ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ลงสัก1000บาทพอนะแปะ ผมเห็นใจพี่น้องในนี้ ^_^

สวัสดีครับ ท่านตี๋

ท่านตี๋ คงเห็นอะไรบางอย่างถึงข้อดีและข้อเสีย แล้วคงสนใจน้อยลงในการซื้อขายออนไลน์แล้วนะ ทุกอย่างคือเหตุการณ์เฉพาะหน้าจริงๆ ที่ต้องคิดและไตร่ตรองแบบฉับพลัน งานนี้ นักลงทุนตู้แดง ได้รบส่วนลดพิเศษกับเขามั่ง ไม่ 500-600 บาท เชียวนะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

:Announce หวัดดีเฮียเด็กขายของ กัปตัน jumbo Pasaya และเพื่อนๆ โชคดีมีกำไรนะคะ :gvme

ช่วยหามJumbo Aส่งORทีขอรับ

สวัสดียามเช้านะค่ะ นักสู้ ทุกคน สู้ๆค่ะ ชีวิตต้องดำเนินต่อไป แต่อาจดำเนินอยู่บนดอยสักพัก อากาศมันร้อน. เฮ้อ เพื่อนค่ะ อย่าไปเสียใจ ขนาดเจ้าแมงมุม ยังซื้อไป 9 ตัน เลย

สวัสดีครับพี่พลอยสีสวยเป็นไงบ้างครับพี่ เป็นห่วงครับ เป็นกำลังใจให้พี่ๆทุกท่านครับ :v@

ขายทิ้งสินทรัพย์เสี่ยงฉุดหุ้นโลกร่วง-ทองดิ่ง$77

วันที่ 1 มีนาคม พ.ศ. 2555AAAขนาดตัวอักษร| |

ตลาดผิดหวัง! ถ้อยแถลง"เบอร์นันเก้" ไม่มีการประกาศมาตรการ QE3 เพื่อผ่อนคลายเพิ่มขึ้น จึงพากันเทขายทิ้งสินทรัพย์เสี่ยง ฉุดหุ้นสหรัฐปิดตลาดในแดนลบหลังจากประธานเฟดคาดการณ์ว่าเศรษฐกิจในปีนี้ยังคงเติบโตเชื่องช้าและอ่อนแอ รวมทั้งปัญหาการว่างงานที่อยู่ในระดับสูง รวมทั้งมีอิทธิพลต่อเนื่องในหุ้นยุโรปร่วงลงเช่นเดียวกันแม้ว่าอีซีบียอมอัดฉีดเงินเพิ่มในยูโรโซนอีก 5.295 แสนร้านยูโรก็ตาม ขณะที่เงินดอลลาร์ร่วงลงหนักเทียบเงินยูโรส่งผลให้มีการเทขายทองคำดิ่งลงถึง 3% หรือ 77.20 อลลาร์มาปิดที่ 1,711.30 ดอลลาร์ต่อออนซ์ ด้านราคาน้ำมันไนเม็กซ์ปิดบวกไม่ถึง 1 ดอลลาร์ โดยที่สถานการณ์ตึงเครียดระหว่างอิหร่านกับโลกตะวันตก ก่อให้เกิดความกังวลเรื่องอุปทานน้ำมัน

ดัชนีอุตสาหกรรมดาวโจนส์ปิดวานนี้ (29 ก.พ.) ซึ่งเป็นวันสุดท้ายของเดือนกุงมภทพันธ์ ปรับตัวร่วงลง 53.51 จุดหรือ 0.41% ปิดที่ 12,951.61 ดัชนีเอสแอนด์พี 500 ร่วงลง 6.52 จุดหรือ 0.48% ปิดที่ 1,365.66 และดัชนีแนสแด็ก ขยับลง 19.87 จุดหรือ 0.67% ปิดที่ 2,966.89

ทางด้านฟากฝั่งยุโรปปิดร่วงลง จากสัญญาณลบของเศรษฐกิจสหรัฐ โดย FT100 ลอนดอน ร่วงมากที่สุดถึง 0.95% CAC40 ฝรั่งเศสลบ 0.04% และ DAX เยอรมัน ลบ 0.46%

ทั้งนี้ นอกจากนายเบน เบอร์นันเก้ ประธานธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) ซึ่งกล่าวในรายงานนโยบายการเงินและแนวโน้มเศรษฐกิจต่อสภาคองเกรสโดยคาดการณ์ว่าเศรษฐกิจของประเทศยังไม่สดใสในปีนี้แล้ว ยังยืนยันว่าเฟดจะยึดแผนตรึงอัตราดอกเบี้ยไว้ที่ระดับต่ำสุดเป็นประวัติการณ์ต่อไป จนกว่าจะถึงปลายปี 2557 เป็นอย่างน้อย แม้ว่าอัตราว่างงานจะลดลงอย่างต่อเนื่องก็ตาม

อย่างไรก็ตาม ช่วงเปิดตลาด หุ้นสหรัฐปรับตัวสูงขึ้น เพราะได้อานิสงส์การปรับเพิ่มตัวเลขประมาณการจีดีพีประจำไตรมาส 4/2554 ขณะที่ธนาคารกลางยุโรป (อีซีบี) ปล่อยเงินกู้รอบ 2 ให้กู้กับธนาคารพาณิชย์ในยุโรป 800 แห่งในปริมาณ 5.295 แสนล้านยูโรที่สูงเกินคาดการณ์

ทองคำปิดทรุดกว่า77ดอลล์หลังเงินดอลล์ทรุด

ราคาททองคำ ตลาดนิวยอร์กปิดทรุดฮวบลงกว่า 77 ดอลลาร์ หลังเฟดไม่ได้ส่งสัญญาณว่าจะมีการใช้มาตรการผ่อนคลายเชิงปริมาณรอบ 3

ราคาทองคำที่ตลาดโคเม็กซ์ ส่งมอบเดือนเม.ย.ร่วงลง 77.20 ดอลลาร์ หรือ 4.3% ปิดที่ 1,711.30 ดอลลาร์ต่อออนซ์ หลังจากเคลื่อนตัวในช่วง 1,783-1,711.30 ดอลลาร์ต่อออนซ์

ส่วนสกุลเงินยูโรร่วง ลงอย่างหนักเมื่อเทียบกับดอลลาร์สหรัฐ ในการซื้อขายที่ตลาดปริวรรตเงินตรานิวยอร์ก หลังจากธนาคารกลางยุโรป (อีซีบี) ประกาศอัดฉีดสภาพคล่องให้กับภาคธนาคารในยูโรโซน ขณะที่สกุลเงินดอลลาร์สหรัฐแข็งค่าขึ้น เมื่อเทียบกับสกุลเงินหลักๆ หลังจากเบน เบอร์นันเก้ ประธานธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) ไม่ได้ส่งสัญญาณว่าจะมีการใช้มาตรการผ่อนคลายเชิงปริมาณรอบ 3 (คิวอี3)

ค่าเงินยูโรดิ่งลง 1.12% แตะที่ 1.3318 ดอลลาร์สหรัฐ จากระดับของวันอังคารที่ 1.3469 ดอลลาร์สหรัฐ ขณะที่ค่าเงินปอนด์ขยับขึ้น 0.03% แตะที่ 1.5906 ดอลลาร์สหรัฐ จากระดับ 1.5901 ดอลลาร์สหรัฐ

ค่าเงินดอลลาร์สหรัฐพุ่งขึ้น 1.04% เมื่อเทียบกับเงินเยนที่ 81.270 เยน จากระดับ 80.430 เยน และทะยานขึ้น 1.17% เมื่อเทียบกับฟรังค์สวิสที่ 0.9048 ฟรังค์ จากระดับ 0.8943 ฟรังค์

ค่าเงินดอลลาร์ออสเตรเลียร่วงลง 0.57% แตะที่ 1.0716 ดอลลาร์สหรัฐ จากระดับ 1.0777 ดอลลาร์สหรัฐ และค่าเงินดอลลาร์นิวซีแลนด์ร่วงลง 0.60% แตะที่ 0.8329 ดอลลาร์สหรัฐ จากระดับ 0.8379 ดอลลาร์สหรัฐ

สถานการณ์อิหร่านหนุนน้ำมันดิบสหรัฐปิดบวก

ราคาน้ำมันดิบไลท์สวีส ตลาดไนเม็กซ์ สหรัฐ ส่งมอบเดือนเมษายน ขยับขึ้น 52 เซนต์ปิดที่ 107.07 ดอลาร์ต่อบาร์เรล ส่วนราคาน้ำมันดิบเบรนท์ ตลาดลอนดอน ส่งมอบเดือนเมษายน ปรับขึ้น 1.11 ดอลลาร์ ปิดที่ 122.66 ดอลลาร์ต่อบาร์เรล

ทั้งนี้ ราคาน้ำมันปรับขึ้นหลังจาก คอนเฟอเรนซ์ บอร์ด องค์กรวิจัยระดับโลกรายงานว่า ดัชนีความเชื่อมั่นผู้บริโภคเดือนก.พ.พุ่งขึ้นแตะระดับสูงสุดในรอบ 1 ปีที่ 70.8 จุด จากระดับของเดือนม.ค.ที่ผ่านการทบทวนแล้วที่ระดับ 61.5 จุด เนื่องจากผู้บริโภคมีมุมมองที่เป็นบวกต่อสภาวะธุรกิจและตลาดแรงงานมากกว่าในเดือนม.ค. รวมถึงสถานการณ์ด้านการเงินของผู้บริโภค

ขณะเดียวกันญี่ปุ่นเปิดเผยว่า ผลผลิตภาคอุตสาหกรรมปรับตัวเพิ่มขึ้น 2.0% ในเดือนมกราคมเมื่อเทียบรายเดือน มากกว่าที่ตลาดคาดการณ์ไว้ว่าจะเพิ่มขึ้น 1.5% และเป็นการปรับตัวเพิ่มขึ้นเป็นเดือนที่ 2 ติดต่อกัน และเกาหลีใต้เปิดเผยว่าผลผลิตอุตสาหกรรมทะยาน 3.3%

อีกปัจจัยที่ทำให้ราคาน้ำมันดีดตัวขึ้น คือสถานการณ์ระหว่างอิหร่านกับโลกตะวันตก โดยอิหร่านขู่ว่า จะปิดช่องแคบฮอร์มุซ ซึ่งเป็นเส้นทางขนส่งน้ำมันดิบสายหลักของโลก ขณะที่รัฐบาลสหรัฐกำลังหารือกับสำนักงานพลังงานสากล (ไออีเอ) เนื่องจากสหรัฐพิจารณาว่า จะใช้น้ำมันในคลังยุทธภัณฑ์สำรอง เพราะเกรงว่าอิหร่านอาจขัดขวางการขนส่งน้ำมัน ซึ่งจะทำให้ราคาน้ำมันโลกสูงขึ้น

เนเธอร์แลนด์โหวตอุ้มกรีซรอบ2

รัฐสภาเนเธอร์แลนด์ มีมติให้การสนับสนุนมาตรการให้ความช่วยเหลือทางการเงินรอบ 2 สำหรับกรีซ โดยระบุว่า มาตรการดังกล่าวมีความจำเป็นต่อการสร้าง เสถียรภาพในยูโรโซน

พรรคคริสเตียน เดโมแครต และพรรคลิเบอรัล ซึ่งต่างเป็นพรรคร่วมรัฐบาล ได้ร่วมกับพรรคฝ่ายค้าน ซึ่งได้แก่พรรคแรงงานและพรรคลิเบอรัล เดโมแครต ประกาศสนับสนุนมาตรการให้ความช่วยเหลือทางการเงินรอบ 2 สำหรับกรีซ ซึ่งมีวงเงิน 1.30 แสนล้านยูโร (1.75 แสนล้านดอลลาร์) โดยมาตรการดังกล่าวได้รับอนุมัติจากผู้นำยุโรปในสัปดาห์ที่แล้ว

การลงมติสนับสนุนมาตรการให้ความช่วยเหลือกรีซรอบ 2 ของรัฐสภาเนเธอร์แลนด์ มีขึ้นไม่นานหลังจากรัฐสภากรีซ มีมติอนุมัติมาตรการลดการใช้จ่ายฉบับใหม่ เพื่อให้กรีซ มีคุณสมบัติในการรับความช่วยเหลือด้านการเงินรอบที่ 2 ซึ่งจะช่วยให้กรีซสามารถหลีกเลี่ยงการผิดนัดชำระหนี้พันธบัตรที่จะครบกำหนดไถ่ถอนในเดือนหน้า

มาตรการลดการใช้จ่ายฉบับนี้ ครอบคลุมถึงการปรับลดเงินบำเน็จบำนาญลงประมาณ 10-20% รวมทั้งไม่มีการปรับขึ้นเงินเดือนและปรับลดเงินเดือนข้าราชการพลเรือน และปรับลดอัตราค่าแรงขั้นต่ำรายเดือนในภาคเอกชนลง 22%

กรีซไฟเขียวแผนรัดเข็มขัดฉบับใหม่

กรีซไฟเขียวแผนรัดเข็มขัดฉบับใหม่ปูทางรับเงินช่วยเหลือรอบสอง

รัฐสภากรีซ ลงมติอนุมัติมาตรการลดการใช้จ่ายฉบับใหม่ เพื่อให้กรีซ มีคุณสมบัติในการรับความช่วยเหลือด้านการเงินรอบ 2 ซึ่งจะช่วยให้กรีซ สามารถหลีกเลี่ยงการผิดนัดชำระหนี้พันธบัตร ที่จะครบกำหนดไถ่ถอนในเดือนหน้า

มาตรการดังกล่าว ประกอบด้วย การปรับลดเงินบำเน็จบำนาญลงประมาณ 10-20% รวมทั้ง ไม่มีการปรับขึ้นเงินเดือนและปรับลดเงินเดือนข้าราชการพลเรือน และปรับลดอัตราค่าแรงขั้นต่ำรายเดือนในภาคเอกชนลง 22% ซึ่งมาตรการเหล่านี้ มีเป้าหมายที่จะช่วยให้รัฐบาลกรีซ สามารถลดการขาดดุลการคลัง และเพื่อให้กรีซมีคุณสมบัติในการรับความช่วยเหลือด้านการเงินรอบที่ 2

ความเคลื่อนไหวดังกล่าว มีขึ้นเพียงวันเดียวหลังจากที่รัฐสภาเยอรมนี ลงมติให้การสนับสนุนมาตรการให้ความช่วยเหลือทางการเงินรอบ 2 สำหรับกรีซ ด้วยคะแนนเสียงท่วมท้น 496 ต่อ 90 เสียง

นอกจากนี้ ยังมีขึ้นหลังจากที่สแตนดาร์ด แอนด์ พัวร์ (เอสแอนด์พี) ประกาศลดอันดับความน่าเชื่อถือระยะยาวของกรีซลงสู่ระดับเอสดีหรือ "ผิดนัดชำระหนี้บางส่วน" ซึ่งทำให้เอสแอนด์พี เป็นสถาบันจัดอันดับความน่าเชื่อถือแห่งที่ 2 ต่อจากฟิทช์ เรทติงส์ ที่ปรับลดอันดับของกรีซลง หลังจากกรีซ ประกาศแผนแลกเปลี่ยนพันธบัตรเพื่อลดภาระหนี้ของประเทศ

เงื่อนไขของการให้ความช่วยเหลือกรีซครั้งที่ 2 ซึ่งกำหนดขึ้นโดย "กลุ่มทรอยก้า" ที่ประกอบไปด้วยกองทุนการเงินระหว่างประเทศ (ไอเอ็มเอฟ) สหภาพยุโรป (อียู) และธนาคารกลางยุโรป (ไอเอ็มเอฟ)จะช่วยให้กรีซสามารถชำระหนี้ในการไถ่ถอนพันธบัตรมูลค่า 1.45 หมื่นล้านยูโร หรือ 1.92 หมื่นล้านดอลลาร์สหรัฐ ซึ่งจะครบกำหนดส่งมอบในวันที่ 20 มี.ค.ได้ ซึ่งจะนอกจากจะช่วยให้กรีซรอดพ้นจากการผิดนัดชำระหนี้แล้ว ยังจะช่วยให้กรีซ สามารถรวมกลุ่มอยู่ในยูโรโซนได้ต่อไป

ทรอยกอนุมัติเงินกู้งวดต่อไปโปรตุเกส

โปรตุเกสสามารถผ่านการตรวจสอบรอบที่ 3 ของคณะผู้ตรวจการณ์จาก"ทรอยกา" ซึ่งประกอบด้วยสหภาพยุโรป (อียู) ธนาคารกลางยุโรป (อีซีบี) และกองทุนการเงินระหว่างประเทศ (ไอเอ็มเอฟ) ต่อความคืบหน้าในการปฏิรูปเศรษฐกิจ ตามมาตรการให้ความช่วยเหลือทางการเงินวงเงิน 7.8 หมื่นล้านยูโร

ทั้งนี้ คณะผู้ตรวจการณ์ของทรอยกา แนะนำให้มีการอนุมัติเบิกจ่ายเงินช่วยเหลืองวดถัดไปวงเงิน 1.49 หมื่นล้านยูโรแก่โปรตุเกส หลังการตรวจสอบ พบว่าโปรตุเกสสามารถบรรลุเป้าหมายทางการคลัง และได้เริ่มต้นการปฏิรูปเพื่อปรับปรุงประสิทธิภาพทางการแข่งขัน

ทรอยกา ระบุในแถลงการณ์ร่วมว่า โปรตุเกสสามารถดำเนินมาตรการตามเป้าหมาย แต่อุปสรรคยังคงมีอยู่ นโยบายโดยทั่วไปได้ถูกนำมาใช้ตามแผนการที่วางไว้ และกำลังมีการปรับปรุงเศรษฐกิจอยู่ในขณะนี้

นอกจากนี้ ทรอยกา ยังเรียกร้องให้โปรตุเกสใช้ความพยายามในการปฏิรูปมากยิ่งขึ้น ขณะที่เศรษฐกิจจะชะลอตัวมากขึ้นในปีนี้

"อย่างไรก็ดี โปรตุเกสจำเป็นต้องใช้ความพยายามมากกว่านี้ ในการปฏิรูปในเชิงโครงสร้าง และในภาคบริการ และอยากให้รัฐบาลโปรตุเกส เร่งรัดการดำเนินมาตรการปฏิรูปที่เริ่มต้นไปแล้วด้วย" แถลงการณ์จากทรอยกา ระบุ

ด้านนายวิตอร์ กาสปาร์ รัฐมนตรีคลังโปรตุเกส กล่าวว่า โปรตุเกส ไม่จำเป็นต้องได้รับความช่วยเหลือทางการเงินรอบ 2 เหมือนกับกรีซ

ช่วยหามJumbo Aส่งORทีขอรับ

ขอติดไปด้วยคับ ตอนนี้อาการหนัก ต้องได้รับการเยียวยาด่วน ดันเอามือไปรับมีด 1770 แง่ว >.<

สวัสดีครับ เฮียนายห้างฯ คุณ เด็กขายของ คุณ nuchaba คุณ ปุยเมฆ คุณ NongRee คุณ GB2514 คุณ Raty คุณ Mr.Li คุณ Aiya คุณfoo คุณ พลอยสีสวย คุณ ต้องกล้า(เกี้ยมอี๋) คุณ พวงชมพู คุณ Racha คุณ arthas คุณ กระต่ายทอง คุณ ขาใหม่ คุณ Jumbo A คุณ nene81 คุณ modtanoiy คุณ kimenyi คุณ Kero. Kero คุณ noijaa คุณ kaykee คุณ ท่านตี๋ คุณ แมวหลวง คุณ Pasaya คุณ nufirst คุณ ดาวเหนือ คุณ noonoon_ja คุณ Madee คุณ khaiped คุณ forgame และทุกๆท่านครับ

มัวแต่รอ 18XX มันเล่นเราก่อนแบบ ได้แต่ดู ทองออนไลน์คงรอดูว่าจะดีดได้ขนาดไหน แล้วค่อยตัดขาดทุน(หากไม่มาก) หรือเอาทองคำแท่งไปจำนำ ไปจ่ายออนไลน์แล้วถือรอนะครับ ส่วน GF โชคดีที่มี L ต่ำๆแถว 171X เยอะ ก่ะว่าถ้าขาดทุนสัก 5 หมื่นก็จะออกไปดูก่อน(เมื่อวานยังได้ค่า iPad 3 ) รอให้หยุดตกแน่นอนก่อนแล้วค่อย L สัก 2-3 สัญญา อิอิ บอกการเล่นส่วนตัวเอาไว้ เพื่อเป็นแนวทางให้แต่ละท่านได้ลองไปปรับใช้นะครับ :21 :17 :32

สุดท้าย ทองแท่งละบาทที่ซื้อสะสมเอาไว้จากการที่ได้กำไร อาจจะต้องเอามาขายบ้าง แล้วเริ่มต้นกันใหม่ ให้บทเรียนครั้งนี้เอาไว้สอนใจ แต่กำไรชีวิตคือ การที่ได้ทำบุญ กิน เที่ยวนะครับ

วันนี้ลุ้น 1730 ยืนได้ไปต่อที่ 1750 ถ้ายืนได้ก็สวยเลย เหมือนฝันร้ายแล้วตื่นมาในอ้อมกอดของสาวๆ แต่ถ้า 1730 ไม่ผ่านก็ เราจะลงไปสำรวจก้นเหวกันนะครับ อิอิ

ส่วนตัวเดาว่า ยืน 1730 แล้วขึ้นๆลงๆ พรุ่งนี้ถึงจะยืน 1750 ครับ เดานะครับทุกท่าน โชคดีครับผม

ธนาคารกลางยุโรปอัดฉีดเงินสดมหาศาลมูลค่าเกือบ 530 พันล้านยูโรให้ธนาคารพาณิชย์ในยุโรป หวังแก้ปัญหาวิกฤตหนี้สินในยุโรป

ธนาคารกลางยุโรป หรืออีซีบี ต้องทำหน้าที่ “ดับเพลิง” ให้กับวิกฤตการณ์หนี้สินในยุโรปอีกครั้งหนึ่ง โดยการอัดฉีดเงินสดจำนวนมหาศาลมูลค่าเกือบ 530 พันล้านยูโร ด้วยดอกเบี้ยต่ำ ให้กับธนาคารพาณิชย์ 800 แห่งในยุโรปในวันนี้ เมื่อไม่ให้ระบบสินเชื่อของยุโรปต้องหยุดชะงัก

ปล. นักลงทุนอ้ายกัน คงอิจฉาริษยา ประเทศยุโรป และ อังกฤษ ที่ประกาศออกมาขัดๆ ว่าจะมี QE พอน้าเบน เบอร์นันเก้ กล่าวว่า ไม่มี QE ก็เลยเทขายสินทรัพย์ออกมากระหน่ำให้สมแค้น ขนาดที่ว่า นายเบอร์นันเก้ ก็กล่าวแล้วนะว่า เศรษฐกิจสหรัฐไม่ดี ยังต้องการแรงกระตุ้น พวกเขาก็ไม่ได้หยุดการเทขาย

ใครมาตั้งชื่อ ผม ทิต อะ เรียก ผม ว่า อาร์ทัส สิ

หาว่าผม ตกรถบ้างเอย หาว่าผมเมาบ้างเอย แต่ไงผมก็ซื้อตอน1730กับ 1720มะได้ซื้อ 1780 นะคร๊าฟฟฟ ถึงแม้จะรออยุ่บนโลกแต่่ก็เปงโลกแห่งฟามจิงนะ งิงิ ล้อเล่นนะ แตกต่างแต่ไม่แตกแยกนะ เรามาไปพร้อมกันดีฟ่า มีกระสุนอีกนัดที่ราคา1678 นัดสุนท้าย แต่นัดนี้ไว้ฉุกเฉิน อย่าให้ใช้เยยย

คุณ arthas ครับ ผมเรียก อ้ายทิด ไม่ใช่ไอ้นะครับ อ้ายภาษาเหนือแปลว่า พี่ ผมใช้แบบนี้มานานเป็นปี ตั้งแต่ครั้งเรียก อ้ายกัน ยืนยันว่าไม่ได้ขี้จุ๊นะครับ ส่วนทิด หมายถึงพระเพิ่งสึกใหม่ๆ ผมเห้นว่าเป็นน้องใหม่ มาแรง กำลังร้อนวิชา เลยเรียกแซวเล่นไปตามเรื่อง ขออภัยเป็นอย่างสูงนะครับ หากสนุกปากหรือทำให้คุณไม่พอใจ(แก้ตัวโดยการแนะนำลูกสาวร้านเพชรให้ อิอิ) :uu

ส่วนตกรถ ก็แซวไปตามราคาที่ยังไม่ได้ซื้อครับ สนุกปากไปหน่อย ตอนนั้นก็คิดไม่ถึงเหมือนกันว่า ราคาจะลงได้ขนาดนี้ครับ ขออภัยอีกครั้งนะครับ(อันนี้ติดต่อน้องร้านทองข้างๆให้ละกัน อิอิ) :32

คุณซื้อได้ราคาถูก ดีครับ ขอให้มีกำไร โชคดีในการลงทุนครับผม :gd

กรีซเปิดให้เอกชนประมูลซื้อรัฐวิสาหกิจทางด้านการผลิตและจำหน่ายแก๊ส เพื่อลดภาระหนี้สินของประเทศ

กองทุนเพื่อการพัฒนาทรัพย์สินของกรีซ ซึ่งจัดตั้งขึ้นโดยรัฐบาลกรีซ เปิดเผยในวันนี้ว่า รัฐบาลกรีซเปิดให้มีการประมูลซื้อบริษัทพีพา ซึ่งเป็นรัฐวิสาหกิจในกิจการผลิตแก๊ซ ของกรีซ และบริษัท ดีพา รัฐวิสาหกิจผู้จัดจำหน่ายแก๊สของกรีซ ในวันนี้ เป็นส่วนหนึ่งในการแปรสภาพรัฐวิสาหกิจของประเทศ ที่หลายฝ่ายรอคอยกันมานาน เพื่อลดภาระหนี้สินจำนวนมหาศาลของกรีซ

อย่างไรก็ตาม ภายใต้เงื่อนไขการแปรสภาพรัฐวิสาหกิจทั้ง 2 แห่งนี้ รัฐบาลกรีซจะยังคงถือหุ้นร้อยละ 34 ในบริษัทรัฐวิสาหกิจผู้จัดจำหน่ายแก๊ส

วันนี้ไม่ขอเดาอะไรทั้งนั้นเพราะได้เอาคอไปผาดเขียงเจ้แก่ไว้ โดนสับแน่555555 :01

สหพันธ์พลาธิการและการจัดซื้อของจีน (CFLP) เปิดเผยในวันนี้ว่า ดัชนีผู้จัดการฝ่ายจัดซื้อ (PMI) ภาคการผลิตเดือนก.พ.ขยายตัวขึ้นสู่ระดับ 51 จุด จากเดือนม.ค.ที่ระดับ 50.5 จุด

ทั้งนี้ ดัชนี PMI ที่เคลื่อนไหวเหนือระดับ 50 บ่งชี้ว่า ภาคการผลิตของจีนมีการขยายตัว และดัชนี PMI ที่เคลื่อนไหวต่ำกว่าระดับ 50 บ่งชี้ว่าภาคการผลิตหดตัวลง

นายจาง หลี่คุน นักวิจัยของ CFLP กล่าวว่า การดีดตัวขึ้นของดัชนี PMI ภาคการผลิตในเดือนก.พ.สะท้อนให้เห็นว่า เศรษฐกิจจีนเริ่มกลับมามีเสถียรภาพ

ส่วนดัชนีราคาสั่งซื้อ ซึ่งพุ่งขึ้นแตะระดับ 54 จุดในเดือนก.พ. เพิ่มขึ้น 4 จุดจากเดือนม.ค. ขณะที่ดัชนียอดสั่งซื้อใหม่ในภาคการผลิตเพิ่มขึ้นแตะระดับ 51 จุด และดัชนีการส่งออกสินค้าใหม่ในภาคการผลิตเพิ่มขึ้นแตะระดับ 51.1 จุด

อย่างไรก็ตาม นายจางกล่าวว่า การเพิ่มขึ้นของดัชนีราคาสั่งซื้อนั้น สะท้อนให้เห็นว่าจีนยังคงเผชิญกับแรงกดดันด้านเงินเฟ้อที่เป็นผลมาจากการนำเข้า สำนักข่าวซินหัวรายงาน

คุณ arthas ครับ ผมเรียก อ้ายทิด ไม่ใช่ไอ้นะครับ อ้ายภาษาเหนือแปลว่า พี่ ผมใช้แบบนี้มานานเป็นปี ตั้งแต่ครั้งเรียก อ้ายกัน ยืนยันว่าไม่ได้ขี้จุ๊นะครับ ส่วนทิด หมายถึงพระเพิ่งสึกใหม่ๆ ผมเห้นว่าเป็นน้องใหม่ มาแรง กำลังร้อนวิชา เลยเรียกแซวเล่นไปตามเรื่อง ขออภัยเป็นอย่างสูงนะครับ หากสนุกปากหรือทำให้คุณไม่พอใจ(แก้ตัวโดยการแนะนำลูกสาวร้านเพชรให้ อิอิ) :uu

ส่วนตกรถ ก็แซวไปตามราคาที่ยังไม่ได้ซื้อครับ สนุกปากไปหน่อย ตอนนั้นก็คิดไม่ถึงเหมือนกันว่า ราคาจะลงได้ขนาดนี้ครับ ขออภัยอีกครั้งนะครับ(อันนี้ติดต่อน้องร้านทองข้างๆให้ละกัน อิอิ) :32

คุณซื้อได้ราคาถูก ดีครับ ขอให้มีกำไร โชคดีในการลงทุนครับผม :gd

คำว่าอ้าย ภาษา อีสานและเหนือ แปลว่า พี่ จริงๆครับ ส่วน ทิต นั้นอีสานและเหนือ ใช้เรียกคนที่ได้บวชเรียนแล้วครับ. กัปตันเขาเรียก คุณลุง ความหมายอย่างนั้นจริงๆครับ

คำว่าอ้าย ภาษา อีสานและเหนือ แปลว่า พี่ จริงๆครับ ส่วน ทิต นั้นอีสานและเหนือ ใช้เรียกคนที่ได้บวชเรียนแล้วครับ. กัปตันเขาเรียก คุณลุง ความหมายอย่างนั้นจริงๆครับ

ขอบคุณมากครับผม

สวัสดีครับ ท่านตี๋

ท่านตี๋ คงเห็นอะไรบางอย่างถึงข้อดีและข้อเสีย แล้วคงสนใจน้อยลงในการซื้อขายออนไลน์แล้วนะ ทุกอย่างคือเหตุการณ์เฉพาะหน้าจริงๆ ที่ต้องคิดและไตร่ตรองแบบฉับพลัน งานนี้ นักลงทุนตู้แดง ได้รบส่วนลดพิเศษกับเขามั่ง ไม่ 500-600 บาท เชียวนะ

ครับเฮีย แล้วตอนนี้ควรเข้าซื้อมั้ยครับ ผมกลัวจะเป็นเหมือนปีที่แล้วที่ลงมา 24xxxแล้วก็ลงไป23xxx