ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

เจอกันกัปตันหนุ่มแล้วอิอิ. แต่ยังไม่เจอคุณเด็กขายของเลย คราวหน้าคงมีโอกาส. ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ:)

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เจอกันกัปตันหนุ่มแล้วอิอิ. แต่ยังไม่เจอคุณเด็กขายของเลย คราวหน้าคงมีโอกาส. ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ:)

สวัสดีครับ คุณ nene81

จังหวะข้างหน้ายังมีครับ แต่ถ้าเป็นคนที่ใส่กระโปรงฟ้า ที่ด้านนอก โต๊ะ GT online ตรงข้ามห้องสัมมนา ทางลงไปชั้นที่ 10 เด็กขายของก็ได้เห็นคุณ nene81 ครับ และเด็กขายของก็ได้รับแจกใบสมัครแฟ้มสีแดง พร้อม ปฎิทิน จากมือของคุณฯ ครับ ไม่ได้กล่าวขอบคุณ เนื่องจากคนเยอะ ก็ขอกล่าวขอบคุณมาในโพสต์นี้นะครับ

ปล. เดี๋ยวเสียภาพมุมอง " เด็กขายของ " อิอิ

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

ใช่ครับด้านข้างๆจะเป็นร้านนั่งทานได้หน้าร้านเป็นลานเบียร์ครับ ว่าแต่คุณเด็กขายของ ไม่ใบ้หน่อยรึครับว่า คนไหน หรือว่าต้องการคงความคลาสสิคของคำว่า. มหามิตรที่ไม่เคยพบหน้า เอาไว้อิอิ

55555555 ตกลงว่า คงความคลาสสิคเอาไว้ดีที่สุด มหามิตรที่ไม่เคยพบหน้่า เพราะตอนนี้ งานสัมมนาก็จบแล้ว แยกย้ายกลับบ้าน ใบ้ตอนนี้ว่า เป็น 1 ใน 100 คน VIP 4 แถวหน้า ไม่ใข่มีสิทธิพิเศษอะไรเลย เพราะเจ้าภาพในงาน ทั้ง เฮียกัมพล เฮียนายห้างฯ แบทแมน น้าเคน น้าโป๊ะ เฮียคิกคาปู้ รวมถึง คนนั่งสัมมนาแถวหน้าสุด พี่ Vanta. คุณปุยเมฆ ( คนนี้ พักสัมมนาเมื่อไหร่ เดี๋ยวยก เดี๋ยวยก Galaxy Tap มาถ่ายรูปตลอด ) ก็ไม่รู้จักเด็กขายของ. แต่ด้วยความเร็วในการโทรฯ และโอนเงิน ครับ

เออ! ยังเห็นอาจารย์ซีซาร์ นั่งโซฟาด้านนอก อยากเข้าไปทักไปสวัสดี แต่แกแขกเยอะเหลือเกิน เดี๋ยวก็มีคนมาคุยมาถามข้อมูล พอจะว่าง อ้าว ! ลุกเข้าห้องสัมมนาเฉยเลย ดังนั้นจึงไม่มีจังหวะอันควร กักว่าจะไป Sign In เข้าระบบให้ดูสักหน่อย

แต่เด็กขายของออกจากห้องสัมมนา ตอน Coffee Break พอทานกาแฟ + เค็กและพายทูน่า เรียบร้อย ก็กลับ เพราะมีงานที่อื่นต่อ

อนึ่ง ! คุณ Donjuan ครับ สัญญานต่างๆ ในกราฟฯ พอดีอยู่ใกล้เวที วันที่ระบุคือ 4 Jan 2012 เห็นหรือเปล่า แล้วใช่หรือเปล่าครับ เพราะเขาไม่ได้บอกวันที่ในกราฟฯ ซึ่งราคาทองก็ไต่ขึ้นไปแล้ว 21 วัน อย่างไรก็ตาม คาดว่า วันจันทร์ พรุ่งนี้ คงมีแรงซื้อในตลาดไทยแน่ๆ ลองวิชากันเลยนะครับ

ยอดค้าปลีกแดนมังกร พุ่งกระฉูดกว่า 16% ช่วงวันหยุดยาวตรุษจีน

กระทรวงพาณิชย์จีน รายงานว่าอานิสงส์จากการค้าขายสินค้าประเภทอาหาร เสื้อผ้า และเครื่องประดับ ที่ถีบตัวสูงขึ้นเกือบร้อยละ 20 ช่วยหนุนให้ยอดค้าปลีกของจีนในช่วงวันหยุดยาวเทศกาลตรุษจีน ปรับตัวเพิ่มขึ้นถึงร้อยละ 16.2 มาอยู่ที่ 470,000 ล้านหยวน ขณะเดียวกันคาดว่าจะมีชาวจีนใช้บริการขนส่งสาธารณะต่างๆ ในช่วงเทศกาลดังกล่าวซึ่งมีขึ้นระหว่างวันที่ 8 มกราคม-16 กุมภาพันธ์ เพิ่มขึ้นจากปีที่แล้วกว่าร้อยละ 9 ด้านทางการจีนเตือนว่าสภาพอากาศเลวร้ายจากหิมะและฝนตกหนักในบางพื้นที่ของภาคใต้และตะวันตกเฉียงใต้ อาจเป็นอุปสรรคต่อการเดินทางของผู้คนนับล้านที่ต้องเดินทางกลับไปทำงานตามเมืองต่างๆ

ข้อมูลข่าวและที่มา

ผู้สื่อข่าว : จีรธิดา คำสวน / สวท   Rewriter : จีรธิดา คำสวน / สวท

สำนักข่าวแห่งชาติ กรมประชาสัมพันธ์ : http://thainews.prd.go.th

วันที่ข่าว : 29 มกราคม 2555

อียู หวังทำข้อตกลงการค้าเสรีกับสหรัฐ

นายกรัฐมนตรีอังเกล่า แมร์เคล ของเยอรมนี และประธานาธิบดีนิโกลาส์ ซาร์โกซี ของฝรั่งเศส กล่าวว่าสหภาพยุโรป หรือ อียู มีความจำเป็นต้องผลักดันเจตนารมณ์ทางการเมืองในการกระชับสัมพันธ์ทางการค้ากับสหรัฐผ่านการทำข้อตกลงการค้าเสรี หรือ เอฟทีเอ ก่อนหน้านี้ สหรัฐ และอียู เคยจัดตั้งคณะทำงานร่วมกันเมื่อเดือนพฤศจิกายนปีที่แล้ว เพื่อหาทางส่งเสริมการค้าและการลงทุนระหว่างกันให้เพิ่มมากขึ้น ขณะที่อียูกำลังเดินหน้าเจรจาเอฟทีเออยู่กับหลายประเทศ เช่น อินเดีย แคนาดา

ยอดว่างงานแดนกระทิงดุ ทะลุ 5 ล้านคน

สำนักงานสถิติแห่งชาติของสเปน รายงานตัวเลขผู้ว่างงานช่วงไตรมาสสุดท้ายของปีที่แล้ว ปรากฏว่าปรับเพิ่มขึ้นถึงร้อยละ 21.5 มาอยู่ที่ 5 ล้าน 3 แสนคน นับเป็นอัตราสูงสุดในรอบเกือบ 17 ปี ทั้งนี้ ปัจจุบัน สเปน ถือเป็นประเทศที่มีอัตราคนตกงานสูงที่สุดในบรรดา 17 ชาติสมาชิกยูโรโซน ท่ามกลางการคาดคะเนว่าเศรษฐกิจสเปนอาจดำดิ่งสู่ภาวะถดถอยอีกครั้งในปีนี้

ข้อมูลข่าวและที่มา

ผู้สื่อข่าว : จีรธิดา คำสวน / สวท   Rewriter : จีรธิดา คำสวน / สวท

สำนักข่าวแห่งชาติ กรมประชาสัมพันธ์ : http://thainews.prd.go.th

วันที่ข่าว : 29 มกราคม 2555

อียูคว่ำบาตรอิหร่านทำน้ำมันตึงตัวแพงขึ้น

ข่าวเศรษฐกิจ วันอาทิตย์ที่ 29 มกราคม พ.ศ.2555 14:52น.

"พรายพล" เผย อียูคว่ำบาตรอิหร่าน ทำน้ำมันตึงตัวราคาแพงขึ้น จับตากำลังผลิตซาอุฯ ทดแทน ชี้ หากหลายประเทศยึดตามมติ อาจเกิดภาวะแย่งซื้อน้ำมันในตลาดโลก

นายพรายพล คุ้มทรัพย์ อาจารย์ประจำคณะเศรษฐศาสตร์ มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ กล่าวว่า การที่ประเทศอิหร่าน เตรียมลดปริมาณส่งออกน้ำมันไปสหภาพยุโรป (EU) ในสัปดาห์หน้า หลังจาก EU มีมติงดการสั่งซื้อน้ำมันจากประเทศอิหร่านนั้น จะทำให้ปริมาณน้ำมันโลกตึงตัว และทำให้ราคาน้ำมันปรับสูงขึ้น แต่จะปรับขึ้นมากน้อยในระดับใดนั้น ขึ้นอยู่กับหลายปัจจัย ทั้งการหาแหล่งน้ำมันมาทดแทน โดยเฉพาะซาอุดีอาระเบีย ว่าจะเพิ่มกำลังการผลิตได้ในระดับใด รวมถึงต้องจับตาดูว่า ประเทศอื่นๆ จะเดินตามมติ EU หรือไม่ ซึ่งหากมีการยึดตาม ก็จะทำให้เกิดการแย่งซื้อน้ำมันในตลาดโลกมากขึ้น โดยเฉพาะญี่ปุ่น ที่เป็นผู้ใช้น้ำมันจำนวนมากรายหนึ่งโลก

ส่วนบริษัทน้ำมันในประเทศไทย คงจะต้องติดตามสถานการณ์น้ำมันในตลาดโลกอย่างใกล้ชิด เพื่อเตรียมความพร้อมในเรื่องของการสำรองน้ำมัน หากเกิดกรณีวิกฤติขึ้น

NEW YORK (MarketWatch) — Talks between Greece and its private creditors will continue next week, with negotiators on Saturday saying there were near agreement on a voluntary debt swap.

Greek Prime Minister Lucas Papademos and Finance Minister Evangelos Venizelos on Saturday met in Athens for a third day with representatives of the private sector, Charles Dallara, the head of the Institution of International Finance, and Jean Lemierre of French bank BNP Paribas SA.

“Further progress was made, building on the understandings reached yesterday ([Friday) on the key legal and technical issues. We are close to the finalization of a voluntary PSI within the framework expressed publicly earlier this week by Luxembourg Prime Minister Jean-Claude Juncker in his capacity as chairman of the Eurogroup. We expect to conclude next week as discussions on other issues move forward.” Dallara and Lemierre said in a joint statement.

55555555 ตกลงว่า คงความคลาสสิคเอาไว้ดีที่สุด มหามิตรที่ไม่เคยพบหน้่า เพราะตอนนี้ งานสัมมนาก็จบแล้ว แยกย้ายกลับบ้าน ใบ้ตอนนี้ว่า เป็น 1 ใน 100 คน VIP 4 แถวหน้า ไม่ใข่มีสิทธิพิเศษอะไรเลย เพราะเจ้าภาพในงาน ทั้ง เฮียกัมพล เฮียนายห้างฯ แบทแมน น้าเคน น้าโป๊ะ เฮียคิกคาปู้ รวมถึง คนนั่งสัมมนาแถวหน้าสุด พี่ Vanta. คุณปุยเมฆ ( คนนี้ พักสัมมนาเมื่อไหร่ เดี๋ยวยก เดี๋ยวยก Galaxy Tap มาถ่ายรูปตลอด ) ก็ไม่รู้จักเด็กขายของ. แต่ด้วยความเร็วในการโทรฯ และโอนเงิน ครับ

เออ! ยังเห็นอาจารย์ซีซาร์ นั่งโซฟาด้านนอก อยากเข้าไปทักไปสวัสดี แต่แกแขกเยอะเหลือเกิน เดี๋ยวก็มีคนมาคุยมาถามข้อมูล พอจะว่าง อ้าว ! ลุกเข้าห้องสัมมนาเฉยเลย ดังนั้นจึงไม่มีจังหวะอันควร กักว่าจะไป Sign In เข้าระบบให้ดูสักหน่อย

แต่เด็กขายของออกจากห้องสัมมนา ตอน Coffee Break พอทานกาแฟ + เค็กและพายทูน่า เรียบร้อย ก็กลับ เพราะมีงานที่อื่นต่อ

อนึ่ง ! คุณ Donjuan ครับ สัญญานต่างๆ ในกราฟฯ พอดีอยู่ใกล้เวที วันที่ระบุคือ 4 Jan 2012 เห็นหรือเปล่า แล้วใช่หรือเปล่าครับ เพราะเขาไม่ได้บอกวันที่ในกราฟฯ ซึ่งราคาทองก็ไต่ขึ้นไปแล้ว 21 วัน อย่างไรก็ตาม คาดว่า วันจันทร์ พรุ่งนี้ คงมีแรงซื้อในตลาดไทยแน่ๆ ลองวิชากันเลยนะครับ

สวัสดียามค่ำคืนครับ คุณ เด็กขายของ

- ว่าแต่คุณเด็กขายของทราบได้อย่างไรว่าผมใส่เสื้อสีอะไร มีสัญลักษณ์แบบไหนครับ อิอิ จะไม่คลาสสิคก็ตรง คุณ เด็กขายของเห็นหน้าผมแล้วนี่ซิครับ หุหุ

- แต่ถ้าผมเดาไม่ผิดพลาด ตามการมองด้วยสายตาทั้งหมด ผมเชื่อว่า คนที่ผมเข้าไปทัก สวัสดี และแนะนำตัว คือ คุณ เด็กขายของ นะครับ :047

จุ๊ๆ กะลังแอบจับภาพอยู่ครับ

555

คุณ GB 2514 รู้ได้ไงเอ่ย หรือว่า ........ อิอิ

เจอกันกัปตันหนุ่มแล้วอิอิ. แต่ยังไม่เจอคุณเด็กขายของเลย คราวหน้าคงมีโอกาส. ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ :)

ยินดีที่ได้รู้จักครับ นักลงทุน สาวสวย ยิ้มหวาน พราวเสน่ห์ :Hi

เดาจากขาใหญ่นะครับ ย้อนดู ช่วงเวลาแห่ง อ้ายกันหลังเที่ยงคืน เริ่มต้นลากก่อน จากนั้นช่วงเวลาลอนดอยและอ้ายกันช่วยกันลากไม่รู้มือใคร ว่าแต่การขึ้นแบบมีนัยยะสำคัญนี้ เช้าๆอาตี๋และบ่ายๆอาหรับ ยังไม่ได้ช่วยกันจัดหนักลากขึ้นเลยนะครับ ลองดูกราฟย้อนหลัง 3 วันนะครับ

วันจันทร์ น่าจะขึ้นตั้งแต่ตลาด ออสซี่ จากนั้นชลอพอสายๆก็ขึ้นต่อ บ่ายๆก็ยังขึ้น พอเริ่มเข้าลอนดอยในช่วงเย็น อาจจะสับขาหลอกโดยการลากขึ้น พอตลาดเอเซียปิด บ้านเราปิด หัวค่ำยันมืดมี ตบลง หรือไม่ก็แถออกข้างครับ ถ้าผิดจากนี้ แสดงว่า จิ้งจกในห้อง สัมมนาวันนี้ มีเครื่องแปลภาษา จากไทยเป็นอังกฤษ ครับผม

ปล. Bei otto เป็นอย่างไรบ้างครับ

ถูกแก้ไข โดย DonJuan

สวัสดียามค่ำคืนครับ คุณ เด็กขายของ

- ว่าแต่คุณเด็กขายของทราบได้อย่างไรว่าผมใส่เสื้อสีอะไร มีสัญลักษณ์แบบไหนครับ อิอิ จะไม่คลาสสิคก็ตรง คุณ เด็กขายของเห็นหน้าผมแล้วนี่ซิครับ หุหุ

- แต่ถ้าผมเดาไม่ผิดพลาด ตามการมองด้วยสายตาทั้งหมด ผมเชื่อว่า คนที่ผมเข้าไปทัก สวัสดี และแนะนำตัว คือ คุณ เด็กขายของ นะครับ :047

วันนี้ ตั้งแต่ 7.45 น. สำหรับคนมาในงานสัมมนา เด็กขายของคุยกับนักลงทุนแค่ 2 ท่าน เช้าคนหนึ่งเป็นสุภาพสตรี ตอนรอลิฟท์ และเขานั่งเก้าอี้ใกล้กัน บ่ายอีกท่านหนึ่งเป็นสุภาพบุรุษ ( ยังไง ก็ไม่ใช่ เพราะเขาอายุน่าจะ หลัก 5x ) เท่านั้น เพราะฉะนั้น ไม่ถูกต้อง

ส่วน คุณ Donjuan. ที่เด็กขายของกล่าว่า ใส่เสื้อสีน้ำ้เงิน/ฟ้า มีคนขี่ม้าตัวเบ้อเริ่มที่หน้าอก ( สะพายกระเป๋าขนาดใส่ IPad ของ LV ) มีสาวมาเป็นเพื่อนร่วมสัมมนา ซึ่งในงานจากการสังเกตุ มีแค่ 2 ท่าน ท่านหนึ่งไม่ใช่แน่นอน ส่วนคนนี้ ใกล้เคียงที่สุด แล้วถูกต้องใช่ไหม เด็กขายของจะได้บันทึกไว้ใน memory มีจังหวะในอนาคตเดินสวนกัน จะเริ่มทักทายก่อนครับ พ่อหนุ่มที่น่ารัก

ส่วนไส้กรอกร้านเยอรมันฯ ที่แนะนำมา อร่อยมากครับ เด็กขายของซื้อแบบไส้กรอกเบราเวิรส์ (สีขาวๆปรุงเครื่องเทศ) กลับบ้านก็นำมาย่างทาน แล้วก็ พวกตับบดกระป๋อง มีสัตว์หลายแบบให้เลือก ถึงแม้ป๋องละ 170 บาท ก็โคตรอร่อยเลยครับ ขอบคุณที่แนะนำให้รู้จักร้านนี้ครับ

สวัสดียามค่ำครับทุกท่าน ขอขอบคุณทุกๆท่านที่สละเวลาวันหยุดมาร่วมสัมมนาในวันนี้นะครับ

คุณเด็กขายของครับ มีผู้เข้าสัมมนา มาถามหาคุณหลายคนมากเลย

น่าจะมาทักทายผมบ้างนะครับ จะได้แนะนำให้ได้รู้จักกัน

ผมนึกว่าไม่มาร่วมงานซะอีกนะครับนี่

และขอบคุณคุณ ดอนฮวน ที่มาทักทาย ยินดีครับที่จะช่วยกันเดาราคาทองกัน

จะได้มีหลากหลายมุมมอง ช่วงนี้ภาระกิจผมเยอะขึ้น

และความมั่นใจยังไม่กลับมา ขอเวลาอีกสักพัก

ฟูมฟักความมั่นใจ เมื่อไหร่เมื่อนั้น จะได้มาเ่ดากับเขาบ้างนะครับ

รูปถ่ายในงานวันนี้อยู่ในกล้องไม่มีสายต่อ พรุ่งนี้จะนำมาให้ชมบรรยากาศกันนะครับ

มีความคิดเห็นอย่างไรในงานนี้ อยากให้ช่วยกันนำเสนอด้วยนะครับ

ส่วนตัวผมมองว่า สอนแบบเข้าใจยากไปหน่อย

(เห็นตอนยกมือว่าใครมางานนี้เป็นครั้งแรก ตกกะจาย ยกกันเกือบ 80%ของห้อง

มิน่า ไม่ค่อยคุ้นหน้านักเลยครับ)

วันนี้ ตั้งแต่ 7.45 น. สำหรับคนมาในงานสัมมนา เด็กขายของคุยกับนักลงทุนแค่ 2 ท่าน เช้าคนหนึ่งเป็นสุภาพสตรี ตอนรอลิฟท์ และเขานั่งเก้าอี้ใกล้กัน บ่ายอีกท่านหนึ่งเป็นสุภาพบุรุษ ( ยังไง ก็ไม่ใช่ เพราะเขาอายุน่าจะ หลัก 5x ) เท่านั้น เพราะฉะนั้น ไม่ถูกต้อง

ส่วน คุณ Donjuan. ที่เด็กขายของกล่าว่า ใส่เสื้อสีน้ำ้เงิน/ฟ้า มีคนขี่ม้าตัวเบ้อเริ่มที่หน้าอก ( สะพายกระเป๋าขนาดใส่ IPad ของ LV ) มีสาวมาเป็นเพื่อนร่วมสัมมนา ซึ่งในงานจากการสังเกตุ มีแค่ 2 ท่าน ท่านหนึ่งไม่ใช่แน่นอน ส่วนคนนี้ ใกล้เคียงที่สุด แล้วถูกต้องใช่ไหม เด็กขายของจะได้บันทึกไว้ใน memory มีจังหวะในอนาคตเดินสวนกัน จะเริ่มทักทายก่อนครับ พ่อหนุ่มที่น่ารัก

ถูกต้องครับผม :32 มีเพื่อนผมคนหนึ่งบอกว่า คนอายุประมาณ 50-60 ปี ใส่เสื้อสีฟ้าลายขวาง น่าจะใช้คุณ เด็กขายของ นะครับ อิอิ ไม่รู้ว่าจะใช่หรือเปล่า ไม่เป็นไรครับ เมื่อไหร่ราคาทองกว่าบาทละ 25900 สัก 2-4 ร้อย จะไปดักรอหน้าร้าน ทองนาย จ. หรือไม่ก็เกาลัคเฮีมเม้งครับผม :17

สวัสดียามค่ำครับทุกท่าน ขอขอบคุณทุกๆท่านที่สละเวลาวันหยุดมาร่วมสัมมนาในวันนี้นะครับ

คุณเด็กขายของครับ มีผู้เข้าสัมมนา มาถามหาคุณหลายคนมากเลย

น่าจะมาทักทายผมบ้างนะครับ จะได้แนะนำให้ได้รู้จักกัน

ผมนึกว่าไม่มาร่วมงานซะอีกนะครับนี่

และขอบคุณคุณ ดอนฮวน ที่มาทักทาย ยินดีครับที่จะช่วยกันเดาราคาทองกัน

จะได้มีหลากหลายมุมมอง ช่วงนี้ภาระกิจผมเยอะขึ้น

และความมั่นใจยังไม่กลับมา ขอเวลาอีกสักพัก

ฟูมฟักความมั่นใจ เมื่อไหร่เมื่อนั้น จะได้มาเ่ดากับเขาบ้างนะครับ

รูปถ่ายในงานวันนี้อยู่ในกล้องไม่มีสายต่อ พรุ่งนี้จะนำมาให้ชมบรรยากาศกันนะครับ

มีความคิดเห็นอย่างไรในงานนี้ อยากให้ช่วยกันนำเสนอด้วยนะครับ

ส่วนตัวผมมองว่า สอนแบบเข้าใจยากไปหน่อย

(เห็นตอนยกมือว่าใครมางานนี้เป็นครั้งแรก ตกกะจาย ยกกันเกือบ 80%ของห้อง

มิน่า ไม่ค่อยคุ้นหน้านักเลยครับ)

สวัสดีครับ เฮียนายห้างทองน่ำเชียง

ผมเข้ามาพูดคุย ช่วงหลังๆมาเดาราคา รึ เดาตลาดบ้าง พอสมควรครับ เข้ามาพูดคุยปีกว่า เพิ่งจะมีโอกาสได้ขอ อนุญาตเจ้าของห้องอย่างเป็นทางการก็วันนี้ครับผม เนื้อหาในงาน คนที่เคยเล่นกราฟก็พอเข้าใจมากขึ้นนะครับ ส่วนเพื่อนๆผม(ลูกค้า GT ทั้งนั้น ทักโบรคเกอร์ตนเองกันใหญ่) งง เป็นไก่ตาแตกเลยละครับ อิอิ