ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ป๋าขายทองได้ยังคะ เดี๋ยวซื้อคืนตอนเย็นไม่ทันนะคะ

ณ. ตอนนี้ บอกตรงๆๆ ว่า ยังไม่ได้ตัดสินใจที่จะซืี้อเข้าในตอนเย็นนะครับ และขอบอกว่า " อาจจะขออยู่นิ่งๆ ในสถานะทองแท่งตัวเป็นๆ " แล้วถ้าถามมา จะเรียนให้ทราบต่อไป

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณค่ะนายห้างหน่ำเชียงและป๋า งวดนี้เดินตามป๋ามาติดๆเลยค่ะ อาทิตย์หน้าค่อยหาจังหวะซื้อกลับอีกที

ขอบคุณมากค่ะที่จัดสรรทั่งข่าวสาร กราฟ บทวิเคราะห์ และมุมมองที่เป็นประโยชน์กับคนที่ไม่เก่งกราฟหรือ

เทคนิคต่างๆได้มีอีกมุมไว้คิดและพิจารณาตาม

:: เสร็จงานนี้ ฝรั่งมีแต่รวย คนไทยมีแต่จนลง โดนเข้าตามแผนฯ ของฝรั่งหัวดำ

ภาวะตลาดหุ้นไทย: ปิดเช้าบวก 5.38 จุด ตามทิศทางตลาดตปท.-รอผลหารือแก้บาทแข็งบ่ายนี้

สำนักข่าวอินโฟเควสท์ รายงานว่า SET ช่วงเช้าปิดที่ระดับ 1,579.63 จุด เพิ่มขึ้น 5.38 จุด (+0.34%) มูลค่าการซื้อขาย 26,054 ล้านบาท ตลาดหุ้นปรับขึ้นทิศทางต่างประเทศ หลังตัวเลขว่างงานสหรัฐลดลงกว่าคาด บ้านเรารอประชุมมาตรการค่าเงินบาทบ่ายนี้ แต่ภาพรวมเศรษฐกิจไทยเป็นบวกอยู่ ทิศทางช่วงบ่ายบางส่วนขายทำกำไรเพราะช่วงนี้ตลาดผันผวนมาก ให้กรอบแนวต้าน 1,580-1,585 จุด แนวรับ 1,565 จุด

ตลาดหลักทรัพย์ปิดตลาดช่วงเช้าวันนี้ที่ระดับ 1,579.63 จุด เพิ่มขึ้น 5.38 จุด(+0.34%) มูลค่าการซื้อขาย 26,054 ล้านบาท

การซื้อขายหุ้นช่วงเช้าวันนี้ ดัชนีเคลื่อนไหวในแดนบวกตลอดช่วงเช้า โดยแตะจุดสูงสุดของช่วงเช้าที่ 1,583.29 จุด และแตะจุดต่ำสุดของช่วงเช้าที่ระดับ 1,576.18 จุด

นายวรุตม์ ศิวะศริยานนท์ รองกรรมการผู้จัดการ ฝ่ายวิเคราะห์หลักทรัพย์สำหรับลูกค้าสถาบัน บล.ฟินันเซีย ไซรัส กล่าวว่า ตลาดหุ้นปรับตัวขึ้นต่อ เนื่องจากตัวเลขผู้ขอรับสวัสดิการว่างงานของสหรัฐลดลงกว่าคาด และผลประกอบการของหลายบริษัทในสหรัฐออกมาดีและตลาดหุ้นสหรัฐปิดบวกทำให้มี sentiment ที่ดีขึ้น สวนทางก่อนหน้านี้ที่ตัวเลขเศรษฐกิจอ่อนแอ และวันนี้ญี่ปุ่นจะมีประชุมธนาคารกลางญี่ปุ่น (BOJ) คงไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง มาตรการกระตุ้นเศรษฐกิจแบบสุดโต่งคงดำเนินต่อไป ซึ่งตลาดหุ้นภูมิภาคส่วนใหญ่บวก

ส่วนหุ้นไทยต้องจับตาช่วงบ่ายจะมีการประชุมทีมเศรษฐกิจของนายกรัฐมนตรี เกี่ยวกับสถานการณ์ค่าเงินบาท ว่าจะมีมาตรการอย่างไรกับค่าเงินบาทที่แข็งค่าขึ้น หลังธนาคารแห่งประเทศไทย (ธปท.) เห็นต่างจากกระทรวงการคลัง ซึ่งต้องหาจุดสิ้นสุดกันให้ได้ เป็นสิ่งที่ต้องจับตาเฝ้ามองอยู่ แต่ภาพรวมพื้นฐานเศรษฐกิจไทยเป็นบวกอยู่

ทิศทางช่วงบ่ายนักลงทุนบางส่วนขายทำกำไรเพราะช่วงหลังตลาดหุ้นจะผันผวนขึ้นลงเยอะมาก น่าจะปิดบวกได้แต่ไม่ไปไกล ให้กรอบแรนวต้าน 1,580-1,588 จุด แนวรับ 1,570 และ 1,565 จุด

ส่วนหลักทรัพย์ที่มีมูลค่าการซื้อขายสูงสุด 5 หลักทรัพย์ ได้แก่

CPALL มูลค่าการซื้อขาย 4,604.18 ล้านบาท ปิดที่ 42.25 บาท เพิ่มขึ้น 1.25 บาท

BLAND มูลค่าการซื้อขาย 1,190.41 ล้านบาท ปิดที่ 2.02 บาท เพิ่มขึ้น 0.06 บาท

MAKRO มูลค่าการซื้อขาย 925.01 ล้านบาท ปิดที่ 748.00 บาท ลดลง 2.00 บาท

SIRI มูลค่าการซื้อขาย 748.64 ล้านบาท ปิดที่ 4.36 บาท เพิ่มขึ้น 0.06 บาท

PTTGC มูลค่าการซื้อขาย 627.28 ล้านบาท ปิดที่ 72.00 บาท เพิ่มขึ้น 2.00 บาท

ฝรั่งวิเคราะห์วิเดา มองว่า จากราคาเป้าหมายขายาว ที่ให้เมื่อวานนี้ ถึงเป้าหมายเป็นที่เรียบร้อยแล้ว แต่ถึงกระนั้น ช่วงนี้ จังหวะพลิกผันมี ทองอยากขึ้น ก็ขึ้น อยากลงก็ลง ทางที่ดี ให้ดูสภาพตลาดก่อน ไม่มีให้แนวโน้มว่าจะเป็นอย่างไร แต่ให้ค่ามาดังนี้

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

ป๋าคะวันนี้มีแนวโน้มลงบ้างมั้ยคะ

จังหวะมันมีครับ แต่ถามว่าเยอะไหม คงแค่ย่อนะครับ ในวันนี้

ขอบคุณค่ะนายห้างหน่ำเชียงและป๋า งวดนี้เดินตามป๋ามาติดๆเลยค่ะ อาทิตย์หน้าค่อยหาจังหวะซื้อกลับอีกที

ขอบคุณมากค่ะที่จัดสรรทั่งข่าวสาร กราฟ บทวิเคราะห์ และมุมมองที่เป็นประโยชน์กับคนที่ไม่เก่งกราฟหรือ

เทคนิคต่างๆได้มีอีกมุมไว้คิดและพิจารณาตาม

จริงเหรอ !!!!!

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

ป๋าราคาสปอต์ 1479 กับ 1462 ราคา 20500 เท่ากันเลยอ่ะ แล้วจะได้ซื้อคืนมั๊ยคะเนี่ย :064

ป๋าราคาสปอต์ 1479 กับ 1462 ราคา 20500 เท่ากันเลยอ่ะ แล้วจะได้ซื้อคืนมั๊ยคะเนี่ย :064

เดี๋ยว รอคำแถลงจากการประชุมเงินบาทสิครับ น่าจะได้แข็งค่าขึ้น อนึ่ง ใกล้ถึงจุดขายทิ้งค่าเงินบาทของฝรั่งแล้วด้วย

" ค่าเงินบาทที่แข็งค่า เราต้องศึกษาทั้งต้นน้ำ กลางน้ำ ปลายน้ำ เราต้องมีบูรณาการอย่างเป็นระบบ ทางเราได้ตั้งคณะกรรมการฯ เพื่อคอยติดตามอย่างใกล้ชิด มาตราการอะไรที่ออกมา ต้องรอบคอบก่อนนะค่ะ "

คำว่า " ซื้อคืน " 555 คุณว่า มันจะไปต่อได้สักเท่าไหร่ อย่างเก่งวันนี้ $ 1505 แล้วร่วง มันดันร่วงเวลากลางคืนซึ่ง ทองตัวเป็นๆ ซื่อร้านทอง มองดูตาปริบๆๆ

ตลาดหุ้นยุโรปเปิดปรับตัวลง เหตุนักลงทุนผิดหวังผลประกอบการเอกชน

ตลาดหุ้นยุโรปเปิดตลาดอ่อนแรงลง เนื่องจากนักลงทุนผิดหวังต่อรายงานผลประกอบการของบริษัทหลายแห่ง รวมถึงพีพีอาร์ และโททาล

ดัชนี Stoxx 600 ลดลง 0.5% แตะที่ 295.49 จุด ณ เวลา 8:40 น. ตามเวลาลอนดอนในวันนี้ ขณะที่ดัชนี CAC-40 ตลาดหุ้นฝรั่งเศสเปิดวันนี้ที่ 3,827.17 จุด ลดลง 13.30 จุด หรือ 0.35% ส่วนดัชนี DAX ตลาดหุ้นเยอรมันเปิดวันนี้ที่ 7,835.59 จุด เพิ่มขึ้น 2.73 จุด หรือ 0.03%

หุ้นพีพีอาร์ ดิ่งลง 5.5% หลังจากบริษัทเปิดเผยผลประกอบการที่ต่ำกว่าการคาดการณ์ของนักวิเคราะห์ ขณะที่หุ้นโททาล ปรับตัวลง 1.2% หลังจากผลประกอบการของบริษัทอ่อนแรงลง ส่วนหุ้นบีเอเอสเอฟ ซึ่งเป็นผู้ผลิตเคมีภัณฑ์รายใหญ่ระดับโลก ดีดตัวขึ้น 1.5% หลังจากบริษัทเปิดเผยผลประกอบการที่แข็งแกร่งกว่าการคาดการณ์ของนักวิเคราะห์

จังหวะมันมีครับ แต่ถามว่าเยอะไหม คงแค่ย่อนะครับ ในวันนี้

ฮือๆๆเต็มที่ย่อประมาณเท่าไหร่ป๋า แล้วควรเปิดLต่อด้วนเลยป่าวคะ

ณ. ตอนนี้ บอกตรงๆๆ ว่า ยังไม่ได้ตัดสินใจที่จะซืี้อเข้าในตอนเย็นนะครับ และขอบอกว่า " อาจจะขออยู่นิ่งๆ ในสถานะทองแท่งตัวเป็นๆ " แล้วถ้าถามมา จะเรียนให้ทราบต่อไป

ถามเลยนะคะ

แล้วทำไมพี่เด็กฯ ไม่ซื้อ ไม่ขาย คะ

ไม่มีใครถามสมสีถามเอง