ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

:D สวัสดีปีใหม่ 2554 ขอให้ ไม่เจ็บ ไม่จน มีเงินทองมากล้นกองเต็มบ้าน เต็มเปี่ยมไปด้วยความสุขทุกท่าน :D

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

มาแสดงตัวค่ะ สวัสดีปีใหม่และขอบคุณสำหรับคำชี้นำทุกๆอย่าง

เข้ามาแสดงตน เริ่มต้นปี 2554 ครับ (ปล.ขอบคุณสำหรับ ของรางวัล)

:D :D :D

สวัสดีปีใหม่ 2011นะครับ เฮียแบทแมนและเพื่อนๆ ThaiGold

สวัสดีปีใหม่ ค่ะ ท่านนายห้างฯ :wub:

ปี2554 ขอแม่น ๆ เหมือน ปีที่แล้วนะค่ะ !gd !57

ขอให้ มีความสุข ทั้งกาย ใจ มีลูกค้า...ล้นห้างฯ เลยคร้า... !ee !ee

มารอต้อนรับเฮียเน้าค่ะ สวัสดีเช้าวันใหม่ของการเริ่มต้นทำงานปีกระต่ายค่ะ :wub:

ถูกแก้ไข โดย as_cr

เช้าวันแรกของการเริ่มทำงานของปี 2011

ขอให้ทุกๆๆท่านมีความสุข ความเจริญ สุขภาพแข็งแรง

ปราศจากโรคภัยนานาประการ และร่ำรวยกันตลอดไป

มารอเฮียแบทแมน เหมือนปีที่แล้ว

:lol: :lol: :lol:

มารอเฮียต้งแต่ปีก่อนเลยนะครับ อิอิอิอิ

หายตัวไปหลายวัน ไม่ได้ไปไหนครับ

พักผ่อนอยู่กับบ้าน ไม่ได้ดูราคาทอง ดูแต่หนังครับ

วันนี้ขอเอาข่าวมาให้อ่านก่อน บทวิเดายังสมาธิไม่แม่นพอ

ขอเวลาอีกสักพัก ให้เข้าที่เข้าทางก่อนนะครับ

หยุดยาวทีไร อย่างนี้ทุกที ขอset ระบบก่อนนะครับ

แรงซื้อเก็งกำไรหนุนทองคำปิดพุ่งทำนิวไฮที่ $1,422.90

ข่าวต่างประเทศ สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- อังคารที่ 4 มกราคม 2554

สัญญาทองตลาดนิวยอร์กปิดเพิ่มขึ้นแตะระดับสูงสุดเป็นประวัติการณ์เมื่อคืนนี้ (3 ม.ค.) เนื่องจากนักลงทุนเข้ามาช้อนซื้อเก็งกำไรหลังจากสัญญาทองคำร่วงลงอย่างหนักในระหว่างวัน อันเป็นผลมาจากการแข็งค่าของสกุลเงินดอลลาร์และข้อมูลเศรษฐกิจที่สดใสของสหรัฐซึ่งทำให้นักลงทุนลดการถือครองทองคำในช่วงเช้า

สัญญาทองคำตลาด COMEX (Commodity Exchange) ส่งมอบเดือนก.พ.เพิ่มขึ้น 1.50 ดอลลาร์ ปิดที่ 1,422.90 ดอลลาร์/ออนซ์ หลังจากเคลื่อนตัวในช่วง 1,414.50 - 1,424.40 ดอลลาร์

ขณะที่สัญญาโลหะเงินส่งมอบเดือนมี.ค.เพิ่มขึ้น 18.80 เซนต์ ปิดที่ 31.125 ดอลลาร์/ออนซ์ และสัญญาโลหะทองแดงส่งมอบเดือนมี.ค.เพิ่มขึ้น 1.05 เซนต์ ปิดที่ 4.4575 ดอลลาร์/ปอนด์

สัญญาพลาตินัมส่งมอบเดือนเม.ย.เพิ่มขึ้น 8.20 ดอลลาร์ ปิดที่ 1,786.40 ดอลลาร์/ออนซ์ และสัญญาพัลลาเดียมส่งมอบเดือนมี.ค.ลดลง 2.90 ดอลลาร์ ปิดที่ 800.40 ดอลลาร์/ออนซ์

สำนักข่าวซินหัวรายงานโดยอ้างการแสดงความคิดเห็นของเทรดเดอร์ในตลาดว่า สัญญาทองคำเปิดตลาดซื้อขายวันแรกของปี 2554 ย่ำฐานทรงตัว เนื่องจากข้อมูลเศรษฐกิจที่แข็งแกร่งของสหรัฐและการแข็งค่าของสกุลเงินดอลลาร์ได้กระตุ้นให้นักลงทุนย้านฐานการลงทุนเข้าไปยังสินทรัพย์ที่ให้อัตราผลตอบแทนสูง เช่นตลาดหุ้น ซึ่งส่งผลให้สัญญาทองคำร่วงลงอย่างหนัก

แต่สัญญาทองคำดีดตัวขึ้นในเคลื่อนไหวในแดนบวกได้อีกครั้งเนื่องจากนักลงทุนเข้ามาช้อนซื้อเก็งกำไรหลังจากสัญญาดิ่งลงไปในช่วงเช้า นอกจากนี้ การคาดการณ์ที่ว่าอัตราเงินเฟ้อจะปรับตัวสูงขึ้น ยังเป็นอีกปัจจัยที่ทำให้นักลงทุนเข้าซื้อทองคำเพื่อหลีกเลี่ยงความเสี่ยงด้วย

สหรัฐเปิดเผยข้อมูลเศรษฐกิจที่แข็งแกร่งเมื่อวานนี้ โดยกระทรวงพาณิชย์สหรัฐเปิดเผยว่า ตัวเลขการใช้จ่ายด้านการก่อสร้างเดือนพ.ย.เพิ่มขึ้น 0.4% แตะระดับ 8.102 แสนล้านดอลลาร์ ทำสถิติขยายตัวติดต่อกันเป็นเดือนที่ 3 และสูงกว่าเดือนต.ค.ที่ขยายตัวแตะระดับ 8.067 แสนล้านดอลลาร์

สถาบันจัดการด้านอุปทานของสหรัฐ (ISM) เปิดเผยว่า ดัชนีภาคการผลิตเดือนธ.ค.ขยายตัวที่ระดับ 57 จุด เพิ่มขึ้นจากเดือนพ.ย.ที่ระดับ 56.6 จุด และทำสถิติขยายตัวติดต่อกันเป็นเดือนที่ 17 ซึ่งบ่งชี้ว่าเศรษฐกิจสหรัฐยังคงอยู่ในระยะฟื้นตัว

--อินโฟเควสท์ แปลและเรียบเรียงโดย รัตนา พงศ์ทวิช โทร.02-2535000 ต่อ 327 อีเมล์: ratana@infoquest.co.th--

สวัสดีปีใหม่ค่ะ

ขอให้เฮีย และครอบครัว มีแต่ความสุข ความเจริญ สุขภาพแข็งแรงนะคะ :rolleyes:

เข้ามาแสดงตน เริ่มต้นปี 2554 ครับ (ปล.ขอบคุณสำหรับ ของรางวัล)

เดี๋ยวคนอื่นจะงง ว่ารางวัลอะไรนะครับ

ขอแจ้งแถลงไขว่า เว็บน่ำเชียงเปิดให้ทายราคาทองปิดสิ้นปี 2010

ผลปรากฎว่าคุณเด็กขายของ อยู่ในเว็บผมชื่อ คุณเพนกวิน

ตอบได้ใกล้เคียงที่สุด ดังรายละเอียดต่อไปนี้นะครับ

ขอแสดงความยินดี และชื่นชมความสามารถในการเดานะครับ

แม่นแบบนี้ เปิดบ่อนให้แทงราคาทอง อ้าวไม่ใช่สิ เปิดกระทู้แข่งกะกูรู ได้เลยนะครับ

!gd !gd !gd

ขอประกาศรายชื่อ คนเก่งของเรา

ราคาทอง ตามกร๊าฟน่ำเชียง สิ้นปี ปิดที่ 1419.17 เหรียญ

คุณเพนกวิน ได้ รางวัลที่ 1 จาก คุณ Umpol ...

เพนกวิน ขอทายราคาทองมั่งนะครับ คุณพี่ Nongdum

ราคาที่ขอทาย คือ US$1,418.50 ครับ

http://namchiang.com/smf/index.php?topic=11066.msg32035;topicseen#new

สวัสดีปีใหม่ครับเฮียแบทแมน ขอให้เฮียและครอบครัว สุขภาพแข็งแรง เจริญรุ่งเรืองยิ่งๆขึ้นไปนะครับ

!01 !01 !01

http://www.youtube.com/watch?v=xVXxX2QHqiU&feature=player_embedded

สวัสดีปีใหม่คะ ขอให้มีความสุขทั้งกายและใจนะคะ

ร่ำรวยเงินทองดั่งใจปราถนาคะ