ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

สรุปเปิดที่ไหนไว้ครับ

ขอตอบแทน ชอบเจือก ที่คุณฯ ทำงาน นั้นแหละ แต่คนละสาขาฯ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สรุปภาวะตลาดหุ้น น้ำมัน ทองคำ ​และตลาด​เงินต่างประ​เทศ

ข่าวต่างประ​เทศ สำนักข่าวอิน​โฟ​เควสท์ (IQ) -- พฤหัสบดีที่ 30 สิงหาคม 2555 07:41:42 น.

ตลาดหุ้นยุ​โรปปิดลบ​เมื่อคืนนี้ (29 ส.ค.) ​ซึ่ง​เป็น​การปรับตัวลงติดต่อกัน 2 วัน​ทำ​การ ​เนื่องจากนักลงทุนวิตกกังวล​เกี่ยวกับผลประกอบ​การของบริษัท​เอกชน ​ซึ่งรวม​ถึงบริษัทลอรีอัล นอกจากนี้ ตลาดยัง​ได้รับ​แรงกดดันจากรายงานที่ว่านายกรัฐมนตรี​เยอรมนี​และอิตาลีมี​ความคิด​เห็นที่ขัด​แย้งกัน​เกี่ยวกับ​การออก​ใบอนุญาต​ใน​การ​ทำธุรกรรมด้านธนาคาร​ให้กับกองทุนรักษา​เสถียรภาพ​การ​เงินยุ​โรป (ESM)

ดัชนี Stoxx Europe 600 ปรับตัวลง 0.1% ปิดที่ 267.01 จุด

ดัชนี CAC-40 ตลาดหุ้นฝรั่ง​เศสปิดที่ 3413.89 จุด ลบ 17.66 จุด ดัชนี DAX ตลาดหุ้น​เยอรมนีปิดที่ 7010.57 จุด บวก 7.89 จุด ดัชนี FTSE 100 ตลาดหุ้นลอนดอนปิดที่ 5743.53 จุด ลบ 32.18 จุด

-- ดัชนีดาว​โจนส์ตลาดหุ้นนิวยอร์กปิดบวก​เมื่อคืน (29 ส.ค.) หลังจากกระทรวงพาณิชย์สหรัฐรายงานว่า ผลิตภัณฑ์มวลรวมภาย​ในประ​เทศ (จีดีพี) ​ไตรมาส 2 ขยายตัวสูงกว่า​การประมาณ​การ​ในครั้ง​แรก อย่าง​ไร​ก็ตาม ดาว​โจนส์ขยับขึ้น​เพียง​เล็กน้อย ​เนื่องจากนักลงทุนมีท่าทีระมัดระวัง​การซื้อขายก่อนที่ ​เบน ​เบอร์นัน​เก้ ประธานธนาคารกลางสหรัฐ (​เฟด) จะ​แถลงมุมมองด้าน​เศรษฐกิจ​ใน​การประชุมที่​เมือง​แจ็คสัน​โฮล รัฐ​ไว​โอมิง ​ในวันศุกร์นี้

ดัชนี​เฉลี่ยอุตสาหกรรมดาว​โจนส์ปิดบวก 4.49 จุด ​หรือ 0.03% ​แตะที่ 13,107.48 จุด ดัชนี S&P 500 ปิดบวก 1.19 จุด ​หรือ 0.08% ​แตะที่ 1,410.49 จุด ​และดัชนี Nasdaq ปิดบวก 4.04 จุด ​หรือ 0.13% ​แตะที่ 3,081.19 จุด

-- สัญญาทองคำตลาดนิวยอร์กปิดร่วงลง​เมื่อคืนนี้ (29 ส.ค.) ​เนื่องจากนักลงทุนยังคง​เข้ามา​เทขาย​ทำกำ​ไรหลังจากสัญญาทองคำทะยานขึ้น​ในช่วงก่อนหน้านี้ นอกจากนี้ นักลงทุนยังมีท่าทีระมัดระวัง​การซื้อขายก่อนที่ ​เบน ​เบอร์นัน​เก้ ประธานธนาคารกลางสหรัฐ (​เฟด) จะ​แถลงมุมมองด้าน​เศรษฐกิจ​ในวันศุกร์นี้

สัญญาทองคำตลาด COMEX (Commodity Exchange) ส่งมอบ​เดือนธ.ค.ร่วงลง 6.7 ดอลลาร์ ​หรือ 0.4% ปิดที่ 1,663 ดอลลาร์/ออนซ์ หลังจาก​เคลื่อนตัว​ในช่วง 1664.0 - 1658.5 ดอลลาร์

สัญญา​โลหะ​เงินส่งมอบ​เดือนธ.ค.ปิดที่ 30.922 ดอลลาร์/ออนซ์ ลดลง 4.1 ​เซนต์

สัญญาพลาตินัมส่งมอบ​เดือนต.ค.ปิดที่ 1,520.30 ดอลลาร์/ออนซ์ ลดลง 10 ​เซนต์ ​และสัญญาพัลลา​เดียมส่งมอบ​เดือนธ.ค.ปิดที่ 636.50 ดอลลาร์/ออนซ์ ลดลง 4.45 ดอลลาร์

-- สัญญาน้ำมันดิบตลาดนิวยอร์กปิดลบ​เมื่อคืนนี้ (29 ส.ค.) หลังจากสหรัฐ​เปิด​เผยสต็อกน้ำมันดิบพุ่งขึ้นอย่าง​เหนือ​ความคาดหมาย​ในรอบสัปดาห์ที่​แล้ว ​และจาก​การคาด​การณ์ที่ว่า พายุ​เฮอริ​เคน​ไอ​แซคจะสร้าง​ความ​เสียหาย​แค่​ในวงจำกัด​เท่านั้น

สัญญาน้ำมันดิบ​เวสต์​เท็กซัส (WTI) ส่งมอบ​เดือนต.ค.ลดลง 84 ​เซนต์ ​หรือ 0.9% ปิดที่ 95.49 ดอลลาร์/บาร์​เรล หลังจาก​เคลื่อนตัว​ในช่วง 94.76-96.37 ดอลลาร์

สัญญาน้ำมันดิบ​เบรนท์ (BRENT) ส่งมอบ​เดือนต.ค.ที่ตลาดลอนดอน ขยับลง 4 ​เซนต์ ปิดที่ 112.54 ดอลลาร์/บาร์​เรล หลังจาก​เคลื่อนตัว​ในช่วง 111.50-113.30 ดอลลาร์

สกุล​เงินยู​โรอ่อน​แรงลง​เมื่อ​เทียบกับดอลลาร์สหรัฐ ​ใน​การซื้อขายที่ตลาดปริวรรต​เงินตรานิวยอร์ก​เมื่อคืนนี้ (29 ส.ค.) หลังจากมีรายงานว่านายกรัฐมนตรี​เยอรมนี​และอิตาลีมี​ความคิด​เห็นที่ขัด​แย้งกัน​เกี่ยวกับ​การออก​ใบอนุญาต​ใน​การ​ทำธุรกรรมด้านธนาคาร​ให้กับกองทุนรักษา​เสถียรภาพ​การ​เงินยุ​โรป (ESM) นอกจากนี้ ยู​โร​และสกุล​เงินอื่นๆ​ได้​เคลื่อน​ไหว​ในกรอบ​แคบๆ ก่อนที่​เบน ​เบอร์นัน​เก้ ประธานธนาคารกลางสหรัฐ (​เฟด) จะกล่าวสุนทรพจน์ด้าน​เศรษฐกิจที่​เมือง​แจ็คสัน​โฮล​ในวันพรุ่งนี้

ค่า​เงินยู​โรอ่อนตัวลง 0.30% ​แตะที่ 1.2526 ดอลลาร์สหรัฐ จากระดับของวันอังคารที่ 1.2564 ดอลลาร์สหรัฐ ขณะที่​เงินปอนด์ขยับขึ้น 0.09% ​แตะที่ 1.5830 ดอลลาร์สหรัฐ จากระดับ 1.5816 ดอลลาร์สหรัฐ

ค่า​เงินดอลลาร์สหรัฐดีดตัวขึ้น 0.20% ​เมื่อ​เทียบกับ​เงิน​เยนที่ระดับ 78.660 ​เยน จากระดับของวันอังคารที่ 78.500 ​เยน ​และ​แข็งค่าขึ้น 0.29% ​เมื่อ​เทียบกับฟรังค์สวิสที่ระดับ 0.9584 ฟรังค์ จากระดับ 0.9556 ฟรังค์

ค่า​เงินดอลลาร์ออส​เตร​เลียร่วงลง 0.16% ​แตะที่ 1.0355 ดอลลาร์สหรัฐ จากระดับของวันอังคารที่ 1.0372 ดอลลาร์สหรัฐ ​และค่า​เงินดอลลาร์นิวซี​แลนด์ร่วงลง 0.44% ​แตะที่ 0.8008 ดอลลาร์สหรัฐ จากระดับ 0.8043 ดอลลาร์สหรัฐ

-- ดัชนี FTSE 100 ตลาดหุ้นลอนดอนปิดลบ​เมื่อคืนนี้ (29 ส.ค.) ​เนื่องจากนักลงทุนชะลอ​การซื้อขาย ก่อนที่​เบน ​เบอร์นัน​เก้ ประธานธนาคารกลางสหรัฐ (​เฟด) จะ​แถลงมุมมองด้าน​เศรษฐกิจ​ใน​การประชุมที่​เมือง​แจ็คสัน​โฮล รัฐ​ไว​โอมิง ​ในวันศุกร์นี้

​ทั้งนี้ ดัชนี FTSE 100 ปิดลบ 32.18 จุด ​หรือ 0.56% ​แตะที่ 5,743.53 จุด หลังจาก​เคลื่อนตัว​ในช่วง 5,739.23-5,775.76 จุด

--อิน​โฟ​เควสท์ ​แปล​และ​เรียบ​เรียง​โดย รัตนา พงศ์ทวิช ​โทร.02-2535000 ต่อ 327 อี​เมล์: ratana@infoquest.co.th--

http://www.ryt9.com/s/iq03/1478123

อยากดันเชียร์ขึ้น ยิงจรวด แต่เกรงใจ ขาดทุนสักยอดคงไม่เป็นไร เฉกเช่น สงครามไม่มีผู้ชนะใดที่นิรันดร์ครับ :17

ฝืน ! ไม่ต้องเกรงใจครับ คิดต่างแต่ไม่แตกแยกครับ จัดให้ครับ ชี้นิ้วขึ้นฟ้าเลย

ปล. ผู้สื่อข่าวรายงานว่า ภายหลังสักการะพระแก้วมรกตและศาลหลักเมืองแล้ว น.ส.ยิ่งลักษณ์ พร้อมทั้งบุตรชาย ได้เดินทางไปยังตลาดสามย่านเพื่อจับจ่ายซื้อของใช้ส่วนตัว โดยใช้เวลาเลือกซื้ออยู่ประมาณ 30 นาที

ทั้งนี้ น.ส.ยิ่งลักษณ์ได้ซื้อน้ำจับเลี้ยง "เจ๊หงส์" ซึ่งเป็นร้านดังของตลาดสามย่านด้วย โดยน.ส.ยิ่งลักษณ์กล่าวว่า เจ็บคอและเสียงแหบจึงซื้อน้ำจับเลี้ยงดื่มเพื่อให้ชุ่มคอ และจะซื้อตุนไว้ดื่ม 2-3 วันด้วย เนื่องจากของร้านดังกล่าวน้ำจับเลี้ยงมีสรรพคุณดี

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

สวัสดีครับ เมื่อคืนเกิดข้อผิดพลาด มีคำสั่งซื้อเข้ามา ยื่นเรื่องตรวจสอบ หากยืนยันตามนั้น ผมคงต้องเตรียมตัวขาดทุนในยอดนี้นะครับ :17

จะกดอะไรดูให้ถ้วนถี่นะครับ ผมเล่นมาปีกว่าก็เพิ่งเคยเจอนี่ละครับ :uu

ครับ รับทราบ

ถูกแก้ไข โดย metha

สรุปเปิดที่ไหนไว้ครับ

ป๋าตอบไปแล้ว อิอิ

:D สวัสดีค่ะ คุณเด็กขายของ ซ้อ เจ๊ กัปตัน น้องน้ำหวาน น้องนุ่น และทุกท่าน

เก็บแท่งเมื่อไหร่บอกด้วยน้ะค่ะ

ขอบคุณค่ะ

:sidewaydown: :downweak: :downstrong: :53

ฝืน ! ไม่ต้องเกรงใจครับ คิดต่างแต่ไม่แตกแยกครับ จัดให้ครับ ชี้นิ้วขึ้นฟ้าเลย

ขอบคุณครับ ตกลงออเดอร์นั้น ยืนยัน แล้วยกเลิกไม่ได้ แต่ผมเขียนจดหมายชี้แจงไปทางผู้บริหาร ถึงราคา SPOT เทียบใน MT4 แบบหลักฐานชัดๆไปแล้ว พร้อมย้ำว่าเล่นมาปีจะครึ่ง ไม่เคยมีปัญหาดังกล่าว โดยที่ไม่รู้ตัว หรือรู้ตัวช้าแบบนี้เลย

ผมคงปล่อยให้เป็น ลิขิตฟ้า ละกัน อิอิ :uu

ปล. เมื่อเช้าหาขวดกาแฟหัวเขียวเก่าๆได้ขวดหนึ่ง เขียนเรื่องราวทั้งหมดลงไปในนั้น ปิดฝาแน่น แล้วลอยไปตามน้ำ หวังว่าคงถึงอ้ายกันหรือท่านเซอร์นะครับ :17

ขอบคุณครับ ตกลงออเดอร์นั้น ยืนยัน แล้วยกเลิกไม่ได้ แต่ผมเขียนจดหมายชี้แจงไปทางผู้บริหาร ถึงราคา SPOT เทียบใน MT4 แบบหลักฐานชัดๆไปแล้ว พร้อมย้ำว่าเล่นมาปีจะครึ่ง ไม่เคยมีปัญหาดังกล่าว โดยที่ไม่รู้ตัว หรือรู้ตัวช้าแบบนี้เลย

ผมคงปล่อยให้เป็น ลิขิตฟ้า ละกัน อิอิ :uu

ปล. เมื่อเช้าหาขวดกาแฟหัวเขียวเก่าๆได้ขวดหนึ่ง เขียนเรื่องราวทั้งหมดลงไปในนั้น ปิดฝาแน่น แล้วลอยไปตามน้ำ หวังว่าคงถึงอ้ายกันหรือท่านเซอร์นะครับ :17

คุณ DJ รบกวนเล่าที่มาและที่ไปให้ด้วยค่ะ งงงงงง รู้ว่ามียอด 25525 อยู่ปล่อยไปรึยังคะ ถูกแก้ไข โดย bigbag

ซื้อขายกับที่ไหนเหรอคะ แฟนกับเพื่อนก็เคยเป็นแบบนี้นะคะ แคนเซิลได้ค่ะ (ซื้อขายกับจีทีอยู่ค่ะ)

วันนี้ ที่เยาวราช คนมาแห่ซื้อ " ทองแท่ง " จำนวนมาก เกิดอะไรขึ้นเนี่ย กับ ทองแท่ง เพราะ วันสารทจีน

ที่รักเป็นไง ชุมอยู่นะ

คุณ DJ รบกวนเล่าที่มาและที่ไปให้ด้วยค่ะ งงงงงง รู้ว่ามียอด 25525 อยู่ปล่อยไปรึยังคะ

ซื้อขายกับที่ไหนเหรอคะ แฟนกับเพื่อนก็เคยเป็นแบบนี้นะคะ แคนเซิลได้ค่ะ (ซื้อขายกับจีทีอยู่ค่ะ)

เรื่องมันคือว่า ผมกดซื้อ ยอด 25,525 ไป 1 โล ครับ แต่ตอนทุ่มครึ่งกดดูราคาบ่อยๆว่าจะได้เท่าไหร่ เมื่อ 22.00น. ผมก็กดดูรายงานซื้อขายว่ายอด 25525 มีจริงไหม ปรากฎว่าเห็นยอด 25,590 เพิ่มมาอีกยอดครับ เลยงง รีบโทรไปแจ้ง แต่พนักงานบอกว่าต้องทราบอีกทีตอนเช้า แต่ผมให้เขาบันทึกคำร้องไว้ ไม่งั้นราคาเปลี่ยนไปมาก จะแก้ไขลำบาก

เมื่อเช้าโทรไปแจ้งอีกที พนักงานให้เขียนจดหมายอธิบายถึงผู้บริหาร ผมก็เขียนไป ก่อนเขียนมีคนโทรมาแจ้งว่า ยกเลิกไม่ได้ แต่ผมก็ลองส่งจดหมายไปครับ ได้ก็ดีไม่ได้ก็ไม่เป็นไรครับ ตอนนี้ก็รอจดหมายตอบกลับอยู่ครับ

ผมเล่นออนไลน์มาปีจะครึ่ง ผ่านร้อนหนาวมาสารพัด กดผิดเองแบบกึ่งตั้งใจไม่ตั้งใจก็จะทราบในทันที เพราะมีคำยืนยันขึ้นมาบอกว่า ได้แล้วนะ ผมก็โพสต์บอกหรือจำเอาไว้ แต่ครั้งนี้เท่าที่จำได้และจากสติ กับประสบการณ์ปีกว่า ผมไม่เห็นการยืนยันนั้นครับ ถ้าผมกดพลาดแล้วคำยืนยันขึ้นมา ผมต้องมาโอดครวญในบอร์ดนี้ทันที ตามปกตินิสัย แต่นี่ไม่มีเลยไม่ทราบครับ

ซื้อขาย MTS ครับ ผลเป็นอย่างไรผมยินดีรับ ถ้ายอดนี้กำไรผมจะเอาเงินไปทำบุญทั้งหมด เพราะผมไม่ได้คิดจะซื้อยอดนี้ แต่ถ้าขาดทุน ก็คิดว่า ไม่มีใครโชคดีมีลำไยไปทุกครั้ง แล้วจะเพิ่มความระมัดระวังในการกดออนไลน์มากขึ้นครับ(ทั้งทีระมัดระวังอยู่แล้ว ผ่านมาปีกว่าไม่เคยพลาดแบบไม่รู้แบบนี้นะครับ พลาดแบบกึ่งจงใจว่าาไปอย่างแต่นั้นก็รู้ตัวทันทีจากใบยืนยันครับ)

ขอบคุณทุกท่านนะครับ สู้ๆไปครับ :17 ยอด 25,525 ยังไม่ได้ขายนะครับ

เจ้... จิ๊บๆ :uu

ถูกแก้ไข โดย DonJuan

เอาใจช่วยพี่กัปตันครับ เด๋วจะมีโชคดีใหญ่ตามมาแน่นอนครับ

เอาใจช่วยพี่กัปตันครับ เด๋วจะมีโชคดีใหญ่ตามมาแน่นอนครับ

แหะ แหะ ขอบคุณครับ เมื่อสัปดาห์็ก่อนๆ รวมถึงต้นสัปดาห์นี้ผมโชดดีหลีกหนีจาก อีด่าง มาตลอด เรียกว่าไม่ต้องไปอาศัยมัน แต่สงสัยโชคหมดลมส่ง อาจจะต้องย่อตามทองครับ อิอิ :uu