ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ถึง คุณ Jumbo A

วันนี้ วันที่ 3 ของหนังซีรีย์ ครับ

วันที่ 3 ของซี่รี่ย์ ไม่ใช่เกาหลีแต่เป็น กัปตัน อิอิ วันแรก คนอื่นกลัวเรากล้า ใส่ไปสบายๆราคาไม่มีกั๊ก วันที่ 2 ยังตามไปขายได้กำไรมาซื้อต่อ ปั่นมันส์ๆ วันนที่ 3 เริ่มมีคนรู้ทัน เริ่มมีคนตามมาก คนกล้ามากขึ้น แต่เป็นช่วงเวลาของ ขาใหญ่ อันหวานมันส์ หุหุ แต่เชื่อว่า เม่ายังไม่เยอะ วันนี้คงทุบ(ย่อไม่มาก 176X ปลายน่าสน ยังไงก็ต้องไป 179X ก่อน โดยสอยมาตั้งหลักกันอีกที ตามนั้น :047

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

กัปตันไม่คิดซื้อเพิ่มเลยเหรอคะ

นุ่นก็ไม่อยากติดดอยเหมือนกัน

จะไล่ตามก็กล้าๆ กลัว ๆ

แต่ GT ราคาต่ำกว่าราคาแฟร์ตั้งเกือยร้อยแน่ะ ความโลภเข้าครอบงำอีกแล้ว

ราคาแฟร์ตรงไหนรึครับ เอาซาปอต * ค่าเงินบาทที่แท้จริง * 0.4723(โดยประมาณ) น่านคือราคาไม่หล่อเม่านะครับ

เวปดูค่าเงินบาด(บาท) อย่าทำหายน๊า http://www.forexpros.com/currencies/usd-thb-technical?period=18000

ยังพอจะเสี่ยงเข้าได้มั้ยคะ

25520/25560

เฮียขอแนวรับแนวต้านหน่อยน๊าาา

รับ 1771 ต้าน 1800++ พอไหวมั้ยคะ

ปล.1 รอเข้าแล้วนะคะเนี่ย

เมื่อคืนดันเผลอหลับ น่าเจ็บใจตัวเองจริงๆ

ปล.2 ไม่อยากเป็นแมงเม่าน๊า ช่วยชี้แนะด้วยค่ะ

ผมว่าเข้าตอนนี้ก้เหมือนคนตกรถแล้วอะคับ แต่ถ้าเสี่ยงเข้าก้น่าจะ รอย่ออีกนิด

แต่คิดว่าย่อไม่เยอะคับ(1769+-) น่าจะมีแรงซื้อกลับเยอะอยู่ทีเดียว

แต่ไม่ใช่แค่คุณ noonoon_ja จะเข้านะคับ ผมเองก้อยากจะลองเสี่ยงเป็นแมงเม่าน้อยดูหน่อย อิอิ

วันที่ 3 ของซี่รี่ย์ ไม่ใช่เกาหลีแต่เป็น กัปตัน อิอิ วันแรก คนอื่นกลัวเรากล้า ใส่ไปสบายๆราคาไม่มีกั๊ก วันที่ 2 ยังตามไปขายได้กำไรมาซื้อต่อ ปั่นมันส์ๆ วันนที่ 3 เริ่มมีคนรู้ทัน เริ่มมีคนตามมาก คนกล้ามากขึ้น แต่เป็นช่วงเวลาของ ขาใหญ่ อันหวานมันส์ หุหุ แต่เชื่อว่า เม่ายังไม่เยอะ วันนี้คงทุบ(ย่อไม่มาก 176X ปลายน่าสน ยังไงก็ต้องไป 179X ก่อน โดยสอยมาตั้งหลักกันอีกที ตามนั้น :047

น่าคิดคับ เพราะพี่ใหญ่ซุ่มเงียบมา 2 วันแระคับ

ราคาแฟร์ตรงไหนรึครับ เอาซาปอต * ค่าเงินบาทที่แท้จริง * 0.4723(โดยประมาณ) น่านคือราคาไม่หล่อเม่านะครับ

เวปดูค่าเงินบาด(บาท) อย่าทำหายน๊า http://www.forexpros...al?period=18000

พอคิดตามแล้วยังแพงกว่า 50 บาท ฮ่าฮ่า (คงเป็นค่าพรีเมียมมั้ง)

กัปตันไม่คิดซื้อเพิ่มเลยเหรอคะ

แต่ GT ราคาต่ำกว่าราคาแฟร์ตั้งเกือยร้อยแน่ะ ความโลภเข้าครอบงำอีกแล้ว

ลองเช็คค่าเงินบาทดูดีๆด้วยนะครับ Fair price หน้า Thaigold สูงเกินจริงใช้ 30.56

ตอนนี้เงินบาท 30.42 แล้วครับ แข็งมาก

ผมว่าเข้าตอนนี้ก้เหมือนคนตกรถแล้วอะคับ แต่ถ้าเสี่ยงเข้าก้น่าจะ รอย่ออีกนิด

แต่คิดว่าย่อไม่เยอะคับ(1769+-) น่าจะมีแรงซื้อกลับเยอะอยู่ทีเดียว

แต่ไม่ใช่แค่คุณ noonoon_ja จะเข้านะคับ ผมเองก้อยากจะลองเสี่ยงเป็นแมงเม่าน้อยดูหน่อย อิอิ

เมื่อวานก็รอย่อค่ะ แต่รอไปรอมาย่อกับไม่ย่อราคามันเท่ากันเลย

ก็เลยเกิดความไม่แน่ใจ

ไม่กล้าเข้า

ดูจนเพลีย เผลอหลับซะงั้นอ่ะ

อดซื้อเลย T_T

เมื่อเช้า spot 1774 -----> 25645 / 25685

ตอนนี้ spot 1774 -----> 25515 / 25555

เลยคิดว่าราคาลงเพราะตอนนี้คนต้องการเทขายมาก

แต่ตอนเย็นถึง spot จะลง ราคาก็ขึ้นกว่าเดิมได้(สังเกตจากเมื่อวาน) เพราะคนต้องการซื้อเพิ่ม

คิดอย่างนี้ถูกต้องมั้ยเนี่ย

^^

ลองเช็คค่าเงินบาทดูดีๆด้วยนะครับ Fair price หน้า Thaigold สูงเกินจริงใช้ 30.56

ตอนนี้เงินบาท 30.42 แล้วครับ แข็งมาก

30.45 30.48 นะครับไมุ่ ลงไปขนาดนั้น

จะแข็งกว่านี้อีกมั้ยน๊า

ลุ้นๆ

อย่าดูราคาของ GT มากนะครับ update ช้า ครับ ตอนนี้บาทแข็งอีกเกือบ 10 สตางค์แล้วครับ

30.45 30.48 นะครับไมุ่ ลงไปขนาดนั้น

น่าจะเช็คจากคนละเว็บแน่ๆ เลยค่ะ

นุ่นเช็คจาก 3 เว็บ ไม่เท่ากันสักที่

30.435 30.54 30.56

อย่าดูราคาของ GT มากนะครับ update ช้า ครับ ตอนนี้บาทแข็งอีกเกือบ 10 สตางค์แล้วครับ

คือว่า บาทแข็งขึ้นจริง แต่เมื่อกี้ GT ปรับราคาเพิ่มขึ้น12 บาท ทั้งๆ ที่ spot เท่าเดิม (ถ้าบาทแข็งราคาต้องลดใช่ป่าวคะ แต่นี่เค้าเพิ่มราคาอ่า งงๆ )

น่าคิดคับ เพราะพี่ใหญ่ซุ่มเงียบมา 2 วันแระคับ

พี่ใหญ่ SPDR ไม่ได้ซุ่มเงียบนะครับ พอร์ตของแกคงเหลืออยู่แค่ 13% เท่านั้นนะครับ เขาทยอยเก็บตอนราคาไม่แพง มาเรื่อยๆๆๆ. ก็แค่ภาวนา อย่าพึ่งเทขาย

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

เมื่อวานก็รอย่อค่ะ แต่รอไปรอมาย่อกับไม่ย่อราคามันเท่ากันเลย

ก็เลยเกิดความไม่แน่ใจ

ไม่กล้าเข้า

ดูจนเพลีย เผลอหลับซะงั้นอ่ะ

อดซื้อเลย T_T

เมื่อเช้า spot 1774 -----> 25645 / 25685

ตอนนี้ spot 1774 -----> 25515 / 25555

เลยคิดว่าราคาลงเพราะตอนนี้คนต้องการเทขายมาก

แต่ตอนเย็นถึง spot จะลง ราคาก็ขึ้นกว่าเดิมได้(สังเกตจากเมื่อวาน) เพราะคนต้องการซื้อเพิ่ม

คิดอย่างนี้ถูกต้องมั้ยเนี่ย

^^

55+ เมื่อคืนผมก้รอเข้าสุดท้ายก้ไม่ได้เข้า ตั้งรอเก้อซะงั้น ย่อมาไม่ถึงแล้วก็ใจไม่ถึงด้วยอะสิ :_cd

บางทีสมาคมก้ชอบกั๊กไว้ แต่วันนี้ราคาโดนเงินบาทกดเยอะคับ ต้องรอดูช่วงบ่ายถ้ายุโรปเค้าจะดันขึ้นรึป่าว

โชคดีคับ ช่วยลุ้นอีกคน รวยๆกันถ้วนหน้า :Announce

พี่ใหญ่ SPDR ไม่ได้ซุ่มเงียบนะครับ พอร์ตของแกคงเหลืออยู่แค่ 13% เท่านั้นนะครับ เขาทยอยเก็บตอนราคาไม่แพง มาเรื่อยๆๆๆ. ก็แค่ภาวนา อย่าพึ่งเทขาย

ใช่ครับ ขออย่างเดียว แก อย่าเพิ่งเท