 3 ราคา fair price จะโอเคกว่านี้ใช่ไหมครับ?

คือราคาทองแท่งหน้าร้านจะลงมาอีก?

ขอบคุณครับ ^^

คุณเด็กขายของจะเก็บของวันนี้ส่วนนึงใช่ไหมครับ?

แค่ตอนนี้ ราคาไม่ยอมปรับลงมา ก็เสียความรู้สึกแล้วครับ

ราคาปัจจุบัน 26,150/26,250 อ้างอิงจากราคาเมืองนอกที่ 1,850 เหรียญสหรัฐ

ตอนนี้ มันอยู่ที่เท่าไหร่ครับ ใครกล้าเข้าตอนนี้ ต้องถือว่า เยี่ยม ขนาดตั๋วทอง ตรู ก็จะเอา

เด็กขายของติดธุระ ไม่ว่าง ยาทานลดแรงเต้นของหัวใจ มันแพงครับ เม็ดเล็กก็ 1,500 เม็ดใหญ่ก็ 3,000