ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ถ้าอยู่ใกล้จะผลักให้ล้มเลย.

จะเอา. จะเอา. จะเอา

ถ้าคุณ Aiya อยู่บนผิวน้ำ จะ........ ไม่ยอม ไม่ยอม

ปล. เขิญจ๊ะเขิญ มาโพสต์หน้า 5555 แล้ว รวย รวย รวย หัวเราะ 5555

สรุปสภาวะตลาดทองคำแท่ง และโกลด์ฟิวเจอร์ส วันที่ 3 ธันวาคม 2555 โดย YLG

ข่าวเศรษฐกิจ ThaiPR.net -- จันทร์ที่ 3 ธันวาคม 2555 17:16:54 น.

กรุงเทพฯ--3 ธ.ค.--PRdd

กลยุทธ์การลงทุน ทางวายแอลจีมีมุมมองว่า ราคาทองคำมีการปรับตัวลงมาแรง ทำให้เห็นการดีดตัวขึ้นมาบ้าง โดยราคาทองคำกำลังพยายามทดสอบแนวต้านในบริเวณ 1,730 ดอลลาร์ต่อออนซ์ หากราคาทองคำสามารถกลับขึ้นไปยืนเหนือโซนดังกล่าวได้ประเมินว่าจะมีแรงซื้อหนุนให้ราคาปรับตัวขึ้นไปทดสอบแนวต้านที่ 1,738 หรือ 1,745 ดอลลาร์ต่อออนซ์ แต่หากไม่สามารถกลับขึ้นไปยืนได้ หรือ ไม่สามารถผ่านไปได้ต้องระมัดระวังแรงขายทำกำไรออกมาอาจเห็นการปรับตัวลงของราคาทองคำ โดยประเมินแนวรับที่ 1,707 หรือ 1,700 ดอลลาร์ต่อออนซ์

ข่าวเศรษฐกิจ ThaiPR.net -- จันทร์ที่ 3 ธันวาคม 2555 10:34:00 น.

Bangkok--3 Dec--คลาสสิก โกลด์ ฟิวเจอร์ส

Price Movement : คาดว่าวันนี้ทองคำมีแนวต้านบริเวณ 1,723/1,728/1,735 แนวรับบริเวณ 1,715/ 1,708 แนะนำนักลงทุนระยะสั้น Trading ในกรอบ 1,708 — 1,735 หากพ้นกรอบบริเวณ 1,735 ได้ให้ follow buy แต่ถ้าหลุด 1,715 ให้รออ่อนตัวบริเวณ 1,705 — 1,708 ค่อยเปิด Long

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

พูดถึงเรื่องหวย อย่างที่เคยบอกไว้ ไปงานไว้อาลัยการจากไปมา 2 งาน สูงวัย อายุ 88 ปี เป็นหญิง ต้องลบ แต่หวยออกมาบวก 3 ตัวล่าง 489 พอไปอีกงาน วัยหนุ่ม 40 ย่าง 41 ดันออก 43 ฮ่วยๆๆ หวยแดก ไม่เล่นแล้ว หุหุ ว่าแต่ งวดหน้า บ้านเลขที่ คนสูงวัย บ้านเลขที่ 10 เพื่อนมันเรียกมาม่ากลับบ้าน สวยจัง 10 ตรงกับวันรัฐธรรมนูญ

5555555 เป็นแบบนี้แหละ ปากว่า จะเลิก จะเลิกซื้อ ที่ไหนได้ เลขเกร็ง มาอีกแล้ว เฮ้อ ! ลุ้นแล้วหัวใจมันสูบฉีด ดีกว่า

ได้มาอีกแระ จดก่อน อิอิ

ถ้าคุณ Aiya อยู่บนผิวน้ำ จะ........ ไม่ยอม ไม่ยอม

ปล. เขิญจ๊ะเขิญ มาโพสต์หน้า 5555 แล้ว รวย รวย รวย หัวเราะ 5555

อ่านแล้วงง อะ

ซ้อเคยถูกเหรอ.

อิอิ. ไม่ใช่ถูกกินนะ

ซ้อเคยถูกเหรอ.

อิอิ. ไม่ใช่ถูกกินนะ

จดไว้ก่อน คราวนี้น่าจะถูกนะ เพราะโพสต์หน้า 5555 พอดี จะรวยๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

เพราะป๋าบอกไว้

ถูกแก้ไข โดย Pasaya

อยากหัวเราะ 5555 บ้างค่ะ เลยขอแจมหน่อยนะคะ คุณป๋า

ขอให้ทุกคนได้ลำไย ได้หัวเราะ 5555 กันทุกคนนะคะ

ลืมค่ะ..มีรวย รวย รวย ด้วยนะคะ

ถูกแก้ไข โดย พวงชมพู

ประมาณว่า คุณฯ ลอยคออยู่ในทะเล ผมหมั่นไส้ กระโดดแบบทิ้งระเบิด ให้เธอจมน้ำเลยไงครับ โหดไหม ?

สถานการณ์ตลาดล่วงหน้าสหรัฐ / บวก : ตลาดค่าเงิน ยูโรแข็งค่าขึ้น แต่ราคาทอง Spot ยังไม่ไปไหน

กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

เพิ่งเห็นหน้า 5555

ขอจองกฐินก่อน.

ว่าแต่ไม่กลัวตกนำ้หรอก. อิอิ. ดำนำ้ (มั่ว)เก่งอยู่แระ

ถ้าอยู่ใกล้จะผลักให้ล้มเลย.

จะเอา. จะเอา. จะเอา

แน่ใจนะว่ามีแรงจะผลักแกล้ม

ป๋าไม่ต้องแซวเลย คนนะ ก็มั่วๆไป ทองลง ก็หายตัว ทองขึ้นก็กลับมา 5555

ก็อย่ามั่วมากสิครับ เพื่อนๆ รออ่านอยู่เยอะ แต่เดี๋ยวคุณฯ ก็ย้อนว่า " แล้วเชื่อผมทำไม "

1. เรื่องข่าวสาร ก็อ่านแต่หัวข่าวฯ ผ่านๆตา พอเห็นว่าไม่น่าสนใจ ก็ไม่อ่าน ผมยกตัวอย่างนะ " เสื้อแดงโผล่หน้าเวทีความจริงวันนี้ ถูกสีฟ้าไล่รุมสกรัม " คุณฯ คิดไปถึงไหน แต่เนื้อหาในข่าว คำว่า รุมสกรัมแบบไหน กี่วินาที รู้ไหม ? ไม่รู้. เพราะคุณฯ คาดและคิด ตามความพอใจ ของคุณ

2. ข่าวสารที่เผยแพร่ ถามจริงๆ คุณเคยเชื่อที่ไหนบ้าง ? ผู้บริหารระดับสูง กับ บริษัทวิเคราะห์ กับ ผู้บริหารระดับกลาง มันก็ขัดเกลาออกมาด้วยข้อมูลที่เขารับทราบมาทั้งนั้น คุณฯ ก็บอกเองว่า ข่าวสารไม่อ่าน ก็คือสาเหตุเริ่มต้นแล้วครับ เพราะคุณฯ คาดละคิด ตามการเล่นทอง ของคุณ ใน มโนภาพที่จัดฉากขึ้นมา

3. แล้วดันไปเชื่ออะไร การประกาศตัวเลข cotทอง อันนี้จำเป็น เป็นของจริง เป็นข่าวที่ขาดไม่ได้ต้องนำข้อมูลมาพิจารณาและวิเคราะห์ รายงานมันล้าหลังความจริงที่เกิดขึ้นเท่าไหร่รู้ไหมครับ เดี๋ยวนี้ กดกันแค่เสี้ยววินาที ก็เปลี่ยนพลิกไปมา. แบบนี้ กลับมาบอกว่า เชื่อ

แล้วที่ต้องทำหมายเหตุ ตรงนี้เลย :

"กระแส สำหรับผม กระแสบอกลง แปลว่า ทองจะขึ้น ///// กระแสบอกขึ้น แปลว่าทองจะลง //// กระแสบอกหยุดวิ่ง แปลว่า ยังไม่หยุด"

ตามกระแสในใจที่คิด โดยไม่มีข่าวสาร ไม่อ่านวิเคราะห์ของใคร ไม่ดูกราฟ ดูแค่ " รายงาน COT " เท่านั้น. /

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

ขอบคุณเฮียเด็กขายของและทุกๆ ท่านนะครับ สำหรับข่าวสารครับผม