ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ขออนุญาต แสดงความคิดเห็นนิดนึงนะครับ

คุณ DougKass คนนี้ผมจำได้ครับ

ปลายปี 2009 ก็ออกมาคาดการณ์ : เค้าคาดว่า

" ปี 2010 ราคาทองคำจะคว่ำไม่เป็นท่า ลดลงต่ำกว่า 900$ "

The price of gold topples.“Gold is going to break $900,” he said.

ปรากฎว่า "ปีนี้เราได้เห็น 1400$" แทนครับ นี่ใจคอลุงแกจะทายทองลงทุกปีเลยเหรอเนี่ย??

เรื่องอนาคตไม่มีใครรู้ได้ ปีหน้าอาจจะเป็นไปตามเค้าคาดการณ์ ผมก็ได้แต่หวังว่าเค้าจะ "ผิดอีกครั้งครับ"

คลิ๊ก : คำทำนายของ DougKass ปีที่แล้ว

สวัสดีเช้าวันพฤหัสครับ

ขอบคุณคุณ Nexttonothing ผมเพียงแต่นำความเห็นของคนที่คิดอีกแบบมานำเสนอ

เพราะถ้าหากทุกคนมองมุมเดียวกันหมด

นักลงทุนก็ไม่ต่างอะไรกับหมูที่ถูกเขาต้อนเข้าเล้าเอาไปเชือดน่ะครับ

แต่ว่าไป คุณลุง DougKass แกหยิ่ง ซะจริงๆ ดูถูกเสียขนาดนั้น 555

จะว่าไป สุภาษิตไทย จิ้งจกทัก ยังต้องระวัง

นี่ฝรั่งทัก สงสัยต้อง Say Hello ! 555

ราคาทองคำไม่ไปไหนเลย ๆ

ราคาทองช่วงนี้ทำ Side Way ทุกวันราคาทอง แกว่งตัวในช่วงแคบๆไปมา

เล่นกันในกรอบ ช่วงแคบๆ โดยราคาทองพยายามดีดขึ้นแต่ไปแค่1390

แต่แล้วก็ไหลลงมาตรง 1383 แล้วราคาทองคำก็ดีดกลับขึ้นมาอีก

โดยมาหยุดยืนอยู่ที่บริเวณ 1387 ในเวลานี้

วันนี้ขอวิเดาว่า ราคาทองคำน่าจะเหมือนเมื่อทุกวันที่ผ่านมาเลยครับ

สงสัยกองทุนต่างๆหนีไปเที่ยวกันหมดแล้ว เก็บออมหมัดไม่กล้าปล่อยหมัดชก

ชกพลาดไปเงินที่กำไรมาทั้งปีจะหดหาย เลยเก็บเนื้อเก็บตัว กันดีกว่า

คาดเดาว่าราคายังวิ่งอยู่ใน trend และกำลังทำสามเหลี่ยมชายธง

บีบคั้นจิตใจ นักลงทุนว่าจะออก หัว หรือ ก้อย

คาดว่าราคาทองน่าจะมีแนวต้านอยู่ตรง1387 นี้

คาดว่ายังไม่น่าดีดขึ้นไปได้ หรือฝ่าขึ้นไปถึงน่าที่จะร่วงลงมาก่อน

โดยมีแนวรับอยุ่ที่ 1385 เป็นแนวรับแรก และถัดไปที่ 1383

ถ้ามีแรงเทขาย ออกมาอีกก็ยังมี 1380 รับไว้อยู่อีกเส้น

สงสัยวันนี้วิเดาได้แค่นี้ครับ มุมมอง ยัง Side Way วิ่งในกรอบแคบๆไปเรื่อยๆ รอวัดใจกันว่า

ใครจะสัปงก ก่อนกัน มั้งช่วงนี้ 555

ขอให้ทุกท่านโชคดีครับ

ถูกแก้ไข โดย ห้างทองน่ำเชียง

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

:rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

ขอบคุณคร๊าบเฮีย มันไม่ได้ไปไหนจริงๆๆ งั้นเราก็พักบ้าง

ไปเที่ยวให้สนุก หลังปีใหม่ก็ว่ากันต่อ.....

แต่ไงก็ขอเล่นขาสั้นสัก 1 สัญญาน่ะ อิอิ..........

+1 ให้ทุกวันน่ะ

ชาวไทยโกลด์ทุกคนโชคดีมากที่มีแหล่งข้อมูลหลากหลายให้เสพ แต่การสังเคราะห์และวิเคราะห์เอาไปใช้เป็นความรับผิดชอบของแต่ละท่าน ไม่โทษกันอยู่แล้วครับ :lol: :P :) !01 !01

เข้ามาติดตามอ่านทุกวัน ..... ชอบมุกที่เฮีย BATMAN หยอดไว้เรี่ยราด .... ขำดี

เวลาขำจะคิดถึงหน้าเฮียไปด้วย !32

ขอบคุณค่ะเฮียแบทแมน เที่ยวปีใหม่ให้สนุกนะคะ เดินทางปลอดภัยค่ะ

สวัสดีอาเฮียแบทแมน :lol: ปีใหม่เตรียมโปรแกรมไปเที่ยวไหนเฮีย? :lol:

ขอบคุณครับเฮีย เหตุการณ์เหมือนเดิมทุกวันเลยครับอาทิตย์นี้ :rolleyes: