ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

สบายดีไหมค่ะ

สบายดีครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เฮียจ๋า คิดถึง เมื่อไหร่จะมา

ผู้ให้ยิ่งให้ยิ่งได้ รออีกนิดครับเดี๋ยวคงมา

มาหาขึ้นเครื่อง

หายไปนานเลยนะครับ คุณ เศรษฐีน้อย จากร้อยสู่ล้าน

ผู้ให้ยิ่งให้ยิ่งได้ รออีกนิดครับเดี๋ยวคงมา

หวัดดีจ้า. คุณเศรษฐีน้อย. ไม่หาข่าวช่วยกันหรือคะ เหงาอะ

หวัดดีจ้า. คุณเศรษฐีน้อย. ไม่หาข่าวช่วยกันหรือคะ เหงาอะ

มาอ่านรอคุณเด็กขายของกันครับ

สเปนอัดฉีดเงิน 4.5 พันล้านยูโรให้กับธนาคารบีเอฟเอ-บังเกียเพื่อสร้างความเชื่อมั่นในด้านการรับประกันเงินฝาก

printButton.png pdf_button.png

กองทุนปรับโครงสร้างธนาคารของสเปน (เอฟโอบีอาร์) ซึ่งเป็นกองทุนที่รัฐบาลจัดตั้งขึ้นเพื่อเป็นช่องทางการรับเงินกู้จากสหภาพ ยุโรป (อียู) ให้กับธนาคารที่ประสบปัญหาด้านการเงิน ประกาศว่า ทางกองทุนจะอัดฉีดเงินมูลค่า 4.5 พันล้านยูโร หรือ 5.66 พันล้านดอลลาร์สหรัฐ ให้กับธนาคารบีเอฟเอ-บังเกีย ซึ่งเป็นธนาคารรายใหญ่อันดับ 4 ของสเปน เพื่อสร้างความเชื่อมั่นในด้านการรับประกันเงินฝาก

เฮียดูละครเพลินเชียวน้า... หนูดีของผมน่ารักป่าว เล่นเรื่องนี้เรียบร้อย หวานนนนเชียว

ผมเริ่มรู้แล้วละที่เฮียถามผมเมื่ออาทิตย์ที่แล้วว่าใครกันแน่ที่รักคุณเท่าฟ้า...

ป๋าไม่อยู่ห้องเงียบจังค่ะ พรุ่งนี้มีตัวเลขสำคัญหลายตัว แล้วป๋าไม่อยู่ใครจะมาโพสข้อมูลข่าวสารให้อ่านน้าาาาา ป๋ากลับมาไวๆนะค่ะคิดถึงค่ะ

ไซด์เวย์ สุดๆ พรุ่งนี้ 30เหรียญ + แหง

ไซด์เวย์ สุดๆ พรุ่งนี้ 30เหรียญ + แหง

รอดู. อิอิ

ธนาคารกลางสเปนเตรียมจัดหาเงินกู้เร่งด่วนสำหรับภาคธนาคารของสเปน ในขณะที่ความกดดันเพิ่มขึ้นมาที่อีซีบี

แม้ว่าจะมีคำพูดที่โน้มน้าวใจจากนายดรากีว่าจะมีการปกป้องสกุลเงินยูโร แต่ประเด็นที่รองลงมาของยูโรโซนก็ยังไม่ได้รับการแก้ไข ซึ่งสัญญาณต่างๆ ของปัญหาภาคธนาคารสเปนปะทุขึ้นมาอีกครั้ง โดยก่อนหน้านี้หนังสือพิมพ์ Der Spiegel ได้รายงานถึงยอดเงินฝากของสเปนที่ไหวออกจากระบบธนาคารสเปนจำนวนมหาศาล ปัญหาดังกล่าวยังไม่ได้หมดไปและนี่คือการอัพเดทของเรื่องดังกล่าว

WSJ: ปัญหาล่าสุดก็คือ ภาคธนาคารสเปนที่ไร้เสถียรภาพในการหาเงินทุนด้วยวิธีปกติ โดยตลาดเงินทุนนั้นอยู่ในสภาวะหยุดนิ่ง เนื่องจากนักลงทุนไม่ซื้อพันธบัตรธนาคารในราคาที่สามารถซื้อได้และผู้บริโภคที่กังวลกับสถานะของธนาคารต่างๆ กำลังทยอยถอนเงินฝากมากขึ้นเรื่อยๆ และธนาคารต่างๆนั้น ก็เริ่มที่จะไม่สามารถกู้เงินจากอีซีบี ซึ่งเป็นแหล่งการเงินสุดท้ายสำหรับประเทศในตอนใต้ของยุโรปแล้ว

ปัญหาที่ว่านี้ได้เริ่มต้นขึ้นเมื่อช่วงฤดูใบไม้ร่วงของปีที่แล้ว แต่ความตึงเครียดที่เพิ่มมากขึ้น ได้ส่งผลให้เจ้าหน้าที่สเปนออกมาป้องกันไม่ให้ปัญหาสภาพคล่องของระบบธนาคารนี้ เติบโตจนกลายเป็นวิกฤตทางการเงินฉับพลัน และผู้เชี่ยวชาญหลายๆ คนกำลังคาดหวังให้อีซีบีเข้ามาทำการช่วยเหลือ โดยการเปลี่ยนให้ธนาคารต่างๆ ในยูโรโซนกู้ยืมเงินได้ง่ายขึ้นในวันพฤหัสบดีนี้ – แต่วิธีเดียวที่จะสามารถทำได้ คือการลดหย่อนข้อเรียกร้องในเรื่องหลักประกัน

และเมื่อดูข้อมูลจากธนาคารกลางและเจ้าหน้าที่ในอุตสาหกรรมประกอบแล้ว จะเห็นว่าธนาคารกลางสเปนได้เริ่มออกเงินกู้เร่งด่วนให้กับธนาคารบางแห่งในประเทศแล้ว – ซึ่งเป็นอะไรที่น่าตกใจ เพราะบ่งบอกว่าธนาคารหลายๆ แห่งในสเปนนั้นเริ่มที่จะขาดแคลนสินทรัพย์ที่สามารถนำมาใช้เป็นหลักประกันได้แล้ว

ด้วยความเร่งด่วนของสถานการณ์ของสเปนในตอนนี้ ถ้าอีซีบีไม่ปรึกษาหารือกันเรื่องแผนการซื้อหลักทรัพย์ในวันพฤหัสบดีนี้ เป็นไปได้มากว่าจะมีการเทขายพันธบัตรของประเทศเพื่อนบ้านและสินทรัพย์ที่มีความเสี่ยงหลายๆ อย่างออกไป

ที่มา: SoberLook – Bank of Spain providing emergency loans to Spanish banks; pressure mounts on the ECB, 5 Sep 2012

สวัสดียามเช้า 1693 ป๋ากลับมาเร็วๆคิกถึ งใครจะห้วใจวาย ช่างเค้าเถอะที่อยู่ รอฟังข่าว วันนี้มีข่าวสำคัญด้วยจิ นะ นะ นะ นะ

เมื่อวานก็ไม่คุยกะเจ้ ฮือ ฮือ ปั้วก็ไม่รัก ป๋าก็ไม่รัก

อ้าวเจ้ก็ยังมีที่รักกกกกกมากมายของเจ้ไง หัวยังไม่เน่าซักกะหน่อย อิอิ

อ้าวเจ้ก็ยังมีที่รักกกกกกมากมายของเจ้ไง หัวยังไม่เน่าซักกะหน่อย อิอิ

ยังมีที่รัก กับ อ้ายลัก นี่หว่า พอแก้ขัดได้

ยังมีที่รัก กับ อ้ายลัก นี่หว่า พอแก้ขัดได้

แล้วผมหายไปไหนนี้ื :_02 :Wt :Wt