ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

เดี๋ยวอ้ายกันมาจัดต่อครับ น่าจะยังขึ้นไม่สุด งานนี้อาจถึง 185X ครับ เดานะครับ :upstrong: :upstrong: :upstrong:

ท่านดอน เอาเลยท่าน จัดมันหนักๆ จะได้ลงดอยซักที ฮุๆๆๆ ระยะสั้นเฮียกัมพล แตกแล้ว เหลือระยะกลาง 1867 ถ้าจะมาเด๋วจะนั่งเฝ้าทั้งคืนเลย ฮุๆๆ พรุ่งนี้ไม่มีศาล ว่างๆๆๆ

ถูกแก้ไข โดย OUTLAW

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

The S&P/Case-Shiller 20-city composite home price index for June is due at 9 a.m. Eastern. Economists increasingly see stabilization in prices, and in May prices were up 1% on the month but down 4.5% over the year

Case-Shiller home prices up 1.1%

19 of 20 metro areas up in June: Case-Shiller

U.S. home prices rose 1.1% in June compared to May

but fell 4.5% from the last year, according to the latest S&P/Case-Shiller 20-city composite released Tuesday. Compared to the first quarter, prices rose 3.6%. None of the 20 cities made new lows in June.

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

เข้าแล้วเหมือนกันขา L ที่ประมาณ 1825 ตอนนี้กะลังลุ้นอยู่ว่าจะทะลุไปได้อีกเท่าไหร่ กะจะไม่เก็บข้ามคืน :P

S&P 500 Index falls 5.36 points to 1,204.72

Nasdaq Composite declines 12.56 points to 2,549.55.

Dow ลดลง 33.26 points to 11,501.29

เดี๋ยวอ้ายกันมาจัดต่อครับ น่าจะยังขึ้นไม่สุด งานนี้อาจถึง 185X ครับ เดานะครับ :upstrong: :upstrong: :upstrong:

n6037.gif 185X b048a2d2.gif ถึงจะเดา แต่ก็คงจะเป็นจริงค่ะcd08785a.gif

มืดแปดด้าน ด้านที่เก้าคิดว่าจะสว่างไหม

ขึ้นมา 1831 โทรขายจนถึงตอนนี้ยังโทรไม่ติดหรือว่าเขาจะให้ไปเป็นเพื่อนกับกัปตัน DonJuan ทดสอบ 1867 ของ อ.กำพล

(ขอเสียงคนเชียรขึ้นหน่อยครับ)[/color

หรือคุณเด็กขายของจะบอกให้โทรต่อโทร.ติดแล้ว 08.40 นได้ราคาซื้อ 25750 บาทคืน 25700 บาท กอดต่อดีกว่าติดดอยดีกว่าขายหมู

ถูกแก้ไข โดย จากร้อยสู่ล้าน

ขอบคุนกูรูท่านเด็กขายของและบรรดาขาใหญ่ทั้งหลายที่เข้ามาเพิ่มย้ำความมั่นใจให้ได้มากขึ้นเยอะเลยค่ะ !_087 !30

ตอนนี้ก้อหวังเชียร์ให้ขึ้นไปเรื่อยๆ ถึงตามเป้าเหมือนกันค่ะ !01 !57

บอร์ดเริ่มคึกคักแล้วค่ะ

กัปตันเตรียมเครื่องพร้อมหรือยังคะ ผู้โดยสารมาเข้าแถวรอแล้วค่ะ

ลุ้นลงดอยเช่นกันจ้า ลุยโลดด กัปตัน :upstrong: :upstrong:

ไปธุระเข้าบ้านมา งง ค่ะ มันเกิดอะไรขึ้น ยังไม่ สี่ทุ่มครึ่ง เลย

รอข่าวสามทุ่มนะคะคุณเด็กขายของ. ขอบคุณนะคะจะได้ขึ้นรถแล้วไปเครื่องกับกับตันดอนฮวนไหมเนี่ยะ

The Conference Board's measure of consumer confidence is due at 10 a.m. Eastern, with expectations of a sharp fall to a reading of 51.9 from 59.5. A similar measure by the University of Michigan fell to the worst since Nov. 2008.

Consumer Confidence

ออก ทุกวันอังคารสุดท้ายของเดือน เป็นข้อมูลเดือนปัจจุบัน เป็นการสำรวจในแต่ละครัวเรือน โดยตัวเลขตัวนี้จะมีความสัมพันธ์กับเรื่องของ การว่างงาน อัตราเงินเฟ้อ และรายได้ที่แท้จริง การที่ตัวเลขมีค่าที่เพิ่มมากขึ้นหมายถึงเศรษฐกิจที่ดีขึ้น ทำให้ค่าเงินแข็งค่า

แต่คืนนี้ ตัวเลขลดน้อยลง ต้องมองในตรงกันข้ามนะครับ

Confidence gauge 44.5 in August vs 59.2 in July

ออกมาแค่ 44.5 ถือว่า เลวร้ายต่อระบบเศรษฐกิจสหรัฐ

สวัสดีคะคุณคิตตี้. คุณเด็กขายของ กัปตันดอนฮวน. และเพื่อนๆทุกท่าน

กลับมาถึงขอนแก่นอย่างปลอดภัยแล้วคะ มาลุ้นกะเพื่อนๆ เห็นราคาsideway. ตอนกลางวัน ามดูอีกทีงงคะ ขึ้นแล้วจะมีย่ออีกมั๊ยคะ ใครเดาได้ช่วยบอกด้วยคะ

คนขายหมูไปดีแล้วครับเพราะถึงยังไงก็ได้กำไรชัวส์ๆครับ...

แต่คนที่อยู่บนดอยสิครับได้แต่มองดูหมูๆๆๆๆๆที่คนเขาปล่อยกันวิ่งเล่นกันตามเชิงดอยครับ

{เชื่อยังครับว่าคนขายหมูไปดีแล้วครับเพราะยังมีคนแอบอิจฉาคนขายหมูอีกเยอะครับ...

{รวมทั้งนายรถดีด้วยคนครับ.. อิอิ}

U.S. stocks intensified their decline Tuesday after a gauge of consumer confidence fell in

August to its lowest since April 2009.

ตลาดหุ้นสหรัฐลดลง หลัง เครื่องวัดความมั่นใจของผู้บริโภค ตกลงในเดือนสิงหาคม ต่ำที่สุดตั้งแต่เดือน เมษายน 2009

The Dow Jones Industrial Average DJIA -0.71% dropped 98.54 points to 11,440.71.

The Standard & Poor's 500 Index-0.88% declined 13.05 points to 1,197.03.

The Nasdaq Composite Index -0.76% fell 26.71 points to 2,535.40