ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

จ่ายตลาด + ทำอาหารเอง ช่างเก่งจัง แบบนี้ใครได้เป็นสามี ช่างโชคดี มีคนทำให้ทานคงทุกมื้อ แล้วซักผ้า ถูบ้าน เองหรือเปล่าล่ะ อะอ๊ะ อย่าคิดเป็นอื่น แค่อยากจะได้รู้ว่า " ยังโสด " เท่านั้น

เฮียทำกับข้าวได้มั้ยคะ ทานมื้อกลางวันยังคะ ทานตรงเวลานะคะเดี๋ยวเป็นโรคกระเพาะ แบบว่าเป็นห่วงนะคะ :57

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ผู้ชายทำกับข้าวได้นี่ จะมีเสน่ห์ต่อสาวๆมากน๊า ขอบอก

อิอิ หุหุ ว่าแต่พอรับรู้ด้วยใจแล้ว ส่วนมากก็จบด้วยการรับรู้ที่ ลิ้น ขอรับ

ขออภัย กลอนพาไป ปกติหัวใจ นั้นใสซื่อ... :10

กร๊ากๆๆๆๆๆ

ณ จุดนั้น รสไหนก็ไม่เกี่ยงและ. ลิ้นคงเหลือรสเดียว. หวานๆๆๆๆๆ 555

คุณกัปตัน บายดีมากช่ายป่าวรู้นาคิดอะไรอยู่ :32

เรื่อยๆจ้า รอขายที่ซื้อวันศุกร์ ตะกี้ซื้อสะสมเอาไว้อีกยอด รอขายวันพุธครับยอดนี้ หากขายไปหมดแล้วไม่ซื้อรเอาไว้ กว่าจะถึงวันพุธ คงไม่ได้ราคานี้ครับ เดาเอาครับ

จ่ายตลาด + ทำอาหารเอง ช่างเก่งจัง แบบนี้ใครได้เป็นสามี ช่างโชคดี มีคนทำให้ทานคงทุกมื้อ แล้วซักผ้า ถูบ้าน เองหรือเปล่าล่ะ อะอ๊ะ อย่าคิดเป็นอื่น แค่อยากจะได้รู้ว่า " ยังโสด " เท่านั้น

อ่านเกมลึก เจาะเกมลับ ...เนียนได้โล่ ไม่ต้องประกาศแบบเลี่ยนๆ แต่เนียนๆเรื่อยๆมาเรียงๆ สาวๆก็แอบเคียงมาชมเชย หุหุ

เอ้าประกาศไปเลยว่า นอกจากชิมแล้ว ข้าพเจ้าก็ทำอาหารเป็น + เก่ง ไม่ใช่ประเภท ของสำเร็จรูปด้วย :32

คำเตือนช่วงนี้ที่ออกมา แบบนอกประเด็นนิดๆ คือ

แหกตานำรถจมน้ำ เข้าตลาดแล้ว3พันคัน ส.อู่กลางเล็งทำสัญลักษณ์เตือน  

ผู้เขียน: อาแปะ...ยิ้ง  

นายอำนาจ สมกลิ่น นายกสมาคมอู่กลางประกันภัย เปิดเผยว่า กรณีที่มีประชาชนถูกหลอกให้ซื้อรถยนต์มือสอง ซึ่งมีผู้ประกอบการรถยนต์ขายรถมือสอง นำรถที่เสียจากน้ำท่วมมาซ่อมและขายอีกครั้ง ซึ่งรถดังกล่าวมีประสิทธิภาพต่ำกว่าราคาซื้อมาก จึงอยากแนะนำว่า หากต้องการซื้อรถมือสอง และไม่สามารถแยกแยะว่าเป็นรถที่มีคุณภาพดีมากเพียงใดควรซื้อหรือไม่นั้น ก็อยากให้ปรึกษาผู้เชี่ยวชาญก่อนซื้อ เพราะจะช่วยให้เกิดการกลั่นกรองมากขึ้น อย่างไรก็ตาม คาดว่ามีรถน้ำท่วมอยู่ในระบบประกันภัยประมาณ 4-5 พันคัน จากทั้งหมดกว่า 2 หมื่นคัน และในจำนวนนี้อาจเป็นรถย้อมแมว ที่นำรถน้ำท่วมมาซ่อม แล้วขายใหม่กว่า 3 พันคัน ซึ่งถือว่าสูงมาก  

"ข้อแนะนำเบื้องต้นก่อนซื้อคือ ควรรู้ว่าถ้ารถมีอายุ 4-5 ปี หากมองแล้วสภาพภายในรถใหม่กว่าที่ควรจะเป็น โดยเฉพาะเพดาน ให้ตั้งข้อสังเกตทันทีว่าอาจเป็นรถจากน้ำท่วม หรือถ้าไม่แน่ใจก็สามารถโทร.ถามที่สมาคม เบอร์ 0-2744-0198 เพื่อขอคำปรึกษา หรือหากร้านขายรถใกล้อู่ไหน อาจให้สมาชิกไปที่ร้านเพื่อช่วยดูให้ก็ได้" นายอำนาจกล่าว และว่า ในการประชุมกรรมการครั้งต่อไป สมาคมจะเสนอให้รถน้ำท่วมที่เข้าอู่ซ่อมทุกคันถูกทำตราสัญลักษณ์ลงในหนังสือทำประกัน เพื่อให้เห็นว่ารถคันนี้ผ่านน้ำท่วมมาแล้ว เวลาขายต่อจะได้รู้ว่ารถคันนั้นน่าซื้อหรือไม่

วันที่ :  13 กุมภาพันธ์ 55 9:26

เรื่อยๆจ้า รอขายที่ซื้อวันศุกร์ ตะกี้ซื้อสะสมเอาไว้อีกยอด รอขายวันพุธครับยอดนี้ หากขายไปหมดแล้วไม่ซื้อรเอาไว้ กว่าจะถึงวันพุธ คงไม่ได้ราคานี้ครับ เดาเอาครับ

เอาใจช่วยลุ้นด้วยคนนะคะ :sidewayup:

กัปตันคะ ขออนุญาตถาม เมื่อกี้ซื้อที่ยอดเท่าไหร่คะ (ราคา/สปอต) จะซื้อตามมมม

ช่วงนี้ถึงบ่าย 2 โมงครึ่ง น้องทองคงหลับ เชิญคุยเล่น หรือจะสอบถามอะไร ก็ตามสนุกเลยนะครับ. แล้ววันนี้ ค่าเงินบาทคงเป็นใจ อ่อนค่าลงบ้างมั่ง

อย่างอื่นจ้างเขาทำขอรับ....แต่อาหารจะทำเองเป็นส่วนใหญ่กับไปกินร้านประจำเท่านั้น(เท่านั้น)เพราะกะผมนิสัยเป็นคนเนียนขอรับโดยเฉพาะอาหาร แต่เป็นชายแท้นะขอรับและก็ไม่ได้เรื่องมากด้วย555555(ตัวเอง)

เดี๋ยวไปเตรียมเครื่องทำ...ข้าวผัดแหนมกินดีกว่าเพราะน้องทองยังหาทางไปไม่ถูก เฮียจะแอบดูสูตรก็ไม่ห้ามนะ5555

ชอบเหมือนกันเลย แต่ทำไม่เป็น

อ่านเกมลึก เจาะเกมลับ ...เนียนได้โล่ ไม่ต้องประกาศแบบเลี่ยนๆ แต่เนียนๆเรื่อยๆมาเรียงๆ สาวๆก็แอบเคียงมาชมเชย หุหุ

เอ้าประกาศไปเลยว่า นอกจากชิมแล้ว ข้าพเจ้าก็ทำอาหารเป็น + เก่ง ไม่ใช่ประเภท ของสำเร็จรูปด้วย :32

เฮ้ย....เบื่อคนรู้ทัน

กัปตันคะ ขออนุญาตถาม เมื่อกี้ซื้อที่ยอดเท่าไหร่คะ (ราคา/สปอต) จะซื้อตามมมม

อธิบายก่อนนะครับ ผมซื้อเอาไว้วันศุกดร์ ตอนย่อมาและบาทแข็งครับ คงขายวันนี้หรือพรุ่งนี้นะครับ แต่ถ้าขายแล้วซื้อใหม่ราคาคงสูงนะครับ ฉะนั้น จึงซื้อเมื่อสักครู่ 1775 เงินบาทยังไม่อ่อนมาก จัดไป 50 บาท ราคา 25539 ครับผม อันนี้เอาไว้ขายวันพุธ พฤหัส นะครับ โดยมีแผนป้ัองกันความเสี่ยงเอาไว้แล้ว อย่างที่เคยเล่าไปครับผม

อธิบายก่อนนะครับ ผมซื้อเอาไว้วันศุกดร์ ตอนย่อมาและบาทแข็งครับ คงขายวันนี้หรือพรุ่งนี้นะครับ แต่ถ้าขายแล้วซื้อใหม่ราคาคงสูงนะครับ ฉะนั้น จึงซื้อเมื่อสักครู่ 1775 เงินบาทยังไม่อ่อนมาก จัดไป 50 บาท ราคา 25539 ครับผม อันนี้เอาไว้ขายวันพุธ พฤหัส นะครับ โดยมีแผนป้ัองกันความเสี่ยงเอาไว้แล้ว อย่างที่เคยเล่าไปครับผม

ขอบคุณค่ะ กัปตัน

แปะ คุง ครับ(จีน+ญี่ปุ่นปนกันมั่ว) ถ้าซาปรอตไปที่ 1777 แล้วค่าเงินบาท ที่ 30.45 ไม่ช่าย 30.3X ในขณะนี้

+50 บาทด้วย เซ่ลูกเพ่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :Announce :061