ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ขอบพระคุณทุกท่านสำหรับคำอวยพรนะครับ ขอให้มีความสุขเช่นกันครับผม :_087

มั่ง มี ศรี สุข เสน่ห์เยอะ เเฟนเเยะ น๊ะค๊ะกัปตัน

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

มั่ง มี ศรี สุข เสน่ห์เยอะ เเฟนเเยะ น๊ะค๊ะกัปตัน

ขอบคุณมากครับ ขอให้โชคดีมีลำไยเยอะๆๆนะครับ

ตกลงว่าไม่มีอะไรใช่ใหม เหมยจะไปนอนแล้วนะ ยัยบ้านี่น่านัก

แหม๊..พอเฮียดอนกด like ให้แล้วฮึดฮัดกะน้องเลยน๊าา

..คืองี้พี่เหมยจ๋า ตอนนี้เฟคของน้องน่ะ น้องหอบหิ้วมา3 L ตอนนี้ขาดอีกไม่กี่พันก็จะได้ หกหลักแล้ว

น้องชักไม่แน่ใจว่าจะสามารถ protake ไว้ได้ไหม ว่าจะปิดละวันจันทร์

พี่เหมยมีความเห็นว่าไงจ้ะ :17

ถูกแก้ไข โดย Tfex.Gril..

ขอบคุณมากครับ ขอให้โชคดีมีลำไยเยอะๆๆนะครับ

ยังมีของอีก50% เป็นดอยของปีที่เเล้ว ถึงดอยพอดี น่าจะรอดีใหมค๊ะ

แหม๊..พอเฮียดอนกด like ให้แล้วฮึดฮัดกะน้องเลยน๊าา

..คืองี้พี่เหมยจ๋า ตอนนี้เฟคของน้องน่ะ น้องหอบหิ้วมา3 L ตอนนี้ขาดอีกไม่กี่พันก็จะได้ หกหลักแล้ว

น้องชักไม่แน่ใจว่าจะสามารถ protake ไว้ได้ไหม ว่าจะปิดละวันจันทร์

พี่เหมยมีความเห็นว่าไงจ้ะ :17

เหมยว่านะ ปล่อยให้ run ต่อไป ก็ใหนบอกว่ามีวินัยเข้มไงละจ้ะ กลัวได้กำไรมากไปหรือไง ว่าถ้ากลัวก็แบ่งให้เหมยบ้างก็ได้นะ

..ตลาดกำลังมีเทรน เราต้องเกาะเทรนไปเรื่อยๆ ไม่รู้ว่าจะสุดตรงใหน รอให้มีสัญญาณกลับตัวก่อน ค่อยพิจารณา**

ไปนอนละนะ ห้ามกวน :bye

ถูกแก้ไข โดย ดอกเหมยสีทอง

ยังมีของอีก50% เป็นดอยของปีที่เเล้ว ถึงดอยพอดี น่าจะรอดีใหมค๊ะ

ผมว่าน่ารอนะครับ ผ่านข่าวสำคัญไปแล้ว น่าจะยังไม่ทุบ แต่ถ้า 1850+ อันตรายแล้วครับ

เหมยแก้ไขตัวเลขให้แล้วนะ ที่โคสมา

ขอบคุณพี่ดอกเหมยที่ซู๊ดด..จุ๊ฟ จุ๊ฟ :37 :bye :bye

ผมว่าน่ารอนะครับ ผ่านข่าวสำคัญไปแล้ว น่าจะยังไม่ทุบ แต่ถ้า 1850+ อันตรายแล้วครับ

ขอบคุณค่ะ จะซื้อจะขายช่วยคิดดังๆๆด้วยค่ะ :uu :ghost

SPDR เก็บเพิ่ม 9ตันกว่า อย่างนี้คือต้องการให้ไป 1850 ก่อนจัดการทุบหรือเปล่าครับ สัปดาห์หน้าคงทะลุ 1800 แต่จะย่อลงมาก่อนมั้ยครับพี่กัปตัน

กรมชลฯเร่งผันน้ำเหนือผ่านเขื่อนเจ้าพระยาลงอ่าวไทย

ข่าวทั่วไป หนังสือพิมพ์แนวหน้า -- ศุกร์ที่ 14 กันยายน 2555 19:03:00 น.

ศูนย์ประมวลวิเคราะห์สถานการณ์น้ำ กรมชลประทาน รายงานสถานการณ์น้ำในแม่น้ำเจ้าพระยา ล่าสุดวันที่ 14 ก.ย.ว่า มีปริมาณน้ำไหลผ่านที่สถานี C.2 อ.เมืองนครสวรรค์ 1,829 ลูกบาศก์เมตรต่อวินาที ?ซึ่งรับน้ำได้สูงสุด 3,590? ลูกบาศก์เมตรต่อวินาที ?ยังมีระดับน้ำต่ำกว่าตลิ่ง 2.88? เมตร ?ลดลงจากวานนี้ (13 ก.ย.) ส่วนที่เขื่อนเจ้าพระยา ระดับน้ำเหนือเขื่อนอยู่ที่ 16.35 เมตรจากระดับน้ำทะเลปานกลาง มีปริมาณน้ำไหลผ่าน 1,906 ลูกบาศก์เมตรต่อวินาที โดยรับน้ำได้สูงสุด 2,840? ลูกบาศก์เมตรต่อวินาที ส่งผลให้ระดับน้ำด้านท้ายเขื่อนเจ้าพระยาต่ำกว่าตลิ่ง 2.05 เมตร ในขณะที่มีปริมาณน้ำไหลผ่านที่อำเภอบางไทร จังหวัดพระนครศรีอยุธยา ในเกณฑ์เฉลี่ยประมาณ 1,863 ลูกบาศก์เมตรต่อวินาที ที่รับน้ำได้สูงสุด 3,500? ลูกบาศก์เมตรต่อวินาที และจุดนี้ยังเป็นจุดวัดปริมาณน้ำในแม่น้ำเจ้าพระยาที่จะไหลผ่านเข้าสู่กรุงเทพฯและปริมณฑลด้วย แต่ระดับน้ำต่ำกว่าตลิ่ง 1.56 เมตร

ส่วนสถานการณ์น้ำในแม่น้ำเจ้าพระยาบริเวณเหนือเขื่อนเจ้าพระยา ระดับน้ำมีแนวโน้มลดลง ทำให้มีน้ำไหลผ่านเขื่อนเจ้าพระยาลดลงตามไปด้วย ส่งผลให้ปริมาณน้ำด้านท้ายเขื่อนเจ้าพระยาลงมา เริ่มทรงตัวและจะลดลงในระยะต่อไป หากไม่มีฝนตกหนักลงมาเพิ่มเติม สถานการณ์น้ำจะเข้าสู่ภาวะปกติในเร็ววันนี้ ?อย่างไรก็ตาม ยังคงต้องเฝ้าติดตามสภาวะฝนในพื้นที่ภาคเหนือและภาคกลาง ซึ่งกรมอุตุนิยมวิทยาคาดการณ์ว่าจะมีฝนตกหนักและหนักมาก ช่วงวันที่ 14? - 18 กันยายนอย่างใกล้ชิด? ทั้งนี้ กรมชลประทาน ยังคงใช้เขื่อนเจ้าพระยาในการบริหารจัดการน้ำเหนือ ด้วยการเร่งดึงน้ำจากทางตอนบนให้ไหลผ่านเขื่อนเจ้าพระยา ในเกณฑ์ 1,800 — 2,000 ลูกบาศก์เมตรต่อวินาที เพื่อให้น้ำไหลลงสู่ทะเลอ่าวไทยให้เร็วที่สุด

ตำรวจเยเมนเปิดฉากยิงผู้ประท้วงเพื่อขัดขวางไม่ให้เข้าถึงสถานทูตสหรัฐ

วันที่ข่าว : 14 กันยายน 2555

ผู้สื่อข่าวเอเอฟพี. รายงานว่า กองกำลังความมั่นคงเยเมนเปิดฉากยิงเตือนและยิงปืนฉีดน้ำเพื่อสลายกลุ่มผู้ประท้วงที่พยายามเข้าไปให้ถึงสถานทูตสหรัฐในกรุงซานาวันนี้ กลุ่มผู้ประท้วงที่โกรธแค้นภาพยตร์ที่ดูหมิ่นศาสดาของศาสนาอิสลามที่สร้างในสหรัฐได้รวมตัวกันที่บริเวณห่างจากสถานทูตสหรัฐราว 500 เมตร เรียกร้องให้ขับทูตสหรัฐพร้อมเผาธงชาติสหรัฐ แต่กองกำลังความมั่นคงได้ปิดกั้นถนนทุกสายที่มุ่งหน้าสู่สถานทูตสหรัฐ หลังเกิดการเผชิญหน้าในลักษณะคล้ายกันวานนี้ ซึ่งทำให้ประชาชนเสียชีวิต 4 คน

กลุ่มอิสลามเผาร้านเคเอฟซี. ในเลบานอน เพื่อต่อต้านภาพยนตร์ที่ดูหมิ่นอิสลาม

กลุ่มผู้ประท้วงชาวอิสลามราว 300 คนก่อเหตุโจมตีและจุดไฟเผาร้านอาหารเคเอฟซี. ในเมืองทริโปลี ทางเหนือของเลบานอนวันนี้ เนื่องจากโกรธแค้นต่อภาพยนตร์ที่ดูหมิ่นศาสดาแห่งศาสนาอิสลามที่สร้างในสหรัฐ เหตุดังกล่าวเกิดขึ้น ขณะที่พระสันตะปาปาเบเนดิกต์ที่ 16 เดินทางถึงเลบานอนเพื่อเยือนเป็นเวลา 3 วัน เพื่อเรียกร้องให้ชาวคริสต์และมุสลิมอยู่ร่วมกันอย่างสันติ และประณามกลุ่มหัวรุนแรงทางศาสนาที่กำลังก่อเหตุโจมตีในหลายประเทศทั่วโลก

กลุ่มผู้ประท้วงราว 5,000 คนบุกสถานทูตเยอรมนีและอังกฤษในซูดาน

ผู้สื่อข่าวเอเอฟพี.รายงานว่า ผู้ประท้วงราว 5,000 คนในเมืองหลวงของซูดาน โกรธแค้นต่อภาพยนตร์ที่ต่อต้านอิสลาม ได้บุกเข้าไปในสถานทูตอังกฤษและเยอรมนีในซูดาน พร้อมจุดไฟเผา ทำให้อาคารสถานทูตได้รับความเสียหาย ผู้สื่อข่าวรายงานว่า ตำรวจยิงแก๊สน้ำตาเข้าสลายกลุ่มผู้ประท้วงที่อยู่บนหลังคาสถานทูตเยอรมนี ขณะที่ผู้ประท้วงคนอื่นๆ ฉีกธงชาติของสถานทูตและนำธงสีดำของอิสลามขึ้นไปติดแทน อย่างไรก็ตาม ทูตเยอรมนีกล่าวว่า เจ้าหน้าที่สถานทูตปลอดภัยหลังกลุ่มผู้ประท้วงเข้ายึดสถานทูต

ข้อมูลข่าวและที่มา

ผู้สื่อข่าว : พรทิพย์ แสงมหาชัย / สนข. พรทิพย์ แสงมหาชัย / สนข.

Rewriter : พรทิพย์ แสงมหาชัย / สนข. พรทิพย์ แสงมหาชัย / สนข.

สำนักข่าวแห่งชาติ กรมประชาสัมพันธ์ : http://thainews.prd.go.th

ประชาชนหลายพันคนเดินขบวนประท้วงภาพยนตร์ที่ต่อต้านศาสนาอิสลามในกรุงเตหะรานของอิหร่านและที่กรุงจาการ์ตาของอินโดนีเซีย ขณะที่ในบังกลาเทศมีการเผาธงชาติสหรัฐและอิสราเอล

ประชาชนหลายพันคนเดินขบวนบริเวณใจกลางกรุงเตหะรานของอิหร่านวันนี้ เพื่อประท้วงภาพยนตร์ต่อต้านศาสนาอิสลาม ซึ่งทำให้เกิดการประท้วงต่อต้านสหรัฐในตะวันออกกลางและแอฟริกาเหนือ

สถานีโทรทัศน์เผยแพร่ภาพที่ฝูงชนออกมาชุมนุมกันที่มหาวิทยาลัยเตหะรานวันนี้ ซึ่งอยาตอลลาห์ อาห์หมัด จานาตี นักบวชที่ยึดมั่นในหลักการกล่าวตำหนิสหรัฐที่สร้างภาพยนตร์ดูหมิ่นศาสดาของศาสนาอิสลาม ขณะที่ผู้ประท้วงหลายพันคนส่งเสียงตะโกนว่า “ความตายมาสู่อเมริกา” และ “ความตายมาสู่อิสราเอล” นอกจากนี้ในอินโดนีเซียก็มีชาวมุสลิมกว่า 350 คน รวมตัวประท้วงต่อต้านสหรัฐบริเวณด้านนอกสถานทูตสหรัฐในกรุงจาการ์ตา เมืองหลวงของประเทศ ขณะที่ในบังกลาเทศก็มีผู้ประท้วงราว 10,000 คน เผาธงชาติสหรัฐและอิสราเอล และพยายามเดินขบวนไปยังสถานทูตสหรัฐเพื่อต่อต้านภาพยนตร์ที่ดูหมิ่นศาสดาแห่งศาสนาอิสลามเช่นเดียวกับอีกหลายประเทศในตะวันออกกลางและ แอฟริกาเหนือ

ข้อมูลข่าวและที่มา

ผู้สื่อข่าว : พรทิพย์ แสงมหาชัย / สนข. พรทิพย์ แสงมหาชัย / สนข.

Rewriter : พรทิพย์ แสงมหาชัย / สนข. พรทิพย์ แสงมหาชัย / สนข.

สำนักข่าวแห่งชาติ กรมประชาสัมพันธ์ : http://thainews.prd.go.th

กรมสุขภาพจิต เบอร์โทร 1667 นะครับ ไม่ต้องอายใคร สมควรจะอายตัวเองมากซะกว่า

"Great minds discuss ideas; Average minds discuss events;

Small minds discuss people."

- - Anonymous - -

จิตใจที่ยิ่งใหญ่วิพากย์วิจารณ์ความคิด จิตใจสามัญวิพากวิจารณ์เหตุการณ์ แต่จิตใจที่ต่ำต้อยนั้นวิจารณ์เพียงผู้คน

"No bird soars too high if he soars with his own wings."

- - William Blake - -

ไม่มีนกตัวใดบินสูงเกินไปถ้ามันบินด้วยปีกของมันเอง

"There is nothing either good or bad but thinking makes it so."

- - W.Shakespeare - -

ไม่มีสิ่งใดๆในโลกที่ดีหรือเลว มีแต่ความคิดของเราเท่านั้นที่ทำให้เกิดความดีและความเลว

http://webboard.sanook.com/forum/?topic=3367450

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ