ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

กดซื้อไปแล้วค่ะ 20 หลังจากตัวเลขว่างงานเพิ่มขึ้น อิอิ พี่ๆค่ะ กิ๊บเก๋จะขอรบกวนพี่ๆค่ะ คือว่าอยากจะโพสตอบที่เป็นกระทู้ของแต่ละท่าน กิ๊บเก๋ต้องทำอย่างไรบ้างค่ะ คือความรู้น้อยค่ะ รบกวนพี่ๆช่วยบอกหน่อยนะค่ะ ขอบพระคุณมากค่ะ

กด อ้างถึง ตรงมุมขวาล่างของโพสต์ที่ต้องการตอบค่ะ แล้วเลื่อนหน้าจอไปด้านล่างตรง ตอบกระทู้นี้ จะเห็นโพสต์ที่เราต้องการตอบมารออยู่ ถ้าตอบให้ตอบหลังคำว่า (/quote) ค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

กดซื้อไปแล้วค่ะ 20 หลังจากตัวเลขว่างงานเพิ่มขึ้น อิอิ พี่ๆค่ะ กิ๊บเก๋จะขอรบกวนพี่ๆค่ะ คือว่าอยากจะโพสตอบที่เป็นกระทู้ของแต่ละท่าน กิ๊บเก๋ต้องทำอย่างไรบ้างค่ะ คือความรู้น้อยค่ะ รบกวนพี่ๆช่วยบอกหน่อยนะค่ะ ขอบพระคุณมากค่ะ

กดคำว่า " อ้างถึง " ในโพสต์ที่ตัวเองอยากจะอ้างถึง แล้วทุกอย่างจะปรากฎอยู่ด้านล่างในช่อง ตอบกระทู้นี้ แล้วพิมพ์สิ่งที่ต้องการ หลัง คำว่า te] แต่ถ้าอยากรวมมิตรกระทู้ " อ้างถึง มากกว่า 1 " แล้วจะปรากฎ บทสรุป รวมมิตรข้างล่าง ซ้ายมือหน้าจอ พอใจเท่าไหร่ แล้วค่อยกด เสร็จแล้ว ทำเหมือนบรรทัดแรก ครับ

เอาอยู่ อะไรรึครับ งง :upstrong: :upstrong: :upstrong:

แอบเนียน โดยเอาซ้อมาอ้าง แต่จะเอาอยู่รึเปล่าหลัง 3 ทุ่มรู้ผล

เอาอยู่ 555

Manufacturing PMI 

Actual 51.90  

Forecast 51.30  

Previous 51.40 

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

ที่มุมล่างด้านขวา มีคำว่าอ้างถึง กดข้อความที่เราอยากตอบค่ะ เด๋วข้อความจะลงมด้านล่าง แล้วพิมพ์ตอบได้เลยค่ะ

กดคำว่า " อ้างถึง " ในโพสต์ที่ตัวเองอยากจะอ้างถึง แล้วทุกอย่างจะปรากฎอยู่ด้านล่างในช่อง ตอบกระทู้นี้ แล้วพิมพ์สิ่งที่ต้องการ หลัง คำว่า te] แต่ถ้าอยากรวมมิตรกระทู้ " อ้างถึง มากกว่า 1 " แล้วจะปรากฎ บทสรุป รวมมิตรข้างล่าง ซ้ายมือหน้าจอ พอใจเท่าไหร่ แล้วค่อยกด เสร็จแล้ว ทำเหมือนบรรทัดแรก ครับ

อิอิ แบบเต็ม สมกับเป็นป๋าจริงๆ

แต่จะเอาอยู่รึเปล่าหลัง 3 ทุ่มรู้ผล

วัด ตัว ท้าย บ้าน ใหม่ ถ้า ออกมา แย่ อีก ซื้อ ทุก แนว อิอิ

วัด ตัว ท้าย บ้าน ใหม่ ถ้า ออกมา แย่ อีก ซื้อ ทุก แนว อิอิ

ซื้อไม่อั้นเลยซิ

เจ้าหน้าที่ของรัฐ สามารถรับทรัพย์สิน หรือประโยชน์อื่นใด จากญาติโดยเสน่หาตามจำนวนที่เหมาะสม

ป.ป.ช.เตือนการรับทรัพย์สินของเจ้าหน้าที่รัฐ อาจเข้าข่ายกระทำผิดตามกฎหมายการป้องกันและปราบปรามการทุจริต พ.ศ. 2542

นายอุทิศ บัวศรี ผู้อำนวยการสำนักประชาสัมพันธ์ สำนักงานคณะกรรมการป้องกันและปราบปรามการทุจริตแห่งชาติ หรือ ป.ป.ช. เปิดเผยว่าป.ป.ช. ได้มีประกาศคณะกรรมการ ป.ป.ช. เรื่อง หลักเกณฑ์การรับทรัพย์สินหรือประโยชน์อื่นใดโดยธรรมจรรยาของเจ้าหน้าที่ของรัฐ พ.ศ.2543 โดยห้ามมิให้เจ้าหน้าที่ของรัฐรับทรัพย์สินหรือประโยชน์อื่นใดจากบุคคลอื่น เว้นแต่การรับทรัพย์สินโดยธรรมจรรยาอันได้แก่ การรับทรัพย์สินหรือประโยชน์อื่นใด จากญาติหรือจากบุคคลที่ให้กันในโอกาสต่างๆ โดยปกติตามขนบธรรมเนียมประเพณี หรือวัฒนธรรม หรือให้กันตามมารยาทที่ปฏิบัติกันในสังคม

ทั้งนี้ เจ้าหน้าที่ของรัฐจะสามารถรับทรัพย์สิน หรือประโยชน์อื่นใดโดยธรรมจรรยาได้จากญาติซึ่งให้โดยเสน่หาตามจำนวนที่เหมาะสมตามฐานะนุรูป จากบุคคลอื่นซึ่งไม่ใช่ญาติ มีราคาหรือมูลค่าในการรับจากแต่ละบุคคล และแต่ละโอกาส ไม่เกินสามพันบาท หรือเป็นการให้ในลักษณะที่ให้กับบุคคลทั่วไป พบเห็นการทุจริตแจ้งสายด่วน ป.ป.ช. 1205

ข้อมูลข่าวและที่มา

ผู้สื่อข่าว : นพศักดิ์ กุลสุจริต / สวท.   Rewriter : คณิต จินดาวรรณ / สวท.

สำนักข่าวแห่งชาติ กรมประชาสัมพันธ์ : http://thainews.prd.go.th

วันที่ข่าว : 23 สิงหาคม 2555

นายกฯกาตาร์ซื้อบ้านหรูสหรัฐกว่า47ล.เหรียญ

ข่าวต่างประเทศ วันพฤหัสบดีที่ 23 สิงหาคม พ.ศ.2555 20:09น.

นายกรัฐมนตรีกาตาร์ เข้าซื้อบ้านสุดหรูในนิวยอร์ก มูลค่า 47 ล้านเหรียญสหรัฐ รองรับภรรยา 2 คน และลูกๆ อีก 15 คน

นิวยอร์กโพสต์ รายงานว่า ชีค ฮามัด บิน จาสเซม บิน จาบอร์ อัล ธานี (Sheikh Hamad bin Jassim bin Jaber al-Thani) นายกรัฐมนตรีของกาตาร์ ได้ซื้อบ้านพักสุดหรูในแถบแมนแฮตตัน ซึ่งมีพื้นที่มากถึง 21,000 ตารางฟุต แบ่งเป็น 5 ชั้น ซึ่งแหล่งข่าวระดับสูง อ้างว่า การซื้อบ้านหลังดังกล่าว เพื่อใช้เป็นสถานที่พักของครอบครัว ซึ่งมี ภรรยา 2 คน และลูกๆ อีก 15 คน

ทั้งนี้ บ้านหลังดังกล่าวเดิมเป็นของ นายเอบี โรเซน เจ้าของอสังหาริมทรัพย์ และผู้ร่วมก่อตั้งและประธานบริษัท RFR Holdings

ส่งออกญี่ปุ่นเดือน ก.ค. ลดลง 8.1 %

ข่าวต่างประเทศ วันพฤหัสบดีที่ 23 สิงหาคม พ.ศ.2555 15:21น.

การส่งออกญี่ปุ่นลดลง 8.1% ในเดือนกรกฎาคม เป็นผลมาจากการชะลอตัวของตลาดจีน และยุโรป

มีรายงานว่า ทางการญี่ปุ่น ได้มีการสรุปตัวเลขการส่งออก เดือนกรกฎาคมที่ผ่านมา ซึ่งปรากฏว่า มีปริมาณการส่งออกลดลงถึง 8.1% ซึ่งสูงกว่าที่นักเศรษฐศาสตร์ ในประเทศคาดการณ์ไว้ถึง 2.9% ซึ่งสอดคล้องกับการรายงานตัวเลขการส่งออกของหลายประเทศในเอเชียที่มีการปรับลดลง เนื่องมาจาก การชะลอตัวอย่างต่อเนื่องของตลาดจีน และ ตลาดยุโรป อันเนื่องมาจากปัญหาวิกฤติหนี้

ทั้งนี้ ราคาน้ำมันที่สูงขึ้น เป็นส่วนหนึ่งที่ทำให้มูลค่าการส่งออกของญี่ปุ่นหดตัวลง เพราะต้องเสียค่าใช้จ่ายในเรื่องของพลังงานที่นำไปผลิตไฟฟ้าจำนวนมาก

นายมาซายูกิ คิชิตาวา ผู้เชี่ยวชาญด้านธนาคารขอเมอร์ริล ลินช์ สหรัฐในกรุงโตเกียว กล่าวว่า วิกฤติหนี้ของยุโรป เป็นปัจจัยแรกที่ฉุดดึงการส่งออกและความก้าวหน้าทางเศรษฐกิจ