ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

แนวรับคืนนี้นะครับ 1637 / 1627 / 1614 ครับผม ถ้าลงแรงอาจไปถึง 1612-1609 ครับ แต่ไม่ควรหลุด 1604 อิอิ

ถูกแก้ไข โดย DonJuan

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

แนวรับคืนนี้นะครับ 1637 / 1627 / 1614 ครับผม ถ้าลงแรงอาจไปถึง 1612-1609 ครับ แต่ไม่ควรหลุด 1604 อิอิ

ขอบคุณค่ะ

Investors also awaited a statement from U.S. Federal Reserve policy makers and a news conference by Fed Chairman Ben Bernanke.

Stock futures eased back a bit after the Commerce Department reported orders for long-lasting American goods fell 4.2% last month. Economists surveyed by MarketWatch expected orders to decline 2.9%.

Futures on the Dow Jones Industrial Average DJM2 +0.32% rose 29 points, or 0.2%, to 12,988.

S&P 500 Index futures SPM2 +0.64% gained 7.2 points, or 0.5%, to 1,377.30.

Tech-sensitive Nasdaq 100 futures NDM2 +1.99% leapt 49.25 points, or 1.9%, to 2,681.75.

Nymex crude oil futures CLM2 +0.22%  rose 5 cents to $103.60 a barrel in electronic trade Wednesday. Gold futures GCM2 -0.18% lost $3.70 to $1,640.1 an ounce.

The dollar index DXY -0.08% , which measures the U.S. unit against a basket of major rivals, fell from Tuesday to 79.156. The euro EURUSD +0.22% edged higher versus the U.S. dollar to $1.3208.

นักลงทุนรอคอยข้อมูลจากเฟด และ ความเคลื่อนไหวของ BB ตลาดหุ้นสหรัฐฯ ยังไม่เปิดทำการ รออีก 15 นาที แต่ตอนนี้ เขียวทุกตลาด

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

DonJuan จริงๆเปล่าครับ เอาใจช่วยให้เป็นจริ ง

DonJuan จริงๆเปล่าครับ เอาใจช่วยให้เป็นจริ ง

เดานะครับ เดาครับ ถ้าผ่าน 1643 จะไปใหญ่ๆก็ 1650 จากนั้นไป 1663-1665 ถ้ายังแรงก็ 1676 ครับผม

คืนนี้ได้กลิ่น QE 3 อ่ะครับ

ตามนั้นครับกัปตัน เดี๋ยวน้าเบนจัดให้

เดานะครับ เดาครับ ถ้าผ่าน 1643 จะไปใหญ่ๆก็ 1650 จากนั้นไป 1663-1665 ถ้ายังแรงก็ 1676 ครับผม

ขอให้เป็อย่างที่เดาครับ

สนามนี้เจ๊ไม่สู้หรือ

แสดงว่าไม่ใช่แฟนพันธ์แท้ เจ้นะเป็นโรคปอดแหกตัวยง กุมภาทั้งเดือน ปอดทุกวัน ม่ายล่ายกด มีนา กลัวๆกล้าๆ พาลเอาคนอื่นติดโรคไปด้วย

อาทิดคุงบอกว่าอยู่นอกสนามดีกว่าเจ้ ก็ขอไม่สู้แต่มาต่ำๆก็เข้าจ๊า

เท่าที่ผ่านมาไม่ว่าตัวเลขเศรษฐกิจจะออกมาดีหรือไม่ก็ตาม ลุงเหม่งแกจะพูดแต่ ยังไม่จำเป็นต้องมี QE3 เหมือนแผ่นเสียงตกร่อง

แล้วนักลงทุนก็ตกใจหรือผิดหวังทุกที กระทั่งแกไม่พูดถึงก็เถอะก็ผิดหวังที่ไม่พูดอีก ทองก็ดิ่งเหวทุกที

ไม่รู้เมื่อไหร่นักลงทุนจะหายขวัญอ่อนกันซะทีนะครับ

คืนนี้ได้กลิ่น QE 3 อ่ะครับ

ตามการเดาของเด็กขายของ จึง ขออภัยที่ต้องแย้งว่า ณ. ขณะนี้ แผนเดิม Operation Twist ยังไม่หมดอายุ จะหมดเดือนมิถุนายนนี้ การมีแผนซ้อนแผน ของนโยบายการเงิน เดาว่า ไม่น่าจะกระทำในเดือนเมษายน คือ คืนนี้. จังหวะที่เป็นไปได้ คือ เดือนหน้า พฤษภาคม แผนเดิมหมดอายุ ประเมินความสำเร็จ จะต่อแผนฯ เดิม หรือ เปลี่ยนแผนเป็น QE3 จังหวะเป็นไปได้ ถ้าจะมี คือ เดือนหน้า พฤษภาคม

คำที่ว่า เอาอยู่ ใช่ไหมครับ(เอาใจขาช็อต อิอิ) แต่ผมเชื่อในความศักดิ์สิทธิ์ของทองคำครับผม. แล้วเราจะผ่านคืนนี้ไปด้วยกัน

คิดไว้เช่นกัน ว่าสวนขึ้น ตามประสา น้าเบน ที่จับทางแกไม่ค่อยได้ จึงสวนขึ้น

ตามการเดาของเด็กขายของ จึง ขออภัยที่ต้องแย้งว่า ณ. ขณะนี้ แผนเดิม Operation Twist ยังไม่หมดอายุ จะหมดเดือนมิถุนายนนี้ การมีแผนซ้อนแผน ของนโยบายการเงิน เดาว่า ไม่น่าจะกระทำในเดือนเมษายน คือ คืนนี้. จังหวะที่เป็นไปได้ คือ เดือนหน้า พฤษภาคม แผนเดิมหมดอายุ ประเมินความสำเร็จ จะต่อแผนฯ เดิม หรือ เปลี่ยนแผนเป็น QE3 จังหวะเป็นไปได้ ถ้าจะมี คือ เดือนหน้า พฤษภาคม

ขอแค่นี้แหละพี่ใหญ่ ขึ้นทันที

เท่าที่ผ่านมาไม่ว่าตัวเลขเศรษฐกิจจะออกมาดีหรือไม่ก็ตาม ลุงเหม่งแกจะพูดแต่ ยังไม่จำเป็นต้องมี QE3 เหมือนแผ่นเสียงตกร่อง

แล้วนักลงทุนก็ตกใจหรือผิดหวังทุกที กระทั่งแกไม่พูดถึงก็เถอะก็ผิดหวังที่ไม่พูดอีก ทองก็ดิ่งเหวทุกที

ไม่รู้เมื่อไหร่นักลงทุนจะหายขวัญอ่อนกันซะทีนะครับ

อ้าว ถ้าเป็นแบบนี้ ก็ดีสิ รู้แบบนั้น ต้องขายทิ้งก่อน แล้วไปรอซื้อหลังจาก นาย BB พูดเสร็จ ลดต้นทุนดอยเดิม ได้บ้างไม่มากก็น้อย