ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

สวัสดีครับ คุณเด็กขายของ ตอนแรกผมก็ตกรถอ่ะครับ พอรถมันกำลังเคลื่อนอีกวัน ผมก็ตัดสินใจกระโดดขึ้นไป อยู่บริเวณเนินเขา แล้วรถก็หยุดทำงานแล้วไหลลงสู่เบื้องล่าง

จนบัดนั้น ถึงบัดนี้ก็ 3 วันมาแล้ว ผมก็นอนรออยู่เนินเขา จนไม่รู้ว่ามันจะกลายไปยอดเขา หรือเปล่า !ahh !ahh

ช่วยแนะนำด้วยนะครับ :0eeeff42: :0eeeff42:

ตอนนี้ที่คิดนะครับ

1. ถือรออีกหน่อย รอให้เสมอตัวหรือกำไรเล็กน้อย แล้วก็ลงมาก่อนตั้งหลักใหม่ดูทิศทางลม

2. ยอมเจ็บตัีวเล็กน้อย กระโดดลงมาเลย แล้วตั้งหลักรอจังหวะขึ้นไปใหม่

ที่คิดไว้ก็ประมาณนี้อ่ะครับ ขอบคุณครับที่ คุณเด็กขายของ ให้กำลังใจผมๆ สู้ตาย 55555

ขออีกนิดครับ ตอนนั้นผมกระโดดเข้าไป 26830 อ่ะครับ !_02 อีกนิดเดียวก็จะยอดของวันนั้นอ่ะครับ

3 วันให้หลังจากวันนี้ มีราคานี้โผล่มาวันไหนครับ :(

ใกล้เคียงสุดก็โน่น 06-09-2011 17:18 ที่ผมแย้งไม่ใช่อะไรครับ ผมสงสัยว่าผมนั่งทำ

อะไรอยู่ ราคามาแล้วทำไมผมจึงไม่ขายเอากำไรมาซะ เท่านั้นเองครับ

ถูกแก้ไข โดย GB2514

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คุณ Sunjiyoung ถามเรื่องประชุม Fed 2 วัน ว่าจะมีประกาศอะไรออกมา ?

บ่มิไก๋ ไม่มีอะไรในกอไผ่ สร้างความหาวเรอ ให้กับนักลงทุนบ้านเรา ที่รอ US$2,000 นั้นคือ ในความคิดเห็นส่วนตัว

ของเด็กขายของ. ดังนั้น จึงเป็นคำถามต่อมาว่า " ทำไมจึงคิดเช่นนั้น " (สงสัย กูจะบ้า ถามเอง ตอบเอง เพราะไม่มีคนถาม)

ก็เหมือนประเทศไทยล่ะครับ ที่ช่วงนี้ ไม่อยากให้ใครมาแย่งซีน พระเอกผิวดำขี่ม้าขาว มาแก้ไข วิกฤติปัญหาเศรษฐกิจ

ของสหรัฐฯ อย่าลืมกันนะครับว่า ประธานาธิบดีสหรัฐ นายบารัค โอบามา พึ่งแถลงเมื่อวันที่ 8 กันยายน ที่ผ่านมาว่า

ขออนุมัติเงินจำนวน 447 พันล้านดอลล์สหรัฐฯ เพื่อสร้างงาน ภาคบริการ และก่อสร้างคมนาคม และ ปัญหาคนตกงาน

ทั้งภาคเอกชนที่ตกงานมานานแล้ว และ ภาคการศึกษา เรื่องนี้ เท่าที่รู้ตอนนี้ ร่าง พระราชบัญญัติ Amercan Job Act

รัฐบาลพึ่งส่งให้ สภาคองเกรสฯ ลงบันทึกรับเอกสารเพื่อพิจารณา

ซึ่งจากตัวเลขรายงานเศรษฐกิจที่ผ่านมาทั้งอาทิตย์ ก็ไม่ถึงกับย่ำแย่ ยังดีอยู่ แถมตอนนี้ ค่าเงินดอลล์สหรัฐแข็งค่า

สบายแฮ ไม่ต้องทำอะไรมาก ปัญหาหลักของประเทศคือ การว่างงาน และ ปัญหาหนี้สินอสังหาริมทรัพย์ ซึ่งเรื่องแบบนี้

นายบารัค โอบามา คงได้แต่กล่าวว่า " มึงไม่ต้องมายุ่ง กูจัดการเองได้ "

ผลกระทบกับทองเป็นอย่างไร เด็กขายของว่า ช่วงก่อนวันที่ 19-20 จันทร์/อังคาร ทองคำน่าจะขึ้นมา เพื่อให้

คิดว่า QE3 มา มา มา พอวันที่ 21 กันยายน " เผ่นให้ทันล่ะกัน ตัวใครตัวมัน ". หุหุ ได้แต่บ่น ได้แต่โม้ ครับ "

อย่าลืม!ว่าแม้นักกีฬาที่ยิ่งใหญ่ของโลกยังต้องมีโค้ชดีคอยกำกับ!!

เฮ้อ ! ซื้อทองแท่ง เข้าพอร์ต 2 วันที่ผ่านมา

เอ๊ะ จะปล่อยเลยดีหรือเปล่านะ. ไม่ปล่อยดีกว่า ถือลุ้น " สู้โว้ย " อีกสัก 1-2 วัน

เดี๋ยวนี้ สัญญานแว๊ปๆๆ มัน Delay ดังนั้น ก็น่าจะถือแบบ Delay การปล่อยบ้าง

ท่าทางจะสวยงามนิ ไปทำงานประจำก่อนล่ะ แต่จะแว๊ปๆ เข้ามา

สู้โว้ยด้วยคนครับ ตอนนี้ไม่ง้อโทรศัพท์แล้วครับ ได้ตั๋วก็เอาตั๋วไปล๊อคราคาที่บางจุดได้เลย

สะดวกขึ้นเยอะ ตอนนี้คนยังน้อยต่อไปอาจยาวเหยียดอีกก็ได้ ฮา...

3 วันให้หลังจากวันนี้ มีราคานี้โผล่มาวันไหนครับ :(

ใกล้เคียงสุดก็โน่น 06-09-2011 17:18 ที่ผมแย้งไม่ใช่อะไรครับ ผมสงสัยว่าผมนั่งทำ

อะไรอยู่ ราคามาแล้วทำไมผมจึงไม่ขายเอากำไรมาซะ เท่านั้นเองครับ

อ้อ ผมเล่น GF อ่ะครับ ราคามันเลยสูงกว่าราคาตลาด ณ ตอนนั้น ขออภัยคุณ GB2514 ที่ทำให้งงครับ !01 !01

คุณเด็กขายของ เมื่อวานเห็นราคา 26100/26150 บาท ช่วงบ่าย 3 โมง รีบไปถอนเงินจาก TMB ใกล้บ้าน จะไปถอนเงินแค่ล้านเดียวมีเงินไม่พอ ได้แค่ 5 แสนและเป็นเวลาที่แบงก์จะปิดทำการในอีก 10 นาที และทองราคา 25800/25900 มาให้เห็นด้วยตื่นเต้นมาก ต้องลำบากวิ่งไปที่ในห้างเพื่อที่จะถอนอีก 5 แสน ก็มีแบบพอดีๆถ้ามากกว่านี้ก็ไม่พอ (ทองขณะนี้ราคาขึ้นมาเป็น 25900/26000 บาท) ทำไมแบงก์ TMB สำรองเงินน้อยจัง ไม่น่าจะเพียงพอต่อความต้องการของลูกค้าเลย เพิ่งจะเปลี่ยนมาใช้บริการเพราะเห็นดอกสูงดีและถอนได้ไม่เสียดอก สงสัยต้องเปลี่ยนแบงก์ซะแล้ว

พอถอนเงินครบ รีบบิดมอเตอร์ไซค์ ไปถึงก็ไม่ทัน ราคาปรับเป็น 25950/26050 บาท (เปิด ipad ดูที่ SPOT อยู่แค่ 258xx เอง)ตอนนั้นคิดว่าจะรอราคาที่สมเหตุสมผลถึงค่อยเข้าดีกว่า เพราะเหมือนซื้อไปก็ขาดทุนล่วงหน้า 300 เลย และซักพักอาเปะเดินออกมา (นายกมาเอง) ลูกค้าถามอาเปะว่าราคาจะลงอีกไหม ท่านนายกบอกว่าน่าจะลงอีก ทีนี้เลยทำให้ใจเขว้อีก สรุปสุดท้ายกอดเงินสดกลับบ้านดีกว่า ลุ้นเมกาตอนกลางคืนต่ออีกคืน ตื่นมาเสียดาย ถ้าซื้อก็ได้ส่วนต่าง 250 บาท/บาททอง !ahh ไม่น่าเชื่อท่านายกเลย !_087

ถูกแก้ไข โดย luk

อ้อ ผมเล่น GF อ่ะครับ ราคามันเลยสูงกว่าราคาตลาด ณ ตอนนั้น ขออภัยคุณ GB2514 ที่ทำให้งงครับ !01 !01

OK ครับ เข้าใจแล้ว ต่อไปคุยกับคุณผมจะได้จูนตัวเองว่า สมมุติว่าเล่น GF ด้วย จะได้ไม่งงงงงครับ...

เพราะผมกับพี่ใหญ่ เล่นทองแท่งหน้าตู้แดงเท่านั้น ส่วนผมมีตัวช่วยนิดหน่อย

OK ครับ เข้าใจแล้ว ต่อไปคุยกับคุณผมจะได้จูนตัวเองว่า สมมุติว่าเล่น GF ด้วย จะได้ไม่งงงงงครับ...

เพราะผมกับพี่ใหญ่ เล่นทองแท่งหน้าตู้แดงเท่านั้น ส่วนผมมีตัวช่วยนิดหน่อย

ขอบคุณครับ ขอคำแนะนำด้วยนะครับ

ธนาคารกลางญี่ปุ่น เตือน ความเสี่ยงจากปัญหาหนี้ยุโรป กำลังขยายวงกว้าง

สำนักข่าวต่างประเทศ รายงาน นายริวโซ มิยาโอะ สมาชิกคณะกรรมการกำหนดนโยบายของธนาคารกลางญี่ปุ่น (บีโอเจ) กล่าวว่า ความเสี่ยงทางเศรษฐกิจ ที่เกิดจากปัญหาหนี้สินในยุโรปนั้น กำลังขยายวงกว้าง และเป็นหนึ่งในประเด็นหลักที่ก่อให้เกิดความกังวล เรื่องแนวโน้มเศรษฐกิจญี่ปุ่น

โดยเฉพาะ วิกฤติหนี้สินกรีซ ที่ลุกลามไปยังอิตาลีและสเปนนั้น นายมิยาโอะ กล่าวว่า ควรจับตาดูสถานการณ์อย่างใกล้ชิด เนื่องจาก เริ่มมีความชัดเจนว่า ปัญหาดังกล่าวกำลังส่งผลกระทบต่อภาคการเงินและเศรษฐกิจ

นอกจากนี้ ยังกล่าวด้วยว่า เงินเยนที่แข็งค่าต่อเนื่อง รวมถึง ค่าไฟที่ปรับตัวสูงขึ้น อันเป็นผลมาจากการเปลี่ยนจากไฟฟ้าพลังงานนิวเคลียร์ ไปใช้แหล่งพลังงานอื่นนั้น ทำให้เกิดความกังวลเรื่องเศรษฐกิจมากขึ้นไปอีก

ธนาคารกลางญี่ปุ่น จะใช้มาตรการผ่อนคลายทางการเงินเพิ่มเติม ด้วยการขยายโครงการเข้าซื้อสินทรัพย์ เพื่อรับมือกับเงินเยนที่แข็งค่า

[size="4"]สหรัฐฯมีคนยากจนเพิ่มขึ้น15.1%ในปี2010ข่าวต่างประเทศ วันพุธที่ 14 เดือนกันยายน พ.ศ.2554 10:38 น.

share

จากการสำรวจสำมะโนประชากรอเมริกัน พบคนจนเพิ่มขึ้นเป็น 15.1 % ราว 46.2 ล้านคน ในปี 2010

สำนักข่าวต่างประเทศรายงาน หลังจากที่ค่าเงินดอลลาร์อ่อนค่าลงอย่างต่อเนื่อง ตั้งแต่ปี 2010 เป็นต้นมา และ ผลกระทบของเศรษฐกิจของอเมริกา จึงมีการสำรวจของสำนักสำมะโนประชากรของประเทศสหรัฐฯ เกี่ยวกับผลกระทบของประชากร โดยมีรายงานว่า อัตราความยากจนจาก 14.3 % ในปี 2009 เพิ่มเป็น 15.1 % โดยสามารถสรุปเป็นประชากรได้ราวๆ 46.2 ล้านคน ซึ่งเป็นสถิติจำนวนคนยากไร้สูงที่สุด ตั้งแต่เริ่มการเก็บข้อมูล

ส่วน สถาบันบรูกกิงส์ได้มีการวิเคราะห์ว่า อัตราความยากจนของชาวสหรัฐฯ จะเพิ่มขึ้นเป็น 16 % ภายในช่วงปี 2014 เชื่อว่า ภาวะเศรษฐกิจถดถอยครั้งใหญ่ ได้ทำให้ชาวสหรัฐฯ เกือบ 10 ล้านคน ตกอยู่ในความยากจนขั้นวิกฤติ ภายในช่วงเวลาเพียง 5 ปี

Link : http://www.innnews.co.th/สหรัฐฯมีคนยากจนเพิ่มขึ้น15-1-ในปี2010--308050_04.html[/size]

ถูกแก้ไข โดย เศรษฐีน้อย จากร้อยสู่ล้าน

คุณเด็กขายของ เมื่อวานเห็นราคา 26100/26150 บาท ช่วงบ่าย 3 โมง รีบไปถอนเงินจาก TMB ใกล้บ้าน จะไปถอนเงินแค่ล้านเดียวมีเงินไม่พอ ได้แค่ 5 แสนและเป็นเวลาที่แบงก์จะปิดทำการในอีก 10 นาที และทองราคา 25800/25900 มาให้เห็นด้วยตื่นเต้นมาก ต้องลำบากวิ่งไปที่ในห้างเพื่อที่จะถอนอีก 5 แสน ก็มีแบบพอดีๆถ้ามากกว่านี้ก็ไม่พอ (ทองขณะนี้ราคาขึ้นมาเป็น 25900/26000 บาท) ทำไมแบงก์ TMB สำรองเงินน้อยจัง ไม่น่าจะเพียงพอต่อความต้องการของลูกค้าเลย เพิ่งจะเปลี่ยนมาใช้บริการเพราะเห็นดอกสูงดีและถอนได้ไม่เสียดอก สงสัยต้องเปลี่ยนแบงก์ซะแล้ว

พอถอนเงินครบ รีบบิดมอเตอร์ไซค์ ไปถึงก็ไม่ทัน ราคาปรับเป็น 25950/26050 บาท (เปิด ipad ดูที่ SPOT อยู่แค่ 258xx เอง)ตอนนั้นคิดว่าจะรอราคาที่สมเหตุสมผลถึงค่อยเข้าดีกว่า เพราะเหมือนซื้อไปก็ขาดทุนล่วงหน้า 300 เลย และซักพักอาเปะเดินออกมา (นายกมาเอง) ลูกค้าถามอาเปะว่าราคาจะลงอีกไหม ท่านนายกบอกว่าน่าจะลงอีก ทีนี้เลยทำให้ใจเขว้อีก สรุปสุดท้ายกอดเงินสดกลับบ้านดีกว่า ลุ้นเมกาตอนกลางคืนต่ออีกคืน ตื่นมาเสียดาย ถ้าซื้อก็ได้ส่วนต่าง 250 บาท/บาททอง !ahh ไม่น่าเชื่อท่านายกเลย !_087

[/quote

คิดเหมือนกันเลยค่ะ ตกรถเลย

ไม่เป็นไร รอดูโอกาสนะคะ

ซาลาเปา พึ่ง ซื้อได้หมาดๆคะ ซื้อไปสามหน ถัวเบ็ดเสร็จได้ 26210 เจ็บใจแปะ จริงๆ

โห ตั้งแต่เช้าถึงบ่าย ราคาแทบไม่ยอมลง ทั้งที่ spot ลงไปเยอะเลย

หลังตลาดลอนดอนเท่านั้น ปรับลงเลย เรางี้ นั่งๆนอนๆ ลุกมา กด แทบไม่ทัน

ใจอยากได้ 25120 แต่ไไม่เห็นเลย ตัดใจ ซื้อราคากั๊กมาซะเลย

ทีนี้ ก็มาลุ้นกัน คืนนี้หละคะ ว่าจะ เป็นอย่างไร สู้โว้ย

สู้โว้ยด้วยคนครับ ตอนนี้ไม่ง้อโทรศัพท์แล้วครับ ได้ตั๋วก็เอาตั๋วไปล๊อคราคาที่บางจุดได้เลย

สะดวกขึ้นเยอะ ตอนนี้คนยังน้อยต่อไปอาจยาวเหยียดอีกก็ได้ ฮา...

ฮั่นแน่ คุณGB2514 สงสัยไปใช้บริการร้านทองฯ ร้านเดียวกับเด็กขายของ แล้วสิ

เห็นไหม ดีกว่า ต้องไปกดบัตรคิวยาวเป็นร้อยๆ คน นั่งรอแป๊ปเดียวก็เสร็จ

ฮั่นแน่ คุณ luk ไปเปิดบัญชี ออมทรัพย์ ดอกเบี้ยประจำ 2.75% ดอกสูงๆๆๆๆ สะดวกสบาย

ไม่ต้องเขียนใบเบิกใบถอน ยื่นแค่สมุดคู่ฝากกับบัตรประชาชน แค่หาสาขายากหน่อยเท่านั้นเอง

ฮั่นแน่ คุณGB2514 สงสัยไปใช้บริการร้านทองฯ ร้านเดียวกับเด็กขายของ แล้วสิ

เห็นไหม ดีกว่า ต้องไปกดบัตรคิวยาวเป็นร้อยๆ คน นั่งรอแป๊ปเดียวก็เสร็จ

ฮั่นแน่ คุณ luk ไปเปิดบัญชี ออมทรัพย์ ดอกเบี้ยประจำ 2.75% ดอกสูงๆๆๆๆ สะดวกสบาย

ไม่ต้องเขียนใบเบิกใบถอน ยื่นแค่สมุดคู่ฝากกับบัตรประชาชน แค่หาสาขายากหน่อยเท่านั้นเอง

ผู้รู้ตัวจริง ต้องคนนี้เลย คุณเด็กขายของ

ซักวันคงได้ยืนทานกะเพาะหมูพะโล้ร่วมกัน แบบตาเหลือบมองไปฝั่งตรงกันข้ามตลอดเวลา :lol:

ถูกแก้ไข โดย GB2514

ขอรบกวนถามคุณเด็กขายของหน่อยนะค่ะว่าการล็อกราคาที่ร้าน จ ต้องทำยังไงบ้างค่ะ และต้องไปเปิดบัญชีธนาคารอะไรค่ะ และสามารถซื้อกลางคืนได้เปล่าค่ะ ขอบคุณค่ะ