ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

สวัสดีเช้าวันพุธครับ ราคาทองเมื่อวานนี้วิ่งขึ้นตามคาด

โดยพุ่งขึ้นไปแตะแนวต้านที่ 1386.9

เลยจากเป้าที่ให้ไว้ที่ 1386 นิดเดียว

หลังจากนั้นราคาทองคำก็ถูกเทขายจนราคาทองดิ่งลงมาต่ำสุดที่ 1373

แล้วก็มีแรงซื้อดันราคาทองคำจนวิ่งกลับขึ้นมาเหนือ 1380

โดยมายืนอยู่ที่ 1384 ในเวลานี้

ไม่ขอพูดถึงค่าเงินบาทนะครับ ปัจจัยอยู่เหนือการควบคุม

เมื่อวานก็แข็งค่าเอาจนราคาทองแกว่งลงทั้งวันเมื่อวานนี้

วันนี้ก็มีข่าวว่า กนง.จะประกาศขึ้นอัตราดอกเบี้ยอีก

สงสัยบาทจะแข็งค่าขึ้นอีกครับวันนี้ แต่คงไม่มากนัก

มาวิเดากันดีกว่าครับ

วันนี้ขอวิเดาว่าราคาทองคำต้องมองขึ้นก่อนครับ

แนวรับอยู่ที่ประมาณ 1380 เท่านั้นเอง

น่าที่จะวิ่งขึ้นทดสอบแนวต้านที่ 1386 เมื่อวานนี้

เหมือนกับนักเลงโดนตีหัวตรงจุด 1386 เลยหนีลงไป

ระดมหาพรรคพวกแถว 1373 จนได้พวกมากพอจำนวนหนึ่งแล้ว

ก็หวนกลับมาแก้แค้นที่จุดเดิม 1386 เลย 555

เปรียบเทียบได้เห็นภาพไหมครับ

หลังจากนั้นน่าที่จะวิ่งไปทดสอบด่านที่ 1390 เป็นด่านถัดไป

และ 1395 เป็นด่านวัดใจว่าราคาทองคำจะสามารถ

กลับขึ้นไปยืนเหนือ 1400 อีกครั้งหรือไม่

ตรง1395-1396 เป็นจุดวัดใจกันอีกครั้งครับ

ขอให้ทุกท่านโชคดีครับ

ขอบคุณครับเฮีย เมื่อคืนเสียวแว๊ปเลยตอนร่วง ลุ้นต่อที่95คร้าบ :D

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

!gd !gd !gd ขอบคุณครับ สำหรับการวิเดา เหมือนนักเขียนเลยครับบบบบบบบบบ

ขอบคุณค่ะเฮียแบทแมน อาทิตย์นี้รอราคาขึ้น แต่โดนเงินบาททำพิษ

ราคาเลยเตี้ยลงๆ เซ็งอ่ะ

!thk !thk !57 !57 !034

เจอค่าเงิน บาด ราคาทองเลยตกสวรรค์เลย แป่วววว

ขอบคุณค้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาบ

มันระดมหาพรรคพวกจริง ๆ ค่ะเฮีย ระดมกันที่ 1376.57

แล้วตีฝ่าด่านอย่างบ้าดีเดือด ผ่าแนวต้าน 1386 มาได้อย่างง่ายดาย

แต่มาเจอนักเลงหัวไม้ดักตีหัวแถว 1388.98

รอกำลังพลตื่นมาสมทบเพิ่ม ให้ผ่าน 1390 1395 1400 ในเร็ววัน

รอคำบัญชาการกราฟจากท่านต่อไปค่ะ

มันระดมหาพรรคพวกจริง ๆ ค่ะเฮีย ระดมกันที่ 1376.57

แล้วตีฝ่าด่านอย่างบ้าดีเดือด ผ่าแนวต้าน 1386 มาได้อย่างง่ายดาย

แต่มาเจอนักเลงหัวไม้ดักตีหัวแถว 1388.98

รอกำลังพลตื่นมาสมทบเพิ่ม ให้ผ่าน 1390 1395 1400 ในเร็ววัน

รอคำบัญชาการกราฟจากท่านต่อไปค่ะ

555 บรรยายเจ๋งกว่าคุณแบทแมนด้วย Morning Call ครับ !gd !53

!_06 !_06 !_06 !_06

มารอการวิเดาเช่นเคย

ขอบคุณ..........