ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

Sales of existing single-family homes and condos fell 3.8% in May to a seasonally adjusted annual rate of 4.81 million, the National Association of Realtors reported Tuesday. This is the lowest level since November. The decline was in line with forecasts. Economists surveyed by MarketWatch expected sales to fall to 4.80 million units in May,

ยอดขายบ้านเดี่ยว และ คอนโดฯ ตกลง 3.8% ในเดือนพฤษภาคม ต่ำที่สุดตั้งแต่เดือนพฤศจิกายน

การตกลงครั้งนี้ ต่ำกว่า ประมาณการของนักเศรษฐกิจได้ประเมินเอาไว้

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

สวัสดีค่ะ พี่ขายของ และเพื่อน ๆ ค่ะขอบคุณสำหรับข่าวค่ะพี่ขายของ และ กำลังเป็นห่วงเหมือนคุณ Donjuan เหมือนกัล ว่าตอนนั้นมาถึงเราจะทำอย่างไรถ้าเกิดเราไม่มีทองอยู่ใน port เลย สงสัยต้องกันไว้บางส่วนละ วันนี้น้ำตกถ้าจะมาก่อนจริง ๆ ละ เตรียมตัวค่ะ คุณNuchaba เดี่ยว Raty ร่วมด้วยคนเป้าหมาย 1530 ค่ะ ติดตามต่อปาย.

จัดไปค่ะ คุณRaty เตรียมโดดขึ้นให้ทันนะคะ อิอิ

รมว.คลังสหรัฐ กล่าวถึงในเรื่องสหรัฐอเมริกา ของ เพดานหนี้สาธารณะ และ การจ่ายหนี้ ว่า

Geithner added that he was confident that the U.S. will avoid a default crisis and reach a deal.

“There is no doubt about that, it’s unthinkable,” he said. “It’s not going to happen.”

จัดไปค่ะ คุณRaty เตรียมโดดขึ้นให้ทันนะคะ อิอิ

คับบบบบบ ผมฮะฮ่

ไม่ไหวแล้วครับพี่น้อง ก่อนจะโดขึ้นรถ

ข้าน้อยขอโดดขึ้นเตียงแล้วล่ะครับ

ราตรีสวัสดิ์

After the close of U.S. markets, Greek Prime Minister George Papandreou and his government survived a no-confidence vote as they try to shore up support for economic reforms. The vote came just days after a mass protest over new government cutbacks shook Greece’s political establishment.

สมาชิกสภาผู้แทนราษฎรกรีซ ลงมติไว้วางใจคณะรัฐมนตรีชุดใหม่ ด้วยคะแนนเสียงเกินครึ่งมาหวุดหวิด 155 ต่อ 143 เปิดทางให้นายกรัฐมนตรีจอร์จ ปาปันเดรอู เดินหน้าแผนการรัดเข็มขัดรอบใหม่ตามเงื่อนไขการรับเงินช่วยเหลือจำนวน 12,000 ล้านยูโร จากอียูและไอเอ็มเอฟ เพื่อช่วยให้ประเทศรอดพ้นจากการผิดนัดชำระหนี้ก้อนโตกว่า 340,000 ล้านยูโร ขณะที่ประชาชนจำนวนมากก็ยังคงออกมารวมตัวประท้วงคัดค้านแผนการดังกล่าวอย่างต่อเนื่อง ทั้งนี้ มาตรการรัดเข็มขัดของกรีซ ตั้งเป้าจะประหยัดงบประมาณให้ได้ 28,000 ล้านยูโร ในช่วง 5 ปีข้างหน้า

ช่วงปลายเดือนนี้จนถึงต้นเดือนหน้า ต้องรอลุ้นตลาดเงินโลก...ซึ่งจะส่งผลกระทบต่อตลาด เงินและตลาดทุนของไทย...ซึ่งปัจจัยหลักมาจาก...ค่าเงินยูโร และ ดอลลาร์สหรัฐ...ทั้งนี้ทั้งนั้นต้นตอของปัญยานี้มาจาก.. ความวิตกกังวลเกี่ยวกับปัญหาหนี้สาธารณะของกลุ่มสหภาพ ยุโรป โดยเฉพาะประเทศกรีซ ที่โดนสถาบันจัดอันดับความน่าเชื่อถือชั้นนำของโลกปรับลดอันดับความน่าเชื่อ ถือลงอย่างต่อเนื่อง... 23-24 มิถุนายนนี้ ผู้นำอียูจะหารือกันเกี่ยวกับข้อตกลงใหม่....ในการแก้ปัญหาหนี้สาธารณะกรีซ....ต้องลุ้นว่ากรีซจะได้รับความช่วยเหลือทางการเงินครั้งใหม่อย่างไร กรีซจะออกมาตรการรัดเข็มขัดมาได้หรือไม่....และก็ต้องดูว่า สหรัฐจะออกมาตรการอื่นๆ อีกไหมหลักสิ้นสุดมาตรการกระตุ้นเศรษฐกิจเชิงปริมาณรอบ 2 (QE2)... เรื่องพวกนี้กระทบค่าเงินยุโรปและดอลลาร์ แน่นอน...ซึ่งมีผลมาถึงเงินบาทไทยด้วย....

สวัสดีครับ เฮียนายห้างฯ และเพื่อนๆทุกๆคน

.  ถึงแม้ว่า รัฐบาลกรีซจะสามารถได้รับความไว้วางใจจากสภาฯ เมื่อตอนเช้ามืดเวลาในประเทศไทยไปแล้ว แต่คะแนนที่ชนะก็แบบฉิวเฉียด แต่อย่างไรก็ตาม มันก็คือไว้วางใจอยู่ดี จากเสียงส่วนใหญ่ในสภาฯ.

จบเรื่องนี้ ก็ยังมีเรื่องต่อไปที่จะต้องรอสภาฯ ขั้นตอนอนุมัติในการกู้เงืนจากต่างประเทศ ที่ต้องเสนอลดงบประมาณรายจ่าย พร้อมกับ อาจจะเจอเกมส์นอกสภาฯ จากฝ่ายค้านที่ยุยงประชาชนให้ลุกขึ้นมาต่อต้านแผนการลดสวัสดิการต่างๆ หรือ การขายรัฐวิสาหกิจ เพื่อความอยู่รอดของกรีซ จาก โมเดลต่างๆ ในหลายประเทศที่พอคิดจะขายทรัพย์สมบัติของประเทศ จะต้องเผชิญกับความไม่เห็นด้วย และต่อต้านเป็นจำนวนมาก และต้องขึ้นอยู่กับฝ่ายค้านของรัฐบาล ที่จะเป็นคนจุดพลุให้เกิดความขัดแย้งเพิ่มมากขึ้น ถึงไหน ก็ต้องติดตามต่อไป

แต่ในช่วงต้นๆ นี้ เด็กขายของคาดว่า ค่าเงินยูโร ควรตอบรับในข่าวดีก่อน ซึ่งผลักดันใหค่าเงินยูโร กลับมาแข็งค่า สักช่วงหนึ่งก่อน ทำอย่างไรได้ เราเล่นกับตลาดสินค้าฯ ก็ย่อมต้องมีขึ้นและลง

เป็นของธรรมชาติ ผลไม้นอกฤดูก็ยังมีราคาแพง เมื่อถึงหน้าของมันเมื่อไหร่ ราคาก็จะลงมาเองตาม อุปทานที่มากขึ้นนั้นเอง

เด็กขายของ ก็ต้องขอดูราคาทองเล่นๆ ไปก่อน อยากซื้อทองแท่งกลับบ้าน เพราะคิดถึงมันมาก จะทยอยเข้าซื้อ ก็โคตร แหยงเลย เพราะเกมส์ของเจ้ามือการพนัน เมื่อวานมันก็ดึงขึ้น เพื่อใหเกิดความได้เปรียบในเกมส์ เย็นนี้ถึงคำ่ เลย. ข้าฯ น้อยไม่กล้า กลัวจนขาสั่นเลยครับ 55555555

ขอบคุณค่ะสำหรับข่าวสารยามเช้า

สวัสดีครับ คุณ เด็กขายของ คุณ nuchaba และเพื่อนๆทุกท่าน

ขอบคุณข่าวสารจากคุณ เด็กขายของนะครับ ของเดิมมี 60 เปอร์เซ็นต์ มาวานหน้ามืดตามัว กดไปที่ราคา 22,250 บาทไทย ได้มา 30 บาททอง อิอิ ประเภทหมูไม่กลัวน้ำร้อน(จี๋) เช้านี้มาถ้า ลุงป้าน้าอาในสมาคม จุ๊บๆ ใจดี บวกเพิ่มให้ซื้อของแพงกัน 100 บาท ส่วนต่าง 110 ผมคงปล่อยหมดที่ซื้อมาเมื่อวาน ช่วงนี้ต้องรีบๆหน่อยครับ

After the close of U.S. markets, Greek Prime Minister George Papandreou and his government survived a no-confidence vote as they try to shore up support for economic reforms. The vote came just days after a mass protest over new government cutbacks shook Greece’s political establishment.

สมาชิกสภาผู้แทนราษฎรกรีซ ลงมติไว้วางใจคณะรัฐมนตรีชุดใหม่ ด้วยคะแนนเสียงเกินครึ่งมาหวุดหวิด 155 ต่อ 143 เปิดทางให้นายกรัฐมนตรีจอร์จ ปาปันเดรอู เดินหน้าแผนการรัดเข็มขัดรอบใหม่ตามเงื่อนไขการรับเงินช่วยเหลือจำนวน 12,000 ล้านยูโร จากอียูและไอเอ็มเอฟ เพื่อช่วยให้ประเทศรอดพ้นจากการผิดนัดชำระหนี้ก้อนโตกว่า 340,000 ล้านยูโร ขณะที่ประชาชนจำนวนมากก็ยังคงออกมารวมตัวประท้วงคัดค้านแผนการดังกล่าวอย่างต่อเนื่อง ทั้งนี้ มาตรการรัดเข็มขัดของกรีซ ตั้งเป้าจะประหยัดงบประมาณให้ได้ 28,000 ล้านยูโร ในช่วง 5 ปีข้างหน้า

ขอบคุณมากครับสำหรับข่าวสาร นอนดึกตื่นเช้าระวังสุขภาพด้วยนะครับ

เดี๋ยวโดนหวัดเล่นงานแบบผม หง่อมเลยครับ... !45

ตั้งแต่เข้ามาบ้านนี้ไม่เคยเข้าใจเรื่องการกด + กด - ไม่เคยกดให้ใคร (เพราะไม่ทราบ)

วันนี้ลองกดให้ท่านเป็นคนแรกครับ...

ขอบคุณครับ คุณ GB2514. ที่สนใจข่าวสารมาโดยตลอด ต้องกล่าวว่า ข่าวบางข่าว ต้องเขียนแบบเล่าข่าวให้ฟัง เพราะเขาไม่อนญาตให้ ทำซ้ำ ครับ

ช่วงนี้ อากาศแปรปรวน ต้องรักษาสุขภาพด้วยนะครับ โรคภัยไข้เจ็บใหม่ๆ ออกมาอยู่เรื่อยๆ ส่วนเด็กขายของก็ต้องตื่นแต่เช้า เข็นรถมาส่งเด็กที่โรงเรียน ก่อนเข้าสำนักงานฯล่ะครับ

ช่วงไหนนายไม่อยู่ ก็แอบนอนสบายแฮ ครับ