ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

เฮ้อ เศร้าจัง... กว่าจะมีคนกด + ให้ ทำดีเป็นเดือนๆ พิมพ์อะไรไม่เข้าสายตาบางท่าน ถึงกับกดลบ ให้คะแนนความดีผมลดลงเลยรึครับนี่ ไม่โหดไปหน่อยหรือ ..... ผมขอความดีของผมคืนเถอะครับ ผมสะสมด้วยความยากลำบาก กว่าจะได้มา อย่ามากดลบผมเลยครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

นั่นมันในส่วนของคุณครับ

ในฐานะ "มหามิตร" คุณก็เตือนๆ เค้าไว้บ้าง

นั่นมันในส่วนของคุณครับ

ในฐานะ "มหามิตร" คุณก็เตือนๆ เค้าไว้บ้าง

ผมไม่อยู่ในฐานะเตือนใครครับ มหามิตร ก็ส่วนหนึ่งเพราะพูดคุยความเห็นตรงกัน แต่สำคัญอย่างเดียว ณ ตอนนี้ ใครกด ลบ ผมเอ่ย.....

นี่ไงครับ ! ศิลปะการเขียน กว้างๆ คลุมเครือ ให้คิดไปถึงไหนก็ได้ แต่ท้ายสุด ต้องพึ่งเขา เท่านั้น

เอวัง!!! ด้วยประการ ล่ะฉะนี้แล.....

กราบขอร้องทุกท่านที่กด - ความดีของผมครับ รู้ไหมว่า กว่าจะสะสมให้มีถึง 27 ความดีนั้น ยากมากขนาดไหน ต้องโพสต์และทำในสิ่งที่ดี จนมีเพื่อนๆมากด + ให้ กระผมไม่ได้โพสต์ว่าด่าใคร ทำไมต้องมากดลบกัน

ใครกด ลบ ผม ผมขอให้เวรกรรมตามทัน ลงโทษมันผู้นั้นในไม่ช้านี้ครับ

จนถึงตอนนี้ คุณสบายใจได้ ผมยังไม่กดลบคะแนนอะไรของคุณเลย

เพราะผมเพิ่งสมัครมา ยังทำไม่เป็น

แต่อย่าไปสาป ไปแช่ง คนกดลบเลย เค้ามีสิทธิ์ตามเห็นสมควร ใช่หรือไม่

จนถึงตอนนี้ คุณสบายใจได้ ผมยังไม่กดลบคะแนนอะไรของคุณเลย

เพราะผมเพิ่งสมัครมา ยังทำไม่เป็น

แต่อย่าไปสาป ไปแช่ง คนกดลบเลย เค้ามีสิทธิ์ตามเห็นสมควร ใช่หรือไม่

คุณ Mc85 ครับ ผมเข้าใจว่าเรื่องนั้นเป็นสิทธิของเขาแต่ละท่าน ผมขอเล่าอะรให้ฟังสักหน่อยนะครับ ผมเริ่มเล่นบอร์ดแห่งนี้ ไม่รู้อะไรมากครับ จากนั้นก็อ่านมาเรื่อยๆ มองว่าเอมีอะไร +/- ด้วยก็เลยอยากรู้ มารู้ที่หลังว่าเป้นคะแนน ความดีหรือไม่ดี

จากวันนั้นมา ผมก็อยากได้บ้าง แต่ไม่ได้ไปขอใครให้เขาบวกให้ แล้วก็ไม่ได้ไปเที่ยวลบใคร สะสมมาเรื่อยๆครับ ช่วงแรกๆกว่าจะขึ้นแต่ละที ยากเย็นเหลือเกินครับ ช่วงหลังๆโพสต์เยอะ เชียร์ทองขึ้น รู้อะไรมา ขึ้นหรือลงตรงจุดไหนก็มาบอกเพื่อนๆครับ สนุกสนานดี ล่าสุดคะแนนอยู่ที่ดีมาก ผมมีความสุขที่สุดเลยครับ

แต่เชื่อไหมครับว่า วันนี้ผมโดน ลบ คะแนน เป็นครั้งแรก หายไปเยอะเลยด้วย ตอนสะสมความดีนี่ยาก พอคนเห็นต่างกัน แถมไม่เข้าใจเรา เขากดลบทีนึง หายไปไวจังเลยนะครับ ผมก็ไม่รู้จะว่าอย่างไร.... ก็ขอแค่..

สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม นะครับทุกท่าน อิอิ (เสียดายวันนี้วันหยุด ไม่งั้นไปดูหน้าลูกสาวร้านทอง เห็นรอยยิ้มแก้เซ็งจากคน ใจ ร้ายดีกว่าครับ)

สวัสดีค่ะคุณDonjua+1ให้ค่ะ จากที่อ่านบทความของคุณเด็กขายของก็ไม่เห็นมีการพาดพิงอะไรที่ไม่ดีนี่ค่ะ เขาก็พูดไปตามสถานการณ์ ถ้าไม่ได้คุณเด็กขายของปานนี้ก็เจ๊งค่ะ เพราะว่าคอยอ่านข่าวของคุณเด็กขายของประจำทุกวัน ถึงตามทองคำทัน (เพิ่งเข้ามายังไม่รู้จักใครก็คอยตามคุณ เด็กขายของ นี่ละค่ะ แล้วอีกอย่างคุณเด็กขายของก็คอยหาข่าว แล้วเราวิเคราะห์เอาเองส่วนสัณญาน Kung's Indicatorเขาก็บอกแล้วแต่ความเชื่อค่ะ)

เอวัง!!! ด้วยประการ ล่ะฉะนี้แล.....

อ้าว เจ๊มาแจมกับเขาด้วยหรือครับ

เมื่อวันก่อนยังออดอ้อนเขาอยู่ พอเขาคิดต่างกับคุณก็ทับถมเขา

ทันที รอบก่อนก็ไปก่อเรื่องอะไร

ไว้ล่ะ เดี๋ยวก็ต้องเดินสายขอโทษ

คนอื่นกันอีกหรอก ผมเห็นคุณ

เป็นเพศหญิงหรอกครับเลยไม่

อยากไปว่าอะไรคุณมาก กระทู้

ที่คุณไปเขียนไว้ในแต่ละห้อง..

น่ารำคาญครับ ออดอ้อนเหมือน

ขาด...สำหรับคุณเด็กขายของ

มิตรทางไซเบอร์ ผมมีความรู้สึก

ที่ดีตลอดมา ในฐานะที่ให้ความ

รู้กับผมและเพื่อนๆ จะแซว จะแขวะ นิดๆ หน่อย ก็ยอมรับ

ได้ ทองขึ้นก็เฮฮากัน ทองลง

ก็หาจังหวะเข้ากัน ก็เท่านั้น

+1 ให้คุณ DonJuan.คิดเหมือนกัน. และอยากให้ทุกท่านช่วยคืนความสงบให้ห้องนี้ด้วยคะ การpost ข้อความให้ฝ่ายตรงข้ามเจ็บชำ้นำ้ใจไม่ได้เป็นผลดีเลยคะ ได้ความสะใจแต่คนอื่นเจ็บจากการกระทำของเรามันเป็นบาป. การจะเตือนผู้อื่นเตือนใด้แต่อย่าให้รู้สึกว่าถูกตำหนิ. เพราะไม่มีใครชอบถูกตำหนิ

เห็นไหมค่ะคุณAiyeเผลอแป๊บเดียว-1ซะแล้วใจดำจริงๆ ไม่มีความสงบเลย ขอเถอะกลับห้องใครห้องมันค่ะ

คุณNuinee. คะ ตัวเลขเป็นสิ่งสมมุติ. ช่างมันเถอะเราอย่าไปจิตตกกับมัน. ทุกเรื่อง เกิดมี คงอยู่และดับไปใช้ได้ทุกสถานการณ์คะ

กราบขอร้องทุกท่านที่กด - ความดีของผมครับ รู้ไหมว่า กว่าจะสะสมให้มีถึง 27 ความดีนั้น ยากมากขนาดไหน ต้องโพสต์และทำในสิ่งที่ดี จนมีเพื่อนๆมากด + ให้ กระผมไม่ได้โพสต์ว่าด่าใคร ทำไมต้องมากดลบกัน

ใครกด ลบ ผม ผมขอให้เวรกรรมตามทัน ลงโทษมันผู้นั้นในไม่ช้านี้ครับ

[/quotก่อนจะตัดสินใจทำอะไรไป ขอให้ทุกท่านใช้เหตุผลอย่าใช้อารมณ์นะครับ(เพราะเรามันเพื่อนทุกข์เพื่อนสุขกัน)

ถูกแก้ไข โดย เศษรฐีน้อย จากร้อยสู่ล้าน