ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

สวัสดีครับ มหามิตรที่ไม่เคยพบหน้า ติดค้างไว้จะพิมพ์เมื่อวาน สำราญเพลินไปหน่อยครับ เมื่อวานไปเคลียร์ปอด ได้ทราบว่าหลายท่านได้ช็อตกันไว้ หรือประเภทขายก่อนแล้วค่อยซื้อกลับ แต่ละท่านั้นจัดหนักกันทั้งนั้น ต่างก็มานั่งปรับทุกข์กัน บ้างก็พูดว่าขึ้นไปเดี๋ยวก็ลง ฝรั่งมันหลอกลากขึ้นก่อนแล้วเดี๋ยวก็ลง ไม่เป็นไรก็นำทองมาเคลียร์เค้าตราบใดที่ยังไม่ซื้อกลับก็ถือเงินสดเอาไว้ เหมือนขายออกไปตามธรรมดา มันเล่นข่าวเพราะตอนนี้ยังเป็นขาลง

ผมก็มานั่งคิดๆว่า ที่พวกเขาคุยกันนั้น แค่ปลอมใจกันตามประสาขาช็อต หรือว่าเป็นเหตุผลที่แท้จริง

ลากขึ้นไปเกือบ 90 เหรียญในคืนนี้ ผมมองว่าคงไม่หลอกแน่ๆ คงเป็นการกระทำอะไรสักอย่างที่จริงจัง เพราะถ้าหลอก เกือยๆ 1600 หรือ 1600 ต้นๆก็เพียงพอแล้ว ที่สำคัญใครจะเอาเงินมาปั่นตลาดกันได้มากมายขนาดนั้น ถ้ามีขาใหญ่อีกฝ่ายส่วนช็อต จะได้ไม่คุ้มเสีย ผมจึงมองว่า น่าจะขึ้นจริง มาจากข่าว หรือนักลงทุนปิดทำกำไรช็อตโดยการเปิดแอล หรือไม่รู้จะลงทุนอะไรก็มาลงที่ทอง หรือเป็นที่พักเงินได้เป็นอย่างดีเพราะเป็นทรัพย์สินปลอดภัย

การช็อตหรือขายออกไปก่อน ก็ต้องนำทองไปให้เขาแล้วเขาก็ให้เงินกลับคืนมา ถ้าเป็นการซื้อมาถูกขายไปแพงตามปกติ ก็ไม่ใช่เรื่องแปลก แต่นี่ แต่ละท่านนำดอยมาขายกันทั้งนั้น ฉะนั้น คิดง่ายๆ ซื้อทองมาบาทละ 26,000 แล้วนำมาขายที่ทิ้งราคา 23,500 เงินจะหายไปขนาดไหน นี่ยังไม่ได้คิดหากว่าราคากลับไป 26,000 อีกครั้ง มิต้องเพิ่มเงินเข้าไปซื้อก้อนเดิมกลับมาหรือ นี่เป็นการลงทุนทองหรือโดนฝรั่งมันปั่นเอาเงินเราไป บางท่านอาจขายแล้วซื้อกลับหลายๆรอบแล้ว ได้กำไรมาเยอะแล้ว แต่เชื่อว่าคงเสียงครั้งใหญ่ในคืนวันศุกร์ที่ผ่านมา ไม่รู้จะคุ้มกันหรือเปล่า.....

ถ้ามองกราฟกันดีๆ ด้วยใจเป็นธรรมและปกติ ผ่านและยืน 162X ได้ถึงปิดสัปดาห์ มุมมองขาขึ้นระยะสั้น-ระยะกลางชัดเจนขึ้นแล้วนะครับ หากพ้น 1645-1650 แล้วยืนได้ จะเป็นขาขึ้นแบบเต็มตัวทีเดียว และเชื่อว่า เอเชียคงมาลากต่อเป็นแน่แท้ พวกที่ลากก็คือ เปิดแอลให้คุ้มกับเสียช็อต กลัวตกรถเลยรีบซื้อ พวกที่ไม่มีของ ซื้อไปจ่ายที่ช็อตเอาไว้ และธนาคารกลางของแต่ละประเทศกลัวต้องซื้อของแพง

ต้องไม่ลืมว่า ที่ทองลงนั้น ไม่ม่ข่าวประเทศไหน หรือสถาบันทางการเงินใด ออกมาขายทองหรือประกาศว่าขายนะครับ(ถ้ามีไม่นานก็จะมีข่าวออกมาแน่) ส่วนใหญ่ลงเพราะทองกระดาษทั้งนั้น แต่พวกเราเทกันอ่ะ เป็นแท่งจริงๆกันทั้งนั้น สรุปแล้วทองแท่งไม่รู้ไปอยู่กับใคร แต่ที่แน่ๆ เงินแต่ละท่านยังอยู่ครบ เพิ่ม หรือลดลง........

ในความคิดเห็นส่วนตัวของผม ทองคำยังเป็นทรัพย์สินปลอดภัย แต่มีบางกลุ่มคน อยากให้มันไม่ปลอดภัยบ้าง มีความเสี่ยงบ้าง ขึ้นอยู่กับการสร้างข่าวปั่นกระแส เพื่อวัตถุประสงค์บางอย่างที่เขาต้องการ ลองคิดดูว่า ถ้ามันเป็นทรัพย์เสี่ยง ทำไม่ธนาคารกลางของประเทศต่างๆ ยังเก็บเอาไว้ แล้วยังซื้อเพิ่ม ไม่ได้ขายออกมา

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณครับ คุณกัปตัน

เปนมุุนมองที่ยอดเยี่มครับ ขอบคุณครับ

ขอบ่นต่อนะครับ ทั้งในมุมมองการลงทุนทอง จากประสบการณ์ แล้วความเปลี่ยนไปของโลก รวมถึงคิดให้ทันขาใหญ่(จริงๆไม่เคยทันแต่อย่าให้ห่างมาก) เมื่อปีก่อนลงทุนทองแบบซื้อมาขายไป ซื้อมาแล้วราคาขึ้นไปมีกำไร ก็ขายออกไป แต่เล่นมาสักพัก กำไรก็เอาเงินไปใช้บ้าง เก็บบ้าง แต่พอราคาขึ้นเรื่อยๆ เรากลับไม่ได้ซื้อของที่ถูกลงเลย ไล่ซื้อตามของแพงตลอด หรือไม่ก็ต้องเพิ่มเงินให้ได้ทองเท่าเดิม แล้วเราจะทำไปเผื่ออะไร....

จึงซื้อทองเก็บเอาไว้ แล้วทำการเล่นออนไลน์ในแบบ ซื้อมาขายไป สลับกับเล่นทองกระดาษ เหมือนอย่างที่ฝรั่งหัวทองมันทำ คือ ธนาคารกลางซื้อทองเก็บสะสม ขาใหญ่มีทองเก็บปริมาณมาก แล้วมาปั่นทองกระดาษ เวลาพวกมันเทก็เททองกระดาษ หรือขายของจริงบ้างเล็กน้อยเพื่อเอามาปั่นกระดาษ สังเกตครับ ทองมักจะมีฐานราคาที่ไม่ต่ำไปกว่านั้นเสมอ เพราะขาใหญ่ก็คงกลัวทรัพย์สินที่ตัวเองมี ด้อยค่าลงไป ....

เมื่อทองจริงๆนิ่งๆอยู่ เล่นทองออนไลน์ มีกำไรก็มาซื้อแท่งเก็บ ต่อมาราคามีการขึ้นและลงแรง(ช่วง 3 เดือนนี้) การเล่นแบบซื้อทีละน้อย(20บาททอง) แล้ว ถัว ราคา รอเพื่อขายได้กำไร จึงเป็นเรื่องที่ทำยากขึ้น เมื่อรอแล้วราคาไม่ขึ้นมา หรือขึ้นมาได้กำไรเพียงเล็กน้อย ทำให้ไม่สามารถจบเกมได้ใน 1-2 วัน(จึงเกิดการ T+2ไปจนถึง10) ในที่สุดราคาลงก็ติดและต้องตัดขายขาดทุน จึงเปลี่ยนวิธีการเล่นใหม่ ........

คอยราคาย่อมาตรงแนวรับ รออย่างใจเย็น ไม่มาก็ไม่เข้า คิดเสมอว่า ทองมีให้เล่นเกือบทุกวัน วันนี้ตกรถ พรุ่งนี้ต้องได้ขึ้น จงอย่ากระโดดขึ้น เพราะเสี่ยงตกลงมาเจ็บ และเมื่อราคาย่อลงมาแล้ว แทนที่จะซื้อทีละ 20 ก็จัดไปยอดละ 100 -200 ไปเลย ซื้อจำนวนมาก ทำให้ไม่ต้องรอนาน ผลต่างกำไรแค่ 30-50 บาทก็เพียงพอแล้ว(200 บาททอง / 30 บาท = 6,000 บาท จบในคืนเดียวหรือ ชั่วโมงเดียว คุ้มนะครับ) การเล่นแบบนี้ต้องดูทิศทางให้ชัดเจน รออย่างใจเย็น ที่สำคัญ ไม่จำเป็นต้องซื้อราคาต่ำสุด เพราะไม่รู้ว่ามันคือจรงไหน รอให้ราคาขึ้นแล้วซื้อตามไป กำไร 30-50 บาทรีบออกอย่าโลภ สูตรนี้เรียกว่า ตีหัวเข้าบ้าน แม้โดนลากขึ้นหลอด หรือไปไม่ไกล อย่างน้อยผลต่าง 30-50 น่าจะได้ ลองสังเกตดูนะครับ 30-50 บาทมีมาให้เสมอ แต่ส่วนใหญ่รอราคาให้ได้มากกว่า เรียกว่ารอ จนขาดทุน.......

การลงทุนควรรับข้อมูลในทุกๆด้าน นำมากรองและตัดสินใจด้วยมุมมองของเรา ยกตัวอย่างเช่น มุมมองของเราว่าขึ้น ประกอบข่าวสารก็มีแนวโน้มขึ้น มองแนวต้านมองกราฟสัญญาณก็ขึ้น แต่จงฟังคำพูดของคนที่บอกว่าจะลงบ้าง ไม่ได้ฟังเพื่อให้กลัวแล้วไปลงทุน แต่ฟังเพื่อให้อย่าชะล่าใจในการลงทุน กำไรเพียงน้อยก็รีบออก เสมือนรถเครื่องแรงก้ต้องติดเบรคดีๆเป็นธรรมดา แต่ไม่ใช่รับรู้ทุกมุมมองไปหมด แล้วกลัวจนไม่กล้าทำอะไร ทุกมุมมองเป็นเพียงตัวช่วยเสริมหรือเบรคเท่านั้น การตัดสินใจด้วยตนเองเป็นสิ่งสำคัญที่สุด ลงทุนทองเดี๋ยวนี้อย่าว่าแต่คนคุยกันเลยครับ เดินออกจากบ้านจิ้งจกทักหรือหมาเห่า ยังต้องฟังมัน...............

ไม่อยากอ้างอิง เอาเป็นว่าที่รัก พูดมา ขอเซฟไว้ในดวงใจเจ้คนนี้ นะจะ ว่าแต่ 500 ท่าจะไม่พอนะจิ

ทองยังคงเป็นทรัพยนืสินที่ปลอดภัยอยู่ เสมอและต่อไปอีกระยะหนึ่ง จนกว่าจะมีข่าวธนาคารหรือกองทุนเทขายออกมา นั่นแหละควรหนีให้ไว แต่ขายประเภทนิดหน่อย อันนั้นอย่าไปสนใจครับ ........

ย้ำในมุมมองส่วนตัวของผมนะครับว่า ทองยังเป็นทรพย์สินที่ปลอดภัยอยู่เสมอ แต่เราๆนักลงทุนไปทำให้เป็นทรัพย์สินเสี่ยงเอง ด้วยการเล่นทองกระดาษ เล่นทองออนไลน์(ไม่ต่างอะไรกับเล่นหุ้น) หรือทำให้ทองเป็น การพนัน ติดแบบไม่ลืมหูลืมตา ต้องขายทุกวันหรือซื้อทุกวัน ถ้าเป็นแบบนั้นจริง ท่านคงได้แต่เพียงความสนุกสนาน ตื่นเต้น มัน แต่เงินมากขึ้นหรือน้อยลง ขึ้นอยู่กับความสามารถของแต่ละท่น...........

ทำไมทองคำยังเป็นทรัพย์สินปลอดภัย ให้ลองไปถามคนที่ซื้อทองเดือนมกราคมปี 54 แล้วมาขายตอนนี้ ถ้าเขาไม่ได้เล่นทองกระดาษ ซื้อขายออนไลน์ เขาคงมีกำไรและมีความสุข หรือแม้แต่คนที่ซื้อทอง กันยายน 54 ราคา 27,000 บาท เชื่อว่ารออีกไม่นาน ไม่ถถึงกับเป็นมรดกลูกหลาน เขาเหล่านั้นก็มีกำไร เหมือนฝากเงินประจำไว้ 5 ปี

แต่ส่วนใหญไม่อย่างนั้นนะครับ ลองไปถามคนที่เล่นทองกระดาษ จะบอกว่า ทองเป้นทรัพย์สินเสี่ยง เป็นทรัยพ์สินเพื่อการลงทุน ก็แน่ละที่คิดกันแบบนั้น เพราะคุณถือแต่กระดาษ ไม่ได้สัมผัสของจริง ลงทุนเหมือนจับเสือมือเปล่า มีเงินน้อยแต่อยากซื้อขายทองได้มาก แบบลงทุนน้อยแต่อยากได้กำไรเยอะๆ แล้วทำไมมันจะไม่เสี่ยงละครับ

หรือประเภท ซื้อทองแท่งมาแล้วขายไปแบบมีกำไร พอราคาขึ้นต่อรอไม่ไหว ไปไล่ซื้อตามราคาแพง แต่ขายได้กำไรก็ไม่เป้นไร รอแล้วราคาไม่ย่อลงมา ก็ไปไล่ตามอีก คราวนี้ซื้อสูงแต่ราคากลับลงเร็วติดดอย พอติดดอยนานๆก็เกิดอาการ อยากได้กำไร กลัวไม่หลุดดอย ดอยสูงหนาวและเหงา .......... สุดท้ายเอาทองราคาสูงๆมาขายราคาปัจจุบัน แล้วเฝ้ารอ แช่ง หรืออะไรก็แล้วแต่ให้ทองลง ถ้าลงมาสมใจก็ซื้อกลับราคาถูกกว่า ได้ค่าขนมไป ทำแบบนี้ 2-3 ครั้งก็ติดใจ เพิ่มปริมาณที่นำมาขายขึ้น สุดท้ายโดนลากราคาขึ้นแรงๆ มารู้ตัวอีกที อ้าว ขายเอาไว้ ถือเงินสด ตอนราคาแพงแล้ว ถ้าซื้อกลับต้องเพิ่มเงิน ไม่ซื้อก็ไม่มีทองให้เล่น สุดท้ายก็จะบอกว่า....... ทองเป็นทรัพย์สินเสี่ยง ..... หรือท่านไปทำให้มันเสี่ยงกันแน่ เคยมีธนาคารกลางหรือขาใหญ่มาบอกไหมว่า ทองคือทัพย์สินเสี่ยง ไม่มีนะครับ มีแต่คำพูดหลอกแมงเม่าเท่านั้น...................

ไม่อยากอ้างอิง เอาเป็นว่าที่รัก พูดมา ขอเซฟไว้ในดวงใจเจ้คนนี้ นะจะ ว่าแต่ 500 ท่าจะไม่พอนะจิ

นอนดึกจริงนะที่รัก

ปอด 500 ซื้อ 250 ขาย 250 พอซิครับเจ้ เอาผลต่างแค่ 10 บาท ยังได้เงินตั้ง 2,500 นะครับ เจ้ลองดูซิ ส่วนใหญ่มากทุกครั้งให้ได้ขาย แต่ที่ดนๆกันก็เพราะ รอกำไรให้มากกว่านี้หน่อย อีกนิดนะ อีกหน่อยนะ จนขาดทุน แต่การซื้อแบบนี้ ไม่ใช่การเอามือเข้าไปรับมีดนะครับ ดูให้ดีๆ รอไม่ต้องรีบ ทองมีให้เล่นเกือบทุกวัน ตกรถ 20 ครั้ง ได้แบบนี้สัก 2 ครั้ง ครั้งละส่วนต่าง 50-100 ก็สบายหัวใจแล้ว เดือนหนึ่งได้สัก 2-3 ครั้งก็พอแล้วจริงไหมครับ

ขอบคุณ ๆ Donjuan สำหรับแนวคิด ดี ๆ ครับ อ่านแล้วมองเข้าใจเลย ต้องนำไปปรับใช้บ้างแล้ว :01 กำไรน้อย แต่กำไรบ่อย ๆ ท่าจะีดีแฮะ

อาทิตย์หน้าไปเพิ่มเป็น 200 มั่งวะ สู้โว้ย

ผมมีกฎส่วนตัวอยู่ แต่ก็ทำไม่ค่อยได้ แต่ก็อยากมาบ่นๆให้ฟังว่า อย่าทำอะไรเกิน 3 ครั้ง เช่น ซื้อมาแล้วขายไปได้กำไร 1 รอบ ถ้าได้ถึง 3 รอบแล้วให้หยุดสักหน่อย อย่าต่อเนื่องในครั้งที 4 เพราะสังเกตมามากแล้ว 3 ครั้งได้ต่อเนื่อง ครั้งที่ 4 มักขาดทุน หรือช็อตขายได้กำไรมาแล้ว 3 ครั้งติด ให้หยุดในครั้งที่ 4 หรือหยุดการลงทุนไปสัก 1-2 วัน เพื่อมองความชัดเจนของราคา เพราะการได้มาติดๆกัน จะทำให้เกิดความประมาทและความโลภนะครับ

แต่ถ้าหยุดแล้วเกิดได้กำไรในครั้งที่ 4 ขึ้นมาจริงๆ จงคิดต่อไปว่า ทองมีให้เล่นเกือบทุกวัน จงรอจนมั่นใจ แล้วใช้กำไรจาก 3 ครั้งก่อนให้คุ้มค่าไปก่อน...........

ตรงนี้มีความสำคัญมากนะครับ จะอย่าเชื่อเด็ดขาดในคำพูดของคนที่แนะนำว่า ทองจะเป็นอย่างนั้นอย่างนี้ เพียงเพราะได้ยินเขาพูดว่า ตัวเขาเองได้กำไรเกือบทุกครั้ง ครั้งละเท่านั้นเท่านั้น บอกตรงๆเลยนะครับ ไม่มีใครได้ทุกครั้งหรือเกือบทุกครั้งหลอกครับ ส่วนใหญ่เสียแล้วไม่บอกความจริง กลัวเสียภาพลักษณ์เซียน.........

จงเชื่อหรือฟังคนที่พูดความจริงว่า วันนี้ได้เท่าไหร่ เสียเท่าไหร่ แต่อย่าไปจำว่าเขาได้หรือเสียเท่าไหร่นะครับ ให้จำว่าเขาทำอย่างไร แบบไหน ถึงได้หรือเสียต่างหาก (คนไทยส่วนใหญ่เรียนมาแบบให้จำ แต่ไม่ค่อยมีเหตุผลในความคิด เช่น ปีนั้นปีนี้ เกิะอย่างนั้นอย่างนี้ จำกันแม่น แต่ไม่ค่อยมีใครจำว่า เพราะอะไร แบบไหน ถึงได้เกิดขึ้น)

สำคัญที่สุดและเหนืออื่นใดคือ จงอย่าไป อิจฉาคนที่เขาได้กำไร เพราะคุณจะไม่ได้อะไร นอกจากรับรู้แล้วเก็บเอาไปเจ็บใจเท่านั้น(ทุกข์ในความสุขของคนอื่น) แต่ขอให้สอบถามว่า เขาทำอย่างไร แบบไหน แล้วจดจำสิ่งนั้นมากกว่า

แต่บางครั้งคุณอิจฉาคนอื่น โดยที่คุณไม่รู้ตัวเลยก็ได้ หากคุณมีอาการดังต่อไปนี้ จงรู้ไว้ว่า คุณอิจฉาคนอื่นแล้วเอาทุกข์มาไว้ในใจแล้ว เช่น สนใจคนอื่นว่าเขาได้กำไรเท่าไหร่อย่างไร คอยถามคนโน่นคนนี้ หรือเป้นกระบอกข่าวแบบว่า ใครกำไรเท่าไหร่ คุณรู้หมด ถ้าเป้นแบบนี้ เปลี่ยนซะนะครับ

รู้จักพักให้เป็น ใจเย็นเพื่อรอโอกาส อะไรไม่ถนัดหรือไม่ชัด รู้จักอยู่เฉยๆเพื่อรอเวลา

นักลงทุนส่วนใหญ่ที่เล่นขาแอลหรือซื้อก่อน เมื่อเป้นแทรนด์ขาขึ้น ก็ได้กำไร สะดวกตามใจท่าน แต่เมื่อทองเป้นขาลงในแบบที่ท่านไม่ชอบ ไม่รู้ ไม่เก่ง มองไม่ออก ก็ควรหยุดพัก รอเวลาทองขึ้นแล้วค่อยเล่นค่อยลงทุนใหม่ ไม่สายนะครับ ขาช็อตก็เช่นกัน หยุดบ้าง รอบ้าง ถ้าเกมที่ตนเองถนัดมาค่อยลุยต่อ หรือถ้าจะเล่น ก็มองให้ดีๆ มองคนที่เค้าเล่นขาลงหรือขาขึ้น ที่เราไม่ถนัด เป้นตัวอย่าง แต่จำไว้ว่า อะไรที่ไม่ถนัด ให้ลงทุนแต่น้อย เวลาที่ถนัดหรือชัดเจน ก็มากหน่อย แต่อย่าใส่กันจนไม่เหลือทางออกให้หนี

ยกตัวอย่างท่านหนึ่ง ซื้อก่อนแล้วรอขายแบบมีกำไรเล่นทองออนไลน์ ได้กำไรมาครั้งหนึ่ง พอทองลงตนเองไม่ถนัดขาลง ควรหยุดพักหรือลงทุนแต่น้อยๆ แต่ท่านั้นกลับทำเหมือนเดิม แล้วโดนขาใหญ่ลากในแบบสวนแทรนด์คือ ราคาลงกลับซื้อ ราคาขึ้นก็ดันไปขายเอาไว้ อย่างนี้ตายสถานเดียวครับ...........

ประการสำคัญ เมื่อใดที่ท่านลงทุนแล้วเสีย จงอย่าคิดรีบที่จะเอาคืนในระยะเวลาสั้นๆ เพราะนั่นหมายถึง ความผิดพลาดที่ใหญ่จะตามมา(ถ้าไม่ผิดพลาดนับว่าโชคดี) เหมือนเดินพลาดตกไปในโคลนดูด ยิ่งดิ้นยิ่งลงไปลึก อยู่เฉยๆใช้สติ หาทางพยุงร่างกายขึ้น เป็นทางออกที่ดี ยกตัวอย่างท่านหนึ่ง ช็อตเอาไว้ แล้วขาดทุน รีบแอลกลับในปริมาณมากกว่าที่ช็อตเอาไว้เป็นเท่าตัว หากถูกทางก็ได้เงินคืน หากผิดทางก็ยิ่งตายเร็วขึ้น แต่ถ้าท่านเดิม รอความชัดเจน หาเหตุผล สลัดอารมณ์เสียใจผิดหวัง แล้วค่อยๆเริ่มใหม่ เชื่อว่าจะได้คืนแบบมากกว่าแต่ช้าหน่อย.................

ขอบคุณ ๆ Donjuan สำหรับแนวคิด ดี ๆ ครับ อ่านแล้วมองเข้าใจเลย ต้องนำไปปรับใช้บ้างแล้ว :01 กำไรน้อย แต่กำไรบ่อย ๆ ท่าจะีดีแฮะ

ยินดีนะครับ เอามาเล่าให้ฟัง แบบเจอมาบ้าง ฟังมาบ้าง โดนเข้ากับตัวเองบ้าง ของพวกนี้ไปหาซื้อที่ไหนไม่ได้ ต้องพบเจอมาล้วนๆครับ เอามาบอกให้ทราบๆกัน พอเป็นแนวทางสำหรับท่านที่ยังไม่เคยเจอครับ นึกอะไรออก หรือเจออะไรอีกจะมาเล่าให้ฟังนะครับ

เดานะครับ เดาว่าจะให้มันๆพรุ่งนี้ดันไป 1650 จากนั้นไป 1700 ภายในวันศุกร์ อิอิ อันนี้เดาแบบอยากให้เป็นนะครับ ไม่มีเหตุผลอารมณ์ล้วนๆครับ