ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ถ้าสถานะ Short ก็ควรปิดเมื่อมีกำไร หรือซื้อกลับ ช่วงนี้แหละ 1586-1588 เดานะครับ

ปิด S ได้ 1 ตัว แต่ L ไม่ทันแล้วค่ะ :01 :01 :01

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

มีทั้ง L ที่ค้างอยู่ และ S 1595 ค่ะ

เหมือนดึงๆขึ้นนะครับระวังด้วย

เหมือนดึงๆขึ้นนะครับระวังด้วย

ขอบคุณค่ะ เนื่องจากเคยS ไว้ต่ำ รอCut อยู่ค่ะ :01 :01

เบอร์นันเก้ พูดในเชิงว่า ยิ่งใช้QE มากเท่าไหร่ ยิ่งส่งผลกระทบต่อความเชื่อมั่นในภาสะศก.ของสหรัฐ...

:: ต้องอย่าลืมว่า นายเบน เบอร์นนเก้ คนนี้แหละที่สนบสนุนการมี QE ในการประชุมที่ผ่านมา คนอื่นค้าน ช่างมัน เพราะวันนี้ คืนนี้ และพรุ่งนี้ สภาคองเกรสฯ เรียก นายเบนฯ มาคุย / เขาจึงยืนยันต่อการมี QE ที่ดีต่อการกระตุ้นเศรษฐกิจ และยังคงเงื่อนไขเดิม ที่ผูกติดกับตลาดแรงงานฯ. จากรายงานที่ออกมาดี ค่าดอลล์แข็งค่า แต่เมื่อมาเจอนายเบนฯ ก็เลยอ่อนค่า ราคาทองน่าจะขึ้นวิ่งแค่ระดับ 159x กลางถึงปลาย ประมาณนั้น

มีทั้ง L ที่ค้างอยู่ และ S 1595 ค่ะ

เปิดสถานะแบบนี้ " งง " น่าจะเปิดทางเดียว ผิดทางก็ Stop ง่ายกว่า แต่กระนั้นแหละ อยู่ที่ความคล่องของคนเล่น

เมื่อกี้ร่วงมาให้ปิด ก็ไม่ปิด โดนกระชากขึ้นมาอีกแล้วค่ะ

เปิดสถานะแบบนี้ " งง " น่าจะเปิดทางเดียว ผิดทางก็ Stop ง่ายกว่า แต่กระนั้นแหละ อยู่ที่ความคล่องของคนเล่น

ใช่แล้วค่ะ คุณป๋า ตอนนี้งงกับตัวเองมากๆ นี่คื่อบทเรียนที่ต้องจำ ทำให้มาแก้Port ยากมากค่ะ

ต่อไป จะต้องตั้งStop ไว้เลยที่เดียวค่ะ

ผมเดาว่า วิ่งในกรอบ 1588-1601 ถ้ามา 1588 พี่เก้ฯ พูด ก็วิ่งไป 1601 / ข่าวรายงานออกมา อิอิ วิ่งลงไปที่ 1588 ครับ 555 แค่ฝันอยากเป็นแบบนี้

ซื้อมา 1587 เดี๋ยวก็ไปรอขาย + ขายก่อนที่ื 1600 เดาว่า ไม่ผ่าน เพราะน้าเบนฯ มี 2 วัน และ อิตาลี มีปัญหาในการจัดตั้งรัฐบาล เพราะคะแนนเสียงต้องทำรัฐบาลผสม

เซ็งเลยค่ะช็อตไว้ตอน1587 คิดว่าลงต่ อ แย่เลย

ใช่แล้วค่ะ คุณป๋า ตอนนี้งงกับตัวเองมากๆ นี่คื่อบทเรียนที่ต้องจำ ทำให้มาแก้Port ยากมากค่ะ

ต่อไป จะต้องตั้งStop ไว้เลยที่เดียวค่ะ

ถ้าเป็นผมเล่นนะ ในสถานะอะไรก็ตาม ผมจะดูที่ กราฟรหัสสัญญาน 7,5,2 รายวันตอนเช้า ว่า เส้นแดงอยู่บนหรือล่าง ถ้าอยู่บนก็แอล ถ้าอยู่ล่างก็เอส นั้นคือมองคร่าวๆ 50% เป็นตัวชี้นำ ผมว่า ผิดนัอยกว่าถูก 10 วันผิด 1 วัน

ถ้าเป็นผมเล่นนะ ในสถานะอะไรก็ตาม ผมจะดูที่ กราฟรหัสสัญญาน 7,5,2 รายวันตอนเช้า ว่า เส้นแดงอยู่บนหรือล่าง ถ้าอยู่บนก็แอล ถ้าอยู่ล่างก็เอส นั้นคือมองคร่าวๆ 50% เป็นตัวชี้นำ ผมว่า ผิดนัอยกว่าถูก 10 วันผิด 1 วัน

หัดลอกการบ้านป๋าอยู่ค่ะ ขอเวลาตั้งตัวให้ได้ก่อนนะค่ะ ป๋าคงไม่สายจนเกินไปนะค่ะ อิอิ

ขาย + ขายก่อน ที่ 1603 เริ่มเปลี่ยนสถานะฯ หุหุ แถมมา $4

คุณป๋าคะรบกวนสอบถามหน่อยค่ะช็อตไว้ตอน1587 มีโอกาสลงบ้างไหมคะ