ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ป๋า ถามเรื่องอื่นที่ไม่ใช่ทองได้ป่าว โทรทัศน์ยี่ห้ออะไรที่มันทนๆ เปิดได้ทั้งวัน หลอดภาพไม่เสียบ่อยๆ กะลังหาซื้ออยู่อ่ะ

ทีวีจอหนา ครับ จะทนทานกว่า จอบาง LCD LED

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เน้นตรงคำว่า  ไม่ได้เป็นสมาชิกของ  สถาที่ไหนอ่ะจิครับ

แสดงว่า ออกกำลังกาย แบบนี้ ได้ ทุกที่ ทุกเวลา แต่ต้องมาเป็นคู่ๆ

ป๋า วันนี้ ไทยโกลด์ ห้องต่างๆ มันเปลี่ยนไปใช่ป่าว มันแปลก ๆ แบบเก่าดีกว่า

เน้นตรงคำว่า ไม่ได้เป็นสมาชิกของ สถาที่ไหนอ่ะจิครับ

เจ้ เปิดเอง :32

ทีวีจอหนา ครับ จะทนทานกว่า จอบาง LCD LED

ก็เค้าไม่นิยมแล้วไม่ใช่เหรอ อีกอย่างมันหนัก แต่จะรับไว้คิดดูค่ะ

ออกกำลังกายบนเตียง ไม่ต้องเป็นสมาชิก

เจ้ทันเกมส์จริงๆอิอิ

ป่า

รบกวนขอแนวการปลดปล่อยความฉลาดในการสะกดคำของ iPad. อีกครั้ง พอดีจะมาปลดความฉลาดจากnew iPad. หน่อยค่ะ

แฮะๆ เจอแล้วค่ะ เรียบร้อยแล้ว ขอบคุณค่ะ

ถูกแก้ไข โดย Pasaya

ป๋า ถามเรื่องอื่นที่ไม่ใช่ทองได้ป่าว โทรทัศน์ยี่ห้ออะไรที่มันทนๆ เปิดได้ทั้งวัน หลอดภาพไม่เสียบ่อยๆ กะลังหาซื้ออยู่อ่ะ

LED นะครับ ภาพสวยกว่า LCD ครับ แสงเงาและสีสันเข้มกว่า ภาพสีดำให้ความมืดสนิท กินไฟน้อยกว่าครับ แต่จริงๆมันก็จอ LCD ทั้งหมดครับ แค่ใช้หลอด LED ก่ะหลอดไฟตามบ้าน(ฟลูออเรสเซ้นต์) ในการส่งอสว่างเท่านั้น

ยี่ห้อทนทานดีก็มี PHILIPS สีสวยออกไปทางบาง เน้นสีสันสมจริง แต่คอนทราสต์จะไม่เข้มข้น สีไม่จัดจ้าน แต่ให้ความเที่ยงตรงของสีดี ดูได้นานไม่ล้า เหมือนภาพวาดที่ใช้เนื้อสีจางลงเล็กน้อย เหมาะสมไว้ใช้ในห้องนอน / TOSHIBA ให้คอนทราสต์สีสันจัดจ้านดี สู้แสงสว่างภายนอกได้ดีกว่า สีอิ่มติดไปทางหวาน ดูผิวคนให้ความรู้สึกนวลสบายตา สีมีความหวานเหมือนใช้สีสะท้อนแสงเติมลงไปเล็กน้อย ราวกับภาพวาดที่ใช้เนื้อสีปริมาณมากสักหน่อย

ทั้ง 2 ยี่ห้อทนพอๆกัน SONY ดูฉาบฉวยดี ดูนานๆในที่มืดล้าสายตาครับ ส่วนยี่ห้อจากเกาหลี ผมว่าไม่ค่อยทนเท่าไหร่นะครับ

ป่า

รบกวนขอแนวการปลดปล่อยความฉลาดในการสะกดคำของ iPad. อีกครั้ง พอดีจะมาปลดความฉลาดจากnew iPad. หน่อยค่ะ

New iPad จอสวย สีสันสดใส อย่างเร่งแสงหน้าจอมาก เพราะจะร้อนและแบตฯหมดเร็ว การชาจต์ไฟ ครั้งแรกให้ใช้จนแบตฯเหลือ ต่ำกว่า 5 เปอร์เซ็นต์ จากนั้นปิด APP ให้หมด เสียบสายชาจต์เสร็จก็กดปิดเครื่องเลย ปิดเครื่องโดยการกดปุ่ม HOME และปุ่มเปิดปิดหน้าจอ(อยู่บนขวามุมเครื่องอ่ะ) ค้างไว้ มีแถบมาให้สไลด์ ก็จัดการรูดปิดเครื่อง ชาจต์ทิ่้งเอาไว้ในที่อากาศเย็นสบายสัก 7-8 ชั่วโมง หลังจากนั้นใช้ให้แบตฯต่ำกว่า 5 เปอร์เซ็นต์อีก แล้วปิดเครื่องชาจต์แบบเดิม ทำงี้สัก 3 รอบ แบตฯจะอึด ครับ

ลองดูนะครับ ใครชาจต์ iPad เปิดเครื่อง(สแตนบายชาจต์) กับปิดเครื่องด้วยวิธีการดังกล่าว ชาจต์ไปสัก 5-6 ชั่วโมง เทียบกับที่เคยทำอยู่จะพบว่า ใช้งานแบตฯได้นานขึ้นครับ

เน้นตรงคำว่า ไม่ได้เป็นสมาชิกของ สถาที่ไหนอ่ะจิครับ

ต้องมีสมาชิดเฉพาะด้วยเร๊อะ

ขอบคุณพี่DonJuanค่ะ ว่าแล้วถามผู้ชายได้เรื่องกว่า ห้องคุยกานขำๆ ผู้หญิงเยอะ จะออกแนวของแถม ของโปร

ขอบคุณพี่DonJuanค่ะ ว่าแล้วถามผู้ชายได้เรื่องกว่า ห้องคุยกานขำๆ ผู้หญิงเยอะ จะออกแนวของแถม ของโปร

ว๊าย โดนพาดพิงอ่ะ คริคริ

ก็ดูอย่างอื่นไม่เป็นนี่คะ ตอนซื้อต้องไปดูหลายๆ ยี่ห้อเทียบกัน จึงจะเห็นความต่าง

แต่ถ้ามาตั้งอยู่ที่บ้านแล้ว ก็ดูไม่ค่อยออกค่ะว่ายี่ห้อไหนดี เพราะมีอยู่เครื่องเดียว ป้าคงไม่เอาทีวีมาเรียงกันดู 3-4 เครื่องหรอกนะ 55

เครื่องเก่าที่ซื้อมาเล่นเกมส์ได้ด้วย ชอบมาก

สมาคมอ่ะ แอบงอล ลง 8$ ลดให้ 50 ฿

5 นาทีต่อมา ขึ้นไป 2 $ เพิ่มกลับมาที่เดิมอีก 50 ฿

LED นะครับ ภาพสวยกว่า LCD ครับ แสงเงาและสีสันเข้มกว่า ภาพสีดำให้ความมืดสนิท กินไฟน้อยกว่าครับ แต่จริงๆมันก็จอ LCD ทั้งหมดครับ แค่ใช้หลอด LED ก่ะหลอดไฟตามบ้าน(ฟลูออเรสเซ้นต์) ในการส่งอสว่างเท่านั้น

ยี่ห้อทนทานดีก็มี PHILIPS สีสวยออกไปทางบาง เน้นสีสันสมจริง แต่คอนทราสต์จะไม่เข้มข้น สีไม่จัดจ้าน แต่ให้ความเที่ยงตรงของสีดี ดูได้นานไม่ล้า เหมือนภาพวาดที่ใช้เนื้อสีจางลงเล็กน้อย เหมาะสมไว้ใช้ในห้องนอน / TOSHIBA ให้คอนทราสต์สีสันจัดจ้านดี สู้แสงสว่างภายนอกได้ดีกว่า สีอิ่มติดไปทางหวาน ดูผิวคนให้ความรู้สึกนวลสบายตา สีมีความหวานเหมือนใช้สีสะท้อนแสงเติมลงไปเล็กน้อย ราวกับภาพวาดที่ใช้เนื้อสีปริมาณมากสักหน่อย

ทั้ง 2 ยี่ห้อทนพอๆกัน SONY ดูฉาบฉวยดี ดูนานๆในที่มืดล้าสายตาครับ ส่วนยี่ห้อจากเกาหลี ผมว่าไม่ค่อยทนเท่าไหร่นะครับ

แบนด์เกาหลีโดยเฉพาะซัมซุง อย่าไปซื้อมัน ดีไซด์สวย....แต่คุณภาพห่วย

เน้นทนๆ แบนด์ญี่ปุ่น SHARP กับ SONY ครับ ใช้ไม่เคยมีปัญหาทนดี

ถูกแก้ไข โดย luk