ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

Y

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

Y

E

เด็กขายของ เราไม่เข้าใจมันจะมีผลกระทบกับทองอย่างไรบ้าง ช่วยชี้แนะด้วย ขอบคุณคะ ถือแท่งไว้26300 25900 256000 เยอะมากเครียดจัง

สรุปสุดท้าย วันนี้ มีแต่ข่าวคราว ความสะดุด ของการผลิตสินค้า

การชะลอตัวภาคเศรษฐกิจจากปัญหาต่างๆ ทั้งภัยธรรมชาติ / ภัยจากความไม่รู้ การขาดทุนของ

นักปั่นราคา/เจ้ามือ ในวงการทางการเงิน การเอาแน่เอานอนยังไม่ได้ในปัญหาวิกฤติกรีซ

การขาดสภาพคล่องในระบบธนาคารของหลายๆประเทศ. การถูกลดอันดับความน่าเชื่อถือจาก

พวกมูดีส์ ฟิทส์ เอสแอนด์พี ยังคงตามหลอกหลอน การเริ่มปรับลดอัตราดอกเบี้ยของหลายๆประเทศ

ที่พยายามลดต้นทุนทางการเงิน. การประท้วงในสหรัฐ / กรีซ / อิตาลี ปัญหาในเรื่องอสังหาริมทรัพย์

ของจีน ที่อาจจะกลายเป็นหนี้เสียในอนาคต และลูกโซ่สู่สถาบันการเงิน. ความวุ่นวายในตรึง/ไม่ตรึง เงินหยวน

ตลาดหุ้นแต่ละประเทศ ดัชนีก็หล่นวูบ มูลค่าตัวเลขเงิน หายไปมหาศาล

สารพัดสารพันปัญหาที่ฉุดเศรษฐกิจโลก ที่มุ่งไปทางเดียวที่ประชาชนทั่วไปจะต้องเจอ คือ

ปัญหาข้าวยากหมากแพง นั้นคือ ค่าเงินต้องลดมูลค่าลง

( พอดีเห็นคำถามคุณ แจม จึงต่อ ) ตามหลักการ เมื่อเห็นอนาคตว่า มูลค่าเงินจะลดลง

ธนาคารกลาง หรือ กองทุนฯ จะเข้ามาซื้อทองคำ เพื่อรักษาเสถียรภาพเอาไว้ใกล้เคียงของเก่า

หรือ แม้กระทั้ง ผู้มีอันจะกินทั้งหลาย ก็เกรงเงินในกระเป๋าตัวเองลดลง ก็ต้องหันมาซื้อทอง

แต่คราวนี้ เกิดปัญหาสภาพคล่อง คือ การไม่มีเงินในระบบ ไม่รู้มันหายหัวไปอยู่ที่ไหน

ควักกระเป๋าซ้าย ควักกระเป๋าขวา ก็เกลี้ยง เป็นหนี้กันไปหมด

ดังนั้น เจ้ามือ หรือ ใคร ก็ไม่มีปัญญาไปดึงราคาทองให้พุ่ง เหมือนแต่ก่่อน ช่วงนี้

พวกมันก็หากินไปวันๆๆ ช่วงผลต่างขึ้นลง 30-35 เหรียญสหรัฐ พวกมันก็รับตังค์อักโข

ผิดกับคนไทยที่ซื้อทองร้านทองตู้แดง 30-35 เหรียญสหรัฐ ยังเท่าทุนอยู่เลย

ต้องรอนโยบายที่มีการ ควักเงินจำนวนมหาศาลเข้ามาในระบบก่อน ราคาทองถึงจะมีอนาคตดี

หรือไม่ก็ ต้องหน้่า 1 ห้องของ อาจารย์ซีซาร์ ครับ จึงจะแก้ไขปัญหาดอยได้

สรุปคือเราอยู่ใกล้กันมาก ๆ เลยครับ ตรงนั้นมี 2 หมู่บ้านที่อยู่ติดกับคลองบางแวก จะด้านไหนเท่านั้นเอง

สรุปคือถ้าผมโดน ท่านก็โดน ถ้าท่านโดน ผมก็โดน

บ้านผมอยู่บนที่ดินของตนเองครับ อยู่ริมคลองบางแวกเลย อยู่ติดๆกับหมู่บ้าน URBAN SATHORN(ส่วนกลางๆของโครงการ) ครับ

แต่ผมคิดว่า บ้านเราน่าจะรอดแบบหวุดหวิด วี๊ดวิ้วนะครับ เพราะท้ายคลองบ้านเราเชื่อมต่อกับคลอง ทวีวัฒนา มีบ้านที่เป็นสถานที่สำคัญอยู่(คุณน่าจะทราบครับ) ส่วนตรงกลางตรงถนนราชพฤษณ์แถวหมู่บ้านอิ่มอำพร มีบ้านของบุคคลสำคัญอยู่อีกหลังหนึ่งครับ เราก็ขอหลบน้ำตามไปด้วยนะครับ

Y

บ้านผมอยู่บนที่ดินของตนเองครับ อยู่ริมคลองบางแวกเลย อยู่ติดๆกับหมู่บ้าน URBAN SATHORN(ส่วนกลางๆของโครงการ) ครับ

แต่ผมคิดว่า บ้านเราน่าจะรอดแบบหวุดหวิด วี๊ดวิ้วนะครับ เพราะท้ายคลองบ้านเราเชื่อมต่อกับคลอง ทวีวัฒนา มีบ้านที่เป็นสถานที่สำคัญอยู่(คุณน่าจะทราบครับ) ส่วนตรงกลางตรงถนนราชพฤษณ์แถวหมู่บ้านอิ่มอำพร มีบ้านของบุคคลสำคัญอยู่อีกหลังหนึ่งครับ เราก็ขอหลบน้ำตามไปด้วยนะครับ

ผมเดาผิดครับ ตอนแรกคาดว่าเป็นลดาวัลย์ แต่ก็บ้านใกล้เรือนเคียงกันครับ :lol: ส่วนสถานที่สำคัญ อันนั้นทราบดีครับ

และที่คิดว่ายังไม่ท่วมจนบัดนี้อาจมีส่วนครับ...ส่วนบ้านของบุคคลแถวอิ่มอัมพร อันนี้ไม่ทราบจริงๆ ครับ ขอเป็นความรู้หลังไมค์

หน่อยครับ

เด็กขายของ เราไม่เข้าใจมันจะมีผลกระทบกับทองอย่างไรบ้าง ช่วยชี้แนะด้วย ขอบคุณคะ ถือแท่งไว้26300 25900 256000 เยอะมากเครียดจัง

อย่าเครียดเลยคะ ถ้าเป็นเงินเย็น เราก็ติดราคานี้เหมือนกัน เยอะด้วย ต้องอาศัยกลยุทธของคุณคิก ที่ว่าลืมราคาให้หมด ถ้าทองขึ้นต้องซื้อถูกขายแพง ทองลงขายแพงซื้อถูก คือเราพยายามหากินจากส่วนต่างและรักษาของใน สต็อกให้เท่าเดิม แต่ถ้ากระสุนหมด ต้องอาศัยขายก่อนแล้วค่อยซื้อกลับในราคาที่ถูกกวาเดิมต้นทุนทองก้อนเดิมก็อยู่ที่เดิม ตอนนี้ตัวเองก็พยายามทำแบบนี้อยู่

จาก คลองบางโฉลง ถึง คลองบางแวก/คลองทวีวัฒนา

แล้วบ้านตรู อยู่ติดบ้านใครบ้างเนี่ย กด ค้นหาในกูเกิ้ล ตุ๊ด....... ไม่มีข้อมูลที่ท่านค้นหา

แล้วบ้านตรู อยู่ติดกลุ่มฯ ที่สำคัญบ้างเนี่ย กด ค้นหาในกูเกิ้ล ตุ๊ด........ แดง บางบ่อ / แดง บางเสาธง / แดง บางปลา / แดงบางโฉลง

แล้วบ้านตรู อยู่ติดสถานที่สำคัญ ที่ไหนบ้างเนี่ย กด ค้นหาในกูเกิ้ล ตุ๊ด...... สนามบินสุวรรณภูมิ

แล้วบ้านตรู จะรอดน้ำท่วม หรือไม่ กด สอบถามกูรูในกูเกิ้ล ตุ๊ด.......โอกาสรอด .0000000000001% รอดยาก /

สนามบินสุวรรณภูมิบอกว่า กูรอดที่เดียว แต่ละแวก ท่วม.

ผมเดาผิดครับ ตอนแรกคาดว่าเป็นลดาวัลย์ แต่ก็บ้านใกล้เรือนเคียงกันครับ :lol: ส่วนสถานที่สำคัญ อันนั้นทราบดีครับ

และที่คิดว่ายังไม่ท่วมจนบัดนี้อาจมีส่วนครับ...ส่วนบ้านของบุคคลแถวอิ่มอัมพร อันนี้ไม่ทราบจริงๆ ครับ ขอเป็นความรู้หลังไมค์

หน่อยครับ

ที่บ้านอยู่ติดคลองโพธิ์ และต่อกับคลองควาย คิดว่าน่าจะรอดเพราะดูน้ำในคลองหลังบ้านทุกวัน ยังต่ำกว่าสันเขื่อน แต่ก็ไม่ประมาทนะคะ

อย่าเครียดเลยคะ ถ้าเป็นเงินเย็น เราก็ติดราคานี้เหมือนกัน เยอะด้วย ต้องอาศัยกลยุทธของคุณคิก ที่ว่าลืมราคาให้หมด ถ้าทองขึ้นต้องซื้อถูกขายแพง ทองลงขายแพงซื้อถูก คือเราพยายามหากินจากส่วนต่างและรักษาของใน สต็อกให้เท่าเดิม แต่ถ้ากระสุนหมด ต้องอาศัยขายก่อนแล้วค่อยซื้อกลับในราคาที่ถูกกวาเดิมต้นทุนทองก้อนเดิมก็อยู่ที่เดิม ตอนนี้ตัวเองก็พยายามทำแบบนี้อยู่

ลืมราคาที่ซื้อมาให้หมดก็จริง แต่ต้องตั้งราคาใหม่ทั้งหมดด้วยนะครับ แบ่งเป็นราคาแพงสุดๆๆ แล้วไล่ราคาลงต่ำ

ต้องไปตามอ่านของห้อง ป. ๔ หน้า ๑ จึงจะเข้าใจดีที่สุดครับ

หน่อยครับ

ตอบไปแล้วนะครับ

จาก คลองบางโฉลง ถึง คลองบางแวก/คลองทวีวัฒนา

แล้วบ้านตรู อยู่ติดบ้านใครบ้างเนี่ย กด ค้นหาในกูเกิ้ล ตุ๊ด....... ไม่มีข้อมูลที่ท่านค้นหา

แล้วบ้านตรู อยู่ติดกลุ่มฯ ที่สำคัญบ้างเนี่ย กด ค้นหาในกูเกิ้ล ตุ๊ด........ แดง บางบ่อ / แดง บางเสาธง / แดง บางปลา / แดงบางโฉลง

แล้วบ้านตรู อยู่ติดสถานที่สำคัญ ที่ไหนบ้างเนี่ย กด ค้นหาในกูเกิ้ล ตุ๊ด...... สนามบินสุวรรณภูมิ

แล้วบ้านตรู จะรอดน้ำท่วม หรือไม่ กด สอบถามกูรูในกูเกิ้ล ตุ๊ด.......โอกาสรอด .0000000000001% รอดยาก /

สนามบินสุวรรณภูมิบอกว่า กูรอดที่เดียว แต่ละแวก ท่วม.

แหม..มุขนี้ได้ฮา ยามน้ำท่วมจริง ๆ ครับ อย่าเครียดดดดด...

อิอิ ตัวช่วยของผมและคุณ GB2514 อีกอย่างแม้จะน้อยนิดก็คือ เขตที่อยู่อาศัย เป็นพื้นที่ของ ปชป ทุกยุคทุกสมัย ไล่ตั้งแต่ สก สข สส ผู้ว่าฯ ขอรับ อิอิ !57

เอ้า ผู้ว่าฯ ทราบแล้วเปลี่ยน......