ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

หลังจากนี้ก็มีคำถามผุดขึ้นตามมาว่า นโยบายคงอัตราดอกเบี้ยเฉียดระดับร้อยละศูนย์ของเฟดนี้เพียงพอแล้วหรือที่จะทำให้นักลงทุนหายวิตกในปัญหาเศรษฐกิจโลกในระยะยาวได้ ในเมื่อญี่ปุ่นก็เป็นตัวอย่างที่ดีว่า การคงอัตราดอกเบี้ยต่ำติดดินเป็นเวลาต่อเนื่องหลายปีก็ใช่ว่าจะสามารถกระตุ้นเศรษฐกิจให้ได้ผลลัพธ์ตามที่มุ่งหวัง โดยเวลานี้บรรดานักลงทุนต่างหันไปตั้งหน้าตั้งตารอการแสดงปาฐกถาประจำปีของประธานเฟด เบน เบอร์นันกี ที่แจ็กสัน โฮล ว่าจะมีการเปรยถึงมาตรการกระตุ้นเศรษฐกิจต่างๆ ที่เฟดจะต้องหารือกันในที่ประชุมคณะกรรมการเอฟโอเอ็มซี อีกครั้งในเดือนกันยายนนี้หรือไม่

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

นักบริหารเงินจากธนาคารกรุงเทพ จำกัด (มหาชน) (BBL) กล่าวถึงแนวโน้มการเคลื่อนไหวค่าเงินบาทในสัปดาห์หน้า (15-19 ส.ค.) ว่า คาดเคลื่อนไหวในกรอบ 29.70-30.10 บาท/ดอลลาร์ โดยยังคงต้องติดตามมาตรการกระตุ้นเศรษฐกิจของสหรัฐ และยุโรปด้วยเนื่องจากมีผลกระทบต่อค่าเงินบาท

ทั้งนี้ ค่าเงินบาทเมื่อวันที่ 11 ส.ค.ที่ผ่านมา ปิดที่ระดับ 29.92/29.94 บาทต่อดอลลาร์ ขณะที่ค่าเงินบาทแข็งค่าสุดที่ระดับ 29.87 บาทต่อดอลลาร์ และอ่อนค่าสุดที่ 29.95 บาทต่อดอลลาร์

บรรยากาศห้างทองภายในถนนเยาวราช ในวันนี้ ลูกค้าที่มาซื้อทองบางตาลง เนื่องจากประชาชนต่างไปทยอยซื้อของไหว้เจ้าในเทศกาลสารทจีนเป็นส่วนใหญ่ และจากการสอบถามผู้ค้าทองห้างแห่งหนึ่ง บนถนนเยาวราช เปิดเผยว่า ราคาทองคำมีความผันผวนมากในช่วงอาทิตย์ที่ผ่านมา และล่าสุดในวันนี้ ปรับตัวลงกว่า 500 บาท ซึ่งต้องปรับราคาตามไปด้วย

อย่างไรก็ตาม สำหรับราคาทองคำประกาศหน้าร้าน ทองรูปพรรณ ซื้อ 24,750 บาท ขายออก 24,850 บาท

ตลาดหุ้นสหรัฐฯวานนี้(12) ปิดบวกพอประมาณ ท่ามกลางบรรยากาศซื้อขายที่สงบตามหลังสัปดาห์แห่งความยุ่งเหยิงที่สุดสัปดาห์หนึ่งในประวัติศาสตร์ของวอลล์สตรีท

ดัชนีหุ้นดาวโจนส์ เพิ่มขึ้น 125.71 จุด (1.13 เปอร์เซ็นต์) ปิดที่ 11,269.02 จุด แนสแดค เพิ่มขึ้น 15.30 จุด (0.61 เปอร์เซ็นต์) ปิดที่ 2,507.98 จุด เอสแอนด์พี เพิ่มขึ้น 6.17 จุด (0.53 เปอร์เซ็นต์) ปิดที่ 1,178.81 จุด

ขอบคุณมากครับ คุณ GB2514 ที่บอกมาให้รับทราบ ร้านนาย จ. ที่ผมไปเอามา

ไม่มีส่วนลดให้เลยครับ 24,850 บาทเต็มๆ ก็เลยซื้อในจำนวนที่ขายไปตอน 25,000 ถือเสีย

ว่า ได้ซื้อต่ำกว่าที่ขายออกไปคราวก่อนครับ

วันนี้ไปสอยร้านนาย จ. มาเหมือนกันครับ แต่ได้ส่วนลด 10 บาทนะ ได้ทองมา 40 บาท แถมได้ทองเลยอีกต่างหาก ไม่ต้องรอตั๋ว

แสดงว่าคนซื้อไม่เยอะเท่าไร มันส่งสัญาณอะไรหรือป่าวครับ มันมีโอกาสลงหรือป่าวครับ คุณเด็กขายของ

พรุ่งนี้วันอาทิตย์ร้านทองฮั่ว เปิดขายทองแท่งรึเปล่าค่ะ

ถึง คุณ GB2514. ตกลง ว่า ราคาขายวันหยุดตอนนี้ คือ 24,850 บาท

ไม่ทราบว่า ต่างกันมากไหมครับ ที่กดซื้อไปวันศุกร์.

เพราะเด็กขายของ จะบอกว่า " ราคาที่คุณ GB2514 เข้าไป ได้ราคาดีกว่า

เด็กขายของ ลองเสี่ยงซื้อเข้าวันนี้ เสียอีกครับ " แต่ก็ต้องย้ำว่า นี่คือ ความเสี่ยงนะครับ หุหุ

สวัสดีครับ คุณเด็กขายของ วันนี้เมื่อบ่าย2โมง ไปชื้อทองที่ร้านนาย จ.ไม่มีของ แต่ออกตั๋วให้ มารับทองได้อีก14วัน

เลยมาได้ทองที่ร้าน แม่ ที่วงเวียนให่ญ 24,850 ครับ

เมื่อคืนโชคดีจิ้มโทรศัพท์ครั้ง

ที่ 101 ติดในเวลา 21.46 ในราคา 24,650 <~1726$> ได้ดีกว่าวันนี้ 200 บาทครับ

เอ๊ะ..วันนี้มีส่วนลดหน้าร้าน

อีก 20 บาทนี่ครับ.. งั้นเหลือ

180 วันจันทร์ลุ้น 1759/1773

ครับ

สวัสดีค่ะ Khun GB2514 ใช้มือถือรุ่นไรฮะ โทร.ติดด้วย ได้ราคาต่ำสุด ยินดีด้วยค่ะ ขอลุ้นด้วยคนเพราะไปคว้ามาเหมือนกันที่ราว 1740 หรือ 24,780 บ. :lol:

สวัสดีค่ะ Khun GB2514 ใช้มือถือรุ่นไรฮะ โทร.ติดด้วย ได้ราคาต่ำสุด ยินดีด้วยค่ะ ขอลุ้นด้วยคนเพราะไปคว้ามาเหมือนกันที่ราว 1740 หรือ 24,780 บ. :lol:

สวัสดีทุกท่านครับ..ผมใช้ galaxy s ครับ เริ่มกดตั้งแต่

1730 โชคดีที่ราคาไหลลง

ไปเรื่อยๆ ไปติดเอาตอนต่ำสุด

พอดี..

ข่าวต่างประเทศ อาทิตย์ที่ 14 ส.ค. 2011

โอบามาเรียกร้องคองเกรสอนุมัติข้อเสนอเรื่องการสร้างงาน

สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- 11 นาทีที่แล้ว

ประธานาธิบดีบารัค โอบามา ของสหรัฐ เรียกร้องให้สภาคองเกรสทำตามข้อเสนอของเขา เรื่องการกระตุ้นเศรษฐกิจและสร้างงาน พร้อมตอกย้ำว่าประชาชนชาวอเมริกันต้องมาก่อน “มีหลายสิ่งหลายอย่างที่คองเกรสสามารถทำได้เดี๋ยวนี้เลย" นายโอบามากล่าวเมื่อวันเสาร์ผ่านทางวิทยุและอินเทอร์เน็ตอ่านต่อ

ลอนดอน * นายกฯ อังกฤษร้องขอผู้เชี่ยวชาญอเมริกันช่วยวางยุทธศาสตร์พิชิตอาชญากรรมบนท้องถนน หลังเหตุจลาจลปล้นสะดมในสัปดาห์ที่ผ่านมา ส่งผลให้มีผู้เสียชีวิต 5 คน จับกุมผู้ต้องสงสัยได้กว่า 1,200 คน ส่วนใหญ่เป็นเด็กหนุ่มผิวขาวที่ว่างงาน

โฆษกรัฐบาลอังกฤษผู้หนึ่งเผยว่า นายกรัฐมนตรีเดวิด คาเมรอน ได้ติดต่อพูดคุยกับผู้เชี่ยวชาญด้านอาชญากรรมบนท้องถนนในสหรัฐ วิลเลียม แบรตตัน อดีตผู้บัญชาการตำรวจที่เคยปราบปรามแก๊งข้างถนนในนิวยอร์ก ลอสแองเจลีส และบอสตันมาแล้วอย่างได้ผล เขาเคยร่วมงานกับตำรวจอังกฤษตลอด 20 ปีที่ผ่านมา ปัจจุบันเป็นประธานบริษัทรักษาความปลอดภัยโครล

แบรตตันกล่าวกับสำนักข่าวรอยเตอร์ในนิวยอร์กว่า รัฐบาลอังกฤษได้ว่าจ้างตนให้เป็นที่ปรึกษาเกี่ยวกับแก๊งอันธพาล และการปราบปรามกลุ่มกวนเมือง จากประสบการณ์ของอเมริกัน ตนจะช่วยรัฐบาลอังกฤษในการวางกลยุทธ์ในการรับมือกับเหตุจลาจลที่ลุกลามและวัฒนธรรมแบบกลุ่มแก๊ง

เมื่อคืนวันศุกร์ ตำรวจอังกฤษยังคงวางกำลัง 16,000 นายไว้ตามท้องถนนในกรุงลอนดอน เพื่อดูแลไม่ให้พวกวัยรุ่นที่ออกมาดื่มแอลกอฮอล์ในวันสุดสัปดาห์ก่อเหตุจลาจล ซึ่งปกติมีการใช้กำลังเพียง 2,500 นาย ขณะที่ในเมืองนอตติงแฮม เบอร์มิงแฮม และลิเวอร์พูล ก็มีการเสริมกำลังตำรวจเช่นกัน แม้ตำรวจคาดว่าเหตุการณ์คงสงบหลังจากบรรยากาศได้เข้าสู่ภาวะปกติมา 2 คืนแล้ว

ข่าวแจ้งว่านายกรัฐมนตรีคาเมรอนกำลังถูกวิจารณ์อย่างหนักในเรื่องภาวะผู้นำของเขาในช่วงที่เกิดเหตุจลาจล ผลโพลของหนังสือพิมพ์ดิ อินดีเพนเดนต์ ระบุว่า ชาวอังกฤษ 54% เห็นว่าเขาขาดภาวะผู้นำในการรับมือสถานการณ์อย่างรวดเร็ว ขณะที่โพลของหนังสือพิมพ์เดอะการ์เดียน เผยว่า มีประชาชนเพียง 30% ที่เห็นว่าคาเมรอนจัดการกับเหตุจลาจลได้ดี ในขณะที่ประชาชน 44% มองว่าเขาจัดการได้ไม่ดี

ศาลได้เปิดทำการตลอดคืนเพื่อสั่งคดีพวกผู้ต้องสงสัยก่ออาชญากรรม ซึ่งมีตั้งแต่ข้อหาทำร้ายร่างกายไปจนถึงขโมยขวดน้ำ ผู้ต้องสงสัยบางรายเป็นลูกสาวของมหาเศรษฐี เจ้าหน้าที่หน่วยงานการกุศล นักศึกษาวิชา การหนังสือพิมพ์ แต่ส่วนใหญ่เป็นชายวัยรุ่นผิวขาวที่ว่างงาน เหตุจลาจลและปล้นสะดมครั้งนี้ส่งผลให้มีผู้เสียชีวิต 5 ราย มีผู้ถูกจับกุมกว่า 1,200 คน.

สวัสดีค่ะคุณเด็กขายของ คุณGB2514 คุณดอนฮวน คุณkitty คุณเศรษฐีน้อย และเพื่อนๆทุกคน

2-3 วันนี้ยุ่งกับภารกิจส่วนตัวไม่มีเวลามาอ่านข้อความ

วันนี้เข้าห้องตกใจเกือบทุกคนมีของกันแล้ว

ข้าน่อยยังบ่ได้ไปจับจองอะไรเลย วันนี้ก็วันอาทิตย์ด้วย

งั้นวันจันทร์นี้เปิดตลาดมาขอให้ราคาลงอีกนะ(ขอโทษคนที่ลุ้นขึ้นค่ะ)

ให้ข้าน่อยได้เกาะจรวดไปนำ อิอิ ขอบคุณหลายเด้อ

ผมก็ย้งไม่มีของเหมือนกัน รอเข้าอยู่ขอราคาต่ำกว่านี้อีกหน่อย

เชียร์ลงอีกหน่อยครับ(ขอโทษทุกท่านที่ลุ้นขึ้นนะครับ)

สวัสดีค่ะคุณเด็กขายของ คุณGB2514 คุณดอนฮวน คุณkitty คุณเศรษฐีน้อย และเพื่อนๆทุกคน

2-3 วันนี้ยุ่งกับภารกิจส่วนตัวไม่มีเวลามาอ่านข้อความ

วันนี้เข้าห้องตกใจเกือบทุกคนมีของกันแล้ว

ข้าน่อยยังบ่ได้ไปจับจองอะไรเลย วันนี้ก็วันอาทิตย์ด้วย

งั้นวันจันทร์นี้เปิดตลาดมาขอให้ราคาลงอีกนะ(ขอโทษคนที่ลุ้นขึ้นค่ะ)

ให้ข้าน่อยได้เกาะจรวดไปนำ อิอิ ขอบคุณหลายเด้อ

ขอบคุณครับ

ขอบคุณ นายห้าง คุณเด็กขายของ คุณ GB2514 และทุกท่านค่ะ