ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

อย่าว่าสมาคมแบบนั้นเลยค่ะ...เขาก็ทำหน้าที่ของเขาก็เป็นการดีแล้วไม้งั้นก็ปั่นปวนกันแย่ซิค่ะ ราคาขยับนิดหน่อยก็ปรับกันแระ

สมาคมเขาก็มี มาตรการของเขาอยู่ว่าขยับกี่เหรียญ หรือว่าระยะเวลา ถึงจะปรับครั้งนึง แล้วอีกอย่างค่าเงินบาท ณ.เวลานั้นด้วย

เราต้องของคุณทางสมาคมด้วยซ้ำ ที่ช่วยให้ทุกอย่างดำเนินไปอย่างเรียบร้อย....แล้วก็ขอบคุณ อ.ทุกท่านในบ้านนี้ด้วยน่ะค่ะ

!thk !thk !thk

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ตอนบ่ายสามโมง จะมีอะไรหรือครับ คุณเด็กขายของ

ผมขายไม่ทันตอนราคา 26,650 บาท ซื้อตั๋วทองที่แม่... ปิ่นเกล้า เอาไว้ ร้านเปิด 11 โมง (ดิโอลด์ ไม่รับ)พอจะไปขายลดอีก 50 บาท เหลือ 26,600 บาท ตอนนี้เหลือ 26,550 บาท บ่ายนี้จะลงอีกมั้ยเนี่ยะ ราคาต่างกันแค่ 2 เหรียญ ก็ปรับราคาแล้วครับ ลุ้น ๆ ต่อไปครับ

สวัสดีครับ คุณ spoltiw

สงสัยว่า จะขึ้นมาอีกรอบ เพื่อให้ตัดสินใจว่า " จะถือต่อ หรือ จะยอมปล่อยหมูออกจากเล้า " 555555

สามโมง

จะมีรัยหว่า

ใกล้บ่าย 3 โมงแล้ว ใจก็เริ่มตุ๊บๆต่อมๆ ไม่รู้ว่าพี่ทองแกจะมาไม้ไหน เสียวๆเหมือนกัน ตอนนี้ราคา 26550-26650 แล้วว

สวัสดีครับ คุณมดตะนอย

เด็กขายของปล่อยหมูไปตอนราคา 26,500/26,600 แต่ร้านบวกให้ 50 เท่ากับว่า

ได้ราคาที่ 26,550 บาท พอครับ กำไรเที่ยวนี้ 720 บาท/บาททอง

ตอนนี้ เหลือติดตัว 5 บาท เล่นเกมส์กับใรก็ไม่ได้

อนึ่ง พอขายเสร็จ ลงมาอีก 50 บาท รอดตัว หรือ รู้งี้ ก็ยังไม่ทราบ ต้องติดตามบ่ายสามโมงต่อไป

คุณเด็กขายของ

คำรอดตัว หรือ รู้งี้ ทำให้เลือกข้างยาก นั่งมองทางดีดแล้วๆ อ้าวไหลอีกๆ ตัดใจขายซะจังหวะโทรติด ราคา 26500 บาท

ขึ้นอีก 50 ดีใจแล้วนะได้เพิ่ม แต่อีกครู่ใหญ่ๆขึ้นอีก 50 เฮ้อ รู้งี้

ไม่ได้คิดอะไรมากหรอก แค่ อยากเล่าว่า ได้ใช้คำว่า รู้งี้แล้ว

อย่าว่าสมาคมแบบนั้นเลยค่ะ...เขาก็ทำหน้าที่ของเขาก็เป็นการดีแล้วไม้งั้นก็ปั่นปวนกันแย่ซิค่ะ ราคาขยับนิดหน่อยก็ปรับกันแระ

สมาคมเขาก็มี มาตรการของเขาอยู่ว่าขยับกี่เหรียญ หรือว่าระยะเวลา ถึงจะปรับครั้งนึง แล้วอีกอย่างค่าเงินบาท ณ.เวลานั้นด้วย

เราต้องของคุณทางสมาคมด้วยซ้ำ ที่ช่วยให้ทุกอย่างดำเนินไปอย่างเรียบร้อย....แล้วก็ขอบคุณ อ.ทุกท่านในบ้านนี้ด้วยน่ะค่ะ

+1 คุณ Naja กล่าวได้ดีมากครับ ร้านค้าทองแถวเยาวราช ก็ไม่ได้เอาเปรียบมาก

มีการบวกเพิ่มเวลาไปขาย กิอานาๆ คนไปขายกันเยอะ ก็เปลี่ยนเป็น ลดราคาให้ 50 บาทเวลาคนไปซื้อ ยกตัวอย่าง

ช่วงราคาประกาศ 26,500/26,600 ราคาป้ายชมพูติดว่า ซื้อเข้า 26,500 ขายออก 26,550

ใช่ครับ!!!!!อย่าว่า..สมาคมแบบนั้นเลยครับ..แรกๆ..นายรถดี..ก็คิดเหมือน..คุณnook_tum.. ว่าสมาคมกั๊กชอบตลอดๆๆๆครับ..{ตอนขายก็อยากขายได้ราคาครับ ตอนซื้อก็อยากได้ซื้อถูกครับ}แต่..นายรถดี..ก็โมโหสมาคมประจำครับ แต่วันหนึ่งไปเจอเพื่อนสมัยเด็กๆที่บ้านเค้าเปิดร้านทองอยู่ครับ

เค้าบอก..นายรถดี..ว่าร้านทองไม่ชอบขายทองแท่งหลอกครับได้กำไรน้อยมากครับยิ่งตอนเหวี่ยงมีโอกาสขาดทุนมากเพราะรับซื้อราคาแพงแต่ต้องกลับมาขายของถูกครับ..ขอโทษนะครับถ้าไม่ถูกใจเพื่อนๆคนใด

..นายรถดี..อยากให้เพื่อนๆในบ้านThai Goldของพวกเราอยู่กับสมาคมและเพื่อนๆทุกคนอยู่อย่าง...น้ำพึ่งเรือเสือพึ่งป่าครับ...

{เหมือนเราพึ่งสมาคมเพราะสมาคมเป็นผู้ขายทองแต่สมาคมก็ต้องพึ่งเราเพราะพวกเราเป็นลูกค้าที่ดีผู้ซื้อทองกับสมาคมครับ}

เช่นกัน กับคุณขาใหม่ ครับ สงสัย เด็กขายของ ต้องใช้คำ " รู้งี้ "

:mad: ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

:mad: ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ