ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

หุหุหุ เด็กขายของรอขึ้นอีก 50 บาท หรือ บวกเพิ่ม 50 บาท จะรีบวิ่งแจ้นไปขายทิ้ง เก็บเงินสดเข้าบัญชีฯ รอดูผลอะไรที่จะออกมา เสาร์ อาทิตย์ ก่อน วันจันทร์หน้า ไม่ว่าจะเกิดแนวโน้มแบบไหน ก็ยังมีจังหวะที่จะคิด " เอายังไงดี "

1. ออกมาดี ถ้าราคาทองขึ้น ก็ไม่สาย หรือ ช้าไป ที่จะเข้าเก็บ ถึงแม้ว่า ราคาจะสูงกว่าที่ขาย แต่เราก็หวังที่จะขายได้ราคาสูงกว่าที่ซื้ิอเข้า

2. ออกมาไม่ดี ถ้าราคาทองลง ก็เป็นผลดี ที่เด็กขายของ แลกเป็นเงินสด เก็บเข้าบัญชีแล้ว มีจังหวะที่จะทยอยเริ่มเก็บเข้าใหม่ หรือ รีรอก็ได้

เคยบอกแล้วว่า ช่วงนี้แหละ ข่าวลือจะออกมาเยอะ

1. ธนาคารกลางพร้อมที่จะอัดฉีดเงิน - ใครว่ะ จะเอาทุนสำรองของชาติมาเสี่ยง

2. ผลโพลฯ ออกมา พรรคฯ ที่เออออห่อหมกกับ มาตรการรัดเข็มขัด จะได้รับเลือก - เชื่อเหรอ คะแนนจริงๆ มันสูสี มันก็เป็นข่าวฯ เพื่อเรียกร้องประชาชนไปลงคะแนนเยอะๆๆ แล้วประชาชน จะยอมมีขีวิตที่ขาดสวัสดิการประชานิยมเหรอ ในเมื่อได้มาตลอด

3. ดอลล์ลงตอนนี้ แน่ใจเหรอว่า ลงจริง หรือ ขายก่อนซื้อ เพื่อให้มีที่ว่างด้านบน

4. ข่าว QE เล่นได้ตั้งแต่ ติดดอย 1900 มาถึงเวลานี้ มาเล่นอีกแล้ว

สุดท้าย แล้วแต่คิดครับ เพราะเด็กขายของแค่เขียนบ่นมาอ่านเอง

กดlikeeeeeeeeeeeeeeeee คงไม่พอ. คนนี้ต้องนี่เลย

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีค่ะทุกคน

เพิ่งว่างเข้ามาจริงจัง เดี๋ยวขอเวลาย้อนอ่านก่อนนะแล้วจะเข้ามาคุยด้วยค่ะ

:Hi

พี่ใหญ่คะ

ถ้าผลออกมา พรรคฯ ที่ให้ประชานิยมได้รับเลือก จะมีผลต่อทองอย่างไรคะ

มันจะเริ่มจากวิกฤติยูโรโซนจะบานอะร้าอร่ามขึ้นมาทันใด เพราะจะผิดกฎกติกาฯ ที่บรรดาเจ้าหนี้ฯ และ พวกประณอมหนี้ ยอมรับได้ จะมองเห็นเลยว่า ไม่มีปัญญาจ่ายหนี้ได้แหง่ ต้องชักดาบ หรือ ผิดนัดชำระหนี้เกิดขึ้น แล้วก็จะมีกลุ่มหนึ่ง บีบบังคับ ในการนำทองสำรองของประเทศฯ ออกมาขายหาเงินสดเป็นทุนหมุนเวียน พวกเขาไม่ตะโกนบอกใครก่อน สั่งกดปุ่มทีก็ จบ. เมื่อ อุปทานมีมากกว่า อุปสงค์ หรือ เมื่อของมีมากกว่าความต้องการ ผลของมัน ก็อาจ ....... แต่มันก็คือ ไอ้คาด กับ อีคิด นะครับ. สบายๆ ดีกว่าครับ

เดี๋ยวมาคุยด้วยปล่ำหุ้นก่อน

พี่..พี่.. คำว่า..มะม่วงหัวครก.. มันน่าตายังอ่ะ.

พี่..พี่.. คำว่า..มะม่วงหัวครก.. มันน่าตายังอ่ะ.

เม็ดมะม่วงหิมพานต์จ้า

เอ เราตอบตรงตามจุดประสงค์ป่าวน๊า

เม็ดมะม่วงหิมพานต์จ้า

เอ เราตอบตรงตามจุดประสงค์ป่าวน๊า

ขอขอบคุณมากๆค่ะ

คุณนุ่นก้อ..ช่างคิดไปด้าย..เที่ยงแล้ว ทานข้าวหรือยังค่ะ..

สวัสดีจ๊ะ น้องน้ำใส ซากุระเกาหลี จุ๊บ จุ๊บ

ไชโย..ตลาดปิดแล้ว...นอยยค่ะ พี่กัปตัน

ไชโย..ตลาดปิดแล้ว...นอยยค่ะ พี่กัปตัน

แนะนำให้เก็บ นอยไว้เป็นประสบการณ์นะจ๊ะ แม้พรี่จะไม่สำราญรัก แต่พรี่นี้สำราญในลำใย มากมาย บ่ายนนี้จะออกไปเคลียร์แล้ว อิอิ

ตามทันแล้วค่าาาาา :uu

วันนี้มองกันหลายมุม เลือกมุมกันตามชอบนะคะ

ส่วนตัวเมื่อเช้าปล่อยออกก่อนแล้ว 2 ยอด ได้ลำใย 117 กับ 50 อีก 2 ยอดรอลุ้น 163x - 164x แต่ตั้งใจว่าจะไม่ถือข้ามอาทิตย์แน่ๆ ตามที่ป๋าบ่นมา น่าคิดมาก วันจันทร์ออกหัวหรือก้อยค่อยว่ากันดีกว่า

ทานข้าวเที่ยงกันยังเอ่ย :v@

เฮีย เยี่ยมจริงๆนั่นแหละ ขอบใจมากๆเลยที่อุตส่าห์หาทั้งข่าวทั้งหวยมาให้พวกเราติดตามกันตลอด

เวลา 13.38 น. ร้านนาย จ. รับซื้อบวก 30 บาท 24,180 เท่าทุน 1 ชุด กำไร 30 บาท 1 ชุด. ขายทั้งหมดของทุนสั้นดีกว่า ปลอดภัย มีทุนไว้เล่นต่อภายหน้า บนเนินส่วนใหญ่ก็ลุ้นของคืนนี้ต่อไป

ธนาคารกลางของกลุ่มประเทศเศรษฐกิจขนาดใหญ่เตรียมมาตรการรองรับหากกรีซถอนตัวจากยูโรโซน

ธนาคารของกลุ่มประเทศเศรษฐกิจขนาดใหญ่ทั้งในยุโรป, แคนาดา, จีน, อินเดีย และญี่ปุ่น จัดเตรียมมาตรการฉุกเฉินรองรับ กรณีที่กรีซถอนตัวจากยูโรโซน ด้วยการเพิ่มสภาพคล่องและจัดเตรียมเงินสดสำรอง หลังจากที่สถานการณ์ยังคงไม่แน่นอนว่า กรีซจะยังคงอยู่ในยูโรโซนต่อไปหรือไม่ ภายหลังการเลือกตั้งทั่วไปรอบใหม่ที่จะมีขึ้นในวันที่ 17 มิถุนายนนี้

ข้อมูลข่าวและที่มา

ผู้สื่อข่าว : นิรันดร์ โรจน์ธนานันต์ /สวท.   Rewriter : นิรันดร์ โรจน์ธนานันต์ /สวท.

สำนักข่าวแห่งชาติ กรมประชาสัมพันธ์ : http://thainews.prd.go.th

วันที่ข่าว : 15 มิถุนายน 2555