ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ทองคำปิดลบ 70 เซนต์

01 ตุลาคม 2553 เวลา 07:55 น. |เปิดอ่าน 173 | ความคิดเห็น 0

สัญญาทองคำตลาดนิวยอร์กปิดอ่อนตัวลง หลังสหรัฐเผยข้อมูลแข็งแกร่งเกินคาด

สัญญาทองคำตลาด COMEX (Commodity Exchange) ส่งมอบเดือนธ.ค.ลดลง 70.00 เซนต์ ปิดที่ 1,309.60 ดอลลาร์/ออนซ์ หลังจากเคลื่อนตัวในช่วง 1,297.00-1,317.50 ดอลลาร์

ขณะที่สัญญาโลหะเงินส่งมอบเดือนธ.ค.ลดลง 13.10 เซนต์ ปิดที่ 21.821 ดอลลาร์/ออนซ์ และสัญญาโลหะทองแดงส่งมอบเดือนธ.ค.ลดลง 1 เซนต์ ปิดที่ 3.6515 ดอลลาร์/ปอนด์

ส่วนสัญญาพลาตินัมส่งมอบเดือนม.ค.เพิ่มขึ้น 2.00 ดอลลาร์ ปิดที่ 1,658.60 ดอลลาร์/ออนซ์ และสัญญาพัลลาเดียมส่งมอบเดือนธ.ค.เพิ่มขึ้น 3.95 ดอลลาร์ ปิดที่ 571.25 ดอลลาร์/ออนซ์

ทั้งนี้ ในช่วงเช้านั้น สัญญาทองคำทะยานขึ้นต่อเนื่องจากเมื่อวันพุธ เนื่องจากมีแรงซื้อเก็งกำไรเข้าหนุนนับตั้งแต่สัญญาทองคำทะยานขึ้นเหนือแนวต้านทางจิตวิทยาที่ระดับ 1,300 ดอลลาร์

แต่หลังจากทางการสหรัฐเปิดเผยข้อมูลเศรษฐกิจที่สดใสเกินคาด นักลงทุนจึงลดการถือครองทองคำในฐานะสินทรัพย์ที่ปลอดความเสี่ยง โดยสหรัฐเปิดเผยว่าจำนวนผู้ขอรับสวัสดิการระหว่างว่างงานครั้งแรกในรอบสัปดาห์ที่สิ้นสุด ณ วันที่ 25 ก.ย. ลดลง 16,000 ราย มาอยู่ที่ระดับ 453,000 ราย มากกว่าที่นักวิเคราะห์ส่วนใหญ่คาดการณ์ไว้ว่าจะอยู่ที่ 460,000 ราย บ่งชี้ว่าตลาดแรงงานของสหรัฐเริ่มฟื้นตัวปานกลาง

นอกจากนี้ กระทรวงพาณิชย์สหรัฐได้ปรับเพิ่มการประเมินตัวเลขจีดีพีขั้นสุดท้ายประจำไตรมาส 2 ปี เป็นขยายตัว 1.7% จากที่ประเมินไว้ครั้งก่อนว่าขยายตัวเพียง 1.6% เนื่องจากตัวเลขการใช้จ่ายผู้บริโภคปรับตัวสูงขึ้น และภาคเอกชนได้ปรับเพิ่มสต็อกสินค้า

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ภาคต่อเลยนะครับ

วันนี้คาดเดาว่า

ราคาทองน่าที่จะดีดขึ้นไปทดสอบแนวต้านด้านบนที่ $1,311

ถ้าฝ่าไปได้ก็ไปเจอกันตรง $1,317

ก็อยากจะเดาว่าท่าทางผ่าน$1,317 ไปได้ยากครับ

และถ้าฝ่าไม่ได้ก็ร่วงลงแน่ (ไม่ขึ้น ก็ต้องลงอยู่แล้ว ไม่มีวันทายผิดหรอกครับ555)

คาดเดาว่าแนวรับน่าจะอยู่ตรงที่ $1,306

และถ้ารับไม่อยู่ก็ต้องเจอกันตรง $1,301 ครับ

ช่วงนี้อาการหยิ่งเริ่มกลับมาแล้วนะครับ

ขอ บอก.....

ตะกี้เห็นวิ่งขึ้นไป 1311 แล้วร่วงลงมาตามที่เขียนไว้เลย สุดยอดดดดครับ !gd !gd !gd !gd

ถูกต้องแล้วคร๊าบบ...ไม่ขึ้นก็ลง...อาเฮียแบทแมนวิเดาถูกต้องแล้ว..ฮ่าฮ่า :lol: :lol:

ขอบคุณอาเฮียแบทครับ :lol:

โอ้โฮ อาแบทแมน โหลดรูปโดนัทมายั่วน้ำลาย เหรอเนี่ย ชิ้นที่อร่อยที่ แบทแมน กล่าว

เป็น ชีส หรือ white chocolate ครับ แต่สงสัยจะเป็นชีส เสียมากกว่า รสนิยมเหมือนกันเลยครับ

เวลาเด็กขายของแวะกิน ก็ สั่งแต่แบบนี้แหละครับ

ยังรอราคาลงมาให้ต่ำกว่า 1,300 นิดหน่อย จะขอเข้าอีกที เมื่อวานถึงวันนี้ ค่าเงินบาทแข็งค่าจนน่าใจหาย

อย่างนี้ ต้องหาโอกาสไปเที่ยวสิงคโปร์ สักหน่อย เพราะเงินบาท แข็ง ซื้อของได้ถูกลง จองโรงแรมก็ถูกลง

ปกติชอบ Package Tour ลุยเองมันกว่าครับ

เดี๋ยวนี้ เวลาเคลื่อนไหวซู่ซ่า ทองคำ ต้อง สามทุ่มครึ่งถึงตีหนึ่ง ทุกวันเลย ไม่ได้หลับได้นอนกันเลย

สำหรับบางคน ที่ตั้งหน้าตั้งตา มองแต่น้องทอง ครับ เอาแล้ว เริ่มดิ่งลงแล้ว หลังจากชนแนวบนไปแล้ว

รอดูว่า จะดิ่งตลอดหรือไม่ แต่ข้อมูลสหรัฐวันนี้ น่าจะออกมาดีมากทุกตัว ราคาทองน่าจะหล่นนะเนีย

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

ขอบคุณครับ เช้าวันจันทร์ จะไปทางไหนดีครับ !uu

ขอความเห็นหน่อยนะคะ

ช่วงนี้ราคาทองจะลงบ้างรึป่าวคะ

พอดีมือใหม่คะ อยากซื้อไว้เพื่อเก็งกำไร

เผื่อปีหน้าราคาทองจะขึ้น