ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

พี่ใหญ่ห้ามเข้าที่ 25800 / 25900 นะครับ

พี่ใหญ่ต้องเข้าที่ 26000 / 26100 ถ้าเข้าตัวบนถือว่า

ผิดความตั้งใจน๊ะคร๊าบ :lol:

ถูกแก้ไข โดย GB2514

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

มันลงให้เรา เสียวสันหลังกันอีกแล้ว เศร้าๆๆๆๆๆ !ahh !ahh

ขอบคุณค่ะ คุณเด็กขายของ

ขอให้โชคดีทุกๆคนนะคะ

ดูเหมือนจะมารับคนตกรถหรือเปล่า 1805

ถูกแก้ไข โดย เศรษฐีน้อย จากร้อยสู่ล้าน

จะหลุด1800ป่าวครับนี่

ปัจจัยพื่อนฐานทั่วไปยังคงหนุนทองคำหรือป่าวครับคุรเด็กขายของ

น้ำตาจะร่วงแล้วครับพี่น้อง !ahh

แต่เราก็ยังต้องมีความหวังกับจรวด ที่จะมารับเราทันก่อนที่เราจะหนาวตาย !065

พี่ใหญ่ห้ามเข้าที่ 25800 / 25900 นะครับ

พี่ใหญ่ต้องเข้าที่ 26000 / 26100 ถ้าเข้าตัวบนถือว่า

ผิดความตั้งใจน๊ะคร๊าบ :lol:

สวัสดีคุณ GB2514

เมื่อวานโดนซื้อทอง แบบเกรงใจ 26,300 บาท วันนี้ บ่าย 3 โมง ยืนทานกระเพาะหมูพะโล้ตรงข้ามร้านนาย จ.

ทานไป มองไอแพดไป มองหน้าร้านนาย จ. เห็นลบราคาครั้งแรก " เฉย "

ลบราคาครั้งที่ 2 ตอน บ่าย 3 โมง 17 นาที เดินข้ามถนน เข้าร้านนาย จ. ทันที

ขอโทษนะครับ มันหักห้ามใจไม่ได้ครับ เอ๊ะ ! เมื่อวานเด็กขายของก็เขียนเลขนี้อยู่นะ

25,900 บาท ( ต่างกัน 400 บาท ค่อยเรียกว่า " ซื้อเพื่อถัว " ใช้ได้แฮะ )

รายงานสถานการณ์ ตลาดหุ้นสหรัฐฯ อนาคต แดงทุกตลาด

Futures for the Dow Jones Industrial Average DJ1U -1.01% dropped 128 points to 10,863

Future the Standard & Poor's 500 index SP1Z -1.18% slid 14.4 points to 1,142.90

Futures for the Nasdaq 100 index ND1Z -0.95% fell 21.75 points to 2,168.50

สวัสดีค่ะทุกท่าน

มาปัดกวาดบ้านรออ่านข่าวค่ะ คืนนี้จะเป็นไงน๊า

!54 !57 !30 :upweak: :upstrong:

คุณเด็กขายของ เข้าเก็บหรือยังครับ

ขอตอบแทนนะค่ะ คุณเด็กขายของ "25,900 บาท ( ต่างกัน 400 บาท ค่อยเรียกว่า " ซื้อเพื่อถัว " ใช้ได้แฮะ ) " แปลว่า ซื้อเพิ่มแล้วค่ะ ราคา 25,900 บ. เพื่อถัวเฉลี่ยยอด 26,300 บ. ชิมิ..ชิมิค่ะ คุณเด็กขายของ ฮุ ฮุ เก่งจังเลยไว้ไปรับประทานกระเพาะหมูพะโล้ บ้างดีกว่า :lol:

ขอบคุณค่ะ คุณเด็กขายของ

ขอให้โชคดีทุกๆคนนะคะ

สวัสดีครับ คุณพวงชมพู

เขียนแบบนี้ หมายความว่า ซื้อเข้าไว้เรียบร้อยแล้วใช่ไหมล่ะ ก็โชคดีเหมือนกันนะครับ

ท่าทางจะขึ้นเหนือ 1,840 ได้ในไม่ช้า

ประชาชนเชียงใหม่ทั้งเห็นด้วยและไม่เห็นด้วยกับนโยบายลดภาษีรถยนต์คันแรก

จากกรณีที่รัฐบาลมีนโยบายลดภาษีลดภาษีรถยนต์คันแรก 1 แสนบาท นั้น ตัวแทนประชาชนโดยเฉพาะกลุ่มผู้ที่กำลังจะจบการศึกษาจากสถาบันการศึกษาในจังหวัดเชียงใหม่ มีทั้งเห็นด้วยและไม่เห็นด้วยกับนโยบายดังกล่าว โดยนางสาวจุฑามาศ คำแก้ว กล่าวว่า จะทำให้เกิดปัญหาเพิ่มขึ้น เมื่อความต้องการซื้อรถเพิ่มขึ้น ส่งผลให้การจราจรติดขัด ในอนาคตก็อาจจะส่งผลให้น้ำมันมีราคาแพงขึ้น และเงื่อนไขของการลดภาษีด้วยเงื่อนเวลาหนึ่งปีในการครอบครอง ก็เป็นอีกสิ่งหนึ่งที่เป็นปัญหาต่อการตัดสินใจ

ขณะที่นายเฉลิมศักดิ์ เสภา กล่าวว่าเป็นเรื่องที่ดี เป็นการช่วยประหยัดเงินจำนวนมาก และง่ายต่อการตัดสินใจซื้อรถมากขึ้น โดยเห็นว่าผลดีตกอยู่ที่ผู้บริโภค ประชาชนและผู้ประกอบการ ทั้งนี้จากการไม่คิดมาก่อนว่าจะซื้อรถ ก็จะเป็นส่วนประกอบสำคัญในการตัดสินใจซื้อได้

สำหรับนโยบายดังกล่าวเป็นที่สนใจของประชาชนอย่างมาก หลังทราบข่าว ประชาชนต่างจับกลุ่มวิพากษ์วิจารณ์อย่างแพร่หลาย

ธนวันต์ -กนกรัตน์ สวท.เชียงใหม่

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

สวัสดีครับ พี่น้องรี

ตรงบริเวณที่เด็กขายของกล่าว เป็นจุดชมวิวร้านทองฯ ที่ดีที่สุดครับ ( ผมจองแล้ว ) และสะดวกต่อการ

เดินข้ามถนนที่สุด เพราะใกล้ทางม้าลาย และเป็นจุดที่ใกล้ร้านทองนาย จ. ที่สุด ถ้าอากาศร้อนก็แว๊ป

เข้าร้านสะดวกซื้อได้เลย ฮิฮิ

เมื่อวานบ่าย 3 มันจะมีรายงานของเยอรมันออก ถ้าราคาขึ้น เด็กขายของ ก็เข้าไปขาย

ถ้าราคาลง ก็เข้าไปซื้อ เรื่องก็มีแค่นี้ครับ เพราะหลังๆ ข่าวสารเยอรมัน และยุโรป ชอบมีผล

ต่อราคาทองคำช่วง บ่าย 3 โมงประจำ พกทองแท่ง หรือ เงินสด ในกระเป๋า ไม่ค่อยผิดหวังว่า

จะต้องกระทำทางด้านไหน

ไออีเอคาดความต้องการใช้น้ำมันของโลกจะลดลงในปีนี้และปีหน้า

ทบวงพลังงานระหว่างประเทศ หรือไออีเอ รายงานว่าความต้องการใช้น้ำมันในโลกจะลดลงกว่าที่คาดการณ์ไว้ในปีนี้และปีหน้า เพราะการชะลอตัวของเศรษฐกิจและสถานการณ์อาจจะเลวร้ายลงไปได้อีก ไออีเอได้ปรับลดประมาณการใช้น้ำมันในปีนี้ลงวันละ 200,000 บาร์เรล และลดลงวันละ 400,000 บาร์เรลในปีหน้า การปรับลดครั้งนี้ ทำให้ในปีนี้โลกจะมีการใช้น้ำมันวันละ 89.3 ล้านบาร์เรล เพิ่มขึ้นจากปีที่แล้ว 1.2% ส่วนในปีหน้าจะมีความต้องการใช้น้ำมันวันละ 90.7 ล้านบาร์เรล เพิ่มขึ้นจากความต้องการใช้ในปีนี้ 1.6%

นายกรัฐกรีซจะจัดการประชุมทางโทรศัพท์เรื่องวิกฤติการณ์หนี้สินของกรีซกับผู้นำของเยอรมนีและฝรั่งเศส

เจ้าหน้าที่ของกรีซกล่าววันนี้ว่า นายจอร์จ ปาปันเดรอู นายกรัฐมนตรีกรีซจะจัดการประชุมทางโทรศัพท์เรื่องวิกฤติการณ์หนี้สินของกรีซร่วมกับนางอังเกลา เมร์เคลนายกรัฐมนตรีเยอรมนีและประธานาธิบดีนิโกลา ซาร์โกซีของฝรั่งเศส เจ้าหน้าที่ดังกล่าวแจ้งต่อผู้สื่อข่าวเอเอฟพีว่า การประชุมทางโทรศัพท์ดังกล่าวมีขึ้นก่อนที่จะมีการประชุมของสหภาพยุโรปในโปแลนด์ซึ่งเป็นการประชุมอย่างไม่เป็นทางการระหว่างรัฐมนตรีการคลังของเขตยูโรโซนกับสหภาพยุโรปที่เมืองโวรคลอว์ระหว่างวันที่ 16-17 กันยายนนนี้

ปล. เขามีข่าวออกมาว่า 95% กรีซมีโอกาสเบี้ยวหนี้ ภายใน 5 ปี ถึงแม้ดูเวลาว่ามันนาน แต่แป๊ปเดียวเองนะ

ถ้านักลงทุนคิดว่า " เอ๊ะ ! แล้วกูจะให้มึงยืมทำไม ในเมื่อ ถมไม่รู้จักเต็ม เพียงแค่คิดว่า ไม่เป็นไร เดี๋ยวก็มีคนมาช่วย "