ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

หวัดดีค่ะ เจ้ คุณเด็กขายของ คุณDJ คุณpasaya จะมาขอคำชี้แนะค่ะ คือนุ้ยลองเข้าไปตั้งราคาซื้อ-ขายของฮั่วแล้ว หลังตั้งเสร็จไม่มีแสดงราคาspotให้ดูเลย มันมีโชว์แต่ราคาบาทที่เราตั้งไว้อย่างเดียว ลองตั้งมา2-3วันแล้ว รู้สึกว่ามันmatchยากกว่าตั้งแบบspotนะ เพราะบางครั้งราคาspotไปถึงแล้ว แต่ราคาบาทยังไปไม่ถึงไหนเลย รึว่าจะเปลี่ยนไปเล่นของMTSหรือGTดี ช่วยชี้แนะด้วยค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

รอ1555-1560. อิอิ

น่าจะลง. เพราะตามกราฟ.กูรูทั้งหลายแทงลง. ข่าวก็ไม่เหนจะมีข่าวใหญ่มาช่วยดันราคาเลย

หลายครั้งที่กูรูมองลง แต่ราคาทองกลับขึ้น อย่าลืมว่าทุกคนก็มีกราฟ ขาใหญ่ก็รู้ว่ามันควรจะลง แต่มันชอบสวนทุกที

คราวนี้ผมขอมองสวน เดาว่าคืนนี้ราคาทอง ขายกระจึ้น :upstrong: ระวังจะเกิดอาการแบบนี้นะครับ อิอิ :0eeeff42:

หลายครั้งที่กูรูมองลง แต่ราคาทองกลับขึ้น อย่าลืมว่าทุกคนก็มีกราฟ ขาใหญ่ก็รู้ว่ามันควรจะลง แต่มันชอบสวนทุกที

คราวนี้ผมขอมองสวน เดาว่าคืนนี้ราคาทอง ขายกระจึ้น :upstrong: ระวังจะเกิดอาการแบบนี้นะครับ อิอิ :0eeeff42:

แหม ตา luk มาทีชื่่นหัวใจซ้อที่ซู๊ด

คิดไว้เช่นนั้นเหมือนกันค่ะ ขึ้นต่อปิดบวกวันที่ 2 ซิ จะปิดบวกวันเดียวเองได้อย่างไร อิอิ

หวัดดีค่ะ เจ้ คุณเด็กขายของ คุณDJ คุณpasaya จะมาขอคำชี้แนะค่ะ คือนุ้ยลองเข้าไปตั้งราคาซื้อ-ขายของฮั่วแล้ว หลังตั้งเสร็จไม่มีแสดงราคาspotให้ดูเลย มันมีโชว์แต่ราคาบาทที่เราตั้งไว้อย่างเดียว ลองตั้งมา2-3วันแล้ว รู้สึกว่ามันmatchยากกว่าตั้งแบบspotนะ เพราะบางครั้งราคาspotไปถึงแล้ว แต่ราคาบาทยังไปไม่ถึงไหนเลย รึว่าจะเปลี่ยนไปเล่นของMTSหรือGTดี ช่วยชี้แนะด้วยค่ะ

น่าจะลองสอบถามทางฮั่วดูก่อนดีมั้ยคะว่าเค้ามีนโยบายการจับราคา matched ยังไง แล้วการเข้า Log on สะดวกรวดเร็วรึเปล่า ยากง่ายยังไง ราคาเป็นยังไง (ดูแค่ส่วนต่างก็ได้ค่ะว่าโอเครึเปล่า เพราะบางที่ตั้งราคาสูงแต่ส่วนต่างน้อย ตอนขายเราก็ได้ราคาสูงด้วยตามอยู่แล้ว) เราต้องดูตรงนี้ด้วยค่ะ แล้วค่อยตัดสินใจว่าเปลี่ยนโบร๊คหรือไม่อย่างไรดีกว่า

จังหวะต่ำกว่า US$1580 - US$1586 อยากบอกว่า ทาน mE2kvCbZGD.jpg จากจุดนี้ คือ ตีนเขาที่นักเดินทางจะขึ้นเนินไปเก็บทาน " ต้นลำใย " ที่เนินถัดไป เพราะถ้าไม่หยุดปีน จะกลายเป็น " สู่ดอย " กลัวแล้ว ไม่อยากไป

พักนี้ พี่ใหญ่ต้องมีภาพประกอบตลอด ซึ่งเข้าใจง่ายดีค่ะ

แหม ตา luk มาทีชื่่นหัวใจซ้อที่ซู๊ด

เดาตามประสาคนมีของอยู่นิดหน่อย คิดดูกำไรร้อยกว่ายังไม่ขาย(งก+โลภ) รอลงรถพร้อมซ้อและเพื่อนๆ เป้าหมาย 160x

คิดไว้เช่นนั้นเหมือนกันค่ะ ขึ้นต่อปิดบวกวันที่ 2 ซิ จะปิดบวกวันเดียวเองได้อย่างไร อิอิ

ผมก็เดาว่าวันนี้น่าจะปิดบวกวันที่2 เหมือนกัน

ถูกแก้ไข โดย luk

จังหวะต่ำกว่า US$1580 - US$1586 อยากบอกว่า ทาน mE2kvCbZGD.jpg จากจุดนี้ คือ ตีนเขาที่นักเดินทางจะขึ้นเนินไปเก็บทาน " ต้นลำใย " ที่เนินถัดไป เพราะถ้าไม่หยุดปีน จะกลายเป็น " สู่ดอย " กลัวแล้ว ไม่อยากไป

ใช่เลยค่ะป๋าช่วงนี้เก๋บกินตามทางรอจุดหมายไม่ไหวแล้ว

พักนี้ พี่ใหญ่ต้องมีภาพประกอบตลอด ซึ่งเข้าใจง่ายดีค่ะ

ป๋า บอกว่าสื่อด้วยภาพถ้าจะ work กว่า

คุณpasayaคะ เพิ่งเล่นมาประมาณอาทิตย์นึงเอง ก็log inง่ายนะคะ ส่วนต่างซื้อกับขายอยู่ที่ 50 บาท แต่เท่าที่สังเกตุฮั่วจะให้ราคาซื้อขายสูงกว่าGTและ MTS.ค่ะ

เดาตามประสาคนมีของอยู่นิดหน่อย คิดดูกำไรร้อยกว่ายังไม่ขาย(งก+โลภ) รอลงรถพร้อมซ้อและเพื่อนๆ เป้าหมาย 160x

ผมก็เดาว่าวันนี้น่าจะปิดบวกวันที่2 เหมือนกัน

จัดไปตามนั้นเลย ลูกจัะไม่โลภแล้ว

คุณpasayaคะ เพิ่งเล่นมาประมาณอาทิตย์นึงเอง ก็log inง่ายนะคะ ส่วนต่างซื้อกับขายอยู่ที่ 50 บาท แต่เท่าที่สังเกตุฮั่วจะให้ราคาซื้อขายสูงกว่าGTและ MTS.ค่ะ

ส่วนต่าง 50 ก็โอนะคะ เพราะ GT บางทีมี 55 , 60 ด้วยซ้ำในช่วงกลางวันเนี่ยแหละ เหลืออย่างเดียวเรื่อง matched ราคาลองถามฮั้วดูก่อนนะคะ

เดี๋ยวขอตัวไปรับลูกก่อนค่ะ ค่ำๆ เจอกันใหม่

หุหุ อันนี้นอกประเด็นนะคะ เป็นคนโลว์เทคค่ะ รบกวนช่วยสอนกะเหรี่ยงหน่อย ว่าเวลาจะquoteคําพูดของคนอื่นมาลงในความเห็นของเรา ต้องทําไงคะ

รอนานน๊า

รอได้ซ้อ. ช่วงนี้ยุ่งไปมาลำบากต้องเอาให้มั่นๆก่อนค่อยกระโดด

ครับ ตามกราฟมันบอกอย่างนั้นจริงๆ กูรู้ทุกท่านก็บอกตามกราฟ ซึ้งบางครั้งขาใหญ่ก็จัดไปตามนั้น เพื่อให้ระบบกราฟ ยังคงขลังและใช้ได้(หลอกได้ทั่วโลก) อย่าลืมว่า กราฟมาจากสถิติ กราฟไม่ได้บ่งบอกถึงอนาคต แล้วที่สำคัญ

พวก อ้ายกันขาโหด อาตี๋ขี้ลาก อาหรับจัดยัด กล้วยแขกแหลกแล้ว.ดัน พวกนี้มันก็ใช้กราฟอันเดียวกันนะครับ ขึ้นอยู่กับว่า พวกเหล่านั้น จะเลี้ยงไข้ให้กราฟขลังต่อไปในบางครั้ง หรือ ลากสวนเพื่อเก็บของในแบบ ทองจะไปกรูขอรวย อิอิ รอดูกันไปครับผม

ก็ใช่อยู่จ้าคุณน้องกัปตัน. แต่เรามานั่งดูสถิติ คิดเองได้ว่าตั้งแต่อีลากราคา ไป 26xxx ตั้งแต่ปีที่แล้ว. จนป่านนี้ยังไร้วี่แววของทองขาขึ้น. เพราะฉะนั้น. อัยยามิได้เล่น online. จังหวะการเข้าออกมิสามารถเร็วได้ดั่งใจฝัน

ดังนั้นหลังจากกระโดดดอยออกมาบางส่วนจึงต้องหาวิธีการเอาเงินของตรูคืนมา. ด้วยการใจย็นนิดนึง. เพราะตอนนี้คุณกัปตันและผองเพื่อนก็ได้จากการ rebound ของราคาซึ่งอยู่ในขาลง. เพราะเท่าที่เห็นเชียร์มาดันไป มันก็ไปได้แค่ 25700 ของต้นปี

เท่าที่ตามมาก็เห็นลากลงมากกว่าลากขึ้น. ตลอดใชช่วงเดือนหรือ สองเดือนนี้. อันนี้คิดเอาเอง. อย่าได้ถือสาหาความ. อิอิ

รอได้ซ้อ. ช่วงนี้ยุ่งไปมาลำบากต้องเอาให้มั่นๆก่อนค่อยกระโดด

ก็ใช่อยู่จ้าคุณน้องกัปตัน. แต่เรามานั่งดูสถิติ คิดเองได้ว่าตั้งแต่อีลากราคา ไป 26xxx ตั้งแต่ปีที่แล้ว. จนป่านนี้ยังไร้วี่แววของทองขาขึ้น. เพราะฉะนั้น. อัยยามิได้เล่น online. จังหวะการเข้าออกมิสามารถเร็วได้ดั่งใจฝัน

ดังนั้นหลังจากกระโดดดอยออกมาบางส่วนจึงต้องหาวิธีการเอาเงินของตรูคืนมา. ด้วยการใจย็นนิดนึง. เพราะตอนนี้คุณกัปตันและผองเพื่อนก็ได้จากการ rebound ของราคาซึ่งอยู่ในขาลง. เพราะเท่าที่เห็นเชียร์มาดันไป มันก็ไปได้แค่ 25700 ของต้นปี

เท่าที่ตามมาก็เห็นลากลงมากกว่าลากขึ้น. ตลอดใชช่วงเดือนหรือ สองเดือนนี้. อันนี้คิดเอาเอง. อย่าได้ถือสาหาความ. อิอิ

ครับ ปีนี้คงเป็นปีของขาช็อตจริงๆ เพราะราคาไม่าทำสูงหรือสูงกว่าเลย แต่ขณะเดียวกัน จุดต่ำสุดก็ยกสูงขึ้นมาเรื่อยๆนะครับ อิอิ

ผมว่าทองช่วงนี้คง ไซค์เวย์สะสมกำลังนะครับ เมื่อใดที่ราคาไม่ต่ำกว่าหรือมีโลว์ใหม่ ยังไม่ถือว่าเป็น ขาลง เต็มตัว ครับผม