ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

มีภาพในฝันมาให้ชมกันนะครับ

ไม่มีความเห็นเพิ่มเติม

และไม่รับประกันความแม่นยำครับ อิอิอิ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

พี่ใหญ่..เช้านี้ไปเยี่ยมร้าน จ. มาอีกครั้ง... หลังจากลังเลมาจากเมื่อวาน

มี 2 ข่าวมาแจ้งให้ทราบ

- ร้าน จ. ขยายการรับทองไปเป็น 3 สัปดาห์ แปะบอกว่าผลิตไม่ทัน

- ยกเลิกการผลิต แท่งแบบ 5 บาท นานแค่ไหนไม่ทราบ เพราะ Block เสีย

แต่ก็ยังขายเป็นตั๋วให้เหมือนเดิม

วันนีซื้ออยู่ขอนแก่น ได้ของเลย อิอิ หรือเราซื้อไม่เยอะ. แต่ก็เห็นวางโชว์เกือบ 2 กิโล

ตอนนี้การซื้อขายไม่สะดวกเหมือนแต่ก่อน. ต้องทำใจคะ

ถูกแก้ไข โดย Aiya

มีภาพในฝันมาให้ชมกันนะครับ

ไม่มีความเห็นเพิ่มเติม

และไม่รับประกันความแม่นยำครับ อิอิอิ

ขอบคุณครับเฮียนายห้าง...เมื่อคืน ผมก็ฝันเห็นกราฟอันนี้ครับ เช้ามาเลยอดใจไว้ไม่ไหว ก็เลยเป็นอย่างที่เห็น ลุ้นต่อไปครับ :lol:

ขอบคุณครับเฮียนายห้าง...เมื่อคืน ผมก็ฝันเห็นกราฟอันนี้ครับ เช้ามาเลยอดใจไว้ไม่ไหว ก็เลยเป็นอย่างที่เห็น ลุ้นต่อไปครับ :lol:

มาเล็งดูฤกษ์ผานาที ระยะสั้นจะเจอแนวต้านตรง $1657 ครับ อาจจะมีย่อก่อน

ถ้าผ่าน$1657 ไปได้ พูดได้คำเดียวครับ Beautiful

ช่วยกันลุ้นครับ.......................................... ขอบคุณครับ ผม ที่ช่วยชี้แนะครับ

คุณเด็กขายของ หายไปไหนรอข่าวคืนนี้มีอะไรกระทบกับน้องทอง ถึงร่วงเอาร่วงเอา

หรือว่ายุ่งกับการเก็บของหนีน้ำ ก็ขออภัย เอาใจช่วยอย่าให้น้ำมาใกล้บ้านเฮียเลยนะ โอมมะลุ๊กกุ๊กกุ๋ย

สวัสดีครับ เฮียนายห้างฯ และ เพื่อนๆ ทุกๆ คน

วันนี้ ออกไปหาซื้ออุปกรณ์เพื่อมาป้องกันน้ำ เช่น ผ้าพลาสติก, Future Board กาวซิลิโคน ยางมะตอย กรรไกรตัดท่อเอสลอน

เทปกาวย่น ปั้มสูบน้ำแบบแช่ เป็นต้น เพื่อมาวางแผนป้องกันบ้าน ครับ ก่อนไปซื้อก็แวะไปดูหนังการ์ตูนคลายเครียดมา 2 เรื่อง

Car 2 กับ โดราเอมอน แล้ว ก็แวะ Foodland ซื้ออาหารกระป๋อง หมูหยอง ของแห้ง ขนมกรุบกรอบ และ น้ำดื่ม มาตุนไว้ครับ

ขากลับ แวะสั่งเรือห่าน 1 ลำ สำรอง เผื่อต้องใช้ เรือพายเคยใช้แล้ว พายเป็นวงกลม แบบนี้ดีกว่า

เอาล่ะ มารายงานข่าวกันดีกว่าครับ

R

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

G

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

รายงานการประชุมประจำเดือนต.ค.ของธนาคารกลางอังกฤษ (BoE) เปิดเผยว่ากรรมการของ BoE ได้ลงมติด้วยความเห็นเป็นเอกฉันท์ให้ดำเนินมาตรการผ่อนคลายเชิงปริมาณ (QE) อีกครั้งในเดือนนี้ และพิจารณาการอัดฉีดเม็ดเงินกว่า 7.5 หมื่นล้านดอลลาร์ตามที่ตกลงกัน ทั้งนี้ คณะกรรมการนโยบายการเงินของ BoE ได้สร้างความประหลาดใจในเดือนนี้ด้วยการดำเนินการอย่างรวดเร็วและเข้มข้นมากกว่าคาดเพื่อใช้มาตรการ QE2 ในการหนุนเศรษฐกิจอังกฤษที่ย่ำแย่

รายงานการประชุมวันที่ 5-6 ต.ค.ยังระบุว่า BoE ได้พิจารณาการอัดฉีดเม็ดเงิน 5 หมื่นล้านปอนด์ถึง 1 แสนล้านปอนด์เข้าสู่เศรษฐกิจ โดย BoE ไม่คาดว่าผลกระทบจาก QE รอบนี้จะมีความแตกต่างมากนักจากการซื้อพันธบัตรมูลค่า 2 แสนล้านปอนด์ในระหว่างเดือนมี.ค.2009 ถึงเดือนก.พ.2010

รายงานยังระบุถึงภาวะถดถอยรุนแรงของแนวโน้มในต่างประเทศว่าเป็นเหตุผลสำคัญที่ทำให้ BoE ไม่เลื่อนการตัดสินใจออกไปจนกว่าจะมีการเปิดเผยตัวเลขคาดการณ์รายไตรมาสใหม่ในเดือนหน้า

อังกฤษเปิดเผยวานนี้ว่าดัชนีราคาผู้บริโภค (CPI) เพิ่มขึ้นมากเกินคาดในเดือนก.ย. สู่ระดับ 5.2% ซึ่งเป็นระดับสูงสุดในรอบ 3 ปี และเป็นระดับสูงสุดนับตั้งแต่เริ่มมีการจัดทำดัชนี CPI ในปี 1997 อย่างไรก็ดี นายเมอร์วิน คิง ผู้ว่าการ BoE กล่าวย้ำมุมมองของธนาคารกลางที่ว่าอัตราเงินเฟ้อจะลดลงอย่างมากในปีหน้า ซึ่งจะไม่มีการรวมตัวเลขการขึ้นภาษีมูลค่าเพิ่มในเดือนม.ค.ปีนี้เข้าในดัชนี CPI และผลกระทบจากการพุ่งขึ้นของราคาน้ำมันในช่วงที่ผ่านมาเริ่มเบาบางลง