ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

สวัสดีปีใหม่คะ...อาเฮียแบทแมน

วันนี้ทำงานวันแรก คงเห็นแล้วนะคะว่า พรของเจ๊แว่น

ศักดิ์สิทธิ์แค่ไหน ที่ว่า.." แม้คิดทองให้มากองอยู่ตรงหน้า"

ตอนนี้คง กองอยู่ตรงหน้าจริง 555555

แต่พรที่ ว่า "ให้ได้แม่ศรีมาขอปีนี้" ไม่รุู้ว่าจะสำเร็จไหม

งั้นขอส่งภาพนี้มาเป็นฤกษ์ดีแล้วกันนะคะ กร๊ากกกกกก

post-378-069760700 1294118746.gif

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณสำหรับข่าวนะครับ เฮียแบทแมน :ph34r: :lol:

แต่ยังอยากได้ข่าวอีกข่าวครับ ปีใหม่แล้ว ทองออนไลน์ ของ GT กำหนดวันตัดริบบิ้น เมื่อไหร่ครับ

ขอถามเพิ่มด้วยค่ะ ออนไลน์ต่ำกว่า 10 บาทเสียค่าบล๊อคไหมคะ ถ้าไม่เสียสงสัยต้องย้ายค่ายสะละ ช่วงนี้ราคาทองแพง ทะยอยซื้อลำบากมากค่ะ

http://www.gtgoldonline.com/static/poster.html

ถูกแก้ไข โดย ohani

ตอนนี้ซื้อขายออนไลน์กับอีกค่ายค่ะ ขั้นต่ำที่ 20 บาท อยากทราบว่าถ้าซื้อขายกับ GT ครั้งละต่ำกว่า 20 บาท จะมีค่าธรรมเนียมอะไรเพิ่มเติมไม๊คะ สนใจมากค่ะ

สวัสดี เฮียแบทแมน อย่าลืมหาคำตอบ มาตอบคำถามของเพื่อนๆ ไทยโกลด์นะครับ ทองคำแท่งออนไลน์กับ จีที

เอาเป็นคำถามแบบย่อๆ ก็คงเป็นว่า สมมุตินะครับ ทองราคาบาทละ 20,000 บาท จะซื้อสัก 10 บาท 200,000 บาท

นอกจากเปิดบัญชีกับ จีที แล้ว วางเงินประกัน 10% แล้ว มีค่าใช้จ่ายอื่นๆ ทั้งซื้อ และ ขาย อีกเท่าไหร่ครับ

เรื่องชำระเงิน เด็กขายของ ขอชำระเป็นเงินสด หรือ ไปโอนเงินให้แล้ว ส่ง สลิป ไปให้เป็นหลักฐานดีกว่า

สำหรับเช็ค หรือ แคชเชียร์เช็ค ฟังแล้วไม่ค่อยชอบ กลัวคนมาเก็บภาษีจากกำไรที่ได้ ฮิ ฮิ ฮิ

สวัสดี เฮียแบทแมน อย่าลืมหาคำตอบ มาตอบคำถามของเพื่อนๆ ไทยโกลด์นะครับ ทองคำแท่งออนไลน์กับ จีที

เอาเป็นคำถามแบบย่อๆ ก็คงเป็นว่า สมมุตินะครับ ทองราคาบาทละ 20,000 บาท จะซื้อสัก 10 บาท 200,000 บาท

นอกจากเปิดบัญชีกับ จีที แล้ว วางเงินประกัน 10% แล้ว มีค่าใช้จ่ายอื่นๆ ทั้งซื้อ และ ขาย อีกเท่าไหร่ครับ

เรื่องชำระเงิน เด็กขายของ ขอชำระเป็นเงินสด หรือ ไปโอนเงินให้แล้ว ส่ง สลิป ไปให้เป็นหลักฐานดีกว่า

สำหรับเช็ค หรือ แคชเชียร์เช็ค ฟังแล้วไม่ค่อยชอบ กลัวคนมาเก็บภาษีจากกำไรที่ได้ ฮิ ฮิ ฮิ

เห็นด้วย 100% กับพี่เด็กขายของ โทรไปเจ๊อะแจ๊ซื้อขาย โอนเงินที่แบ้งค์ ส่ง แฟกซ์สลิป ผมชอบ :ph34r: :lol:

สั่งซื้อขาย ตั้งราคา ทางเนต ไม่หนุก

เข้ามาแสดงตน เริ่มต้นปี 2554 ครับ (ปล.ขอบคุณสำหรับ ของรางวัล)

เมื่อวานลืมแสดงความยินดีกับ..คุณ เด็กขายของที่ทายแม่น

วันนี้ ขอเลขเด็ดซักตัวที่ เจ๊แว่นจะเข้าซื้อได้ไหมคะ อิอิ

ปล.ตอนขึ้นไปเจ๊แว่นไม่ขาย ตอนนี้มี 2ดอยแล้ว กร๊ากกกกก

เมื่อวานลืมแสดงความยินดีกับ..คุณ เด็กขายของที่ทายแม่น

วันนี้ ขอเลขเด็ดซักตัวที่ เจ๊แว่นจะเข้าซื้อได้ไหมคะ อิอิ

ปล.ตอนขึ้นไปเจ๊แว่นไม่ขาย ตอนนี้มี 2ดอยแล้ว กร๊ากกกกก

จัดไป. US$1,377 ฮะ

:D :D :D

แสดงความยินดีกับคุณเด็กขายของที่ได้รับรางวัล

ความแม่นยำในการวิเดา 1377 ก็ยังเป็นขาลงซิมิ.......

ขอบคุณ............

:D :D :D

Morning Call ครับ คุณแบทแมน วันนี้ มาประจำการหรือยัง

สวัสดีเช้าวันพุธ กลับมาปฎิบัติการวิเดาครั้งแรกของปีซะที

อากาศเริ่มเย็นน้อยลง แต่ชาวดอยเริ่มหนาวมากขึ้น เพราะอยู่ดีๆ

ช่วงก่อนปีใหม่ พวกกองทุนลากพาชาวไล่ชาวดอยขึ้นเขาแบบตั้งใจ

ไปตั้งรกราก ทำมาหากินบนที่สูง

แต่ปริมาณผู้ใจกล้ามีไม่มากนัก

ดังนั้นกองทุนเลยจำเป็นต้องเอารถลงดอยอย่างฉุกเฉิน

กันคนดอยลงเขามาด้วย เพื่อมาหาขาวดอยรุ่นใหม่มาขึ้นดอย 555

แซวเล่นอย่าโกรธกันนะครับ เหตุการณ์เมื่อวานทำให้ผมนึกถึงน้องแพนเค็ก

ที่ทุกท่านพยายามเขียนกระทู้มาแก้(อาถรรพ์)ของผม

จนมาจบกระทู้และรูปสุดท้ายเมื่อ: 16 ธันวาคม 2010ว่า

ดีดขึ้นอย่างแน่นอน

ขาเอสอาจจะต้องร้องเพลงรอไปก่อนสักพัก

ส่วนภาพ น้องแพนเค็กเหยียดปลายแขนนั้น ตอนนี้ได้ถูกแก้อาถรรพ์จากหลายฝ่าย

ทำให้ภาพน้องแพนเค็กสับสนไปแล้ว

กลายเป็นรูปสุดท้ายที่ยังยืนยัน (ยืนยันจริงๆว่ายังมองลง 555 )

ผมชอบรูปนี้จังเลย ขอนำมาแสดงต่อนะครับ

ราคาทองก่อนและวันปีใหม่ดีดขึ้นตามคาดจริงๆ

โดยพุ่งขึ้นสูงสุดถึง 1423 ราคานั้นเกือบถึงสูงสุดในประวัติศ่าสตร์ที่ 1430

ทำเอาผมเสียวไปด้วยว่า จะทำ New High ใหม่ไหม

กำลังคิดถึงน้องแพนเค็กอยู่เลย 555 แล้วราคาทองคำก็ทำตามรูปน้องแพนเค็กว่า

ดีดขึ้นแต่ราคาไม่น่าสูงเกินหัวจริงๆ ขอบคุณครับน้องแพนเค็ก

วันนี้ขอวิเดาว่า หลังจากที่ขวัญหนีดีฝ่อกันไปเมื่อคืนนี้แล้ว

หลังจากที่คนขับรถทัวร์หนีลงดอยมาก่อน ตอนนี้คนที่จะขึ้นรถคงยังไม่หายกลัว

น่าที่จะใช้เวลาทำใจ ลดราคาค่าทัวร์ลงให้ถูกใจคนอยากขึ้นกันก่อน

ระยะสั้นมองว่าราคาทองจะมีแนวรับที่ 1374.6 ต่ำสุดเมื่อคืนนี้

ยังไม่น่าลดราคาค่าทัวร์ลงมากกว่านี้ เสียราคาหมด

มองว่าราคาน่าจะดีดกลับขึ้นไปหลังจากที่ร่วงลงแรงมาก

จากนักเก็งกำไรโดยมีแนวต้านอยุ่ที่ 1383 แนวต้านแรก

และถัดไปที่ 1386 ถ้ายังมีแรงซื้ออยู่อาจไปได้ถึง 1393

ส่วนแนวต้านสำคัญที่สุดตรง 1399 ผมคาดว่าช่วงนี้คงจะเห็นได้ยาก

หลังจากนั้นน่าจะมี Grand Sale ลดราคาทัวร์ลงมาอีก

ไม่เช่นนั้นผมก็ไม่ขึ้นครับ 555

ขอให้ทุกท่านโชคดีครับ

ปล.รายละเอียดของ GT Gold Bullion เด๊่ยวจะมี คนของ GT Gold Bullion มาให้คำตอบนะครับ

ผมขอตัวเดินทางไปที่ร้านก่อน นะครับ

ถูกแก้ไข โดย ห้างทองน่ำเชียง

หนูนึกว่าถึงตูดน้องแพนเค็กแล้วนะเนี่ย . ที่ไหนได้แค่เอว 555 !thk !thk !thk ขอบคุณนะคะสำหรับข้อมูล