ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

หาเรื่อง แกเป็นพวกจัดรายการ บอกเล่าเก้าสิบหรือไง

บรรยายเจ้สะ..................... เจอกันจะบิดให้พุงเขียว แตะขาที่เกๆ ตบหลังที่ค่อมๆ เสยที่คางให้ไม่ยื่นเลยแกเอ๋ย :19 :19

ผมชมท่านนะครับ แต่มีเหน้บนิดๆ เสียวโดนทำร้ายร่างกายจัง .... :Wt

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ส่วน กับตัน จันทร์ ที่จะถึง จะมีข่าวดีสำหรับกับตัน นะ ไม่ทราบ ว่า พอต ของกับตัน เกิน80 บาท หรือ ไม่

เพราะ อีกหน่อย จะยุบรวม กันแล้ว นั้น คือ

สมมุติว่า มี ลิมิต อยู่ 100 บาท สามารถ ซื้อ ได้ทั้ง 9นอก และ 965 เลยครับ โดยถ้า ซื้อ เป็น 9 นอก จะ ใช้ ลิมิต 65 บาททองคำ ก็ เหลือ อีก 35 บาท ไว้เล่น 965 ได้ ครับ

ข่าวอีก อีก ข่าว สมมุติว่า มีลิมิต 100 บาท ซื้อ 100จนเต็ม สามารถ ขาย อีก 100 ได้ทัน ที โดยที่ยังไม่ เคลีย พอต

เป็นไง ครับ กับตัน ทีนี้ คงมันมือ เลย ทีเดียว รายละเอียด ที่เหลือ ซิบถามหลังไมค์ ได้เลย ครับ

แสดงว่าเจ้ได้สิทธิ์พิเศษแบบเดียวกับคุณDJนี่เอง รายโน้นได้T+อาทิตย์นึงเลย เหมือนกันเลยเจ้ อยากจะย้ายไปเล่นกับเจ้าที่ใช้สปอต แต่คิดที่ต้องเอาเงินไปวางเนี่ยแหล่ะ เลยยังไปไหนไม่รอด ติดดอยทองของฮั่วที่ 25850 จํานวนไม่กล้าบอก กลัวเจ้ตกใจ หวังไว้ว่าสิ้นปีนี้คงได้หลุดดอย :01

ฮั่วตั้งราคาได้ป่าว เจ้ต้องกดเองแถมกั๊กอีกต่างหาก ( เจ้ไม่โดนค่าปรับนะเวลาลาก T+++++++++++++ ) เจ้ดอย 140 บาท ของแฟนเก่าอีก40

พักหลังเล่นลอย แต่ถ้าถึงราคาที่มีก็จะขายไปแล้วก็ซื้อกลับบ้าง มันเคยถึงแต่งกไม่ขายเลยคาอยู่งั้นแหละ

สัปดาห์หน้ามองลงหรือคะ

หน้าจะมี +/- 30-50 เหรียญนะครับ

เหว แล้วเยอะไหม

เอาไงดีครับ ตีเป็นเฉลี่ยเป็นเงินก็ 5 หมื่นกว่าแล้วครับผม...

ข่าวหุ้น-การเงิน สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- พฤหัสบดีที่ 26 กรกฎาคม 2555 21:47:28 น.

ตลาดหุ้นนิวยอร์กพุ่งขึ้นแข็งแกร่งในช่วงเปิดตลาดวันนี้ โดยดัชนีดาวโจนส์พุ่งขึ้น 2% หลังจากนายมาริโอ ดรากิ ประธานธนาคารกลางยุโรป (อีซีบี) กล่าวว่า อีซีบีจะดำเนินการทุกอย่างเพื่อความอยู่รอดของสกุลเงินยูโร นอกจากนี้ ตลาดยังได้แรงหนุนจากจำนวนผู้ขอรับสวัสดิการว่างงานรายสัปดาห์ที่ปรับตัวลดลง

ดัชนีเฉลี่ยอุตสาหกรรมดาวโจนส์พุ่งขึ้น 253.84 จุด หรือ 2.00% แตะที่ 12,929.89 จุด ดัชนี S&P 500 ดีดขึ้น 23.57 จุด หรือ 1.76% แตะที่ 1,361.46 จุด ดัชนี Nasdaq เพิ่มขึ้น 49.24 จุด หรือ 1.73% แตะที่ 2,903.48 จุด

ตลาดหุ้นนิวยอร์กทะยานขึ้นขานรับถ้อยแถลงของนายดรากิที่กรุงลอนดอนในวันนี้ว่า อีซีบีจะดำเนินการทุกอย่างเพื่อความอยู่รอดของสกุลเงินยูโร ซึ่งถือเป็นการส่งสัญญาณว่าอีซีบีอาจะเข้าแทรกแซงตลาดพันธบัตร หลังจากการพุ่งขึ้นของอัตราผลตอบแทนพันธบัตรของสเปนและอิตาลีได้ส่งผลกระทบต่อประเทศต่างๆในกลุ่มยูโรโซน

นายดรากิกล่าวว่า การปกป้องสกุลเงินยูโรถือเป็นหน้าที่รับผิดชอบของอีซีบี และอีซีบีจะดำเนินการทุกวิถีทางที่จะปกป้องสกุลเงินยูโรให้อยู่รอดปลอดภัย พร้อมกับกล่าวว่า ตลาดการเงินกำลังประเมินความคืบหน้าในการแก้ไขวิกฤตการณ์ในยูโรโซนต่ำเกินไป และสกุลเงินยูโรก็แข็งแกร่งมากกว่าที่หลายฝ่ายคาดคิด ดังนั้นจึงขอให้ทุกฝ่ายเชื่อมั่นในความพยายามของอีซีบี

นักวิเคราะห์หลายคนมองว่า การแสดงความคิดเห็นของนายดรากิเป็นการส่งสัญญาณว่า อีซีบีอาจใช้มาตรการใหม่ๆในการต่อสู้กับวิกฤต หลังจากมีการคาดการณ์ว่า สเปนและอิตาลีอาจจะขอความช่วยเหลือด้านการเงินจากกองทุนรักษาเสถียรภาพยุโรป

นอกจากนี้ ตลาดหุ้นนิวยอร์กยังได้รับแรงหนุนหลังจากกระทรวงแรงงานสหรัฐเปิดเผยว่า ผู้ขอรับสวัสดิการว่างงานครั้งแรกในรอบสัปดาห์ที่สิ้นสุดวันที่ 21 ก.ค. ลดลง 35,000 ราย มาอยู่ใกล้ระดับต่ำสุดในรอบ 4 ปีที่ 353,000 ราย โดยถึงแม้ว่าจะเป็นผลมาจากปัจจัยตามฤดูกาล แต่ถึงกระนั้นจำนวนผู้ขอรับสวัสดิการที่ลดลงเป็นครั้งที่ 4 ในรอบ 5 สัปดาห์ก็ช่วยจุดประกายความหวังว่าตลาดแรงงานที่ซบเซาของสหรัฐอาจเริ่มกลับมาฟื้นตัวขึ้นอีกครั้ง

หุ้นเอ็กซอน โมบิล ดีดตัวขึ้น 0.1% หลังจากบริษัทเปิดเผยผลประกอบการไตรมาส 2 พุ่งขึ้น 49%

อย่างไรก็ตาม หุ้นดาว เคมิคอล ร่วงลง 1.1% หลังจากบริษัทเปิดเผยผลประกอบการที่น้อยเกินคาด

นักลงทุนจับตาดูผลิตภัณฑ์มวลรวมภายในประเทศ (จีดีพี) ไตรมาส 2 ของสหรัฐ ซึ่งกระทรวงพาณิชย์สหรัฐจะเปิดเผยในวันพรุ่งนี้เวลา 19.30 น.ตามเวลาไทย โดยนักวิเคราะห์ส่วนใหญ่คาดว่าจีดีพีจะขยาตัวราว 1.4% หลังจากที่ขยายตัว 1.9% ในไตรมาสแรก ซึ่งเป็นอัตราการขยายตัวที่ช้าที่สุดในรอบ 1 ปี

ปัจจัยที่ทำให้นักวิเคราะห์คาดการณ์ว่า อัตราการขยายตัวของจีดีพีสหรัฐจะชะลอตัวลงนั้น มาจากตลาดแรงงานที่อ่อนแอลง ซึ่งส่งผลให้ชาวอเมริกันลดการใช้จ่าย โดยตัวเลขการใช้จ่ายผู้บริโภคซึ่งคิดเป็นสัดส่วน 70% ของกิจกรรมทางเศรษฐกิจโดยรวมของสหรัฐนั้น ชะลอตัวลง อันเนื่องมาจากวิกฤตหนี้ยุโรป และการเปลี่ยนแปลงนโยบายภาษีของรัฐบาลสหรัฐ ซึ่งส่งผลกระทบต่อการลงทุนในภาคเอกชน

--อินโฟเควสท์ แปลและเรียบเรียงโดย รัตนา พงศ์ทวิช/ปนัยดา โทร.02-2535000 ต่อ 323 อีเมล์: panaiyada@infoquest.co.th--

สวัสดีค่ะ ทุกๆคน วันนี้ แม่พลอย เพิ่งเข้ามาอ่านค่ะ ได้กำไรกันถ้วนหน้ายินดีด้วยนะคะ ของแม่พลอย วันนี้ได้ 2 รอบตามเป้าแล้วค่ะ ซื้อวัดใจ 1604 ขาย 1619 แล้วขายซ้ำไปอีกยอมาซื้อคืน 1613 เกือบแย่ค่ะ ไม่รู้เทรนจะขึ้นหรือลงเพื่อสะสมพลังหรือป่าว ก็เลยปิดสถานะ จบไปค่ะ เจ้ฯค่ะ กำไรขายหมูดีกว่าติดดอยนะค่ะหรือมีหมูให้ขายดีกว่านั่งมองเฉยๆนะค่ะ

ดีใจด้วยครับ

สวัสดีค่ะ ทุกๆคน วันนี้ แม่พลอย เพิ่งเข้ามาอ่านค่ะ ได้กำไรกันถ้วนหน้ายินดีด้วยนะคะ ของแม่พลอย วันนี้ได้ 2 รอบตามเป้าแล้วค่ะ ซื้อวัดใจ 1604 ขาย 1619 แล้วขายซ้ำไปอีกยอมาซื้อคืน 1613 เกือบแย่ค่ะ ไม่รู้เทรนจะขึ้นหรือลงเพื่อสะสมพลังหรือป่าว ก็เลยปิดสถานะ จบไปค่ะ เจ้ฯค่ะ กำไรขายหมูดีกว่าติดดอยนะค่ะหรือมีหมูให้ขายดีกว่านั่งมองเฉยๆนะค่ะ

จ๊า เจ้พลอย สะสมประสบการณืเดี๋ยวก็เก่งเอง ทองมีเล่นทุกวัน แต่ความกล้ากะบ้า มันมาเป็นบางวัน

ส่วน กับตัน จันทร์ ที่จะถึง จะมีข่าวดีสำหรับกับตัน นะ ไม่ทราบ ว่า พอต ของกับตัน เกิน80 บาท หรือ ไม่

เพราะ อีกหน่อย จะยุบรวม กันแล้ว นั้น คือ

สมมุติว่า มี ลิมิต อยู่ 100 บาท สามารถ ซื้อ ได้ทั้ง 9นอก และ 965 เลยครับ โดยถ้า ซื้อ เป็น 9 นอก จะ ใช้ ลิมิต 65 บาททองคำ ก็ เหลือ อีก 35 บาท ไว้เล่น 965 ได้ ครับ

ข่าวอีก อีก ข่าว สมมุติว่า มีลิมิต 100 บาท ซื้อ 100จนเต็ม สามารถ ขาย อีก 100 ได้ทัน ที โดยที่ยังไม่ เคลีย พอต

เป็นไง ครับ กับตัน ทีนี้ คงมันมือ เลย ทีเดียว รายละเอียด ที่เหลือ ซิบถามหลังไมค์ ได้เลย ครับ

ขอบคุณครับคุณหมอ ปอดผม 800 แต่แหกและกลัวใจตัวเอง ขอลงลงเหลือ 500 รบกวนเร่งเรื่อง ตั้งราคาพอติดหรือไม่รู้เลยทันที เหมือนของ GT ดีกว่าครับ

สำหรับ นิติบุคคล

สมมุติ ว่าซื้อหรือขาย วันนี้พฤหัสบดี คุณต้องชำระเงินถ้าซื้อ หรือ ถ้าขาย ให้นำทองมาส่งหรือส่งใบถอนฝากทอง ภายในวัน จันทร์ เพราะจะไม่นับวัน เสาร์อาทิตย์ และวันหยุดราชการหรือธนาคารหยุด

หาก เกิน 7 วัน คุณก็ ไม่สามารถ ซื้อ หรือ ขายเพิ่มเติมได้ มาจ่ายของเก่าก่อนนั้นเอง เกิน 10 วัน โดนปิดพอต แต่ยังคงต้อง มาชำระของเก่าแล้วนำเงินค้ำส่วนที่เหลือกลับไป

ตกลงว่าของนิติบุคคล(บริษัท) หรือบุคคลธรรมดา(สามัญชน) กันแน่ทิตคุง

อยากทราบค่ะ เอาแบบเจาะลึกละเอียดยิบเลยค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

ขอด้วยค่ะ :57

เรื่องจริงคุยกันได้ แล้วแต่กรณีไป ใช่ไหมครับ คุณหมอ

ผมเปงแค่ trader ตัวเล็กๆ ครับ กับตัน

ขายวันแรกไม่นับครับ นับวันรุ่งขึ้นเป็น T1 แม้เป้นวันหยุดก็นับนะครับ จากนั้นครบ T+7 แล้ว จึงเริ่มมีค่าปรับต่อวัน วันละ 3 บาท ต่อน้ำหนักทอง 1 บาทครับ เช่น 20 บาททองเท่ากับ 60 บาทครับ ปรับได้กี่วัน ขึ้นอยู่กับการตีซี้กับคนที่ชื่อ น้องเจี๊ยบ เสียงหวานยามโทรมาทวง อ่ะครับ อิอิ ผมเคยลากซื้อสูงสุด 10-11 วันครับ อิอิ

เท่ากับว่าลากได้ 7 วันฟรีๆ ดีจิงเฮะ

อยากทราบค่ะ เอาแบบเจาะลึกละเอียดยิบเลยค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

ขอด้วยค่ะ :57

รอน้องน้ำใสตอบก่อนนะครับ อิอิ