ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

สิงคโปร์, 24 ก.พ. (รอยเตอร์) เมื่อวานนี้ราคาทองคำพุ่งขึ้นแตะระดับสูงสุดในรอบ 3 เดือนจากตัวเลขเศรษฐกิจของเยอรมนีและสหรัฐอเมริกา ในขณะที่ราคาน้ำมันที่ปรับตัวสูงขึ้นก็ช่วยสนับสนุนราคาทองคำเช่นกัน

ปัจจัยพื้นฐาน

• ราคาทองคำแท่งปรับตัวลดลง 0.1% ที่ระดับ 1,777.81 เหรียญ/ออนซ์ ณ เวลา 07:35น. โดยเป็นการปรับตัวสูงขึ้นในรอบสัปดาห์ 3% ซึ่งเป็นระดับสูงสุดในรอบสัปดาห์ในช่วงเกือบ 1 เดือน
  • ราคาทองคำสหรัฐลดลง 0.4% ที่ระดับ 1,779.50 เหรียญ
  • ตัวเลขเศรษฐกิจที่ดีขึ้นจากสหรัฐฯ และเยอรมนีช่วยกระตุ้นตลาดการเงิน โดยส่งผลให้ตลาดหุ้นพุ่งขึ้นสู่ระดับสูงสุดเป็นประวัติการณ์ตั้งแต่ก่อนเกิดวิกฤตการณ์ทางการเงินของโลก และสกุลเงินยูโรแข็งค่าขึ้นสู่ระดับสูงสุดในรอบ 2 เดือนครึ่งเมื่อเทียบกับสกุลเงินดอลลาร์
  • แต่อีซียังเตือนว่า เศรษฐกิจยูโรโซนจะหดตัวลงเป็นครั้งที่สองในอีก 3 ปีข้างหน้า และเศรษฐกิจประเทศทั้งสหภาพยุโรปจะหยุดชะงัก
  • เมื่อวานนี้กองทุนทองคำ SPDR ถือครองทองคำเพิ่มขึ้น 1.209 ตัน สู่ระดับ 1,282.796 ตัน ซึ่งเป็นระดับสูงสุดในรอบมากกว่า 2 เดือน
  • ราคาน้ำมันดิบเบรนท์พุ่งขึ้นสู่ระดับสูงสุดในรอบ 9 เดือน ท่ามกลางความตึงเครียดระหว่างอิหร่านและกลุ่มชาติตะวันตก
  • ขณะนี้มีการจับตามองไปที่การประชุมของกลุ่มรัฐมนตรีคลังและธนาคารกลาง G20 ที่จะมีขึ้นในสุดสัปดาห์นี้ ซึ่งจะมีการหารือกันเกี่ยวกับวิกฤติหนี้ยูโรโซน

ที่มา: Reuters –

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีครับ ท่านตี๋

เดาว่า ราคาทอง spot ต่างประเทศ ไม่ยอมไปไหน เดินเตาะแต่ะแถวบริเวณนี้ ถือว่า เป็นระดับราคาที่ผ่าน เหตุของปิด option ได้ดี เพราะจริงๆ น่าจะปรับตัวเพิ่มขึ้น จาก ข่าวสารดีๆ ฟากยุโรป เช่น สภากรีซฯ มีมติออกพันธบัตร / ตัวเลขรายงานเยอรมันออกมาดี / การได้รับเงินอัดฉีดจากหลายประเทศเข้าสู่ยูโรโซน ซึ่งมีมากกว่า ฝั่งสหรัฐฯ ที่ไปส่งเสริมให้ค่าเงินยูโรแข็งค่าขึ้น มาที่ 1.33 Euro/US$ ณ. ขณะนี้ และยังมี SPDR มาเข้าซื้อเพิ่ม

แต่อย่าพึ่งคิดว่า ราคา Spot. ต่างประเทศทรงตัว แล้วราคาเมืองไทย จะนิ่ง หรือ ปรับเพิ่ม. เปล่าเลย ราคาเมื่อเคาะมาเป็นแบบไทยๆ อ้าว ! ปรับลดอีกแล้ว ครับ เหมือนที่เพื่อนๆ หลายๆ ท่องอยู่ในใจ คือ " บาทแข็ง ช่างบาดใจ เหลือเกิน "

ถามหาอนาคตวันนี้ Sideway เพราะ เสาร์อาทิตย์ มีประชุม G20 ที่ Mexico เดาว่า นักลงทุนไม่กล้าที่จะทำอะไร เพราะถ้าเกิดมีปัญหาอะไรขึ้นมาในที่ประชุม ปรับตัวไม่ทันการ ยอมที่จะนิ่งๆ ดีกว่าเสียตังค์ครับ

ขอบคุณมากๆครับ จะปล่อย/จะรอ เห้อคิดหนัก

ขอบคุณค่ะท่านพี่ใหญ่เด็กขายของ กัปตันDonJuan บาทแข็งงงงง

น่าจะโชคดีเป็นของกัปตันที่ยังไม่ได้เข่าออนไลน์ อาจได้ของถูกซะงั้น

ฝากไว้ก่อนเถอะค่าเงินบาท เชอะ

:01

แหมมีคนอิจฉาคู่กิ๊กต่างวัย สงสัยต้องถอย ซัมซุงมาใช้สะแล้วมั้งเนี่ย แต่มีปัญหาที่ลูกอีกคนเป็นเด็กพิเศษ แกชอบเคาะหน้าจอมาก และแย่งเอาไป

นั้องไอของสามีเคาะบ้างทุบบ้าง ส่วนที่ทำงาน นฐ. ไม่ค่อยมีคลื่นมีก็ช้าไม่ทันกาล ต้องวิ่งไปใช้คอม รพ. เป็นบางครั้ง :17

555 กลับมาจากธุระแล้ว คู่กิ๊กต่างวัย น่ารักซะ

ดีแล้วค่ะถ้าอุปกรณ์บางอย่างไม่้เอื้อเราจะได้ทำใจว่าเอาแค่หอมปากหอมคอ ตามที่มีเวลาและอุปกรณ์เอื้อ เล่นเป็นค่าขนมและค่าเวลายามว่าง ม่ายงั้นมันคอยแต่พะวงว่า เท่าไหร่แล้วน้อทุกทีสิน่า ตอนนี้ทำโอดึก(เฝ้าราคา). จ-ศ จนแฟนเริ่มเหล่แล้วว่าไหนว่าแค่แก้เหงาไง

Good night pasaya ป้าเกี้ยมอี๊ เที่ยงคืนแวว ปายนอนแววน๊าครับ

จ้า อีก 10 ชม เจอกันใหม่นะ

เห็นด้วยอย่างยิ่ง ซื้อทองตู้แดงยิ่งหนัก อยากไปขายก็เวลาเดียวกับรับลูกเหมือนกัน กำลังพิจารณาonline

สงสัยพวกเราต้องไปถ้ำกระบอกกันแล้วเริ่มเสพติดน้องทอง เค๊าจะรักษาให้มั๊ยเนี่ย อิอิ

หวัดดี อาเฮียขายของ คุณกัปตัน คุณลุง คุณป้า คุณพี่ๆทุกคน

ตื่นมารอคุณกัปตันเดา อิอิ ไปนอนต่อ

ขอบคุณครับพี่กัปตัน

คุณแมวหลวงจ๋า ข่มตาให้หลับหน่อยเถอะเพราะเวลาที่คุณนอนนนั้นที่นี่ก็ทรงๆ อยู่ไม่ต้องกังวลโน่นน่ะเช้าของคุณแล้วค่อยมาตามอ่านยังทันนะจ้ะ รักษาสุขภาพด้วยจ้า

เมื่อไหร่พี่จะหยุดแข็งเสียที :_02

ถ้าย่อแล้วจะกล้าเข้ากันไหม กัปตันตอบหน่อย :17

เมื่อไหร่พี่จะหยุดแข็งเสียที :_02

ถ้าย่อแล้วจะกล้าเข้ากันไหม กัปตันตอบหน่อย :17

กรุณาเขียนรายละเอียด ก่อนคำว่าแข็งด้วย เดี๋ยวคนเข้าใจผิด 55 แซวเล่นนะครับ ธปท น่าจะเข้าแทรกแซงเงินบาทเป็นระยะๆ

เอ่อๆๆ ก้กล้าๆกลัวๆนะคับ แต่โดยส่วนตัวผมจะเข้า ถ้าบาทยังแข็งอยู่นะ

ปอดว่าง เหงามากที่ซู้ด :065 เครียดยิ่งกว่าตอน ปอดเต็ม อีกครับ รอจังหวะอยู่ครับ :_ee

คุณเกี๋้ยมอีีอยู่ รพ.นครปฐม รึเปล่าครับ เดี๋ยวบ่ายนี้ต้องเข้าไปทำงานที่ นฐ (รพ.เอกชน)parttime

ปอดว่าง เหงามากที่ซู้ด :065 เครียดยิ่งกว่าตอน ปอดเต็ม อีกครับ รอจังหวะอยู่ครับ :_ee

บอกกันบ้างนะคร้าาาา อยากสูดให้เต็มปอดอันน้อยนิดบ้าง :_ee

บอกกันบ้างนะคร้าาาา อยากสูดให้เต็มปอดอันน้อยนิดบ้าง :_ee

ครับคุณคนสวย