ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

อิอิไว้เด๋วทำตามคะ ฉลาดอะป๋าาา เก๋เกลียดตอนตั้งแถวอะชอบมีคนเดินมั่วๆมาแซงเฉยเลย เก๋เคยดึงเสื้อเค้าเลยนะป๋าเค้ายังทำมึนๆต่ออะเซ็งเบย

วันก่อนผมก็เจอ เฮียแกทำมึนจะมาแทรก ผมโวยลั่นเลย ไอ้พวกนี้ " หน้าด้าน " คิดจะถ่ายภาพมาประจาน เดินตามหาตัวไม่เจอ เดี๋ยวเจอหน้าอีกที จะถ่ายภาพมาให้ดู คนหน้าด้าน ชอบตีมึนแซงคิว

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เด็กฯ มาสายกว่าผมเสียอีกครับ ( เมื่อเราตั้งใจแล้ว เราต้องหาทางมุด เพื่อจะได้บัตรคิวแรกๆๆ ให้ได้ครับ ) ขนาดพี่ผู้หญิงคนหนึ่งที่มักพาหลานสาวอวบๆ มาต่อคิว ยังมาช้ากว่าผมเลยครับ และผมก็มิกล้าไปนั่งที่ร้าน A&W หรอกครับ ไปแล้วก็จะได้ฟังได้ยิน ชายหนุ่มคน ชายอายุมากคน วิจารณ์ทิศทางราคาทอง ให้สาวๆ ฟัง หรือไม่ก็เห็นแต่ผู้คน นั่งมองแต่กราฟฯ บนจอไอแพด แต่ส่วนมากที่เห็น ก็หน้าเดิมๆ ทั้งนั้น

555ใช่เลยป๋าภาพนั่นเลย มีกลุ่มนึงนั่งประจำที่A&Wที่โต๊ะเดิมแทบทุกวันอิอิ วันหลังป๋าจะทิ้งคิว บอกหนูนะ5555

วันก่อนผมก็เจอ เฮียแกทำมึนจะมาแทรก ผมโวยลั่นเลย ไอ้พวกนี้ " หน้าด้าน " คิดจะถ่ายภาพมาประจาน เดินตามหาตัวไม่เจอ เดี๋ยวเจอหน้าอีกที จะถ่ายภาพมาให้ดู คนหน้าด้าน ชอบตีมึนแซงคิว

ดีป๋าเอาเลยๆคะไม่ชอบเลยอยากถามรีบเป็นคนเดวหราาาคะ

555ใช่เลยป๋าภาพนั่นเลย มีกลุ่มนึงนั่งประจำที่A&Wที่โต๊ะเดิมแทบทุกวันอิอิ วันหลังป๋าจะทิ้งคิว บอกหนูนะ5555

ผมก็ไม่เข้าใจว่า ทำไมจึงมีแต่ผู้หญิง ทั้งนั้น โต๊ะหนึ่งก็นั่ง 4-5 คน ไม่ค่อยมีผู้ชาย จะมีก็แต่ผู้ชาย 2 คน ที่ผมกล่าวไปแล้ว เท่านั้น เช่นเมื่อวันอังคาร ตอนเย็นมากๆ ราคามาที่ 19,450 บาท ไม่มีใครสนใจจะเข้าซืี้อ ทิ้งข้ามบัตรคิวกันมากมาย สังเกตุจากเบอร์คิวที่เรียก ข้ามกันเยอะมาก

55555555 ทิ้งคิว บอกหนู. หนูก็รู้หมดสิว่า ใครคือ เด็กขายของ 55555555

กำ ร่วงละ อดเลยลำไยตู :_02 :_02

ขาใหญ่สุดยอดมาก ดักกินเรียบ ขาขึ้น ขาลง แบบตั้ง Stop Loss ใน Gold Future เด้งขึ้นเด้งลง

สวัสดีครับ คุณป๋า ขออนุญาตแนะนำตัว ผมชื่อ ปั้น ครับ ได้อ่านที่คุณป๋าโพสต์มานานแล้ว ถ้าเข้าใจไม่ผิด ศิษย์น้องโรงเรียนย่านบางรักขอคารวะศิษย์พี่ครับ 555

ผมก็ไม่เข้าใจว่า ทำไมจึงมีแต่ผู้หญิง ทั้งนั้น โต๊ะหนึ่งก็นั่ง 4-5 คน ไม่ค่อยมีผู้ชาย จะมีก็แต่ผู้ชาย 2 คน ที่ผมกล่าวไปแล้ว เท่านั้น เช่นเมื่อวันอังคาร ตอนเย็นมากๆ ราคามาที่ 19,450 บาท ไม่มีใครสนใจจะเข้าซืี้อ ทิ้งข้ามบัตรคิวกันมากมาย สังเกตุจากเบอร์คิวที่เรียก ข้ามกันเยอะมาก

55555555 ทิ้งคิว บอกหนู. หนูก็รู้หมดสิว่า ใครคือ เด็กขายของ 55555555

555ป๋ารู้ทันอีกแระ

เจ๋งอ่าาาคิวที่1ไม่เคยทันเร้ยยย

จะเจอป๋าก็ ป๊ะกันครงคิวที่1 นี่แหละ อิอิ ดักเจอให้ได้ล่ะ คนหล่อ(ที่หัวใจ) หาตัวเป็นๆยากส์ อิอิ

หลังจากเหตุเมื่อคืน ขาสหรัฐฯ เจ้าของตำราสัญญานกราฟฯ เจ้าคุณปู่ระบบโปรแกรมฯ ดักทางกินรวบทั้งขาสั้น ขายาว ของ ทองกระดาษ Gold Future เป็นที่เรียบร้อยโรงเรียนโอบามา สงสัยจะหาทุนมาตั้งฐานทัพทหารที่อู่ตะเภา ประเทศสารขันธ์ และยังคงขาดเงินอีกไม่มาก จึงหันมายั่วขาย่อย ขาเก่าแก่ยึดรูปแบบดั้งเดิม ในรหัส 12,26,9 ซึ่งถืว่า ตัดกันสมบูรณ์แบบ ( เกินไปหรือเปล่า ) เตรียมเชือดในช่วง วันหยุดวันแรงงานแห่งชาติ ซึ่งฝั่งเอเซีย ฝั่งลากราคาขึ้นหยุดทำการ จะได้ทำอะไรแบบ ม้วนเดียวจบ ก็ระวังไว้ด้วยนะครับ บางคนก็กระจายลงทุนในหลายๆ อย่าง ส่วนทองอาจแค่ 5-10 % จะเต็มพอร์ตก็ไม่มีปัญหาการเงิน แต่ใครเล่นทองอย่างเดียว เห็นสัญญานฯ แล้วบอกลุย ก็เตรียมพกผ้าห่มไว้ห่มกันหนาว ผ้าเช็ดหน้าไว้ซับน้ำตา เผื่อไว้นะครับ

ในรหัส 5,35,9 ก็ยังถี่ห่าง ขณะนี้ ก็ยังอยู่ในช่วงของการซื้อเข้า แต่มาตราตัวเลขค่า มันก็ยังติดลบ แบบแปลกๆ ต้องเฝ้าอยู่ห่างๆ

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

ในส่วนของรหัสฯ ที่ดูจริง คือ 7,5,2 ครับ OK ว่า ยังอยู่ในลู่วิ่งของราคาไปต่อได้ก็จริงอยู่ แต่เส้นสัญญานฯ มันจะทะลุมุมข้างล่างอยู่แล้ว 555 แถมว่ามาตราตัวเลขที่ระบุ ก็ ติดลบ มองไปอนาคตของเส้น ถ้าเส้นสีดำเงยหัวขึ้น จังหวะที่ต้องตัดกันจะเกิดขึ้นในทันที และเมื่อตัดกัน นั้นก็คือ " ราคาทองไม่มีสิทธิ์ไปต่อ " น่าจะเกิดอาการย่อ อาการหย่อน อีกหลายวัน แต่อย่างไรก็ตาม เมื่อจบสิ้นอาทิตย์ทุกครั้ง ความต่อเนื่องของสัญญานฯ เพื่อไปอาทิตย์ต่อไป หมดอายุนะครับ ทางที่ดีที่สุด ดูตอนวันจันทร์ ดีที่สุด

น้ำมันลง-หุ้นสหรัฐฯ ทรงตัวหลัง ศก.มะกันเติบโตน้อย ทองคำปิดลบพอสมควร

โดย ASTVผู้จัดการออนไลน์ 27 เมษายน 2556 05:32 น.

เอเจนซี - ราคาน้ำมันดิบวานนี้ (26) ขยับลงเล็กน้อย หลังข้อมูลทางเศรษฐกิจอเมริกาเตือนให้นักลงทุนจับตาแนวโน้มการเติบโตของชาติผู้บริโภครายใหญ่แห่งนี้ ปัจจัยดังกล่าวฉุดให้วอลล์สตรีทปิดในกรอบแคบๆ ส่วนทองคำลงพอประมาณ หลังเยอรมนีชี้ธนาคารกลางยุโรปควรขึ้นดอกเบี้ย

สัญญาล่วงหน้าน้ำมันดิบชนิดไลต์สวีตครูดของสหรัฐฯ งวดส่งมอบเดือนพฤษภาคม ลดลง 64 เซ็นต์ ปิดที่ 93.00 ดอลลาร์ ส่วนเบรนท์ทะเลเหนือลอนดอน งวดส่งมอบเดือนเดียวกัน ลดลง 25 เซ็นต์ ปิดที่ 103.16 ดอลลาร์ต่อบาร์เรล

แม้น้ำมันดิบเบรนท์จะทำสถิติเป็นสัปดาห์ราคาขยับขึ้นมากที่สุดนับตั้งแต่เดือนพฤศจิกายน 2012 แต่ราคาก็ยังต่ำกว่าช่วงเริ่มต้นเดือนเมษายนถึงร้อยละ 6 อันเป็นผลมาจากความผิดหวังต่อตัวเลขทางเศรษฐกิจสหรัฐฯ จีน และเยอรมนี ที่ก่อความวิตกว่าเศรษฐกิจโลกจะชะลอตัว

ในวันศุกร์ (26) ราคาน้ำมันยังถูกซ้ำเติมจากรายงานของกระทรวงพาณิชย์สหรัฐฯ ที่เผยว่าเศรษฐกิจของประเทศช่วงไตรมาสแรกของปี 2013 ขยายตัวเพียงร้อยละ 2.5 น้อยกว่าที่นักวิเคราะห์คาดหมายไว้ว่าจะอยู่ราวๆ ร้อยละ 3.0

ตัวเลขดังกล่าวจุดชนวนความกังวลลุกลามต่อไปอีกว่าภาวะเศรษฐกิจในช่วงไตรมาสสองอาจเข้าสู่ภาวะชะลอตัว และปัจจัยนี้ประกอบกับรายงานผลประกอบการอันผสมผสานของบริษัทต่าง ก็ฉุดให้ตลาดหุ้นสหัฐฯ วานนี้ (26) ปิดในกรอบแคบๆ เท่านั้น

ดัชนีหุ้นดาวโจนส์ เพิ่มขึ้น 11.75 จุด (0.08 เปอร์เซ็นต์) ปิดที่ 14,712.55 จุด เอสแอนด์พี ลดลง 2.92 จุด (0.18 เปอร์เซ็นต์) ปิดที่ 1,582.24 จุด ส่วนแนสแดค ลดลง 10.72 จุด (0.33 เปอร์เซ็นต์) ปิดที่ 3,279.27 จุด

ทั้งนี้ นักวิเคราะห์จาก Briefing. ระบุว่า ข้อมูลดังกล่าวเป็นเครื่องยืนยันแก่นักลงทุนเป็นอย่างดีว่า ธนาคารกลางสหรัฐฯ (เฟด) คงจะไม่กระชับมตรการผ่อนคลายทางการเงินเชิงปริมาณในอนาคตอันใกล้นี้

ด้านราคาทองคำวันศุกร์ (26) ขยับลงพอสมควร หลังนางอังเกลา แมร์เคิล นายกรัฐมนตรีเยอรมนี บ่งชี้ว่าธนาคารกลางยุโรป อาจจำเป็นต้องขึ้นดอกเบี้ยเพื่อเบอร์ลิน ขณะที่ประเทศของเธอต้องจัดเตรียมกองทุนช่วยเหลือสำหรับชาติสมาชิกยูโรโซนที่กำลังมีปัญหาทางการเงิน โดยทองคำตลาดโคเมกซ์ของสหรัฐฯ ลดลง 8.40 ดอลลาร์ ปิดที่ 1,453.60 ดอลลาร์ต่อออนซ์