ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

goldmember

ระวัง!! เลห์เหลี่ยมหญิงชรา......

โพสต์แนะนำ

ระวัง!! เลห์เหลี่ยมหญิงชรา...... :lol:

หญิงชรานางหนึ่งถือถุงใบเขื่องเดินเข้าไปในธนาคารและ กล่าวกับพนักงานที่เคาน์เตอร์ว่า

ต้องการฝากเงินสามล้านบาท แต่ขอคุยกับผู้จัดการโดยตรงพนักงานเห็นว่า หญิงชรามีเงินจำนวนมาก เลยพาไปห้องผู้จัดการ

เมื่อไปถึงผู้จัดการเกิดความสงสัยว่า หญิงชราไปเอาเงินมาจากไหนเลยถามขึ้นว่า

ผู้จัดการ - คุณยายเอาเงินมาจากไหนมากมายครับ ?

คุณยาย - ยายชนะพนันมาจ้ะ

ผู้ จัดการ - ยายไปพนันอะไรมาเหรอครับ ?

คุณยาย - ก็ไม่มีอะไรมากหรอกพ่อหนุ่ม....อยากรู้ใช่ไหม ? เรามาลองพนันกันก็ได้สักแสนนึง เอาไหมล่ะ ?

ว่าก่อนเก้าโมงเช้าวันพรุ่ง นี้ ไข่ของพ่อหนุ่มจะกลายเป็นสี่เหลี่ยม

ผู้จัดการ - ฮ่าฮ่าฮ้า ล้อเล่นน่า จะพนันกันจริงๆเหรอ ?

คุณยาย - จริงๆซิ ยายมีเงินไม่เห็นเหรอนี่ไงตั้งสามล้าน

คุณยายเปิดถุงเงินให้ผู้จัดการดู

ผู้จัดการเห็นว่า ไม่มีทางเป็นไปได้ที่ไข่ของตนจะกลายเป็นสี่เหลี่ยม เลยตอบตกลงรับคำท้า และนัดแนะกันว่า พรุ่งนี้เช้าเก้าโมงจะมาพบกันอีกที

ตลอด วันนั้นผู้จัดการไม่เป็นอันทำงาน เฝ้าแต่คอยคลำไข่ของ่ตัวเองว่า ยังกลมๆรีๆ อยู่เหมือนเดิมหรือเปล่า

รุ่งเช้าตื่นขึ้นมา ผู้จัดการก็ไม่ลืมที่จะตรวจสอบลูกน้อยทั้งสองใบว่า ยังกลมอยู่เหมือนเดิมจริง ๆ

เมื่อคลำดูแล้วก็ยังกลมๆดีอยู่ ผู้จัดการเลยรู้สึก กระหยิ่มใจว่าวันนี้รวยแน่

เวลาเก้าโมงตรง หญิงชรามาที่ธนาคาร และตรงไปที่ห้องผู้จัดการทันที พร้อมกับชายอีกคน

ผู้ จัดการ - สวัสดีครับคุณยาย อ้าว... พาใครมาด้วยละนี่ ?

คุณยาย - อ๋อ … ทนายน่ะ ยายเห็นเงินพนันมันมากเลยพาทนายมาด้วย

ผู้จัดการ - ฮุฮุ … คุณยาย ผมเสียใจด้วยนะ คุณยายแพ้พนันผมแล้วหละ ไข่ผมยังกลมอยู่เลยนี่ไง

ว่า แล้วผู้จัดการก็จัดแจงปลดกางเกงลง และเรียกให้หญิงชรามาตรวจสอบน้องชายได้

หญิง ชราจึงเดินเข้าไป แล้วก็ลูบๆคลำๆไข่ผู้จัดการอยู่สักพักแล้วพูดขึ้นว่า

คุณ ยาย - อืมมมม ยังกลมอยู่จริงๆ ยายยอมแพ้แล้ว

ขณะที่คุณยายกำลังคลำไข่ผู้ จัดการอยู่นั้น...

ผู้จัดการเหลือบไปเห็นทนายที่มากับหญิงชรา กำลังเอาหัวโขกกำแพงอย่างแรงติดๆ กันหลายครั้ง เลยถามคุณยายว่า

ผู้ จัดการ - ยายๆ ทนายของยายเขาเป็นอะไรเหรอ ?

คุณยาย - อ๋อ … เขาแพ้พนันยายน่ะ ยายบอกเขาว่า ภายในเที่ยงวันนี้ยายจะได้คลำไข่ผู้จัดการแบ็งค์ ในoffice ของผู้จัดการเองเลย

ทนายเขาไม่เชื่อ เราเลยพนันกันสองแสน....อิอิอิ..................

... กำไรเห็น ๆ .... ก๊ากกกกก ก๊ากกก :lol:

ถูกแก้ไข โดย goldmember

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอแจมด้วยนะ :P

เจ้าพ่อมาเฟียคนดัง จ้าง บุญรักษ์ เป็นสมุห์บัญชี

เขา เป็นคนใบ้หูหนวกและพูดไม่ได้ด้วย

เพราะหวังว่าสมุห์บัญชีจะไม่สามารถ ฟังเรื่องราวต่างๆที่เจ้าพ่อพูดคุยได้

ซึ่งล้วนแล้วแต่เป็นเรื่อง มิจฉาชีพและเรื่องผิดกฏหมายทั้งสิ้น

เพราะหูหนวก ถึงจะต้องถูกเรียกไปเป็นพยานศาลก็ไม่ได้จึงน่าจะปลอดภัยดีสำหรับเจ้าพ่อ

แต่ เจ้ากรรม ! บุญรักษ์สมุห์บัญชี ยักยอกเงินไปสิบล้านบาท เจ้าพ่อมาเฟียจึงถามบุญรักษ์สมุห์บัญชี โดยถามผ่านทนายผู้รู้ภาษาใบ้

เจ้า พ่อมาเฟีย: แกยักยอกเงินสิบล้านของฉันไปไหน ? :excl:

บุญรักษ์สมุห์บัญชีตอบ ผ่านทนายด้วยภาษามือว่า "ท่านพูดเรื่องอะไร? ผมไม่รู้เรื่อง"

เจ้า พ่อมาเฟียชักปืนขึ้นมาจ่อขมับของบุญรักษ์ พร้อมกับให้ทนายส่งภาษามือ "เขาจะยิงหัวแก ถ้าแกไม่บอกว่าเงินที่แกยักยอกไปนั้น แกเอาไปไว้ที่ไหน"

บุญ รักษ์ตกใจกลัวเลยบอกทนายว่า "เงินสิบล้านที่ยักยอกไปนั้น เก็บไว้ในกระเป๋าเดินทางสีน้ำตาล แล้วฝังไว้ใต้ต้นมะม่วงหลังบ้านของสายใจแฟนสาว"

เจ้าพ่อมาเฟีย: เขาบอกว่าอย่างไร ?

ทนาย : เขาบอกว่า เขารู้ว่าปืนของท่านไม่มีกระสุนหรอก อย่ามาขู่เขาให้เสียเวลาเลย อยากยิงก็ยิง :rolleyes: :rolleyes:

!54 !54 !54

แจมครับแจม

ฤทธิ์รัก แรงถั่ว

กาลครั้งหนึ่งนานมาแล้ว มีชายคนหนึ่งหลงใหลในรสชาติของถั่วอบเป็นอันมาก.....แม้ว่าเขาจะรู้สึกตะขิดตะขวงใจบ้างในยามที่ต้องปล่อยแก๊สออกมา แต่ยังงั๊ย....ยังงัย..เขาก็ยังชอบที่จะกินถั่วอยู่ดี

และแล้ววันหนึ่งเขาก็ได้พบกับหญิงสาวที่สวย แบบปิ๊งเลยอ่ะ......หลังจากที่ได้ใกล้ชิดสนิทสนมกันพอควร เขาก็ตกหลุมรักหล่อนเข้าให้แล้ว (จริงๆแล้ว..เขาได้ตกหลุมรักตั้งแต่ต้นแล้วแหละ)

หลังจากนั้นได้ไม่นานเขาก็ได้ตกลงปลงใจที่จะแต่งงาน และแน่นอนละครับว่า เขามีอีกหนึ่งความคิดที่เขาจะต้องทำให้ได้ นั่นก็คือ เขาจะเลิกกินถั่ว!!

อ้าว! ทำไมนะเหรอครับ......ก็เพราะเขาคิดว่า "เนี่ยน้า..ถ้าเรายังขืนกินถั่วอยู่อีกละก็ เราจะต้องได้อายเธออย่างแน่นอน"

วันเวลาผ่านไป..... (หลังจากที่ชายหนุ่มของเราได้แต่งงานไป 2-3 เดือน)

วันหนึ่งในขณะที่เขากำลังขับขับรถกลับบ้าน......ไอ้รถเจ้ากรรมก็เกิดเสียขึ้นมาซะนี่ (ตอนนั้นน่ะก็มาได้ซักประมาณครึ่งทางแล้วล่ะ)....... เนื่องจากบ้านของเขาอยู่ในชนบท ก็เลยไม่มีรถประจำทางวิ่งผ่าน ดังนั้นหนทางเดียวที่จะกลับบ้านได้ คือ ต้องเดิน

ชายหนุ่มของเราจึงโทรศัพท์ไปหาภรรยาสาวแสนสวยที่บ้าน แล้วก็บอกว่า "ที่รักจ๋า...รถของผมมันเสียน่ะ เดี๋ยวผมจะต้องเดินกลับบ้าน ดังนั้นน่ะ ผมอาจจะไปถึงบ้านช้าหน่อยนะจ๊ะ"

ระหว่างทางกลับบ้าน เขาก็ได้เดินผ่านร้านมินิมาร์ทแห่งหนึ่ง........นั่นแน่.........กลิ่นถั่วอบก็โชยออกมายั่วย๊วน....ยั่วยาวใจเขาซะเหลือเกิน อืมม.....เขาจึงคิดเข้าข้างตัวเองว่า "ไอ้การที่จะเดินกลับถึงบ้านเนี่ย....มันต้องใช้เวลา และก็พลังงานมากน่าดู อย่าอย่างงั้นเลยน่ะ เราน่าจะหาอะไรรองท้องสักหน่อย"

ว่าแล้วเขาก็เดินเข้าไปสั่ง ถั่วอบ 3 ถุงใหญ่พิเศษ! เพื่อเดินกินระหว่างทางกลับบ้าน

เขาก็ได้เดินไปกินไป อย่างเพลิดเพลินจนกระทั่งถั่วหมดเขาก็ได้เดินถึงบ้านโดยสวัสดิภาพพอดี๊..พอดี........ครั้นเมื่อกดกระดิ่งปุ๊บ ภรรยารักเดินออกมาเปิดประตู พร้อมกับพูดว่า “สวัสดีค่ะ ที่รัก.. น้องมีสิ่งจะทำให้พี่ประหลาดใจอย่างที่สุดในอาหารมื้อเย็นวันนี้เลยละค่ะ” ว่าแล้วเธอ ก็ควักผ้าปิดตามาปิดฉับลงที่ใบหน้าสามี และจูงเขามานั่งที่เก้าอี้ที่หัวโต๊ะอาหาร และให้เขาสัญญาว่าจะไม่ใช้แทคนิคใดๆ แอบมองอย่างเด็ดขาด

ทันใดนั้น เขาก็รู้สึกว่า มีอะไรบางอย่างกำลังเคลื่อนไหวในท้องของเขา โชคช่วยที่เผอิญมีเสียงกริ่งโทรศัพท์ดังขึ้น ภรรยาที่กำลังจะเอื้อมมือมาเปิดผ้าผูกตา จึงบอกว่า ขอเวลาไปรับโทรศัพท์ประเดี๋ยว แต่พี่ห้ามแอบดู ก่อนน้องจะกลับมานะ เธอย้ำ แล้วก็ไป... ขณะที่ภรรยาไปรับโทรศัพท์ เขาก็ฉวยโอกาสนี้ ผายลม เสียงของมันไม่ดังนัก แต่เหม็นราวไข่เน่าทีเดียว จนแม้แต่ตัวเขาเองยังต้องใช้ผ้าเช็ดหน้าโบกไล่กลิ่น

หลังจากรู้สึกว่า ดีขึ้นลมระลอกใหม่ก็เริ่มบุกอีก แน่นอน เขาเริ่มผายลมระลอกใหม่ เสียงมันดังราวเครื่องยนต์ดีเซลกำลังทำงาน กลิ่นแย่ยิ่งกว่าเดิมอีก...เขาจึงใช้ผ้าเช็ดหน้าโบกไปมาอย่างรวดเร็ว โดยหวังว่า จะทำให้กลิ่นมันจางลงไปบ้าง

แต่ไม่ทันไร ข้าศึกชุดใหม่ก็มาถึง คราวนี้แย่ยิ่งกว่า 2 ครั้งแรก หน้าต่างสั่นไหวเพราะแรงลม จานบนโต๊ะเขย่า และนาทีต่อมาดอกไม้บนโต๊ะก็เหี่ยวเฉา ก็เพราะสัญญาว่าจะไม่เปิดตา เขาจึงไปไหนไม่ได้ นอกจากต้องนั่งอยู่ที่โต๊ะ รอจนกว่าภรรยาจะกลับมา

เขานั่งรออยู่ราว 10 นาที และเป็น 10 นาที ที่มีกิจกรรมแบบว่า ผายลม.. โบกผ้าเช็ดหน้า.. ผายลม.. โบกผ้าเช็ดหน้า..ซ้ำไปซ้ำมา.. เมื่อเขาได้ยินเสียงภรรยาวางโทรศัพท์ เขาจึงรีบพับผ้าเช็ดหน้าใส่กระเป๋า และยิ้มให้ภรรยาอย่างไร้เดียงสา ราวกับว่า ไม่มีอะไรเกิดขึ้น ภรรยากล่าวขอโทษที่คุยโทรศัพท์นานไปหน่อย และถามว่า เขาไม่ได้แอบดูแน่นะ... เมื่อเขายืนยัน เธอจึงปลดผ้าผูกตาให้เขา พร้อมกับพูดด้วยน้ำเสียงอันชวนตื่นเต้นว่า “Surprise”

มันเป็นช่วงเวลาอันน่าสะพึงกลัวสำหรับเขามากเลย... ที่เขาพบว่า มีแขกนั่งอยู่รอบโต๊ะกินข้าว 12 คน เพื่อร่วมงาน Surprise party ในงานวันเกิดของเขานั่นเอง!!

55555 คุณ keepแล้วคนทั้งโต๊ะม่ายตายไปหมดแล้วเหรอ70bff581.gif

:lol: :lol: :lol: คุณ keep จุดคลายแม็กซ์อยู่ตอนท้ายจริงๆ 55555

ระวัง!! เลห์เหลี่ยมหญิงชรา...... :lol:

หญิงชรานางหนึ่งถือถุงใบเขื่องเดินเข้าไปในธนาคารและ กล่าวกับพนักงานที่เคาน์เตอร์ว่า

ต้องการฝากเงินสามล้านบาท แต่ขอคุยกับผู้จัดการโดยตรงพนักงานเห็นว่า หญิงชรามีเงินจำนวนมาก เลยพาไปห้องผู้จัดการ

เมื่อไปถึงผู้จัดการเกิดความสงสัยว่า หญิงชราไปเอาเงินมาจากไหนเลยถามขึ้นว่า

ผู้จัดการ - คุณยายเอาเงินมาจากไหนมากมายครับ ?

คุณยาย - ยายชนะพนันมาจ้ะ

ผู้ จัดการ - ยายไปพนันอะไรมาเหรอครับ ?

คุณยาย - ก็ไม่มีอะไรมากหรอกพ่อหนุ่ม....อยากรู้ใช่ไหม ? เรามาลองพนันกันก็ได้สักแสนนึง เอาไหมล่ะ ?

ว่าก่อนเก้าโมงเช้าวันพรุ่ง นี้ ไข่ของพ่อหนุ่มจะกลายเป็นสี่เหลี่ยม

ผู้จัดการ - ฮ่าฮ่าฮ้า ล้อเล่นน่า จะพนันกันจริงๆเหรอ ?

คุณยาย - จริงๆซิ ยายมีเงินไม่เห็นเหรอนี่ไงตั้งสามล้าน

คุณยายเปิดถุงเงินให้ผู้จัดการดู

ผู้จัดการเห็นว่า ไม่มีทางเป็นไปได้ที่ไข่ของตนจะกลายเป็นสี่เหลี่ยม เลยตอบตกลงรับคำท้า และนัดแนะกันว่า พรุ่งนี้เช้าเก้าโมงจะมาพบกันอีกที

ตลอด วันนั้นผู้จัดการไม่เป็นอันทำงาน เฝ้าแต่คอยคลำไข่ของ่ตัวเองว่า ยังกลมๆรีๆ อยู่เหมือนเดิมหรือเปล่า

รุ่งเช้าตื่นขึ้นมา ผู้จัดการก็ไม่ลืมที่จะตรวจสอบลูกน้อยทั้งสองใบว่า ยังกลมอยู่เหมือนเดิมจริง ๆ

เมื่อคลำดูแล้วก็ยังกลมๆดีอยู่ ผู้จัดการเลยรู้สึก กระหยิ่มใจว่าวันนี้รวยแน่

เวลาเก้าโมงตรง หญิงชรามาที่ธนาคาร และตรงไปที่ห้องผู้จัดการทันที พร้อมกับชายอีกคน

ผู้ จัดการ - สวัสดีครับคุณยาย อ้าว... พาใครมาด้วยละนี่ ?

คุณยาย - อ๋อ … ทนายน่ะ ยายเห็นเงินพนันมันมากเลยพาทนายมาด้วย

ผู้จัดการ - ฮุฮุ … คุณยาย ผมเสียใจด้วยนะ คุณยายแพ้พนันผมแล้วหละ ไข่ผมยังกลมอยู่เลยนี่ไง

ว่า แล้วผู้จัดการก็จัดแจงปลดกางเกงลง และเรียกให้หญิงชรามาตรวจสอบน้องชายได้

หญิง ชราจึงเดินเข้าไป แล้วก็ลูบๆคลำๆไข่ผู้จัดการอยู่สักพักแล้วพูดขึ้นว่า

คุณ ยาย - อืมมมม ยังกลมอยู่จริงๆ ยายยอมแพ้แล้ว

ขณะที่คุณยายกำลังคลำไข่ผู้ จัดการอยู่นั้น...

ผู้จัดการเหลือบไปเห็นทนายที่มากับหญิงชรา กำลังเอาหัวโขกกำแพงอย่างแรงติดๆ กันหลายครั้ง เลยถามคุณยายว่า

ผู้ จัดการ - ยายๆ ทนายของยายเขาเป็นอะไรเหรอ ?

คุณยาย - อ๋อ … เขาแพ้พนันยายน่ะ ยายบอกเขาว่า ภายในเที่ยงวันนี้ยายจะได้คลำไข่ผู้จัดการแบ็งค์ ในoffice ของผู้จัดการเองเลย

ทนายเขาไม่เชื่อ เราเลยพนันกันสองแสน....อิอิอิ..................

... กำไรเห็น ๆ .... ก๊ากกกกก ก๊ากกก :lol:

ชอบมาเลยคัฟ เรื่องนี้ ห่ะๆ