ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

สวัสดีเช้าวันพฤหัส วันสุดท้ายของการทำงาน ก่อนวันหยุดยาวปีใหม่ครับ

ราคาทองเมื่อวานนี้ ชนแนวต้านที่บริเวณ 1409 หลังจากนั้นก็มีแรงเทขาย

กดราคาทองคำร่วงลงตามคาด แต่ทว่า ราคาทองคำไหลลงมาแค่ 1401 เท่านั้น

ไม่หลุด 1400 ลงไปที่ 1395 อย่างที่หวังไว้

หลังจากนั้น ราคาทองคำก็เริ่มมีแรงซื้อกลับเข้ามา

ไล่ราคาทองจนทะลุแนวที่ 1409 จนไปทำราคาสูงสุดที่ประมาณ 1414

หลังจากนั้นราคาทองก็ร่วงลงเล็กน้อยแต่ไม่หลุด 1410

แล้วก็เคลื่อนตัวในช่วงแคบๆ จนมาหยุดอยู่ตรง 1413 ในเวลานี้

วันนี้ขอวิเดาว่าราคาทองคำน่าที่จะมีแรงซื้อขึ้นต่อเนื่องอยู่อีก

คาดว่าแนวต้านจะอยู่ที่ 1417 ไม่น่าที่จะฝ่าด่านนี้ไปได้

หลังจากนั้น น่าที่จะไหลลงจากแรงเทขายที่มีเข้ามา

โดยมีแนวรับที่บริเวณ 1411 1406 และถ้ายังรับไว้ไม่อยู่ก็

ระดับราคาทองที่ 1401 น่าจะเป็นด่านสุดท้ายที่ยังรับเอาไว้ได้

หลังจากนั้นราคาทองคงต้องรอลุ้นกันใหม่ปีหน้า

เขาคงทำราคาปิดปีนี้ให้สวย พ้น 1400 อย่างแน่นอนครับ

ผมไม่ได้ไปเที่ยวไหน ว่างๆ จะมาเขียนทักทายท่าน ทุกวันนะครับ

ขอให้ทุกท่านโชคดี ปีใหม่ครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัดดีปีใหม่ครับเฮีย ขอให้เฮียและครอบครัวมีความสุขมากๆ เจอแต่สิ่งดีๆ สุขภาพแข็งแรงครับ

สวัสดีปีใหม่คะเฮียแบทแมน ขอพรปีใหม่ให้เฮียแบทแมนและครอบครัวมีสุขภาพแข็งแรงและมีความสุขมากๆค่ะ

post-83-033687400 1293675057.gif

post-1438-014418400 1293674894.gif

ปีใหม่นี้หนูจาไปถือศีลที่สระบุรี . แล้วจะเอาบุญมาฝากเฮียแบทแมน แล้วก็พี่ๆ ทุกท่านนะคะ

post-1438-068396900 1293675005.jpg เอ้ยยยย... ส่งรูปผิด

รูปแบบนี้ต้องส่งให้พี่หมอเล็ก 55555 (เฮ้อแล้วหนูจาได้บุญมั้ยเนี่ย) post-1438-053999100 1293675083.gif

ถูกแก้ไข โดย tiny

:wub:มาทักทายวันสุดท้ายของการทํางาน ของปี53ค่ะ อีกไม่กี่วันจะปี 54แล้ว ขอบคุณเฮียแบทแมน สําหรับบทวิเคราะห์ ที่มีให้อ่านทุกวันๆ ก้อขอสวัสดีปีใหม่ ก่อนจะถึงอีกไม่กี่วัน ขอให้เฮียแบทแมนมีความสุข สุขภาพแข็งแรง ตลอดไปทุกๆปีค่ะ ขอบคุณค่ะ !thk :wub:

555 ขอขอบคุณครับ ทุกท่าน ขอให้สิ่งดีๆที่มอบมา ขอมอบกลับให้ทุกท่านเช่นกันนะครับ

ทองคำปิดพุ่ง 7.90 ดอลล์

30 ธันวาคม 2553

สัญญาทองคำตลาดนิวยอร์กปิดพุ่งขึ้นทำสถิติเพิ่มขึ้นติดต่อกัน 3 วันทำการ เพราะได้แรงหนุนจากการอ่อนค่าของสกุลเงินดอลลาร์

สัญญาทองคำตลาด COMEX (Commodity Exchange) ส่งมอบเดือนก.พ.พุ่งขึ้น 7.90 ดอลลาร์ ปิดที่ 1,413.50 ดอลลาร์/ออนซ์ หลังจากเคลื่อนตัวในช่วง 1,401.50 - 1,414.90 ดอลลาร์

ขณะที่สัญญาโลหะเงินส่งมอบเดือนมี.ค.เพิ่มขึ้น 38.10 เซนต์ ปิดที่ 30.704 ดอลลาร์/ออนซ์

ส่วนสัญญาพลาตินัมส่งมอบเดือนเม.ย.เพิ่มขึ้น 3.00 ดอลลาร์ ปิดที่ 1,760.20 ดอลลาร์/ออนซ์ และสัญญาพัลลาเดียมส่งมอบเดือนมี.ค.เพิ่มขึ้น 6.20 ดอลลาร์ ปิดที่ 793.40 ดอลลาร์/ออนซ์

สัญญาทองคำปิดบวกติดต่อกัน 3 วันทำการ เนื่องจากข้อมูลเศรษฐกิจที่อ่อนแอได้กระตุ้นให้นักลงทุนเข้าถือครองทองคำเพื่อหลีกเลี่ยงความเสี่ยง รวมถึงดัชนีความเชื่อมั่นผู้บริโภคเดือนธ.ค.ของสหรัฐร่วงลงสู่ระดับ 52.5 จุด ซึ่งเป็นการปรับตัวลงที่สวนทางกับการคาดการณ์ของนักวิเคราะห์ส่วนใหญ่

ขณะเดียวกัน ตลาดได้แรงหนุนจากสกุลเงินดอลลาร์ที่อ่อนค่าลง โดยดัชนีดอลลาร์ (Dollar Index) ซึ่งเป็นดัชนีวัดความเคลื่อนไหวของสกุลเงินดอลลาร์เมื่อเทียบกับ 6 สกุลเงินของประเทศคู่ค้าหลักของสหรัฐ รวมถึงสกุลเงินยูโร เงินเยน และเงินปอนด์ ร่วงลงมาอยู่ที่ระดับ 79.55%

นอกจากนี้ การที่สัญญาทองคำทะยานขึ้นแข็งแกร่งในปี 2553 ยังกระตุ้นให้นักลงทุนแห่ซื้อเก็งกำไรอย่างต่อเนื่องจนถึงปลายปี รวมทั้งการเข้าซื้อเพื่อเป้าหมายที่จะป้องกันความเสี่ยงจากภาวะเงินเฟ้อที่สูงขึ้นทั่วโลกด้วย

สภาทองคำโลก (WGC) คาดการณ์ว่า การลงทุนในทองคำทั่วโลกยังคงมีแนวโน้มเพิ่มขึ้น เนื่องจากอุปสงค์ทั่วโลกปรับตัวสูงขึ้น โดยในช่วง 10 ปีที่ผ่านมา การลงทุนทองคำทั่วโลกเพิ่มขึ้นเป็น 3 เท่า และในช่วงครึ่งแรกของปี 2553 ความต้องการทองคำทั่วโลกเพื่อวัตถุประสงค์ด้านการลงทุน พุ่งขึ้น 37%

ตอนนี้กำลังย่างเข้าสู่ช่วงส่งท้ายปีเก่าต้อนรับปีใหม่ ขอขอบคุณทุกๆการเดาในตลอดปีที่ผ่านมานะครับ และขอคุณพระศรีรัตนตรัยและสิ่งศักดิ์สิทธิโปรดดลบันดาลให้ปีใหม่นี้เฮียเน้าและครอบครัวมีความสุข สุขภาพดี ร่ำรวยเงินทอง และคิดสิ่งใดให้สมปรารถนานะครับ

ขอบคุณมากครับเฮียแบทแมน :ph34r: :lol:

จะคอยอ่านครับ

ผมก็ไม่ไปไหนไกลๆครับ แค่กะว่า จะไปตลาดทะเลไทย แม่กลอง หาปูปลากุ้ง ที่มันไม่ได้ฉลองปีใหม่ในทะเล เอามาฉลองปีใหม่บ้านเราแทนครับ ;) B) ^_^ :blush:

สวัสดีปีใหม่

ให้นายห้าง สุขกาย สบายใจ

ร่ำรวยเงินทองนะครับ

ขอบคุณครับ

ขอสวัสดีปีใหม่ด้วยคนค่ะ

และขอบคุณสำหรับทุก"วิเดา"ที่เฮียให้กับพวกเราตลอดมา ขออำนาจคุณพระและสิ่งศักดิ์สิทธิ์โปรดคุ้มครองรักษาเฮียและครอบครัวให้มีความสุขตลอดไป

ขอบคุณมากครับเฮียแบทแมน :ph34r: :lol:

จะคอยอ่านครับ

ผมก็ไม่ไปไหนไกลๆครับ แค่กะว่า จะไปตลาดทะเลไทย แม่กลอง หาปูปลากุ้ง ที่มันไม่ได้ฉลองปีใหม่ในทะเล เอามาฉลองปีใหม่บ้านเราแทนครับ ;) B) ^_^ :blush:

ขอบคุณครับ ทุกท่าน เมื่อวานดูรายการทีวี

เขาแจ้งเตือนว่า ถนนพระรามเส้นนี้มีเลือดปลาไหลออกมา

ทำให้ถนนเมื่อมีน้ำจะมีค่าความเสียดทานต่ำ

แปลว่า ถนนลื่น และมีโอกาสทำให้รถไถลลงข้างทางได้นะครับ

เดินทางบนถนนเส้นนี้ระมัดระวังด้วยนะครับ

!031

ขอบคุณครับ ทุกท่าน เมื่อวานดูรายการทีวี

เขาแจ้งเตือนว่า ถนนพระรามเส้นนี้มีเลือดปลาไหลออกมา

ทำให้ถนนเมื่อมีน้ำจะมีค่าความเสียดทานต่ำ

แปลว่า ถนนลื่น และมีโอกาสทำให้รถไถลลงข้างทางได้นะครับ

เดินทางบนถนนเส้นนี้ระมัดระวังด้วยนะครับ

!031

ถามเฮียแบทแมน..วันก่อนจับเงินชนทองไปถ่ายร้านทองน่ำเขียง คุณพิทยา?ใช่เฮียป่าวคร้า