ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

สวัสดีเช้าวันอาทิตย์นะครับ

เมื่อคืนได้ประสบการณ์ ต้องวิ่งรอกเหมือนนักร้องคาเฟ่

เพราะไปร่วมงานฉลองปีใหม่กับเพื่อนร้านทอง งานจัดใหญ่มาก

และเวลาเดียวกันต้องไปร่วมงานวันเกิด ลูกค้าที่ภัตตาคารแถวทรงวาดใกล้กัน

ร่วมงานไปสักพัก เจ้าของวันเกิดโทรมาตามให้ไปกินถึง 4 ครั้ง

ก็เลยดำเนินการหายตัว ชะแว้บไปงานวัดเกิดเพราะเกรงใจ บอกให้งานวันเกิดทานกันไปก่อน

เขาคงกลัวเราไม่ได้ทาน ด้วย เวลาทานคงอึดอัด ทานกันไม่เต็มที่ เพราะมัวแต่รอเรา

ดีที่ได้Batmobile ของRobin ซิ่งไปทันเวลา

ทำให้เจ้าภาพหายอึดอัดไปในทันที 555

สามารถปฎิบัติภาระกินได้อย่างเรียบร้อยไปอีกวัน

วันอาทิตย์ว่างๆก็เลยขอวิเดายามว่างว่า

ราคาทองคำน่าจะไหลลงบ้างแต่มีแนวรับอยู่ที่บริเวณ $1,365

ซึ่งอาจจะร่วงลงไปไม่ถึงก็เป็นได้ครับ ช่วงนี้รู้สึกว่าเริ่มมีแรงซื้อทองจริง Physical Gold Demand

ในช่วงปีใหม่เข้ามาบ้าง แต่ถ้าแพงมากคนก็จะหยุดซื้อ

หลังจากนั้นน่าที่จะดีดกลับขึ้นมาอีกรอบ

โดยมีแนวต้านที่เดิมที่บริเวณ $1,376 และถัดไปที่ $1,386

ตอนนั้นต้องมาลุ้นกันว่าจะสามารถผ่านไปได้ไหม

หลังจากนั้นคงเตรียมทำราคาปิดประจำปี ฉลองปีใหม่ ตรงนั้นน่าที่จะมาทายกันว่า

มากกว่าหรือน้อยกว่า $1,400 นะครับหลังปีใหม่

ผมยังวิเดาว่า ราคาทองน่าที่จะไหลลงจาก Demand ที่เริ่มเหือดแห้งไป

งั้นขอประชาสัมพันธ์ให้ร่วมสนุก ทายกันว่า

ท่านคิดว่า สิ้นปี 2010 ราคาทองต่างประเทศจะปิดที่เท่าไร ??

ที่กระทู้ร้านผม http://namchiang.com/smf/index.php?topic=11066.30

พรุ่งนี้เช้าคงไม่มีวิเดา เพราะผมวิเดาวันนี้แทนล่วงหน้าแล้ว

ขอให้ทุกท่านโชคดีครับ

อย่างขอเก็ษของแก้คันซักนิดหน่อยดีก่า ขอบคุณเฮียแบทแมนมากนะคร้าบบบ ^_^

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

แล้วราคาทองวิ่งขึ้นแล้วก็มาหยุดตรง 1386 เหมือนแมวเชื่องๆตัวนึง 555

:D :D :D

เมื่อเช้าราคาวิ่งไปตามเฮียบอกเลย 1386 แล้วก็ไหลลง

มา 1381 (บัดนาว) มันจะไหลไปที่ 1350 ป่าวน่า เฮีย

ขอบคุณมากๆๆๆๆ

เฮียค้าาาา วันนี้ขอ 1365ก็จะเก็บเพิ่มอีกซะหน่อย จามามั๊ยน๊ออออ

ลงมา ลงมา ลงมา ซะดีๆ !_00 !061 !061

โอมมมม จงลงๆๆๆ ฝันดีครับ ทุกท่าน อิอิอิอิ

เช้าวันอังคารที่สดใส

สวัสดีทุกๆๆคน วันนี้ หยิบเงิน หยิบทองกันน่ะ

สะสมเที่ยวปีใหม่........ ร่ำรวยกันทุกคน

มารออาเฮียเหมือนเคย คร๊าบบบบบบ

ขอบคุณ

:) :) :)

สวัสดีเช้าวันอังคารครับ

ราคาทองเมื่อคืนนี้ Side Way แกว่งตัวไปมา

แต่ราคามีไหลลงไปแค่ 1376 แล้วราคาทองคำก็ดีดกลับขึ้นมายืนอยู่เหนือ 1380

วิ่งไปวิ่งมาอยู่แถว 1382-1384ตลอดทั้งคืน เล่นเอาคนเฝ้าหน้าจอสัปงกกันไปตามๆกัน

วันนี้ขอวิเดาว่า ราคาทองคำน่าจะมีแนวต้านอยู่ตรง1387นี้

ยังไม่น่าฝ่าขึ้นไปได้น่าที่จะร่วงลงปรับฐานย่อยก่อน

โดยมีแนวรับอยุ่ที่ 1382 เป็นแนวรับแรก และถัดไปที่ 1378

และถัดไปแนวรับสุดท้ายที่ 1375 คาดว่าน่าจะรับไว้ได้

ถ้าหลุดไปก็ยังมี 1370 รออยู่ (แนวรับอยู่ติดๆๆกันมากเลย)

หลังจากนั้นราคาทองน่าที่จะดีดกลับขึ้นมา ทดสอบแนวต้านที่ 1387 นี้ใหม่

และแนวต้านที่สำคัญมากๆคือตรง 1400 นี้แหละครับ มาลุ้นว่าจะฝ่าไปได้หรือไม่

โปรดคอยติดตาม

ขอให้ทุกท่านโชคดีครับ