ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ขอความเห็นหน่อยนะคะ

ช่วงนี้ราคาทองจะลงบ้างรึป่าวคะ

พอดีมือใหม่คะ อยากซื้อไว้เพื่อเก็งกำไร

เผื่อปีหน้าราคาทองจะขึ้น

แวะมาทักทายยามดึกครับ

ไปทานเลี้ยงงานแต่งงาน กลับมาพุงป่องอีกแล้ว !32

ราคาทองคำตอนนี้เรียกว่า Over Bought สุดๆครับ

ถ้าจะซื้อทองคำตอนนี้แนะนำให้รอราคาทองคำปรับฐานก่อนจะดีกว่า

เพราะราคาทองคำพร้อมที่จะปรับฐานได้ทุกเมื่อ

ถือคติว่า ตกรถ ดีกว่า ตกเหว นะครับ

ตกรถยังมีรถเที่ยวต่อไปรอรับเรื่อยๆ

แต่ตกเหวน่ะ เงินหมด อนาคตดับเลยครับ !53 !53 !53

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ช่วยอธิบายหน่อยนะคะ

ว่าปรับฐานเป็นยังไง

แร้วต้องรอนานไม๊

ยังไงช่วยอธิบายด้วยนะคะ

มือใหม่คะ

ทานอิ่มเกินไป นอน ไม่หลับ 555

เลยมาตอบต่อนะครับ

การปรับฐานหมายถึงการปรับลดราคาลงหลังจากที่วิ่งขึ้นมานาน

เหมือนกับการขี่จักรยานขึ้นเขา ขับไปสักพักจะหมดแรง

ต้องถอยหลังลงมาตั้งหลักใหม่ เพื่อจะได้มีแรงส่งขึ้นไปใหม่สูงกว่าเดิม

เป็นเรื่องทางเทคนิค ต้องค่อยๆศึกษาครับ

อย่างในภาพเป็นเครื่องมือเรียกว่า Stochastic Oscillator

จะเห็นว่าราคาทองคำอยู่ในเขตซื้อมากเกินไปนานมาก

มีโอกาสร่วงลงได้ทุกเมื่อครับ ไม่สามารถระบุได้แน่ชัดนัก

แต่ทราบพอคร่าวๆ

ทาง GT มีการอบรมให้ฟรีแก่ผู้สนใจทุกท่านครับ

ทุกวันเสาร์ โทรไปแล้วบอกว่า ห้างทองน่ำเชียงแนะนำให้มาฟังอบรมได้เลยครับ

สามารถติดต่อได้ที่

บริษัท จีที เวลธ์ แมเนจเมนท์ จำกัด

889 ห้อง 209 ชั้น 20 อาคารไทยซีซี ทาวเวอร์ ถนนสาทรใต้ แขวงยานนาวา เขตสาทร กรุงเทพฯ 10120

โทรศัพท์ 0-2673-9911 ต่อ 250

โทรสาร 0-2673-9815

เว็บไซต์ http://www.gtwm.co.th

อีเมล์ online@gtwm.co.th

ถูกแก้ไข โดย ห้างทองน่ำเชียง

เคยไปฟังอบรมมาแล้วครับ สอนดีมากครับสอนโดยน้าโป็ะสุดหล่อ !gd

สวัสดียามเช้าค่ะเฮีย

อ่านดูแล้ว ทำให้ทราบได้ว่า เฮียใจดีและอารมย์ดีนะคะ ขยันตอบและ เข้าใจเปรียบเทียบ ขอบคุณค่ะ มดแดงเข้ามาตลอดค่ะ แต่ไม่ค่อยได้เข้าเขียนค่ะ

อรุณสวัสดิ์ครับผมตกรถบ่อยครับ

งวดนี้จะรอฟังสัญญานรถออกจากเฮียคับ

เด่วตกเหวคับ

สวัสดียามเช้าค่ะเฮีย

อ่านดูแล้ว ทำให้ทราบได้ว่า เฮียใจดีและอารมย์ดีนะคะ ขยันตอบและ เข้าใจเปรียบเทียบ ขอบคุณค่ะ มดแดงเข้ามาตลอดค่ะ แต่ไม่ค่อยได้เข้าเขียนค่ะ

อรุณสวัสดิ์เช้าวันจันทร์ครับ

ผมเขียนๆไปยังคิดว่าคนอ่านคงนึกว่าผม ต็อง

ผมเป็นคนมองโลกในแง่ดีครับ เลยออกมาเป็นอารมณ์ขัน

เขียนเอง ขำเอง แบ่งคนอื่นขันด้วย ดีครับ !031

ลงทุนในทองก็เครียดมากพอแล้ว

หาอะไรคลายเครียดดีกว่าครับ

ราคาทองคำเมื่อวันศุกร์

ทำท่าจะไม่สามารถวิ่งทะลุแนวต้านที่ผมคาดไว้ด้านบนที่ $1,317

ยึกยักๆ อยู่ตั้งนานคิดว่าเอาอยู่

สุดท้ายใยแมงมุมของ Spider Man ที่ $1,317 ก็ขาดผึง

มีแรงซื้อดันราคาทะลุแนวต้านที่ $1,317 แต่ก็สามารถขึ้นไปได้สูงสุดแค่

$1,320.5 แล้วราคาทองคำไหลลง

กลับมาที่แนวต้านที่ผมให้ไว้ในวันศุกร์ที่ $1,317 ในเวลานี้

วันนี้คาดเดาว่า

ราคาทองน่าที่จะ Side Way นะครับ(เบื่อคำนี้ยังครับ ผมเองก็ยังเบื่อเลย)

ราคาทองมีโอกาสที่จะดีดขึ้นบ้างโดยไปทดสอบที่ระดับ $1,319

แล้วหลังจากนั้นราคาทองน่าจะอยู่ที่จะไหลลงมาทดสอบ

แนวรับแรกที่เลขสวย $1,313 และถัดไปที่ $1,301-1300

ขอเดาเท่านี้ก่อนนะครับ

!thk !thk !thk

น้องทองทะลุ 1300 แล้ว แต่นู๋ยังอยู่บนดอยอยู่เลย !17

อรุณสวัสดิ์เช้าวันจันทร์ครับ

ผมเขียนๆไปยังคิดว่าคนอ่านคงนึกว่าผม ต็อง

ผมเป็นคนมองโลกในแง่ดีครับ เลยออกมาเป็นอารมณ์ขัน

เขียนเอง ขำเอง แบ่งคนอื่นขันด้วย ดีครับ !031

ลงทุนในทองก็เครียดมากพอแล้ว

หาอะไรคลายเครียดดีกว่าครับ

ราคาทองคำเมื่อวันศุกร์

ทำท่าจะไม่สามารถวิ่งทะลุแนวต้านที่ผมคาดไว้ด้านบนที่ $1,317

ยึกยักๆ อยู่ตั้งนานคิดว่าเอาอยู่

สุดท้ายใยแมงมุมของ Spider Man ที่ $1,317 ก็ขาดผึง

มีแรงซื้อดันราคาทะลุแนวต้านที่ $1,317 แต่ก็สามารถขึ้นไปได้สูงสุดแค่

$1,320.5 แล้วราคาทองคำไหลลง

กลับมาที่แนวต้านที่ผมให้ไว้ในวันศุกร์ที่ $1,317 ในเวลานี้

วันนี้คาดเดาว่า

ราคาทองน่าที่จะ Side Way นะครับ(เบื่อคำนี้ยังครับ ผมเองก็ยังเบื่อเลย)

ราคาทองมีโอกาสที่จะดีดขึ้นบ้างโดยไปทดสอบที่ระดับ $1,319

แล้วหลังจากนั้นราคาทองน่าจะอยู่ที่จะไหลลงมาทดสอบ

แนวรับแรกที่เลขสวย $1,313 และถัดไปที่ $1,301-1300

ขอเดาเท่านี้ก่อนนะครับ

ถ้าเฮียเบื่อ "Side Way" น่าลองหา "Side line" บ้างก็ได้นะครับ....555แซวเล่นนะครับเฮีย

!01 !01 !01

ขอบคุณข่าว ดีๆ นะคะ แหม พอดีติดแท่งไว้อ่ะคะ 18800 อยากถามความเห็นว่า ที่ว่าราคาจะร่วงไปที่ 1313 นี่จะใช้เวลานานเท่าไหร่ กว่าจะตีขึ้นมาใหม่คะ พอเดาให้ฟังมั่งได้มั้ยคะ ToNy ใครคิดเห็นยังไง แสดงความคิดเห็นกันด้วยนะจ้ะ...

ขอบคุณค่ะเฮียแบทแมน+1กำลังใจค่ะ

เฮียเขียนได้น่าอ่านสนุกไม่เครียดแต่เจอราคาspotกับเงินบาทก็เครียดต่อสงสัยฃื้อแล้วเก็บ2-3ปีไปเลยมั้งคะ :lol: :lol:

ขอบคุณข่าว ดีๆ นะคะ แหม พอดีติดแท่งไว้อ่ะคะ 18800 อยากถามความเห็นว่า ที่ว่าราคาจะร่วงไปที่ 1313 นี่จะใช้เวลานานเท่าไหร่ กว่าจะตีขึ้นมาใหม่คะ พอเดาให้ฟังมั่งได้มั้ยคะ ToNy ใครคิดเห็นยังไง แสดงความคิดเห็นกันด้วยนะจ้ะ...

เชิญร่วมแสดงความคิดเห็นกันได้นะครับ

ไม่มีใครรู้จริงแท้แน่นอนหรอกครับ

งั้นผมสั่งให้มา $1,313 บ่ายหรือเย็นนี้ละกันครับ !53

คุณเด็กดื้อ อาการเหมือนผมเลย เกิดอาการเซ็งสุดๆกับค่าเงินบาด

ว่าจะไม่เอ่ยถึงมันแล้วนะนี่ เคืองแค้นกันอยู่

กำลังกลัวอยู่ว่า ถ้าแบงค์ชาติเกิดฟิตขึ้นมาปกป้องน้องบาด

พวกเราที่เล่น GF น่ะครับจะยิ่งบาดเจ็บกันหรือเปล่า

เล่น GF ยากมากครับ ช่วงนี้ ต้องใช้ดวงบวกฝีมือ

กว่าจะได้แต่ละบาด หืดขึ้นคอ

ตอนนี้ได้มุขใหม่ กลัวอาการ ตกกะจาย กำเริบนะครับ (ไม่ใช่ตกใจนะครับ)

:blink: +1 คับ เป็นกำลังใจ

กำลังรอเข้าตอนย่อคับ ลุ้นให้ลงอ่ะ

:blink: :blink: :blink: