ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

อรุนสวัสทุกท่าน spdr ซื้อ อีก 9 ต้น ที่ ราคา 1795

ขอบคุณค่ะคุณ arthas ขอถามว่าดูราคาที่spdrซื้อที่ 1795ได้จากไหนคะเห็นแต่เป็นยอดรวม ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คุณเด็กขายของคะ

งั้นถ้าราคาถึง 1820-1840 เราก็ขายออกไปแล้วรอกลับเข้ามาช่วงวันศุกร์ ยังพอมีโอกาสลงถึง 1770 หรือต่ำกว่านี้อีกมั๊ยคะ

ขอบคุณค่ะคุณ arthas ขอถามว่าดูราคาที่spdrซื้อที่ 1795ได้จากไหนคะเห็นแต่เป็นยอดรวม ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

http://www.spdrgoldshares.com/sites/us/prospectus/ ตามลิ้งนี้นะครับและไปที่ historical เลยครับ

เด็กขายของครับ ขอ ยัน ที่ 1783 ที ฮะ

Y

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

http://www.spdrgoldshares.com/sites/us/prospectus/ ตามลิ้งนี้นะครับและไปที่ historical เลยครับ

ได้เห็นแล้วค่ะ ขอบคุณจริงๆ

สวัสดีครับ คุณ GB2514 หรือ เพื่อนๆบางคนที่อยากร่วม

รายชื่อข้างบน ท่านคิดว่า มีไส้ศึก/หนอนบ่อนไส้ กี่คน ครับ พอดี เด็กขายของไม่ค่อยกว้างขวาง อยากทราบ

ความคิดเห็นนิดหน่อย

สวัสดีครับ คุณเด็กขายของ

ผมเป็นห่วงท่านประธาน กับคณะกรรมการ 3-4 ท่านมากกว่าครับ

เสนออะไรไป "รับทราบ แต่ไม่ทำื "

Y

Y

e

บมจ.ปตท.(PTT) และ บมจ.บางจากปิโตรเลียม(BCP) ประกาศปรับขึ้นราคาขายปลีกเฉพาะน้ำมันดีเซลอีกลิตรละ 60 สตางค์ โดยมีผลตั้งแต่วันพรุ่งนี้(10 พ.ย.) เวลา 05.00 น.เป็นต้นไป

ทั้งนี้ส่งผลให้ราคาขายปลีกน้ำมันดีเซลในเขตกรุงเทพฯ และปริมณฑลของ ปตท.และบางจากฯ จะอยู่ที่ลิตรละ 28.59 บาท ส่วนราคาขายปลีกในส่วนของเบนซินและแก๊สโซฮอล์ยังคงเดิม

9 พย. 2554 15:58 น.

กรีซคาดจะประกาศรายชื่อคณะรัฐมนตรีชั่วคราวได้บ่ายวันนี้ตามเวลาท้องถิ่น หลังนายกรัฐมนตรีลาออกเพื่อผ่าทางตันทางการเมืองที่กระทบต่อการแก้ไขวิกฤติหนี้

เจ้าหน้าที่เปิดเผยว่า การเจรจาระหว่างนายกรัฐมนตรีจอร์จ ปาปันเดรอู และหัวหน้าฝ่ายค้าน แอนโทนิส ซามาราส เพื่อหาทางจัดตั้งรัฐบาลปรองดองแห่งชาติยืดเยื้อเข้าสู่วันที่ 3 เมื่อวาน และคาดว่าใกล้บรรลุข้อตกลง ที่จะทำให้สามารถประกาศรายชื่อคณะรัฐมนตรีชุดใหม่ได้ในบ่ายวันนี้ แต่ยังติดขัดในประเด็นที่สหภาพยุโรปต้องการให้กรีซทำหนังสือยืนยันเป็นลายลักษณ์อักษรว่า รัฐบาลใหม่กรีซจะยอมรับแผนความช่วยเหลือจากสหภาพยุโรปครั้งใหม่และจะปฏิบัติตามเงื่อนไขตัดลดรายจ่าย แลกกับการที่สหภาพยุโรปจะปล่อยเงินกู้งวดเดือนนี้ 8,000 ล้านยูโร ที่เป็นส่วนหนึ่งของแพกเก็จเงินกู้ฉบับแรก

ตามแผนความช่วยเหลือที่ยุโรปและกรีซได้ข้อสรุปร่วมกันเมื่อปลายเดือนที่แล้วนั้น ยุโรปจะลดหนี้ให้กรีซครึ่งหนึ่ง และจัดสรรแพกเก็จเงินกู้ช่วยเหลือฉบับสอง 1 แสน 3 หมื่นล้านยูโร และหากกรีซ ซึ่งมีภาระหนี้จำนวนมหาศาล ไม่ยอมรับแผนความช่วยเหลือนี้ ก็มีความเสี่ยงล้มละลาย ซึ่งอาจทำให้ระบบการเงินทั่วยุโรปรวมถึงเศรษฐกิจของโลกตกต่ำลงด้วย

รัฐบาลเฉพาะกาลที่จัดตั้งใหม่นี้จะบริหารประเทศชั่วคราวแค่ 3-4 เดือน เพื่อผลักดันให้รัฐสภาลงมติรับแผนความช่วยเหลือจากยุโรป และจัดการเลือกตั้งใหม่วันที่ 19 ก.พ.ปีหน้า และสื่อของทางการคาดการณ์กันว่าผู้ที่จะเข้ารับตำแหน่งนายกรัฐมนตรีแทนปาปันเดรอูชั่วคราว คือ ลูคัส ปาปาเดมอส อดีตรองประธานธนาคารกลางยุโรป แต่มีข่าวว่าพรรครัฐบาลอยากให้ฟิลิปปอส เพตซาลนิคอส ประธานรัฐสภาดำรงตำแหน่งนายกรัฐมนตรีชั่วคราว

u

J