ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

คนขายเยอะครับ. ผมยังไม่โดดครับ

ผมอยู่บนเครื่องด้วยคนค๊าบบ อิ อิ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

Gold for December delivery GC1Z +1.18%   to $1,899an ounce in electronic trading on Globex

ตามไปดูที่. http://www.marketwatch.com/investing/future/GC1Z?link=MW_story_quote.

สวัสดีค่ะ อยากจะถามท่านผู้รู่อ่ะค่ะว่าถ้าเกิดว่าเราซื้ออทองจากบริษัทylgกับร้านทองอย่างไหนดีกว่ากันค่ะ

Growth in Britain's dominant services sector slowed sharply in August,

according to the Markit/CIPS services purchasing managers index.

The PMI fell to 51.1 from 54.4 in July

Economists had forecast a more modest decline to 54.0. The fall in the PMI reading was the steepest since the April 2001 decline triggered by the outbreak of foot-and-mouth disease in British livestock.

ดัชนีความเชื่อมั่นเหล่าผู้จัดการฝ่ายจัดซื้อ ของอังกฤษ ตกลงมาที่ 51.1 จากเดือนกรกฎาคม ที่ออกมา 54.4

ขณะที่โพลฯว่า น่าจะออกมาที่ 54 แต่ที่ไหนได้ ออกมาเลวร้ายกว่าที่คาด คือ 51 ลึกต่ำสุดตั้งแต่

เมษายน 2001

Private-sector activity across the 17-nation euro zone grew at its slowest pace in two years in August, with the Markit composite purchasing managers index falling to 50.7 from 51.1 in July.

Euro-zone Aug. composite PMI falls to 2-year low

ดัชนีการเคลื่อนไหวด้านธุกิจเอกชนของ 17 ชาติในยูโรโซน โดยดูจากการสั่งของ

ผู้จัดการฝ่ายจัดซื้อ ในเขตยูโรโซน ตกต่ำที่สุดในรอบ 2 ปี

ออกมาที่ 50.7 จากเมื่อเดือนกรกฎาคม อยู่ที่ 51.1

จากตัวเลข ของทั้ง อังกฤษ และ 17 ชาติในยูโรโซน PMI ที่ตกต่ำทั้งทวีปยุโรป ก็เหมือนเช่น

ปรากฎการณ์ในฝั่งสหรัฐอเมริกาที่ตัวเลขแบบเดียวกัน คล้ายกัน ลดลง ทำให้ เกิดอาการ

หุ้นร่วง จึงทำให้ นักลงทุนถอนตัวออกจากตลาดหุ้น และมุ่งเข้าสู่ สินทรัพย์ปลอดภัย

จึงทำให้ราคา ทอง ขึ้นชน 1900 อีกครั้งหนึ่ง

เริ่มลงแล้ว เศร้า

น่าจะเกิจาการทยอยขายครับ

คงยังไม่ถึงกับร่วงมากนัก

แต่ด่าน 1900 นี่ผ่านยากนักแลครับพี่น้อง

ขออภัยครับไปปล่อยหมูมา ราคาคืน 26,700 บาท ที่ร้าน ฮ ครับ

ถูกแก้ไข โดย จากร้อยสู่ล้าน

ขออภัยครับไปปล่อยหมูมา ราคาคืน 26,700 บาท ที่ร้าน ฮ ครับ

หุ้ย..ปล่อยมาเหรอค่ะเขาเก็บเพิ่มที่ราคานี้อ่ะ....แหะๆๆๆ คืนนี้เลยต้องลุ้นว่าจะดอยอ่ะเปล่า

หุ้ย..ปล่อยมาเหรอค่ะเขาเก็บเพิ่มที่ราคานี้อ่ะ....แหะๆๆๆ คืนนี้เลยต้องลุ้นว่าจะดอยอ่ะเปล่า

ผมอยู่บนเครื่องด้วยคนค๊าบบ อิ อิ

ขอชื่นชมค่ะ ใจแข็งมากๆสงสัยจะรอ 2000 หรือเปล่าคะ

คนขายเยอะครับ. ผมยังไม่โดดครับ

กัปตันDonJuanของ..นายรถดี..ไม่โดด....นายรถดี..ก็ไม่มีทางโดดครับ{เต็มปอดครับ}..อยากให้..กัปตันDonJuan..จัด{เพลงคนหัวใจสิงห์}

ให้เพื่อนๆและ..นายรถดี..ฟังสัก10รอบ..จนรีบดูราคาทองเพื่อลดความกดดัน และชนะใจตัวเองให้ได้ครับ..

นี่เป็นความชื่นชอบในการตัดสินใจของ..กัปตันDonJuan..เป็นการส่วนตัวนะครับหรือเรียกว่า..แฟนคลับของ..กัปตันDonJuan..แหละครับ..

ขอให้ทุกคนมีความสุขในการลงทุนนะครับ..เฮงๆ+รวยๆทุกท่านครับ