ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

good morning everybody , have a good breakfast , รักแล้วรอหน่อย ยัง pack กระเป๋าตามคุณกัปตันมะทัน แต็กซี่ก๊เรียกแล้ว ลืมไอ้1682 นี่ดิเดินทางไม่ได้เลย ง้องแง้งๆๆ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คุณลุง คุณป้า คุณน้า คุณอา และล่าสุด คุณ น้อง ในสมาคมชมดาวทุกท่าน เช้านี้มาราคาเท่าไหร่ดีจ๊ะ รู้นะเมื่อวานมีคนเอาของไปขายกันเยอะ แหมค่าฝากของคืนเดียว แพงจริงๆ ถ้าวันนี้ใครคิดจะไปเอากลับคืนมา หุหุ

24500/24400 ราคานี้ใจร้ายไปหน่อย ไม่แฟร์เท่าไหร่ เอาปลาเค็มไปละกัน ถ้าเปิดราคานี้ไม่นานคง +50 ล่อเม่าให้ออกจากบ้านมาซื้อ เพราะคิดว่าาถูก พอมาหน้าร้านขยี้ตา มาจากไหนอีก 50 อิอิ

24550/24450 ราคานี้ดูแมนๆแฟร์ๆ แต่ไม่ได้ความสะใจ ในการเรียกเรตติ้งเป็นขาขึ้น ชิวๆและมีความเป้นไปได้สูง

24600/24500 ราคานี้ซับซ้อนซ่อนกล เพราะเปิดตัวแรง ล้อฟรี ก่ะกระชากใจให้คนคิดว่า ไปแน่แท้แล้ว มาซื้อกันเร็ว แพงหน่อยดีกว่าตกรถ หุหุ แต่ยากเพราะกลัวคนมาขาย

รู้งี้ มะวานตามคุณพี่ไปอีกสักหน่อยดีกว่า อดเยย

26450,26270, 26050,26100,25850,25822 โดดลงมาจากทุกดอย :023 :023 เจ็บแล้วจะพยายามจำ :aa

โอ้ว. แม่เจ้าช่างกล้าหาญ อิอิ

รู้งี้ มะวานตามคุณพี่ไปอีกสักหน่อยดีกว่า อดเยย

ไม่เป้นไรครับ รอย่อแล้วซื้อได้ครับ แถว 1682-1685 ไม่น่าจะลงไปต่ำกว่านี้นะครับ ลองพิจารณาดูครับผม

ไม่เป้นไรครับ รอย่อแล้วซื้อได้ครับ แถว 1682-1685 ไม่น่าจะลงไปต่ำกว่านี้นะครับ ลองพิจารณาดูครับผม

ขอบคุณค่ะคุณพี่ วันนี้สมองน้องเริ่มคลายความอ่อนล้า ถ้าปวดหมอง ปวดหมับในการไตร่ตรองซื้อขาย จะเรียกคุณพี่ในทันที :uu

อรุณสวัสดิ์เช้าวันอังคารครับทุกๆท่าน

วันนี้อากาศแจ่มใส ราคาทองคำพุ่งขึ้นมารับชาวดอยตามคาด

สถานีต่อไปกรุณารออีกสักครู่นะครับ ;D

27 มีนาคม 2555 05:23

ทองคำสหรัฐปิดทะยานกว่า23ดอลล์

โดย : กรุงเทพธุรกิจออนไลน์

ราคาทองคำและโภคภัณฑ์ประเภทโลหะมีค่าอื่นๆ พร้อมใจปิดตลาดปรับตัวขึ้น โดยทองคำพุ่ง 23.20 ดอลลาร์ หลังถ้อยแถลงประธานเฟดจุดประกายความ

หวังคิวอี3

ราคาทองคำ ตลาดโคเม็กซ์ สหรัฐ ส่งมอบเดือนเม.ย. เพิ่มขึ้น 23.20 ดอลลาร์ ปิดตลาดที่ 1,685.60 ดอลลาร์ต่อออนซ์ ราคาเงิน ส่งมอบเดือนพ.ค. ปรับตัวขึ้น 47.8 เซนต์ ปิดที่ 32.75 ดอลลาร์ต่อออนซ์ ราคาทองแดง ส่งมอบเดือนพ.ค. ขยับขึ้น 7.9 เซนต์ ปิดที่ 3.8875 ดอลลาร์ต่อปอนด์ ราคาทองคำขาว ส่งมอบเดือนเม.ย. เพิ่มขึ้น 18.80 ดอลลาร์ ปิดที่ 1,646.70 ดอลลาร์ต่อออนซ์ และราคาพัลลาเดียม ส่งมอบเดือนม.ย. เพิ่มขึ้น 8.85 ดอลลาร์ ปิดที่ 668.75 ดอลลาร์ต่อออนซ์

ทั้งนี้ ราคาสัญญาทองคำพุ่งขึ้น หลังจากที่นายเบน เบอร์นันเก้ ประธานธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) กล่าวว่า เฟดยังจำเป็นต้องดำเนินนโยบายการเงินแบบผ่อนคลายต่อไปอีก เพื่อผลักดันให้การฟื้นตัวของตลาดแรงงานเดินหน้าต่อและกระตุ้นการขยายตัวของเศรษฐกิจ ซึ่งตลาดมองว่าเป็นการส่งสัญญาณว่าเฟดอาจประกาศใช้มาตรการคิวอี3

ราคาทองคำ ทะยานขึ้นอย่างแข็งแกร่ง ขานรับถ้อยแถลงของนายเบอร์นันเก้ ต่อสมาคมเศรษฐกิจธุรกิจแห่งชาติ ที่เมืองอาร์ลิงตัน รัฐเวอร์จิเนีย ในวันนี้ โดยประธานเฟดระบุว่า ตลาดแรงงานสหรัฐยังอ่อนแอ แม้ตัวเลขจ้างงานได้ปรับตัวเพิ่มขึ้นแข็งแกร่ง 3 เดือนติดต่อกัน และอัตราว่างงานปรับตัวลดลงมาอยู่ที่ระดับต่ำสุดในรอบเกือบ 3 ปีก็ตาม

นายเบอร์นันเก้ บอกด้วยว่า การผลิตจะต้องขยายตัวเร็วกว่านี้ และอุปสงค์จากผู้บริโภคและภาคธุรกิจจะต้องเพิ่มขึ้นแข็งแกร่งกว่านี้ เพื่อผลักดันให้ตัวเลขจ้างงานและอัตราว่างงานปรับตัวดียิ่งขึ้นไปอีก ซึ่งการดำเนินการดังกล่าวจะต้องได้รับการสนับสนุนจากการใช้นโยบายที่ผ่อนคลายและต่อเนื่อง

เทรดเดอร์ รายหนึ่ง ให้ความเห็นว่า แม้ถ้อยแถลงของเบอร์นันเก้ ไม่ได้ระบุชัดเจนว่า เฟด จะใช้มาตรการผ่อนคลายเชิงปริมาณรอบ 3 (คิวอี3) แต่ก็จุดประกายความหวังว่าเรื่องดังกล่าวอาจจะเป็นไปได้

ขอบคุณค่ะคุณพี่ วันนี้สมองน้องเริ่มคลายความอ่อนล้า ถ้าปวดหมอง ปวดหมับในการไตร่ตรองซื้อขาย จะเรียกคุณพี่ในทันที :uu

มีปราชญ์กล่าวไว้ว่า คนเรามีความสุขกับการได้กระทำ แต่มีความสำราญชั่วครั้งคราวกับความคิด เพราะฉะนั้น คิดแล้วควรกระทำ

ปล. ห้ามถามว่า ปราชญ์ไหนนะครับ :Dh

ข่าวต่อไปนี้ พาดหัวข้อข่าวได้ตื่นเต้ลมากกกก...ครับ

เชียร์ตะลุมบอนซื้อทองคำ หุ้นดิ่งต่อ6จุดปิดโลว์1,188

เศรษฐกิจ

27 มีนาคม 2555 - 00:00

นายอดิศร เสริมชัยวงศ์ ผู้ช่วยกรรมการผู้จัดการใหญ่ ธนาคารยูโอบี เปิดเผยว่า ธนาคารได้มีมาตรการในการบริหารความเสี่ยงให้กับลูกค้าพริวิเลจ แบงก์กิ้ง โดยแนะนำให้ลงทุนทองคำในสัดส่วน 5-10% ของพอร์ตลงทุนทั้งหมด เพราะทองลงมาอยู่ที่ 1,600 เหรียญสหรัฐต่อออนซ์ เป็นราคาที่เหมาะสม และเชื่อว่าในอีก 1 ปี จะกลับไปที่ 1,900 เหรียญสหรัฐต่อออนซ์ได้

สำหรับตลาดหุ้นเป็นด้านหนึ่งที่น่าลงทุน เพราะหุ้นปรับขึ้นตามปัจจัยพื้นฐานที่เริ่มฟื้นตัว หากการเมืองนิ่ง บวกกับกระแสเงินที่ไหลเข้า ขณะที่ประมาณการปีนี้บริษัทจดทะเบียนจะมีกำไรเพิ่มขึ้น 20% และดัชนีตลาดระดับ PE ที่ 12.50 เท่า ดัชนีมีโอกาสปรับขึ้นไปยืนที่ 1,300 จุด

นายเจฟฟรีย์ นิโคลส์ กรรมการผู้จัดการบริษัท อเมริกัน พรีเซียส เมทัลส์ แอดไวเซอร์ ในฐานะผู้เชี่ยวชาญการลงทุนในทองคำ กล่าวว่า ราคาทองคำระยะสั้นมีโอกาสปรับตัวลดลงไปที่ระดับจุดต่ำสุดเดิมที่ 1,522 เหรียญสหรัฐต่อออนซ์ แต่ภายใน 3 ปี มีโอกาสปรับถึงระดับ 5,000 เหรียญสหรัฐต่อออนซ์ โดยมีปัจจัยสนับสนุนมาจากการผ่อนคลายนโยบายทางการเงินของสหรัฐและยุโรป รวมถึงประเทศจีน และธนาคารกลางหลายประเทศ ยังมีแนวโน้มความต้องการสินทรัพย์ทองคำเพิ่มขึ้น

หุ้นไทยปิดระดับต่ำสุด 1,188.32 จุด ลดลง 6.12 จุด มูลค่าซื้อขาย 24,389.16 ล้านบาท สถาบันขาย 1,310.08 จุด บริษัทหลักทรัพย์ขาย 3668.11 ล้านบาท ต่างชาติซื้อ 1,093.38 ล้านบาท รายย่อยซื้อ 584.80 ล้านบาท.

http://www.thaipost.net/news/270312/54579

ของเจ้นี่เริ่มซื้อขายได้กี่โมงครับ

ของเจ้ tdc ซื้อขาย 24 ชม. เว้นพักตอน 17.00-17.45 จ๊า กดซื้อไปแล้วตอน 7 โมงเช้า 24515 กะว่ายังไงแปะ๊เปิดมาต้อง อัพราคามากกว่าออนตอนเช้า

มันเป็นอย่างงี้ประจำ กูเริ่มเสียวแล้ว กดที่ไรเสียวถูกที เห็นที่รักกด 24444 เอามั้ววะ เมื่อวานคอมประมวลผลช้า ลืมโดมา 2 ครั้งแล้ว

คนแก่ก็งี้วะ ความจำสั้น

ป.ล เชีนร์ tdc บ่อยมาก ยังไงไปเที่ยวเขมร ขอลูกหนูไปฟรีได้เปล่า เฮียหล่อ หรือให้กินเงินเดือนเป็น ปชส ก็ได้หนูไม่ขัด :uu

น้องขา กลางวันเจ้ยกให้ กลางคืน เจ้จองคนเดียว

ขอบคุณค่ะเฮียแบตแมน ว่า 1900 ต้องรออีก 1 ปีนี่นะ หนูอยากลงดอยแล้ว

ผู้ใหญ่คุยกัน เด็กมองนำ้ลายยืด

มีปราชญ์กล่าวไว้ว่า คนเรามีความสุขกับการได้กระทำ แต่มีความสำราญชั่วครั้งคราวกับความคิด เพราะฉะนั้น คิดแล้วควรกระทำ

ปล. ห้ามถามว่า ปราชญ์ไหนนะครับ :Dh

ปราชญ์แถวๆนี้ป่าวค่ะคุณพี่ อิอิ บางคนแค่ได้คิดก็สุขแล้ว ชิมิคร้า :uu

น้องขา กลางวันเจ้ยกให้ กลางคืน เจ้จองคนเดียว

เจ้ขา หนูรักเจ้น้า หนูมิกล้าอาจเอื้อม ขอแค่เสี้ยวของความช่วยเหลือของคุณพี่ เวลาน้องปวดหมอง ตึ๊บๆค่ะ :_ee

ของเจ้ tdc ซื้อขาย 24 ชม. เว้นพักตอน 17.00-17.45 จ๊า กดซื้อไปแล้วตอน 7 โมงเช้า 24515 กะว่ายังไงแปะ๊เปิดมาต้อง อัพราคามากกว่าออนตอนเช้า

มันเป็นอย่างงี้ประจำ กูเริ่มเสียวแล้ว กดที่ไรเสียวถูกที เห็นที่รักกด 24444 เอามั้ววะ เมื่อวานคอมประมวลผลช้า ลืมโดมา 2 ครั้งแล้ว

คนแก่ก็งี้วะ ความจำสั้น

ป.ล เชีนร์ tdc บ่อยมาก ยังไงไปเที่ยวเขมร ขอลูกหนูไปฟรีได้เปล่า เฮียหล่อ หรือให้กินเงินเดือนเป็น ปชส ก็ได้หนูไม่ขัด :uu

ถึง เจ้ สุดที่รัก.... ตามมาแต่เล่นราคาสูงทีเดียวเชียว ครั้งนี้ไม่รอย่อ ขายได้ แต่อาจกำไรน้อยหน่อย ใจเย็นๆ ปลาอินทรีย์เค็ม มิแพง มิแพง :_ee

ถูกแก้ไข โดย DonJuan

สวัสดีครับ เฮียนายห้างฯ คุณ เด็กขายของ คุณ nuchaba คุณ ปุยเมฆ คุณ NongRee คุณ GB2514 คุณ Raty คุณ Mr.Li คุณ Aiya คุณ foo คุณ พลอยสีสวย คุณ เกี้ยมอี๋ คุณ พวงชมพู คุณ Racha คุณ arthas คุณ กระต่ายทอง คุณ ขาใหม่ คุณ Jumbo A คุณ nene81 คุณ modtanoiy คุณ kimenyi คุณ Kero. Kero คุณ noijaa คุณ kaykee คุณ ท่านตี๋ คุณ แมวหลวง คุณ Pasaya คุณ nufirst คุณ ดาวเหนือ คุณ noonoon_ja คุณ Madee คุณ khaiped คุณ forgame คุณ luk คุณ ดอกเหมยสีทอง และทุกๆท่านครับ(ขออภัยที่เอ่ยนามไม่ครบครับ)

ในที่สุด ช่วงเวลาแห่งการ ลากข้าภพ ของขาใหญ่ก็มาจนได้ หลังจากรอมาหลายวัน ขอบคุณ ลอนดอย และ อ้ายกัน ว่าแต่วันนี้น่าจะมีแรงฮึดสู้ต่อให้ถึง 1702 หรืออาจจะแรงไปได้ถึง 1715 กันเลยทีเดียว เดาว่าช่วงบ่ายๆน่าจะขึ้นแรงนะครับ ช่วงนี้ขึ้นสลับลงไปบ้าง ไม่น่าตื่นเต้นมากเท่าไหร่ ถ้าราคาอยู่แถว 171X ในช่วง 6 โมงเย็น กลางคืนอาจจะมีย่อลงมาย้ำแถว 1701 กันอีกรอบ แต่ถ้าช่วงเย็นราคายังไม่ไปถึงไหน กลางคืนก็ลากแบบนิดหน่อยอีกสักวันครับ

ถ้าจะซื้อรอราคาย่อตัวนะครับ อย่าตามราคาสูง กลับเป้นขาขึ้นค่อนข้างแน่นอน แต่เพื่อความชัวร์ให้ดูแบบนี้นะครับ ถ้าขึ้นจริง ย่อไม่มาก แล้วไปต่อแรง แล้วจะไม่ย้ำแนวรับมาก ถ้าย่อมาก ย้ำแนวรับบ่อย แสดงว่านักลงทุนยังไม่มั่นใจครับ แล้วถ้านักลงทุนยังไม่มั่นใจ ขาใหญ่คงลากกันอีกรอบในคืนนี้ เอาแบบพอเป็นพิธี อิอิ เดาว่าวันนี้น่าจะปิดเหนือ 171X นะครับ ถ้านี่เป้นขา 3 จริง ของแรงจริงชนิดซื้อเช้าขายเย็นได้เลยนะครับ :uu

ขอบคุณค่ะ หลักการนี้ ฟังแล้วดูดีนะกับตัน เพื่อนเอาไปใช้ได้นะค่ะ เรื่องย่อ ย้ำ เป็นอย่างนี้แหละค่ะ ขายเกลี้ยงแล้วเมื่อคืน หมดปอด ทั้งหมดค่อย ๆ ขาย 5 รอบค่ะ :gd ถูกแก้ไข โดย พลอยสีสวย