ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

สวัสดีชาวโลก......Jumbo A นอนไม่หลับเพราะเนื่องจากมีความรู้สึก...ผิด....ที่พาหรือให้ข้อมูลหรือความคิดในทางชี้นำ...ทำให้เพื่อนๆที่เข้ามาอ่านอาจเกิดความคล้อยตามจนทำให้เกิดความเสียหายหรือเข้าใจผิด เป็นเหตุให้เสียทรัพย์(เพราะเพื่อนๆหลายคนอาจพึ่งเข้ามาหรือเริ่มเล่น หวังใช้ห้องนี้เพิ่มเติ่มความรู้แต่กับได้อ่านข้อความ ของบุคลหนึ่งที่ชี้นำโดยใช้บรรทัดฐานของตัวเองเป็นที่ตั้ง)ความผิดครั้งนี้ข้าพเจ้าสมควรต้องลงโทษตัวเอง เพื่อมิให้เกิดความเสื่อมเสีย..ต่อ...ห้อง หรือกระทู้ในบทความต่างๆที่เกิด.....โดยข้าพเจ้าจะงดแสดงความคิดเห็นข้อความทุกประเภทเป็นเวลา30วันนับตั้งแต่วันนี้จนถึง21กค.

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คิดมากนะมนุษย์นอกโลก

ไม่มีใครเชื่อใครหรอก. ข้อมูลที่รับมาก็คิดวิเคราะห์เอง เพราะเงินใครเงินมัน

ตัวเองมนุษย์นอกโลกก็เสียหายมิใช่น้อย. มิใช่หรือ. หุหุ

ชื่อกระทู้คือ. ขอเดา.......... ไม่มีใครถูกใครผิดหรอก

ขนาดกัปตันยังเดาผิดตั้งหลายที. ไม่ได้มีใครสนใจหรอกจ้า.

จัมโบ้เอไม่มาเห็นความเงียบเหงามั๊ย. ไม่มีคนให้กัดเลย

ถูกแก้ไข โดย Aiya

สวัสดีชาวโลก......Jumbo A นอนไม่หลับเพราะเนื่องจากมีความรู้สึก...ผิด....ที่พาหรือให้ข้อมูลหรือความคิดในทางชี้นำ...ทำให้เพื่อนๆที่เข้ามาอ่านอาจเกิดความคล้อยตามจนทำให้เกิดความเสียหายหรือเข้าใจผิด เป็นเหตุให้เสียทรัพย์(เพราะเพื่อนๆหลายคนอาจพึ่งเข้ามาหรือเริ่มเล่น หวังใช้ห้องนี้เพิ่มเติ่มความรู้แต่กับได้อ่านข้อความ ของบุคลหนึ่งที่ชี้นำโดยใช้บรรทัดฐานของตัวเองเป็นที่ตั้ง)ความผิดครั้งนี้ข้าพเจ้าสมควรต้องลงโทษตัวเอง เพื่อมิให้เกิดความเสื่อมเสีย..ต่อ...ห้อง หรือกระทู้ในบทความต่างๆที่เกิด.....โดยข้าพเจ้าจะงดแสดงความคิดเห็นข้อความทุกประเภทเป็นเวลา30วันนับตั้งแต่วันนี้จนถึง21กค.

เฮ้ย เพื่อน แกคิดมากป่าวเจ้คิดมากคนเดียวพอแล้ว เจ้ก็ไม่เห็นมีใครว่าแกเลย เห็นมีแต่คุยสนุกๆ หรือว่าคุยกันหลังไมค์อันนี้เจ้ไม่รู้

อย่าที่อัยยาพูดข้อมูลที่ได้รับมาก็วิเคราะห์แล้วกรองกันเอง ทุกการลงทุนเงินใครเงินมัน ลำไยของใครของมัน

ถ้าอย่างงั้นป๋ามิต้องโดนหนักกว่าแกหรือไง ทัวร์เราคว่ำไปหน และก็คว่ำอีกหน มีแต่คนขำๆไม่เห็นมีใครว่าอะไรเลย

แต่แกคงไม่โกรธที่พวกเจ้แซวแกแน่นอน ยังไงถ้าคุยกันหลังไมค์ก็ตอบด้วยนะ มันเหงานะกะลังสนุกเลย

เจ้จะรอแกวะ อย่าทำให้ผิดหวังอีกคนละ

เห็นราคาปิดเสียดายจังรู้งี้ .......ทุกทีเลยเจ้ 23514 มันลอยไปแล้ว อดลำไยกองโตเลยวะลัก

อุ๊ย อยู่ในห้องกัน 2 ต่อ 2 กับน้องน้ำใส :32

สวัสดีครับ คุณจัมโบ้เอ อย่าคิดมากครับ ความคิดของแต่ละคนที่เดาๆออกมานั้น ก็เป็นแค่แนวทางให้เพื่อนๆได้ทราบข้อมูล นำไปตัดสินใจนะครับ คงไม่มีใครเชื่อทั้งหมด แล้วที่สำคัญ ไม่มีใครรู้แน่ชัดว่าจะขึ้นหรือลง ไม่มีใครทายถูกทั้งหมด ฉะนั้น ไม่ใช่ความผิดใครนะครับ คุณ จัมโบ้เอ ให้ข้อมูลที่เป้นประโยชน์ เพื่อนๆก็นำไปตัดสินใจได้ ขอให้มาพูดคุยตามปกตินะครับ

ขนาดคนที่เดาผิดหลายครั้ง จริงจังมากมาย คนอื่นๆยังเข้าใจเลยว่า มันเป็นแค่แนวทางครับ อย่าคิดมากนะครับ

เย็นไว้โยม

อนาคตเป็นเรื่องไม่แน่นอน ถ้าจะเดาอนาคต ก็ต้องทำใจไว้ว่ามันต้องผิด โยนหัวก้อยยังแม่นกว่า

มีขึ้นก็มีลง มีลงก็มีขึ้น

:21

คิดมากนะมนุษย์นอกโลก

ไม่มีใครเชื่อใครหรอก. ข้อมูลที่รับมาก็คิดวิเคราะห์เอง เพราะเงินใครเงินมัน

ตัวเองมนุษย์นอกโลกก็เสียหายมิใช่น้อย. มิใช่หรือ. หุหุ

ชื่อกระทู้คือ. ขอเดา.......... ไม่มีใครถูกใครผิดหรอก

ขนาดกัปตันยังเดาผิดตั้งหลายที. ไม่ได้มีใครสนใจหรอกจ้า.

จัมโบ้เอไม่มาเห็นความเงียบเหงามั๊ย. ไม่มีคนให้กัดเลย

ครับ เห็นด้วยครับ เพราะส่วนใหญ่ที่ถามๆกันไป เขาก็นำไปตัดสินใจด้วยตนเองอีกครั้งครับ ผมเดาผิดเชียร์ไปเรื่อยๆ แต่ท่านที่อ่านก็นำแนวทางไปตัดสินใจอีกครั้งหนึ่งด้วยตนเองครับ :17

ถูกแก้ไข โดย DonJuan

เจ้จะรอแกวะ อย่าทำให้ผิดหวังอีกคนละ

สวัสดีครับ คุณ เกี้ยมอี๋

ผมขออภัยอย่างเป็นทางการ ในเรื่องที่ตอบไปว่าจะนำอะไรมาแลกกับ สบู่ ที่คุณทำขึ้นมา คำตอบที่ผมบอกไปว่าเป็น เงิน นั้น ใจเพียงคิดแค่ว่า ไม่รู้หาอะไรมาตอบแทนในน้ำใจ นึกไม่ออกจริงๆ แล้วก็คิดว่า หากคุณขายได้ ก็น่าจะดีมิใช่น้อย หาได้มีเจตนาอื่นใดไม่ แต่ก็...

ขออภัยอย่างเป็นทางการอีกครั้ง ผมโพสต์กลางบอร์ด จะให้ขออภัยทางกล่องข้อความ ดูไม่ใช่ลูกผู้ชายไปสักหน่อย ขอกล่าวทางนนี้นะครับ

ผมรู้ว่าคุณไม่ได้คิดมากกมายอะไรนัก แต่น้อยใจบ้างเป็นธรรมดาของการเข้าใจเจตนาที่ผิด และย้ำว่าช่วงนี้ติดเล่นเกมจริงๆครับ FINAL FANTASY 3 ภาค iPad ซื้อมา 17$ ด้วยความชอบครับก็เลยเล่น

ขอให้คุณอย่างเคื่องต่อไปอีกเลยครับ และขออนุญาตเรียก เจ้ ต่อไป และทั้งแซว กัด ไม่เปลี่ยนแปลงนะครับ

จากที่รักในใจของ เจ้ ครับผม

ปล. รู้ว่าเจ้ไม่ได้คิดอะไรมาก แต่เพื่อความเข้าใจที่ถูกต้อง และเพื่อความสบายใจครับผม(จะได้กัดหนักๆได้)

ถูกแก้ไข โดย DonJuan

วันนี้เหมือนวัน สารภาพบาปไงก็ไม่รู้ :17

แหมม..พี่โบ้เอ..ดราม่า..น่าาาา

อย่าคิดมาก..เดี๋ยวเหมือนในรูปน่ะ...แล้วอย่างนี้น้องจะ..ทีนใครดีล่ะ... B)

วันนี้เหมือนวัน สารภาพบาปไงก็ไม่รู้ :17

แล้วเมื่อไหร่? จะสารภาพรัก.

เฮ้ย เพื่อน แกคิดมากป่าวเจ้คิดมากคนเดียวพอแล้ว เจ้ก็ไม่เห็นมีใครว่าแกเลย เห็นมีแต่คุยสนุกๆ หรือว่าคุยกันหลังไมค์อันนี้เจ้ไม่รู้

อย่าที่อัยยาพูดข้อมูลที่ได้รับมาก็วิเคราะห์แล้วกรองกันเอง ทุกการลงทุนเงินใครเงินมัน ลำไยของใครของมัน

ถ้าอย่างงั้นป๋ามิต้องโดนหนักกว่าแกหรือไง ทัวร์เราคว่ำไปหน และก็คว่ำอีกหน มีแต่คนขำๆไม่เห็นมีใครว่าอะไรเลย

แต่แกคงไม่โกรธที่พวกเจ้แซวแกแน่นอน ยังไงถ้าคุยกันหลังไมค์ก็ตอบด้วยนะ มันเหงานะกะลังสนุกเลย

เจ้อัยยาว่าจัมโบ้เอไม่หล่ออย่างที่คุยโวหรอก

อย่างน้อยต้องหัวล้านแน่ๆ. เพราะคิดมากกะขี้น้อยใจ. 555