ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

กฏเหล็กกัปตัน ค่ะ มาต้องแนะนำตัวแบบจัดเต็มค่ะ อิอิ

ซ้อฯ กล่าวไม่หมดอีกแล้วครับ " เฉพาะ คะ หรือ ค่ะ เท่านั้น "

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

มีใครได้ยินเสียง วี๊ดๆบึ้มๆของจรวด พร้อมกันรับรู้ถึงการเคลื่อนตัวไหมครับ ลองดูดอลลี่ร่วง แล้วแพลตตินั่ม ผ่าน 1600 ไปแล้วนะครับ

ซ้อฯ กล่าวไม่หมดอีกแล้วครับ " เฉพาะ คะ หรือ ค่ะ เท่านั้น "

ถ้า คร้บ กะฮะ ก็ขอเจ้แล้วกัน

ลืมใส่ "ค่ะ" ค่ะ

สวยดีนะครับ แสงในภาพน่าจะบ่งบอกว่าเครื่องเค้าแรงจนไฟแล่บทีเดียว :17

ขอบคุณค่ะที่ทักทายกัน. แต่โพสต์นี้เป็นโพสต์สุดท้ายของวัน ถ้าไม่ได้ตอบกลับต้องขอโทษด้วยนะคะ

เกรงใจคุณกัปตันจัง. ที่ถาม. ตอนนี้ก็มีน้อง2คนค่ะ

ขอบคุณข้อมูลทุกท่านที่นำมาแชร์ค่ะ. มีประโยชน์มากๆ

หรือ. หนู. ลืม บอก ว่าโสด

ขอบคุณค่ะที่ทักทายกัน. แต่โพสต์นี้เป็นโพสต์สุดท้ายของวัน ถ้าไม่ได้ตอบกลับต้องขอโทษด้วยนะคะ

เกรงใจคุณกัปตันจัง. ที่ถาม. ตอนนี้ก็มีน้อง2คนค่ะ

ขอบคุณข้อมูลทุกท่านที่นำมาแชร์ค่ะ. มีประโยชน์มากๆ

555 ชัดเจนแจ่มแจ๋ว

ถามสิกัปตันลูกสาวเรียนมหาลัยปีไหนแล้ว :32

รับทราบ น้องนี่แถวบ้านเรียก ลูก หรือ บุตร ใช่ไหมครับ :17

ถามสิกัปตันลูกสาวเรียนมหาลัยปีไหนแล้ว :32

คุณเม ครับ ยังใช้คำว่าน้อง กลัวว่าอายุระดับเล่น ฮูลาฮูป ยังไม่ได้ อ่ะจิ ครับ :Wt

แมร์เคลหาแนวร่วมให้อีซีบี

นายกรัฐมนตรีอังเกลา แมร์เคลของเยอรมนีได้หาผู้ร่วมสนับสนุนแผนการซื้อพันธบัตรของอีซีบีได้จากบาวาเรีย แม้ว่าพรรคการเมืองอื่นๆในเยอรมนีได้ติติงว่าแผนที่ว่านั้นไม่ปลอดภัยและอาจจะละเมิดกฏของอีซีบี

นายมาริโอ ดรากี ประธานอีซีบีได้ประกาศเมื่อสัปดาห์ที่แล้วว่าทางอีซีบีจะทำการซื้อพันธบัตรแบบไม่จำกัดจำนวนของประเทศที่ได้ทำเรื่องขอรับความช่วยเหลือ และยอมรับข้อบังคับต่างๆ

นางอังเกลา ได้ให้ความสนับสนุนแผนการนี้ของอีซีบี และเชื่อว่าแผนนี้ไม่ได้เป็นการละเมิดข้อบังคับหรือกฏใดๆ ของอีซีบี

และแม้ว่าก่อนหน้านี้สมาชิกพรรค Christian Social Union (CSU) ซึ่งเป็นพรรคการเมืองบาวาเรียที่เกี่ยวข้องกับพรรค Christian Democratic Union (CDU) จะได้ออกมาตำหนิแผนซื้อพันธบัตรนี้ แต่ผู้นำของพรรค CSU ก็ได้เปลี่ยนความคิดของตัวเองและได้ออกมาให้ความสนับสนุนนางอังเกลา และอีซีบี โดยการเว้นระยะระหว่างตัวเองและสมาชิกพรรค CSU

ถือเป็นการดีสำหรับนางอังเกลา ที่ในตอนนี้กำลังถูกสื่อต่างๆ รวมไปถึงนักเศรษฐศาสตร์ในเยอรมนีวิจารณ์เพราะเธอสนับสนุนแผนดรากีอย่างเงียบๆ

การต่อต้านจากบุนเดสแบงก์

นายเจน วายน์แมน ประธานธนาคารกลางของเยอรมนียังคงไม่เห็นด้วยกับแผนดรากี โดยบอกว่าแผนนี้เป็นการละเมิดข้อห้ามไม่ให้ซื้อหนี้ และจะทำให้อีซีบีไม่จำเป็นต้องพึ่งนักการเมืองอีกต่อไป ซึ่งอาจจะส่งผลให้อีซีบีกลายเป็นผู้คุมอำนาจหลักในยุโรป

นอกเหนือจากนี้ นายมารคัส โซเดอร์ รัฐมนตรีการเงินของบาวาเรียและนักการเมืองจากพรรค CSU ได้เสนอข้อเรียกร้องต่อแผนดรากีกับศาลรัฐธรรมนูญของเยอรมนี ซึ่งถ้าทางศาลรับพิจารณาก็จะทำให้การตัดสินขั้นสุดท้ายต้องเลื่อนไปก่อน

อย่างไรก็ดี โฆษกของนางอังเกลายังเชื่อว่าการตัดสินของศาลจะไม่เลื่อนและจะยังคงถูกดำเนินการตามเดิม

ที่มา: CNBC – Merkel wins support for ECB bond-buying stance, 10 Sep 2012, 9:28am By Reuters

คุณเม ครับ ยังใช้คำว่าน้อง กลัวว่าอายุระดับเล่น ฮูลาฮูป ยังไม่ได้ อ่ะจิ ครับ :Wt

สู้ๆ กัปตัน อย่างไรก็มีน้องสองน้ำอยู่ :57

Like

ที่ประชุมคณะรัฐมนตรี รับทราบรายงานสถานการณ์น้ำ ปีนี้สถาณการณ์ยังไม่น่าเป็นห่วงปริมาณน้ำฝนน้อยกว่าปีที่แล้วร้อยละ 20 ขณะเดียวกันกำชับ ปภ.เตรียมพร้อมตลอดเวลาหากมีสถานการณ์น้ำท่วม

วันที่ข่าว : 11 กันยายน 2555

ที่ประชุมคณะรัฐมนตรี รับทราบรายงานสถานการณ์น้ำปีนี้ ยังไม่น่าเป็นห่วง ปริมาณน้ำฝนน้อยกว่าปีที่แล้วร้อยละ 20

นางสาวศันสนีย์ นาคพงศ์ โฆษกประจำสำนักนายกรัฐมนตรี แถลงผลการประชุมคณะรัฐมนตรี ว่า ก่อนการประชุมนายกรัฐมนตรี ขอบคุณพลเอกยุทธศักดิ์ ศศิประภา รองนายกรัฐมนตรี และนายชุมพล ศิลปอาชา รัฐมนตรีว่าการกระทรวงการท่องเที่ยวและกีฬา ที่อำนวยการให้กับนักกีฬา และขอบคุณนักกีฬาและผู้เกี่ยวข้องที่สร้างชื่อเสียงให้ประเทศ ในการแข่งขันกีฬาพาราลิมปิก ที่กรุงลอนดอน โดยเย็นวันนี้(11 กย) รัฐบาลจะจัดงานเลี้ยงฉลองความสำเร็จ รวมทั้งนายกรัฐมนตรีจะเป็นประธาน มอบโล่ห์เกียรติคุณ และเงินรางวัลให้นักกีฬา ที่โรงแรมคอนราด กรุงเทพมหานคร

นายกรัฐมนตรี ยังขอให้นายปลอดประสพ สุรัสวดี ในฐานะประธาน กบอ.รายงานสถานการณ์น้ำต่อที่ประชุม โดยปริมาณน้ำฝนปีนี้น้อยกว่าปีที่แล้วร้อยละ 20 และไม่ปรากฎมีน้ำล้นจากแม่น้ำสายหลักของประเทศเข้าสู่ทุ่ง ที่จังหวัดนครสวรรค์ แม่น้ำเจ้าพระยา ยังสามารถรองรับปริมาณน้ำได้ เขื่อนเจ้าพระยา ยังระบายน้ำได้ตามปกติ แต่ที่เกิดน้ำท่วมที่คลองโผเผ อำเภอบางบาล จังหวัดพระนครศรีอยุธยา เนื่องจากพื้นที่ดังกล่าวเป็นที่ลุ่มต่ำกว่าระดับน้ำของแม่น้ำเจ้าพระยา และเป็นการท่วมปกติ ซึ่งอนาคตจะสร้างเขื่อนเพื่อป้องกันต่อไป ส่วนพื้นที่อำเภอวังน้อยที่มีน้ำท่วมขัง เนื่องจากชาวนาส่วนใหญ่ต้องการเก็บน้ำไว้ทำนา ข้าวฟ่างลอย โดยยืนยันว่าไม่ใช่เพราะการปล่อยน้ำลงคลองระพีพัฒน์

ขณะที่นายกรัฐมนตรี รัฐบาลได้จัดศูนย์สั่งการซิงเกิลคอมมานต์ เข้าถึงการปฏิบัติการ และ กบอ.เตรียมรับแผนที่วางไว้ และย้ำว่าเมื่อเกิดเหตุให้เจ้าหน้าที่ ปภ.เข้าไปในพื้นที่ทันที และพร้อมดูแลอย่างใกล้ชิดเมื่อมีการเตือนภัย ไม่จำเป็นต้องรอให้เกิดเหตุก่อน พร้อมกันนี้นายกรัฐมนตรีได้กล่าวขอบคุณการทำงานของกองทัพ ที่ให้ความร่วมมือช่วยเหลือประชาชน และมอบหมายให้นายนิวัฒธำรง บุญทรงไพศาล รัฐมนตรีประจำสำนักนายกรัฐมนตรี อำนวยความสะดวกสื่อมวลชนที่รายงานสถานการณ์ในพื้นที่ เพื่อสร้างความเข้าใจที่ถูกต้อง และให้กระทรวงไอซีที เชื่อมโยงข้อมูลให้เข้าถึงประชาชนให้มากที่สุด

ข้อมูลข่าวและที่มา

ผู้สื่อข่าว : ศักดิ์สิทธิ์ ประดับศิลป์

Rewriter : คณิต จินดาวรรณ / สวท. คณิต จินดาวรรณ / สวท.

สำนักข่าวแห่งชาติ กรมประชาสัมพันธ์ : http://thainews.prd.go.th