ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

คุณ luk คะ gt ตั้งเวลาได้ช่วงไหนบ้างคะ ขอบคุณค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

GT เห็นสูงสุด 23880 อะ ยังไม่ได้ขายซักก้อนเลย ดูๆแล้วน่าจะทะลุ 1600

แกดูกราฟ เจ้ใช้ เซนสสสสสสสสสสสส วะ เลยไม่กด

เดี๋ยวดึกๆ ว่าจะคุยหลังไมท์กะที่รักอีก ได้ความรู้เยอะดี พวกใต้สะดือ :32

GT เห็นสูงสุด 23880 อะ ยังไม่ได้ขายซักก้อนเลย ดูๆแล้วน่าจะทะลุ 1600

กำลังสะสมพลังค่ะ

เซ็งเมื่อเช้าลืมตั้ง มาตั้งตอน 5 โมงเย็นได้แค่ 23960

กรี๊ด กลับเข้าบ้านมาชื่นใจจัง เมื่อเช้าตั้งไว้ที่ 1599.9 matched เรียบร้อยที่ราคา 23920 หน้าออนแค่ 2385x เอง

ไปต่อเลยน๊า ตั้งไว้อีกที่ 1607 = 24035

กรี๊ด กลับเข้าบ้านมาชื่นใจจัง เมื่อเช้าตั้งไว้ที่ 1599.9 matched เรียบร้อยที่ราคา 23920 หน้าออนแค่ 2385x เอง

ไปต่อเลยน๊า ตั้งไว้อีกที่ 1607 = 24035

ใส่ ed ท้ายคำว่า matched ให้รู้อีกนะว่า รับตังค์เรียบร้อย . ฝากเพลงให้ เจ้ฯ เกี้ยมอี่ ฟังดีกว่า

http://www.youtube.com/watch?v=tVmayxj0nEw

ใส่ ed ท้ายคำว่า matched ให้รู้อีกนะว่า รับตังค์เรียบร้อย . ฝากเพลงให้ เจ้ฯ เกี้ยมอี่ ฟังดีกว่า

http://www.youtube.com/watch?v=tVmayxj0nEw

จ๊า รับทราบ

ดึกๆน่าทะลุ 1600 นะ เพราะขาใหญ่ไม่น่าขายราคาตอนนี้ ส่วนเจ้ากองทุนแมงมุม ขายมาสองวัน ได้เงินไปเยอะแล้ว วันนี้คงรอตามน้ำไปอย่างแน่นอน

คุณ luk คะ gt ตั้งเวลาได้ช่วงไหนบ้างคะ ขอบคุณค่ะ

10.00-10.30

14.00-14.30

17.00-17.30

21.00-23.45

หลังจากตั้งแล้วจะมอนิเตอร์ให้ยังเช้า 10.00 ของวัดถัดไปครับ

ทำเกี่ยวกะเครื่องบินหรือ .ซ้อ

ขอโทษที่ตอบช้า เพิ่งเข้ามานะท่าน

สามีจ้า อยู่ฝ่าย Interior Operation Engineering จ้า

ครีบอาบน้ำ มันไปไหนแล้ววะ เมียแกชมเจ้บ้างป่าววะ

Latest News

9:35a

Nasdaq Composite up 18.59 points to 2,950.36

S&P 500 rises 7.78 points to 1,360.24

S&P Capital IQ upgrades Alcoa to buy

9:34a

Dow industrials rise 80.53 points to 12,816.82

พี่ใหญ่ค่ะ 21.00น. มีข่าว ดัชนีความเชื่อมั่นผู้บริโภค หรือป่าวค่ะ

เด็กขายของ ขอปรึกษาหารือ 1 เรื่อง กับคุณ Aiya ครับ คือว่า คุณอัยยา ยอมตัดใจขายทิ้ง " ดอยทอง " โดยตัดขาดทุนประมาณ 2,000 บาท การเล่นของคุณอัยยา ก็คงจะคิดคล้ายกับที่เด็กขายของ โดนผู้ใหญ่ท่านหนึ่ง กล่าวว่า " จะยอมเสียโอกาส โดยไม่เอาดอยฯ มาสร้างกำไรแบบขาลง เหรอ " ที่ได้เคยเขียนโพสต์ไปแล้ว เพราะฉะนั้น ตามแนวทางที่ผมได้รับมาคือ คาดคิดถึงจังหวะราคาจะร่วง แล้วขายก่อนในราคาที่สูง เมื่อราคาลงมาพอสมควร ก็ต้องซื้อกลับเพื่อจะได้มีปริมาณทองเท่าเดิม เช่น ถ้าเราขายไป 24,000 บาท แล้วซื้อกลับได้ที่ 23,800 บาท ก็ถือว่าได้ลดต้นทุนดอยฯ ลงมาแล้ว 200 บาท ทำแบบนี้สลับไปตามแต่จังหวะที่จะมา

แต่ถ้ารอแบบใจเย็นๆ โดยไม่ได้ซื้อกลับ ถ้าราคาทองปรับตัวขึ้นไป มันก็คือการเสียโอกาส หรือเปล่า เพราะช่วงนี้ ราคาวิ่งวน ขึ้นแล้วก็ลง ลงแล้วก็ขึ้น ช่วงนี้ เด็กขายของก็นำดอยมาหมุนกดต้นทุนให้ต่ำลง ต่ำสัก 200-250 บาท ก็ทยอยเก็บปริมาณทองเท่าเดิม ซึ่งก็เป็นการยึดต้นแบบมาจากของ อาจารย์ซีซาร์ ถูกผิดกับความคิดเห็นของคุณ Aiya ก็ขออภัยครับ

สวัสด๊ครับคุณเด็กขายของ คุณอัยยา และเพื่อนๆทุกท่านครับ

ครับผมก็เริ่มมืแนวคิด แบบคุณเด็กขายอยู่บาง แต่ไม่กล้าตัดใจทฺาแบบไหนด๊ ผมมีติดราคาสูงอยู่ 4 แท่ง ถ้าคุณเด็กขายของ ทําแล้วได้ผลประการใด ช่วยแบ่งปันความรู้ด้วยนะครับ ขอบพระคุณครับ

ได้ทดลองกับตัวเองค่ะ จากที่ดอยสูงมาก เลยมาเปิดออนอีกที่กับ GT ก็ดอยอีก เลยลองตัดดอยของ GT นี่แหละค่ะเป็นตัวเอามาเล่น เก็บดอยสูงกับอีกที่ไว้เพราะ GT เค้ามีสรุป profile ให้เราด้วย ตั้งแต่ตัดมาจาก 25900 ตอนนี้ราคาเฉลี่ยอยู่ที่ 24560 แล้วค่ะ