ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณครับ ทุกท่าน

สวัสดีเช้าวันจันทร์ อากาศเย็นเหมือนติดแอร์นะครับ

อากาศเปลี่ยนแปลงแบบนี้ รักษาสุขภาพกันหน่อยนะครับ

เดี๋ยวไปเที่ยว วันปีใหม่กันแบบเป็นหวัด จะไม่สนุกเอา

มีผลทันทีเลยครับ ข่าวจีนขึ้นอัตราดอกเบี้ย 0.25% ออกมาคืนวันเสาร์ เขย่าขวัญนักลงทุนทองคำเช้าวันนี้

ทำเอาราคาทองเช้าวันนี้ ดิ่งลงทันทีโดยลงไปที่ 1,372.5 แต่ยังมีแนวรับรอไว้อยู่

ทำให้ราคาทองคำดีดกลับขึ้นมายืนวัดใจตรง 1,380 อีกครั้งหนึ่ง

ทำเป็นรูป สามเหลี่ยมชายธง เข้าหาปลาย สามเหลี่ยมจนได้

วันนี้ขอวิเดาว่า ราคาทองคำน่าจะวิ่งไปในกรอบ สามเหลี่ยมชายธง

น่าที่จะดีดขึ้นไปทดสอบแนวต้านด้านบนที่ 1,383

คาดว่าไม่น่าที่จะผ่านไปได้ น่าที่จะร่วงลงโดยมีแนวรับข้างล่างบริเวณ 1375

ท้ายที่สุดแรงซื้อและแรงขายสู้กัน คงไปจบตรงบริเวณ สามเหลี่ยมชายธงที่ 1,378.5 ก็เป็นไปได้นะครับ

ขอเดาสั้นๆแบบนี้ก่อนนะครับ เพราะทิศทางยังไม่แจ่มชัด

ตลาดก็คงวิ่ง ไปตามที่เดาแบบนี้จนกว่าจะเห็นทิศทางครับ

สวัสดีปีใหม่ ขอให้ทุกท่าน สุขภาพกายแข็งแรง สุขภาพใจดี มีความสุข

และข้อสำคัญประสบความสำเร็จในการลงทุนทุกรูปแบบนะครับ ไม่ว่าจะเป็นธุรกิจที่ท่านดำเนินอยู่

หรือSide Line อย่างการลงทุนในทองคำนะครับ

ขอให้ทุกท่านโชคดี ครับ

เขียนบทวิเดาเสร็จ ราคาทองรีบไล่จี้ขึ้นมา 1,383 แล้ว

งั้นขอขยาย บทวิเดาว่า แนวต้านที่ 1,383

สามารถยืดได้ถึง 1,386.5 เส้นประ ถัดขึ้นไป นะครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัย ดลบันดาลให้ อจ.ทุกท่านในเว็บไทยโกลด์มีสุขภาพ พลานามัยแข็งแรงสมบูรณ์

เพื่อพวกเราชาวเว็บจะได้มีที่ปรึกษาคอยให้คำชี้แนะไปอีกนานๆนะคะ !thk

ขอบคุณค่ะเฮียแบทแมน ขอให้ปีใหม่นี้เป็นปีแห่งความเจริญรุ่งเรือง สุขภาพร่างกายแข็งแรงนะคะ !thk !thk !thk

หวัดดีครับ เฮียแบทแมน สุดยอดเลยครับ ความตกใจกลัวราคาร่วงของการขึ้นดอกฯจีน ทำให้นักลงทุนบางคน ต๊กใจขาย

ทีเดียวเกือบ US$12 พวกไม่ตกใจรีบคว้าแทบไม่ทัน เพราะเช้านี้ อากาศหนาว น่านอนมากๆ เลย ดีนะที่หยิบอุปกรณ์คู่กาย

มาแอบดูราคาทองตลาดโลกได้ทัน

เฮียแบทแมนครับ บ่ายนี้ ยังมีตลาดลอนดอน ที่ฝั่งยูโรโซน โดน สแตนดาร์ดแอนด์พัวร์ ลดอันดับความน่าเชื่อถือลง สองประเทศ

นะครับ ราคาน่าจะขึ้นได้อีกนิดเนอะ ขอบคุณมากครับ สำหรับบทวิเคราะห์

หวัดดีครับ เฮียแบทแมน สุดยอดเลยครับ ความตกใจกลัวราคาร่วงของการขึ้นดอกฯจีน ทำให้นักลงทุนบางคน ต๊กใจขาย

ทีเดียวเกือบ US$12 พวกไม่ตกใจรีบคว้าแทบไม่ทัน เพราะเช้านี้ อากาศหนาว น่านอนมากๆ เลย ดีนะที่หยิบอุปกรณ์คู่กาย

มาแอบดูราคาทองตลาดโลกได้ทัน

เฮียแบทแมนครับ บ่ายนี้ ยังมีตลาดลอนดอน ที่ฝั่งยูโรโซน โดน สแตนดาร์ดแอนด์พัวร์ ลดอันดับความน่าเชื่อถือลง สองประเทศ

นะครับ ราคาน่าจะขึ้นได้อีกนิดเนอะ ขอบคุณมากครับ สำหรับบทวิเคราะห์

!thk แสดงว่าเราเป็นประเภท ไม่กลัวความหนาวเหน็บ อิอิ ไม่ถึงเป้าหมายไม่ขาย อิอิ ข่าวร้ายผ่านไป ข่าวดีก็ตามมา 5555

5fc0f220.gif แสดงว่าเราเป็นประเภท ไม่กลัวความหนาวเหน็บ อิอิ ไม่ถึงเป้าหมายไม่ขาย อิอิ ข่าวร้ายผ่านไป ข่าวดีก็ตามมา 5555

คือว่า เดี๋ยวนี้นะครับ มีตัวเลขอยู่ในใจตลอด เป็นการคำนวณล่วงหน้าคร่าวๆ ว่า เอาล่ะ ลงมาแค่นี้ ขอสักที แค่นั้น ขออีกที

หรือ ขึ้นถึงนี้ ขายสักหน่อย ขึ้นอีกนิด ปล่อยอีกก้อน แบบนี้แหละครับ

แต่ทุกอย่างที่มีการประเมิน ก็เป็นผลมาจากข้อมูลของเหล่ากูรูหลายๆ ท่านใน ไทยโกลด์ นี่แหละ มาวิเคราะห์อีกทีครับ

ส่วนมาก ก็คือ แนวต้าน แนวรับ นั้นเอง เพราะเด็กขายของ ไม่ได้ทุ่มหมดตัว เดี๋ยวนี้เล่นอย่างสุขุม ตามแนวเทรน

ถ้าเทรนมีความมั่นใจเกือบ 100 ( แบบเวลา น้าโป๊ะ มา ) ก็มากหน่อย ธรรมดา ก็น้อยหน่อย พิเศษ ก็จัดมากขึ้น

ตามระเบียบ ครับ ทุ่มหมดตัว ติดดอย ราคาไม่มา ตายหยั่งเขียด ครับ

คือว่า เดี๋ยวนี้นะครับ มีตัวเลขอยู่ในใจตลอด เป็นการคำนวณล่วงหน้าคร่าวๆ ว่า เอาล่ะ ลงมาแค่นี้ ขอสักที แค่นั้น ขออีกที

หรือ ขึ้นถึงนี้ ขายสักหน่อย ขึ้นอีกนิด ปล่อยอีกก้อน แบบนี้แหละครับ

แต่ทุกอย่างที่มีการประเมิน ก็เป็นผลมาจากข้อมูลของเหล่ากูรูหลายๆ ท่านใน ไทยโกลด์ นี่แหละ มาวิเคราะห์อีกทีครับ

ส่วนมาก ก็คือ แนวต้าน แนวรับ นั้นเอง เพราะเด็กขายของ ไม่ได้ทุ่มหมดตัว เดี๋ยวนี้เล่นอย่างสุขุม ตามแนวเทรน

ถ้าเทรนมีความมั่นใจเกือบ 100 ( แบบเวลา น้าโป๊ะ มา ) ก็มากหน่อย ธรรมดา ก็น้อยหน่อย พิเศษ ก็จัดมากขึ้น

ตามระเบียบ ครับ ทุ่มหมดตัว ติดดอย ราคาไม่มา ตายหยั่งเขียด ครับ

55 เช่นกันค่ะ ประเภท ขึ้นดอย ตกเหว เคยมาหมดแล้ว ประสบการณ์จะสอนเอง อิอิ

ไม่ผ่าน 1386 แล้วร่วงลง ตามวิเดา จริงๆด้วย ขอบคุณครับ !thk

55 เช่นกันค่ะ ประเภท ขึ้นดอย ตกเหว เคยมาหมดแล้ว ประสบการณ์จะสอนเอง อิอิ

แรกๆ ที่ซื้อขายทองแท่ง ก็ซื้อทีเดียวตังค์หมด พอขึ้นก็ดีใจ ขายทิ้งทั้งหมด ได้กำไรก้อนโต ติดใจในการกระทำ

มีอยู่ครั้งหนึ่ง ก็ประมาณเดือนธันวาคม 2552 นี่แหละ ซื้อหมดตัว ติดดอย หยุดซื้อขายทองไปนานๆ มาก เพราะ

ราคามีแต่ลงตลอด เดี่ยวนี้ คิดว่ารู้นิดรู้หน่อยแล้วล่ะ เล่นแบบปลอดภัย ป้องกันตัวเองดีกว่า ดีที่สุด จริงๆ อย่าง

ที่คุณ a-dang กล่าวว่า ประสบการณ์จะสอนเอง ฮ่า ฮ่า 555555